[Thảo luận] Em bị quệt vỡ gương, Dầu Khí chỉ ủng hộ 80%

anhtho

Xe ngựa
Ui dời,cụ cứ sang mua Fubon của nhà cụ Vòi ý
Thế nào chả đc bắt đền đủ
Chả phải bẩu e đúng hay e sai :))
Mua BH nhà cụ Vòi thì khi cần làm gì đó thì làm luôn ở nhà cụ ấy à?

B747

Xe tải
Cụ nên hỏi các bạn sales kỹ càng về thủ tục trước khi làm thông báo nhé. BH họ có những quy định riêng.

Chỉnh sửa cuối:

Lebinno

Xe hơi
Mà cụ cũng nhớ đừng nói chúng nó đâm vào xe cụ đấy nhá, phải bảo cụ quệt vào nó thì bảo hiểm nó mới đền, còn không nó yêu cầu cụ bắt đền mấy chú kia thì phải.
Cụ nói đúng đấy, bọn BH nó nói nó chỉ đền cái sai cảu mình con cái đúng thì mình phải bắt đền người gây ra, hồi xưa em gửi xe trong bãi gửi, bị ném đa vỡ kính lái, nhưng lúc ra BH mấy bạn đó bảo mình khai hồ sơ thành đi trên đường, sau xe chở VLXD đá rơi trúng vỡ kính, hehe

gia doi

Xe điện
Cụ đi dúng bảo hiểm đền 80% là cao rồi, cụ cứ nhận cụ sai, đến cho nó rồi, mình thì đòi BH. Còn khi có sự vụ báo cho BH là được, nó không đến là BH sai chứ.
Cụ nói chuẩn quá

Bung To

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý
Giả sử mình đang đỗ xe ven đường, bị thằng say đâm vỡ đ ..ít xong nó chạy mất thì làm sao?
Gọi BH k đến ngay thì làm sao mà giữ nguyên hiện trường được

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cho em hỏi tý
Giả sử mình đang đỗ xe ven đường, bị thằng say đâm vỡ đ ..ít xong nó chạy mất thì làm sao?
Gọi BH k đến ngay thì làm sao mà giữ nguyên hiện trường được
Em nghĩ là được. Em quen một ông, xe đỗ gần nhà bị trẻ con ném gạch vỡ kính mà vẫn được đền đấy.

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ này thì cụ chủ k đưa tt chi tiết em chịu
Nhưng theo em thì lớn hơn mức Miễn thường khi cụ mua BH thân vỏ thì BH chi trả 100% luôn.
Cái này làm Hs ntn thì cụ lại phải hỏi mấy đồng chí thụ lý thôi.
Vừa rồi hội em có bác bị giật mất 2 tai mà biết cách vẫn làm bh được cả đấy nhé. :D
Nó vặt cả củ luôn.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
1. Cụ cứ bảo cụ phang vảo tường, xong.
2. Cụ không cập nhật thông tin, PVI lâu nay đã bị tẩy chay rùi ạh

Duong_Anh

Xe buýt
biết thì em đã xin ý kiến các cụ trước, mất toi 1củ6, hơi tiéc các cụ ạ:(

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chủ thớt nên xem lại HĐ bảo hiểm, cụ thể bác đã mua gói nào của họ!
Có gói họ chỉ trả thế thôi (tất nhiên giá sẽ rẻ hơn). Em làm bên Liberrty, chọn cái gói mình BH đến đâu cũng phải tự trả 1 tr.!
Nhưng đúng là nguyên tắc nếu mình đúng thì BH người sai phải trả. Do vậy tốt nhất là cứ tự mình va vào cái gì ấy mà không động đậy và trả lời được. Mấy lần sơn lại chỗ sước em toàn tự quệt vào bờ rào hàng xóm cả!

Chỉnh sửa cuối:

Duong_Anh

Xe buýt
Bác chủ thớt nên xem lại HĐ bảo hiểm, cụ thể bác đã mua gói nào của họ!
Có gói họ chỉ trả thế thôi (tất nhiên giá sẽ rẻ hơn). Em làm bên Liberrty, chọn cái gói mình BH đến đâu cũng phải tự trả 1 tr.!
Nhưng đúng là nguyên tắc nếu mình đúng thì BH người sai phải trả. Do vậy tốt nhất là cứ tự mình và vào cái gì không động đậy và trả lời được. Mấy làn sơn lại chỗ sước em toàn tự quệt vào bờ rào hàng xóm cả!
Gói của em là bảo hiểm 100% cụ ạ, vấn đề là ở chỗ tình huống va chạm kia thôi

Cua2012

Xe hơi
E mua bảo hiểm liberty mới thay cả củ gương bên phụ do va vào xe máy. E gọi báo cho bảo hiểm xe bi đâm vào tường họ bảo định sửa ở đâu e bảo vào ford thăng long. E mang xe đến bh thay cho e củ gương mới và làm lại phần sây sát cho e chắc cũng phải hơn 10 củ

be beo

Xe tăng
Bên DK làm ăn tùy hứng lắm, em biết thừa, nhất thân nhì quen...

cuti.hanoi

Xe đạp
Chuyện là thế này, tuần trước em đi đường đông, bò rất từ từ, thế mà có thằng kẹp 3 không mũ mão gì cả đi ngược hướng với em. Nó lượn hẳn sang làn của em để vượt đoàn người đi xe máy, gần đến xe em nó lách vào nhưng không kịp.
Và hậu quả:
- Gương trái của em vỡ vụn, mạnh đến mức ép vào xước cả kính
- 3 thằng ngã sõng xoài, 2 thằng ngồi sau đi cấp cứu, giờ e cũng chẳng biết chúng thế nào
Em có đỗ lại đàng hoàng, mọi người đều chứng kiến 3 thằng kia đi sai cả. Thằng lái xe bị mọi người tóm lại, sợ run nhong nhóc. Em thấy 2 thằng đi cấp cứu nên cũng không bắt đền gì bọn nó. Với lại cũng chẳng muốn dây dưa, nhỡ CA đến có khi lại rách việc.

Và chuyện không chỉ có thế...
Em gọi điện đến bảo hiểm Dầu Khí, họ bảo thứ 7 không làm việc, nến bảo em chụp ảnh thứ 2 mang sang. Hôm nay em sang thì họ chỉ đền có 80% cái gương 8 củ. Họ bảo phải giữ hiện trường, phải có người làm chứng chứ không thì đền thế này là nhiều rồi, lần đầu vậy chứ lần sau chỉ 50% thôi. :( Em hứa lần sau em mua bảo hiểm của thằng khác.

Híc, tai nạn thì ai muốn, nhưng em hỏi các cụ là
- Giữ hiện trường từ thứ 7 đến thứ 2 bảo hiểm làm việc có được không?
- Và tại sao em lại phải trả 20% ?
Và giờ em đang ngồi ở Gara Quang Đức chờ nộp 1tr6 ạ, Các cụ tư vấn giúp em với.
Em thì đồ rằng cụ bị trừ tiền vì bảo hiểm thường có điều khoản:" chế tài một phần hoặc toàn bộ do khách hàng khai báo không kịp thời hoặc không trung thực". Như trường hợp của cụ nếu chuẩn ra thì PVI phải đền cụ 100% và sau đó thế quyền cụ đòi lại bên thứ 3 gây ra tai nạn cho cụ(3 cái thằng cụ không muốn dây dưa đó). Việc ra hiện trường chụp ảnh giám định là việc của BH, chẳng qua họ lười nên nhờ cụ chụp hộ thôi. Rút kinh nghiệm lần sau cụ cứ khai báo là bị đâm vào như thế nhưng thằng đâm nó chạy mất, đường đôgn khôgn đuổi được là ok ngay, không có cơ sở để chế tài cụ nhé.

Tourcare

Xe tăng
Trước em mua PVI, giờ sợ rồi, Liberty là ngon nhất. Nhưng vừa rồi Liberty chỉ bán cho em gói khấu trừ 1tr nên đành phải chuyển sang Pjico, khi mua yêu cầu loại không khấu trừ, sửa chính hãng, cho các bạn ý tính giá cao hơn chút, nhưng đỡ bực mình khi sửa chữa :)

Tourcare

Xe tăng
ối giời, cụ mà khai bị thằng khác nó đâm nó chạy mất thì đừng mong đòi 80% chứ chẳng nói chuyện 100% nhớ, tư vấn thế này thì chết.
Bao giờ khi đi làm bảo hiểm cũng phải nhận sai về mình, bala bala a vừa bị va quệt ở ngõ nhỏ phố nhỏ nào đó.

Em thì đồ rằng cụ bị trừ tiền vì bảo hiểm thường có điều khoản:" chế tài một phần hoặc toàn bộ do khách hàng khai báo không kịp thời hoặc không trung thực". Như trường hợp của cụ nếu chuẩn ra thì PVI phải đền cụ 100% và sau đó thế quyền cụ đòi lại bên thứ 3 gây ra tai nạn cho cụ(3 cái thằng cụ không muốn dây dưa đó). Việc ra hiện trường chụp ảnh giám định là việc của BH, chẳng qua họ lười nên nhờ cụ chụp hộ thôi. Rút kinh nghiệm lần sau cụ cứ khai báo là bị đâm vào như thế nhưng thằng đâm nó chạy mất, đường đôgn khôgn đuổi được là ok ngay, không có cơ sở để chế tài cụ nhé.

dfk

Xe đạp
Em mới mua bảo hiểm của PTI (Bảo hiểm bưu điện), cụ nào đã và đang dùng của PTI cho em hỏi có ổn không ợ.

siuga

Xe tăng
Thế kụ nào đã nghe qua hay dùng thử bảo hiểm của Chartis ( AIA ) chưa ợ????

ngdanthanh

Xe tải
Xe bị làm sao thì quẳng ra garage, ký khống cho nó vào tờ khai, sau vài hôm thì mang xe về, còn lại để bọn garage lo, quan tâm làm gì.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có thể do lúc ký hợp đồng cụ chấp nhận khoản miễn thường gì đấy nên mới có tình trạng như vậy , nhưng mà em cũng không hiểu lắm về vấn đề đền bù của bên BH khi mình đi sai và khi mình đi đúng . E nghĩ là đã bỏ tiền mua BH thì đúng sai gì các ông BH cần gì quan tâm cứ thế mà đền cho người ta chứ sao lại phải đi sai mới được đền còn đi đúng thì phải chịu , hay là bọn BH nó gài mấy thoả thuận này vào HĐ cụ nào không để ý mà ký thì cứ thế mà làm .