[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

hoasuu88

Xe tăng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Báo cáo các cụ em là thành viên of cũng 7 năm rồi nhưng chưa bao giờ lập một thớt nào hôm nay có việc bức xúc vì bị lừa nên mới đăng đàn trình các cụ. Chả là em ở tỉnh lẻ ( Phú Thọ ) thỉnh thoảng cũng hay vào chợ giời giao lưu mấy đồ điện tử với các cụ nhưng chưa bao giờ các cụ of để em phải thất vọng thì hôm rồi em có mua cái iphone 7 plus lock 32g của cụ VersaceEros giá 3,5tr nhưng e nhận được là cái nokia trị giá 200 ngàn đồng. Em có liên lạc lại thì cụ bảo chắc do ship đổi nhưng em có đề xuất phương án giải quyết thì cụ ấy giữ im lặng ( em có nhắn tin, goi điện nhưng không nhận được phàn hồi). Cụ này em nhớ có thớt giao bán hay giao lưu cả đồng hồ. Các cụ of giúp e phân xử vụ này với, ai có thông tin cụ này cũng cho em xin với ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều !
Ặc. Giờ em mới xem kỹ post của cụ. Cụ trả full tiền ạ? Ship trả nokia có cả đơn sao cụ nhận :(
Em ko dám ý kiến, chia buồn với cụ ạ.

Blacksea99

Xe buýt
Có ai tìm shipper trên mạng để ship cái iphone mà ghi rõ là không cọc thế kia không? Chỉ 1 yếu tố đó cũng đủ để em cho rằng ông bán chủ động chăn ông mua ngay từ đầu và cái đt mà ông bán giao cho shipper chính là cái Nokia đời Thanh kia

Sakai Việt Nam

Xe điện
Gớm, chưa đến hai chục tỷ, run cái giề???
Cậu show hàng, tôi cho anh em chuyển khoản đủ, 1 lần thôi.
Nhá.
Úi. Thế em lại mừng quá run tay ghi nhầm bó nó Tên hàng trên bill thì hôm sau nick em lại sáng nhất cõi of thì bỏ bu

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Patriots

Xe lăn
Nếu sự việc là bên thứ ba thì thằng bán nó đã phải rất khẩn trương làm rõ, vì bên thứ ba làm ảnh hưởng uy tín của nó cũng như về tài chính, nó bán hàng thì người mua phải nhận được hàng, cũng như mình mua ở Tiki thôi, trách nhiệm của họ không chỉ dừng ở việc gửi hàng, mà phải có trách nhiệm mình nhận được món hàng đó đúng như đã show, chưa kể còn bảo hành nếu có. Giờ nó lượn mất tăm

bút hêt mực

Xe tăng
Chợ giời mấy nick 100 bài mà cụ dám chuyển tiền xong mới nhận hàng thì...

Làm như cụ thì nó biết đổ cho ai? Nó làm như này thì nó còn có cửa đổ cho bên chuyển phát. Giờ làm cái đơn tố giác lên pa05 đi. Nó sẽ rất khổ đấy cụ chủ ạ
Đúng đấy cụ, nên làm ra ngô ra khoai. 1 là người bán 2 là bên ship. Bỏ qua sẽ còn nhiều người bị lừa nữa.

truongsan

Xe đạp
Vâng, trách nhiệm của diễn đàn cũng đã ghi rất rõ ràng. Nhưng có lẽ nhiều bác vào chợ nhưng không đọc (Đối với Diễn đàn Otofun.net sẽ có trách cung cấp những thông tin liên quan đến người mua và người bán nếu được người mua hoặc người bán (liên quan đến tranh chấp đó) yêu cầu.)

Em trích dẫn phần quy định đó ở dưới:

Diễn đàn Otofun.net tôn trọng và nghiêm tục thực hiện các quy định của pháp luật về bảo vệ quyền lợi của người mua (người tiêu dùng). Vì vậy, đề nghị các thành viên đăng tin rao vặt sản phẩm, dịch vụ trên sàn cung cấp đầy đủ, chính xác, trung thựcvà chi tiết các thông tin liên quan đến sản phẩm, dịch vụ. Mọi hành vi lừa đảo, gian lận trong kinh doanh đều bị lên án và phải chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật.

