[Thảo luận] Em bị quệt vỡ gương, Dầu Khí chỉ ủng hộ 80%

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Có thể do lúc ký hợp đồng cụ chấp nhận khoản miễn thường gì đấy nên mới có tình trạng như vậy , nhưng mà em cũng không hiểu lắm về vấn đề đền bù của bên BH khi mình đi sai và khi mình đi đúng . E nghĩ là đã bỏ tiền mua BH thì đúng sai gì các ông BH cần gì quan tâm cứ thế mà đền cho người ta chứ sao lại phải đi sai mới được đền còn đi đúng thì phải chịu , hay là bọn BH nó gài mấy thoả thuận này vào HĐ cụ nào không để ý mà ký thì cứ thế mà làm .
các điều lệ bảo hiểm cũng tuân theo dòng chảy chung của Luật pháp là bên sai đền bên đúng, chỉ có một chiều như vậy để tránh bảo hiểm bị đền kép dẫn đến trục lợi bảo hiểm. Đền kép nghĩa là ví dụ khi A đâm B, B đòi tiền A rồi đòi tiếp tiền bảo hiểm của B, A thì đền cho B rồi nhưng lại tìm đến bảo hiểm của A đòi tiền. Khi này chỉ có MỘT vụ việc xảy ra mà có hai lần ĐỀN từ hai công ty bảo hiểm. Qui định này là theo quốc tế, chứ không phải ai bị "gài" đâu ạ

ngdanthanh

Xe tải
Có thể do lúc ký hợp đồng cụ chấp nhận khoản miễn thường gì đấy nên mới có tình trạng như vậy , nhưng mà em cũng không hiểu lắm về vấn đề đền bù của bên BH khi mình đi sai và khi mình đi đúng . E nghĩ là đã bỏ tiền mua BH thì đúng sai gì các ông BH cần gì quan tâm cứ thế mà đền cho người ta chứ sao lại phải đi sai mới được đền còn đi đúng thì phải chịu , hay là bọn BH nó gài mấy thoả thuận này vào HĐ cụ nào không để ý mà ký thì cứ thế mà làm .
Nói vắn tắt là khi cụ đi đúng thì bên đi sai + bảo hiểm của bên đi sai phải có trách nhiệm đền cho cụ. Cụ đã có người đền rồi thì bảo hiểm của cụ không đền nữa.

hailongbeo

Đi bộ
Cụ khai báo là thằng khác đâm vào cụ thì cụ đc đền 80% là nhiều rồi. Cụ chú ý nhé, nếu va chạm giữ 2 bên gây ra tổn thất thì cần phải có bên thứ 3 làm chứng và phải chụp ảnh hiện trường. Trường hợp của cụ nên khai là cụ đi tông vào đâu đó, tường chả hạn sẽ được đền 100%. Rút kinh nghiệm cho lần sau nhé. Nếu cụ để ý thì cụ nên gọi cho người kinh doanh đã bán bảo hiểm cho cụ nhờ tư vấn đề xin bồi thường sẽ được tạo điều kiện hơn. Thân.

cwise

Xe container
Không nên mua bảo hiểm khi đã chơi 4b, hỏng đâu sửa đó, đừng lăn tăn ba cái lăng nhăng.

anlaolao

Xe buýt
Đừng bao h mua bảo hiểm Bưu Điện nữa cụ nhé ! Em đã từng và sẽ k bao giờ ...

3_banh

Xe điện
Nên mua bảo hiểm của người quen để khi xử lý thuận lợi hơn bạn nhé! Nhất thân nhì quen mà bạn!
Chuẩn.

Cái đó còn tùy cụ ơi. Thèng bạn em mua 2 năm rồi bỏ, tới năm thứ ba, vừa bỏ được hơn tháng thì bị đâm tung mít, tổng thiệt hại mất gần 20 củ. Cứ nghĩ đi 2 năm rồi thì ngon, tay lái lụa khỏi cần BH. Cứ tư duy thế thì bọn xe khách có bao giờ bị tai nạn, toàn tài già đấy ợ. Em tới tháng 9 này thì hết BH, có lẽ theo mấy cụ mua tiếp của Liberty
Mua BH thì cứ xem như mỗi năm thêm 10 củ tính vào chi phí thôi, chứ ko mong được nhận lại, thế cho nó nhàn cái óc. Em thì làm phát 2 năm luôn đỡ nghĩ. Mà mua của Liberty thì nó tính năm trước cụ tiêu của nó bao nhiêu để năm sau nó tính lại phí, nên em ko chơi, em chơi Bảo việt, năm nào cũng như nhau, quan trọng là có quen biết.

billbill

Xe buýt
Chuyện là thế này, tuần trước em đi đường đông, bò rất từ từ, thế mà có thằng kẹp 3 không mũ mão gì cả đi ngược hướng với em. Nó lượn hẳn sang làn của em để vượt đoàn người đi xe máy, gần đến xe em nó lách vào nhưng không kịp.
Và hậu quả:
- Gương trái của em vỡ vụn, mạnh đến mức ép vào xước cả kính
- 3 thằng ngã sõng xoài, 2 thằng ngồi sau đi cấp cứu, giờ e cũng chẳng biết chúng thế nào
Em có đỗ lại đàng hoàng, mọi người đều chứng kiến 3 thằng kia đi sai cả. Thằng lái xe bị mọi người tóm lại, sợ run nhong nhóc. Em thấy 2 thằng đi cấp cứu nên cũng không bắt đền gì bọn nó. Với lại cũng chẳng muốn dây dưa, nhỡ CA đến có khi lại rách việc.

Và chuyện không chỉ có thế...
Em gọi điện đến bảo hiểm Dầu Khí, họ bảo thứ 7 không làm việc, nến bảo em chụp ảnh thứ 2 mang sang. Hôm nay em sang thì họ chỉ đền có 80% cái gương 8 củ. Họ bảo phải giữ hiện trường, phải có người làm chứng chứ không thì đền thế này là nhiều rồi, lần đầu vậy chứ lần sau chỉ 50% thôi. :( Em hứa lần sau em mua bảo hiểm của thằng khác.

Híc, tai nạn thì ai muốn, nhưng em hỏi các cụ là
- Giữ hiện trường từ thứ 7 đến thứ 2 bảo hiểm làm việc có được không?
- Và tại sao em lại phải trả 20% ?
Và giờ em đang ngồi ở Gara Quang Đức chờ nộp 1tr6 ạ, Các cụ tư vấn giúp em với.
Cụ còn ngon chán, cháu thì chỉ được đền có 60% thôi, 40% phải trả tiền( Cháu cũng PVI).
Nếu thiệt hại của cụ dưới mức tiền mua bảo hiểm thì được đền 100% nếu trên thì chắc là không được 100% đâu, bọn nó thiếu gì lý do để từ chối.

cwise

Xe container
Chuẩn.

Mua BH thì cứ xem như mỗi năm thêm 10 củ tính vào chi phí thôi, chứ ko mong được nhận lại, thế cho nó nhàn cái óc. Em thì làm phát 2 năm luôn đỡ nghĩ. Mà mua của Liberty thì nó tính năm trước cụ tiêu của nó bao nhiêu để năm sau nó tính lại phí, nên em ko chơi, em chơi Bảo việt, năm nào cũng như nhau, quan trọng là có quen biết.
Có lẽ chỉ ở VN mới có cái thể loại vửa phải mất tiền vửa phải quen biết, có mỗi cái 4b sao mà phải khổ thể

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@Duong_Anh: Nếu có lần sau thì cụ bảo cụ đâm vào đâu đó gần nhà nhé (đang cho xe vào gara chẳng hạn) sơ ý nên tự quệt vỡ gương. Bất cứ BH nào, nếu ko quen biết thì cứ phải ngay tại hiện trường, ko bao giờ có chuyện thứ 7 ko làm việc nhé, kể cả nửa đêm, có tai nạn là lập tức lên đường.
Giờ mọi việc đã xong xuôi rồi, chả lẽ cụ tìm lại 3 chú kia, dựng lại hiện trường, rồi tìm người làm chứng, rồi xxx, chả = mấy cái 20% kia à. Rút kinh nghiệm lần sau đi cụ nhé.
Nếu đã ko bắt đền người ta thì nên bảo là mình tự gây ra tai nạn cho đỡ rách việc cụ ạ.
Và trước khi quyết định là có giữ hiện trường hay ko cụ nên tham khảo nhân viên tư vấn BH trước cho chắc chắn. Sang năm chuyển qua PTI thử xem :D

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ còn ngon chán, cháu thì chỉ được đền có 60% thôi, 40% phải trả tiền( Cháu cũng PVI).
Nếu thiệt hại của cụ dưới mức tiền mua bảo hiểm thì được đền 100% nếu trên thì chắc là không được 100% đâu, bọn nó thiếu gì lý do để từ chối.
Chắc ko phải đâu cụ ơi, có lần thiệt hại của em hơn 2 lần mức BH + thêm chi phí sửa xe cho bên thứ 3 (em táng vào mít 1 cụ legend ạ) mà em có mất xu nào đâu

nampvi

Xe tải
Chuyện là thế này, tuần trước em đi đường đông, bò rất từ từ, thế mà có thằng kẹp 3 không mũ mão gì cả đi ngược hướng với em. Nó lượn hẳn sang làn của em để vượt đoàn người đi xe máy, gần đến xe em nó lách vào nhưng không kịp.
Và hậu quả:
- Gương trái của em vỡ vụn, mạnh đến mức ép vào xước cả kính
- 3 thằng ngã sõng xoài, 2 thằng ngồi sau đi cấp cứu, giờ e cũng chẳng biết chúng thế nào
Em có đỗ lại đàng hoàng, mọi người đều chứng kiến 3 thằng kia đi sai cả. Thằng lái xe bị mọi người tóm lại, sợ run nhong nhóc. Em thấy 2 thằng đi cấp cứu nên cũng không bắt đền gì bọn nó. Với lại cũng chẳng muốn dây dưa, nhỡ CA đến có khi lại rách việc.

Và chuyện không chỉ có thế...
Em gọi điện đến bảo hiểm Dầu Khí, họ bảo thứ 7 không làm việc, nến bảo em chụp ảnh thứ 2 mang sang. Hôm nay em sang thì họ chỉ đền có 80% cái gương 8 củ. Họ bảo phải giữ hiện trường, phải có người làm chứng chứ không thì đền thế này là nhiều rồi, lần đầu vậy chứ lần sau chỉ 50% thôi. :( Em hứa lần sau em mua bảo hiểm của thằng khác.

Híc, tai nạn thì ai muốn, nhưng em hỏi các cụ là
- Giữ hiện trường từ thứ 7 đến thứ 2 bảo hiểm làm việc có được không?
- Và tại sao em lại phải trả 20% ?
Và giờ em đang ngồi ở Gara Quang Đức chờ nộp 1tr6 ạ, Các cụ tư vấn giúp em với.
Em thề với cụ, cái chính là cụ có người quen làm bảo hiểm hay không thôi, chứ bọn bảo hiểm nào cũng thế thôi. vì em cũng làm PVI mà.

Duong_Anh

Xe buýt
đúng hôm nay là ngày em hết hạn BH thì lại có cụ ủn bài này lên, trùng hợp thế không biết. Vodka các cụ mừng năm mới cái đã.
Mà em cũng chưa mua tiếp BH, không biết nên chọn của anh nào đây. Còn mấy vết sước trên xe mà cuối năm ngoái bận quá chưa đi tân trang lại được, không biết giờ mua BH thì họ có làm cho mấy vết cũ ấy không các cụ nhỉ?

dongkijote

Xe điện
Em láng máng nghe nói nguyên tắc về giá bảo hiểm như sau ạ:
1- Giá xe mới tinh x 1,6% năm đầu và hình như cả năm thứ 2 (gói cơ bản).
2- Từ năm thứ 3: Giá xe tại thời điểm x 1,8% và cứ tăng tỷ lệ lên theo các năm, chứ không phải giảm như 1 số Cụ nói đâu. Cái lý bảo hiểm đưa ra là: Sơn, tuốt... là như nhau nhưng nếu phải đền bù vật chất (thay thế phụ tùng họ bắt buộc phải thay mới cho mình, trong khi phụ tùng mình đã sử dụng rồi)

namdh5

Xe máy
Em dùng bảo hiểm PTI Thăng Long chỗ Thái Thịnh. Sau 1 năm dùng thấy ok, cả thái độ phục vụ và mức độ đền bù (lúc nào cũng 100%). Tháng 12 vừa rồi em mua tiếp 1 năm nữa.

Xe em Kia Morning, năm ngoái mua bảo hiểm cho xe mới, giá trị bảo hiểm 330 Tr, năm nay giá trị bảo hiểm còn 300 tr thôi, tiền bảo hiểm 4,5 tr (1,5% giá trị xe).

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Ôi bọn PVI là chó nhất đấy, nó chỉ cần người ta mua 1 lần thôi. Ngày xưa em dính 1 năm với bọn này bực mình lắm. :(