[Thảo luận] Em bị quăng chài đoạn Mạo Khê, Đông Triều Quảng Ninh

Thần Tài

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ, công nhận đây là bài học nhớ đời lần sau đi Bãi Cháy. (Giống thằng bạn em đi Đồ Sơn bị bắn 4 phát, 3 đi 1 về)
Đúng cụ ạ, Biên bản của em ghi là nộp tại Đội TTKSGT 1-18 KM 91 QL 18 - Minh Thành - Quảng Yên - QN, thấy bảo kho bạc cách đội 50m. Chỉ mệt cái em đi từ HN xuống rồi lại lộn về luôn, hơn 200km. :D
Xin lỗi, em nhầm.

Chỉnh sửa cuối:

S320

Xe điện
cái biển 30km đó chỉ là để đi qua cái cầu hẹp thôi. em dự là vì qua cây cầu đó mấy chục mét có cái ngã ba nên gtcc tiết kiệm nên éo cần đặt biển ấy mà. lâu nay vẫn thế. còn cụ thể sự tình ntn về ngã 3 hay 7 thì ở mình chửa định nghĩa đc nên cũng khoai lém.
còn về vụ lấy giấy tờ của cụ chủ thi em co y kiến la cụ nên để đến tháng sau hãy xuống lấy vi nếu thứ năm này cụ có lấy thì tháng sau cụ vẫn phải quay lại lấy bằng thì phải.

xhuce

Xe hơi
cái biển 30km đó chỉ là để đi qua cái cầu hẹp thôi. em dự là vì qua cây cầu đó mấy chục mét có cái ngã ba nên gtcc tiết kiệm nên éo cần đặt biển ấy mà. lâu nay vẫn thế. còn cụ thể sự tình ntn về ngã 3 hay 7 thì ở mình chửa định nghĩa đc nên cũng khoai lém.
còn về vụ lấy giấy tờ của cụ chủ thi em co y kiến la cụ nên để đến tháng sau hãy xuống lấy vi nếu thứ năm này cụ có lấy thì tháng sau cụ vẫn phải quay lại lấy bằng thì phải.
Trong biên bản của em ghi là đi vượt tốc độ 62km/h trong khu đông dân cư???
- Như vậy có thể hiểu là 62 km/h / 50 km/h không các cụ?
- Nếu chỉ đi vượt 10-20 km/h thì không bị giữ bằng 30 ngày??? mà chỉ phải nộp phạt rồi lấy bằng luôn?
- Hôm sau em về em xịch xuống hỏi 1 chú xxx đứng khu vực đó thì thấy bảo nếu xuống chậm 2 ngày (so với giấy hẹn) thì quyết định chuyển về công an tỉnh, và em phải xuống tỉnh lấy?

Các cụ cho em cái chỉ giáo ạ?

Chỉnh sửa cuối:

bich1981

Xe hơi
Xin chia buồn cùng cụ, xxx Quảng Ninh chỉ có quen xin thôi chứ dùng tô mà nộp là không nhận đâu vì cách đây 5 năm trên Bộ làm cho 1 quả gần 20 CSGT đi rồi, cả TP CSGT là A.Tích còn dính nữa là.
Bon XXX QN nó có bon xe than, xe buôn móng cái, xe khách .. nộp tô theo tháng đủ tiền xây nhà cưới vợ sắm xe, ăn chơi....Nên họ giữ cái tiết hạnh lắm he he chia buồn cụ chủ. E đi QN là cứ đúng biển không là chết với các anh ý. Có một lần E có XXX trên cục ngồi trên xe mới dám vít 60/40 đoạn Quảng Yên Lúc đó còn Anh Nghị bắt xuống mất 10 phút mới đi được vì các A ý bảo đang đông khách các xếp đợi E, tý. thật là tiết hạnh ha ha.
.
May cho cụ nhé! A.Nghị lúc đấy là đội phó đội GT Miền Tây, chính đội mà cụ chủ thớt bị bắn đấy. Bgiờ A.Nghị là đội trưởng đội Trung tâm rồi, 22h hôm kia đường vắng, e có việc đi vội cũng bị bắn ở Trạm cân, đội của A.nghị bắn cũng phải gọi cho a ấy đấy, mấy chú XXX bảo là hôm nay bọn e cho a 7tr ( lỗi quá tốc độ 89/40, hình như giữ xe 10 ngày và tước bằng lái 60 ngày thì phải). "Đính chính với các bác là e lái xe 10 năm rồi đi rất tuân thủ tốc độ,chưa bị bắn bao giờ không các bác lại gạch đá vào đầu e". Bác chủ thớt xuống lấy bằng lái có gì vướng mắc thì alô cho e, e giúp bác lấy bằng cho nhanh không đi lại đường xa mất công mất việc lắm. 0989995880.:-c

xhuce

Xe hơi
Xin chia buồn cùng cụ, xxx Quảng Ninh chỉ có quen xin thôi chứ dùng tô mà nộp là không nhận đâu vì cách đây 5 năm trên Bộ làm cho 1 quả gần 20 CSGT đi rồi, cả TP CSGT là A.Tích còn dính nữa là.
.
May cho cụ nhé! A.Nghị lúc đấy là đội phó đội GT Miền Tây, chính đội mà cụ chủ thớt bị bắn đấy. Bgiờ A.Nghị là đội trưởng đội Trung tâm rồi, 22h hôm kia đường vắng, e có việc đi vội cũng bị bắn ở Trạm cân, đội của A.nghị bắn cũng phải gọi cho a ấy đấy, mấy chú XXX bảo là hôm nay bọn e cho a 7tr ( lỗi quá tốc độ 89/40, hình như giữ xe 10 ngày và tước bằng lái 60 ngày thì phải). "Đính chính với các bác là e lái xe 10 năm rồi đi rất tuân thủ tốc độ,chưa bị bắn bao giờ không các bác lại gạch đá vào đầu e". Bác chủ thớt xuống lấy bằng lái có gì vướng mắc thì alô cho e, e giúp bác lấy bằng cho nhanh không đi lại đường xa mất công mất việc lắm. 0989995880.:-c
Cảm ơn cụ quá, em vừa hỏi ông anh làm lái xe thì thấy bảo lỗi của em giữ bằng 30 ngày, thế thì thứ 5 này em xuống làm đếch gì, phải thế không bác??? Bác không trả lời là em alo bác đấy, bác ở Hà Lội ạ???

bich1981

Xe hơi
Cảm ơn cụ quá, em vừa hỏi ông anh làm lái xe thì thấy bảo lỗi của em giữ bằng 30 ngày, thế thì thứ 5 này em xuống làm đếch gì, phải thế không bác??? Bác không trả lời là em alo bác đấy, bác ở Hà Lội ạ???
Bác cho e xin họ tên, biển số xe để chiều e hỏi giúp bác xem ntn?

longphamhoai

Xe tăng
May nhỉ, em vừa đi nghỉ về chiều hôm 23/7, ngủ trưa dậy thấy mưa, nhìn trên vịnh tàu du lịch chạy đi tránh bão nãn quá em gọi gấu và 2 F1 đóng gói về khẩn trương. Đi đường HN- QN có rất nhiều cảnh báo rồi, các cụ chạy kiên nhẫn 1 chút là okie hết. Em chỉ thấy có đoạn đường tránh Uông Bí (thì phải) biển báo tốc độ để thấp tí và khó quan sát. Kinh nghiệm cá nhân của em khi không xác định được đoạn đường mình được chạy là bao nhiêu (50 hay 80) thì tốt nhất chạy <50km cho nó lành. Chậm 1 tí nhưng đỡ phải đứng gãi đầu gãi tai sau này. Cụ nào thấy em chạy chậm thì đừng mắng nhé.

xhuce

Xe hơi
Bác cho e xin họ tên, biển số xe để chiều e hỏi giúp bác xem ntn?
Cảm ơn Bác bich1981, em vừa được hầu chuyện trong vòng 3 phút qua phone, yên chí nhớn mai cầm bằng về khoe Gấu. Khi nào có dịp đi Hạ Long e mong được hầu vodka bác.

Mai đi em sẽ hết sức chấp hành luật lệ giao thông, không để xxx bắt được!

Anritsu

Xe buýt
.
Đúng rồi đấy ạ. Em mới bị bắn 1 phát cách đây gần 2 tháng ở Km16 thuộc khu dân cư của tp Hạ Long. Chắc em bị bắn ở cái đoạn cong cong và có cái cây xăng to đùng ý ạ. May cho em, em chạy 69/50 nên chỉ phạt chứ k giam bằng. Nhưng đúng là xxx QN rất tiết hạnh. Em vật nài đủ kiểu nhưng nhất định k 50/50. XXX bảo : thôi, đi xuống HL ăn cuaphát nữa cho vui, chú HN k có cua ghẹ ngon đâu, hội Nghệ An và Tuyên Quang còn phải xuống nữa là. Hi hi, đúng 5 ngày sau em xuống nhận quyết định phát ( 1 củ) rồi lại đi về. Kinh khiếp

longtech21

Xe tăng
em còn thấy đoạn qua cầu Cầm khoảng vài trăm mét(hướng HN-HL) có cái biển ghi rõ khu vực đông dân cư nhưng hình thức khác với bình thường và để thấp rất khó quan sát, ko biết cụ nào bị dính ở đấy chưa? cụ nào có ảnh thì cho mọi người xem, em đi qua vội nên ko dừng lại chụp.

bich1981

Xe hơi
Đúng rồi đấy ạ. Em mới bị bắn 1 phát cách đây gần 2 tháng ở Km16 thuộc khu dân cư của tp Hạ Long. Chắc em bị bắn ở cái đoạn cong cong và có cái cây xăng to đùng ý ạ. May cho em, em chạy 69/50 nên chỉ phạt chứ k giam bằng. Nhưng đúng là xxx QN rất tiết hạnh. Em vật nài đủ kiểu nhưng nhất định k 50/50. XXX bảo : thôi, đi xuống HL ăn cua phát nữa cho vui, chú HN k có cua ghẹ ngon đâu, hội Nghệ An và Tuyên Quang còn phải xuống nữa là. Hi hi, đúng 5 ngày sau em xuống nhận quyết định phát ( 1 củ) rồi lại đi về. Kinh khiếp
Bác bị đội giao thông Trung tâm bắn rồi, bác xuống đội Trung tâm ngay bên cạnh Công an cứu hoả để lấy giấy tờ đúng ko?Riêng công an Quảng Ninh bác chỉ có quen thôi, không dùng tiền được. Khi có lỗi, các bác xuống xe câu đầu tiên cũng là: có người thân không, cho 15phút gọi cho người thân, còn không là lập biên bản, XXX Quảng Ninh không có chuyện làm hàng hay 50/50 mà cũng không có câu" thế bgiờ định giải quyết như thế nào?"

xhuce

Xe hơi
Báo cáo lấy bằng lái

Báo cáo các cụ và đặc biệt cụ bich1981 là hôm qua em đã làm chuyến "tàu nhanh" xuống Quảng Yên lấy bằng:

- 6h40' em bắt đầu xuất phát từ Hà nội, sau khi mua xăng (không quên viết hóa đơn theo địa chỉ công ty) rồi theo hướng Cầu Thanh Trì - Bắc Ninh - QL18, trời mưa lún phún. Hành trình không có gì đặc biệt ngoài việc em chạy tuân thủ tuyệt đối biển báo, vạch kẻ đường.
- 8h em đến Chí Linh - Hải Dương bụng đã đói nên em dừng lại làm bát bún cá rô, cái quán bên cạnh bãi đỗ xe to đùng ở Chí Linh, gần Khu đô thị mới em quên tên rồi (em quên không chụp ảnh) :102:

- Đang ăn được 2 miếng thì từ trong nhà đi ra một em cao 1m7 (em dự thế), (.) 8 điểm, ).( 8 điểm, (!) 8 điểm...mỗi tội da hơi đen, chắc con bà chủ, ra ngoài ngồi ăn bún; làm em không thể tập trung enjoy bát cá rô của em. :-L
- Sau khi ăn xong làm cốc trà đá bên cạnh, rồi tranh thủ vào bụi cây hái hoa phát, rồi tiếp tục lên đường.
- Chạy qua Hải Dương bắt đầu sang đất Quảng Ninh, em để ý xem đoạn em bị xịch; đi qua Mạo Khê (tức là em đã bị bắn rồi) để ý mãi thì ra hôm trước em bị dừng xe tại cổng Hội sinh vật cảnh Đông Triều, nhưng hôm nay quán nước đã dọn đi, các chú xxx cũng không còn, cảnh tượng thật hoang tàn đổ nát.
- Theo lời bác bich1981, khi nhìn thấy cổng chào Thị xã Quảng Yên kính chào quý khách là em mừng rú lên, sắp đến đích.
- Chạy qua trường Sư phạm Quảng Ninh, rồi Cao đẳng Nông Lâm Đông Bắc, thêm đoạn nữa là đến đúng chỗ em cần đến. Đúng 10:00 am
- Vào đến cổng, một loạt "quái xế" ngồi chầu, đa phần là bị bắn tốc độ, nhưng thủ tục thật nhanh gọn, mất đúng 20' cả thời gian sang kho bạc (là chi nhánh Agri Bank ngay bên cạnh) nộp tiền là em đã được cầm lại tấm bằng lái thân thương, nguyên hình khuôn khổ, lại còn được các chú xxx mặc áo mưa cho nữa chứ.
Ngoài ra em còn được xem ảnh xe em bị bắn (định chụp lại nhưng anh em đứng chờ đông quá không tiện, em hơi tiếc). Vì tiếc nên trên đường về em có chụp lại vị trí bị bắn để mô tả cho các cụ xem tí cho đỡ buồn (vì văn em ngắn):

- Theo lời khuyên của các cụ em phi ra đồi thông ngồi hóng gió tí (không ăn ghẹ) rồi lên đường. Đúng 10:30'
- Sau khi dừng lại ở Hải Dương ăn trưa, đúng 1:45' em về đến Hà nội, như vậy chỉ nghỉ mất nửa ngày làm việc, kéo lại tí tiền xăng.

Từ nay nếu chạy Quảng Ninh trên QL18 thì đố chú xxx nào bắt được em! Em xin hết.

Chỉnh sửa cuối:

akarui2710

Xe đạp
Thôi em cứ chạy đúng tốc độ vậy !

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Bác bị đội giao thông Trung tâm bắn rồi, bác xuống đội Trung tâm ngay bên cạnh Công an cứu hoả để lấy giấy tờ đúng ko?Riêng công an Quảng Ninh bác chỉ có quen thôi, không dùng tiền được. Khi có lỗi, các bác xuống xe câu đầu tiên cũng là: có người thân không, cho 15phút gọi cho người thân, còn không là lập biên bản, XXX Quảng Ninh không có chuyện làm hàng hay 50/50 mà cũng không có câu" thế bgiờ định giải quyết như thế nào?"
Hị hị, cụ nói chuẩn nhưng còn thiếu 1 cái quan trọng lắm. Các cụ lưu ý thái độ của mình (nếu mình lái và lái xe nếu mình có tài) với xxx QN. Các đội miền Tây,Miền Đông thế nào em ko rõ vì chưa va vào.Riêng đội Trung tâm khi a Dương làm đội trưởng trước khi về làm T phòng thì thái độ của lái xe mà kiểu cãi tay đôi hay coi thường xxx thì đến 70% quen vẫn ăn bb như thường,kể cả quen đội trưởng. 30% còn lại dành cho các cụ cực vip, quan hệ với chính cái ôg tổ trưởng của k làm việc đó hoặc quan hệ với gdca QN nhé! Theo trình tự thì khi dừng xe mà xác định có lỗi rồi thì nhẹ nhàng xin gọi đt cho người thân. Người thân các cụ gọi cho ai đó xin thì cũng qua lãnh đạo ngồi vp ở nhà hoặc trên tuyến. Ôg nhận đt đó sẽ alo cho lính của ôg ý để xem thái độ của lxe thế nào, nếu lính của ôg ý mà phán là lx láo hay chửi bới gì đấy thì thôi xog, đừng hòng xin. Ôg ý sẽ alo lại cho người nhà các cụ xin lỗi vì lính lập bb rồi hoặc vô vàn lý do khác... Đây là phog cách làm việc của đội trung tâm, đặc biệt là đội trưởng lại lên trưởng phòng thì cái cách này sẽ duy trì thôi. Thế nên khi bị dừng xe các cụ đừng có gây căng thẳng làm gì mà thiệt thân.

bich1981

Xe hơi
Hị hị, cụ nói chuẩn nhưng còn thiếu 1 cái quan trọng lắm. Các cụ lưu ý thái độ của mình (nếu mình lái và lái xe nếu mình có tài) với xxx QN. Các đội miền Tây,Miền Đông thế nào em ko rõ vì chưa va vào.Riêng đội Trung tâm khi a Dương làm đội trưởng trước khi về làm T phòng thì thái độ của lái xe mà kiểu cãi tay đôi hay coi thường xxx thì đến 70% quen vẫn ăn bb như thường,kể cả quen đội trưởng. 30% còn lại dành cho các cụ cực vip, quan hệ với chính cái ôg tổ trưởng của k làm việc đó hoặc quan hệ với gdca QN nhé! Theo trình tự thì khi dừng xe mà xác định có lỗi rồi thì nhẹ nhàng xin gọi đt cho người thân. Người thân các cụ gọi cho ai đó xin thì cũng qua lãnh đạo ngồi vp ở nhà hoặc trên tuyến. Ôg nhận đt đó sẽ alo cho lính của ôg ý để xem thái độ của lxe thế nào, nếu lính của ôg ý mà phán là lx láo hay chửi bới gì đấy thì thôi xog, đừng hòng xin. Ôg ý sẽ alo lại cho người nhà các cụ xin lỗi vì lính lập bb rồi hoặc vô vàn lý do khác... Đây là phog cách làm việc của đội trung tâm, đặc biệt là đội trưởng lại lên trưởng phòng thì cái cách này sẽ duy trì thôi. Thế nên khi bị dừng xe các cụ đừng có gây căng thẳng làm gì mà thiệt thân.
=D> Xin lỗi các bác, để e đính chính bác Trang te một chút nhé! A.Dương chưa bao giờ là Trưởng phòng CSGT cả bác nhé! A ấy mới từ đội trưởng đội Trung tâm lên phó phòng bác nhé, còn trưởng phòng CSGT là A.Tài chuyển từ TP CS Hình sự sang! Bác nhầm thông tin rồi, Trước khi là đội trưởng đội Trung tâm thì a A.Dương là đội trưởng đội Miền tây bác ah. Các bác thông cảm cho e nếu e nói hơi nhiều :-bd

Caterpillar

Xe tăng
Anh Dương trước bắn em 1 phát, may nhờ anh Quảng cứu chứ ko em mất zin với các anh ấy :D

tranphong79

Xe điện
Dạ bẩm cụ, em đi QN thì toàn phải đi nhẹ nói khẽ, cụ dính một lần cho nhớ cũng được. Còn về QY thì phê pháo làm gì, có mấy hàng hải sản cũng ngon nên vào làm một bữa rồi về cho bõ tức cụ ạ