Các bên bao gồm người bán, người mua sẽ phải có vai trò trách nhiệm trong việc tích cực giải quyết vấn đề. Đối với người bán hàng cần có trách nhiệm cung cấp văn bản giấy tờ chứng thực thông tin lien quan đến sự việc đang gây mâu thuẫn cho khách hàng. Đối với Diễn đàn Otofun.net sẽ có trách cung cấp những thông tin liên quan đến người mua và người bán nếu được người mua hoặc người bán (liên quan đến tranh chấp đó) yêu cầu.

Quy trình các bước tiếp nhận và xử lý khiếu nại của Khách hàng tại Otofun.net:

1. Địa chỉ nhận khiếu nại:

Tiếp nhận các thông tin khiếu nại (văn bản, giấy tờ liên quan) của Khách hàng theo địa chỉ:

· Công ty Cổ phần OTV truyền thông – Cơ quan chủ quản của Diễn đàn Otofun.net

· Địa chỉ: tầng 7 số 78, phố Nguyễn Khang, Q. Cầu Giấy, Hà Nội, Việt Nam.

· Điện thoại: 04 3555 8066 (#109) Fax: 04 3565 7185

Đến thời điểm này bác VersaceEros hiện tại chưa thấy đăng nhập nick.

Bác ý bán khá nhiều ngoài chợ và trong những lần đó để lại nhiều thông tin. Tạm thời bác ý chưa vào và khi vào hy vọng hai bác giải quyết ổn thỏa. Nên em chưa đưa thêm một số thông tin như SĐT, địa chỉ, FB khác!
Vừa nhắn tin với em em mời vào đối chất đúng sai mà vẫn không vào, sang tuần em sẽ đồng thời gửi khiếu nại đến diễn đàn và công an quận Đống Đa

Em có bán điện thoại có giá trị cụ of nào bảo chuyển khoản rồi em gửi ship em cũng chả bán, tự đến xem ok thì lấy chứ máy móc hay giao hàng nó làm sao thì khó nói chuyện.

taplai2012

Xe trâu
Vừa nhắn tin với em em mời vào đối chất đúng sai àmà vẫn không vào, sang tuần em sẽ đồng thời gửi khiếu nại đến diễn đàn và công an quận Đống Đa
Món đồ ko lớn, nhưng lừa đảo. CA rất thích :)

hauyenhd

Xe container
Vụ này bill ghi thế kia thì lừa đảo rõ rồi còn gì, vả lại nếu là ship đt đa phần người ship sẽ chọn gói bảo hiểm khai giá mất hay hỏng thằng vịt teo cứ è ra mà đền giá khai thôi.

Mợ Yến

Xe lăn
Em tin sự việc cụ chủ là có thật vì chả ai dám ra mặt để tố cáo chuyện không đúng giữa trăm họ như này.

Nếu em là người bán khi mà xẩy ra sự cố thế em ra mặt thiện chí cùng cụ chủ giải quyết khắc phục. Lật lại từng vấn đề, từng thông tin, đường đi của sản phẩm. Đến bước cuối cùng không tìm được thì chia sẻ tổn thất cùng người ta, lẽ nào thấy đối tác của mình mất mát mà quay lưng dửng dưng, lẩn trốn. Không đáng mặt đàn ông.

truongsan

Xe đạp
Vụ này bill ghi thế kia thì lừa đảo rõ rồi còn gì, vả lại nếu là ship đt đa phần người ship sẽ chọn gói bảo hiểm khai giá mất hay hỏng thằng vịt teo cứ è ra mà đền giá khai thôi.
Đang đổ cho e photoshop dựng chuyện để đòi bồi thường đấy ạ

Traubotube

Xe điện
Thằng bán lừa đảo thì rõ ràng rồi em chỉ thắc mắc là nó đã có ý định lừa đảo 3,5 tr thì nhận tiền xong nó chuồn luôn chứ mất công gửi cái nokia 200k làm cái gì cho lộ thêm thông tin nhỉ !
Em thì k nghĩ là ng bán có ý định lừa. Chỉ là hậu bán hàng kém quá. Mà nhiều cửa hàng KDCN trên of xử lý phốt bán hàng cũng kém.
Đâu cũng có người này người kia mà cụ

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ check thằng vietpost là ra nhà cụ ay thôi, đến trả hàng lấy lại tiền thôi, còn ko thì mời lên công an phường giải quyết :D
Như bên trên thì đang có 1 kịch bản là thuê shipper trên group facebook ra Viettel Post gửi hàng giúp chứ ông ý ko trực tiếp ra Viettel Post gửi và ghi phiếu ạ

Chỉnh sửa cuối: