[Funland] Em bị Prudential lừa. Cảnh báo để các cụ mợ không bị lừa như em

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em ấm ức vì bị Prudential lừa và muốn cảnh báo để các cụ đừng bị lừa như em. Số là năm ngoái em ra SEAbank gửi món tiết kiệm còm. Có con bé cứ xoắn xuýt bảo chị gửi vào bảo hiểm Prudential. Em vốn đã ác cảm với Prudential vì trước đã một lần mua bảo hiểm cho bé con nhưng cuối cùng là chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy thiệt. Lần này em lại rơi vào bẫy ngọt của Prudential. Đại khái nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì gửi vào bảo hiểm Prudential, vừa như món tiết kiệm, lại được bảo hiểm khi rủi ro. Đại khái em đã nghi nghi vì thấy nó cứ liến láu không đưa ra điều khoản rõ ràng nhưng nghĩ ít nhất thì mình cũng vẫn lấy được khoản tiền tiết kiệm, coi như cho nó tiền lãi, bù lại có thể sử dụng lúc ốm đau (nó cũng chỉ chi tiền phòng 400k.ngày thôi). Mà thực ra em cũng ko nghĩ là sẽ dùng đến khoản này vì em cũng có BHYT tốt rồi.

Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục. Em dùng thớt này đưa lời cảnh báo các cụ mợ cảnh giác với các thủ đoạn lừa đảo của Pru. Bọn nó ăn được tiền của em thì em cũng nguyền rủa bọn nó suốt đời.

Cái này cụ đừng dùng từ 'BỊ LỪA' chứ, lừa có nghĩa là họ bảo mình sẽ có A B C và cả 2 bên cùng đồng ý rồi cam kết, sau đó thì họ ko đưa ABC cho cụ. Còn đây là lỗi do cụ ko đọc kỹ điều khoản khi bắt tay thôi.

ocean1

Xe tăng
Cái này cụ đừng dùng từ 'BỊ LỪA' chứ, lừa có nghĩa là họ bảo mình sẽ có A B C và cả 2 bên cùng đồng ý rồi cam kết, sau đó thì họ ko đưa ABC cho cụ. Còn đây là lỗi do cụ ko đọc kỹ điều khoản khi bắt tay thôi.
Em nghĩ giống như cụ. Điều khoản có ghi đầy đủ trên hợp đồng, chỉ là nv có lẻ phớt lờ đi , không nhắc đến hay chỉ nói qua loa thôi.

pooka

Xe container
Chuẩn luôn cụ. Thật ra thì nhiều tư vấn viên Bảo hiểm chỉ tập trung hứa hẹn và nói những cái lợi , còn các điều khoản và quy định thì họ lờ tít đi. Khách mua BH mà không đọc kỹ là dính. Thậm chí một số trường hợp khi thu đủ phí hoạt động rồi, bên đại lý BH còn cố tình không thu phí để đẩy khách hàng vào chỗ vi phạm.

gacontaplaixe

Xe tải
Bọn bảo hiểm thực chất là kinh doanh doanh tâm lý, mà cái món tâm lý này thì chị em hay dính chưởng nhất .
Vợ em học đòi làm CTV để được mua giảm giá, đi nghe chúng nó tẩy não vài bữa về thì nhìn đâu cũng thấy bệnh, nhìn đâu cũng thấy tai nạn, rủi ro. EM mắng cho 1 trận cấm tiệt luôn rồi cũng nói luôn cái vụ CTV khác gì đa cấp là khách hàng của chúng nó chứ CTV méo gì. Có bán dc cho ai đâu toàn bán cho CTV

Opel Astra

Xe điện
Chuẩn luôn cụ. Thật ra thì nhiều tư vấn viên Bảo hiểm chỉ tập trung hứa hẹn và nói những cái lợi , còn các điều khoản và quy định thì họ lờ tít đi. Khách mua BH mà không đọc kỹ là dính. Thậm chí một số trường hợp khi thu đủ phí hoạt động rồi, bên đại lý BH còn cố tình không thu phí để đẩy khách hàng vào chỗ vi phạm.
Khổ lắm bác ạ.
Đành là "nhiều tư vấn viên Bảo hiểm chỉ tập trung hứa hẹn và nói những cái lợi", nhưng nó cứ ngồn ngộn ra đấy, đành liều nhắm mắt đưa tay vậy.

QAZ

Xe container
Trong 30 ngày đầu nếu không đồng ý có thể hủy.

Cái này tôi cũng dính 1 lần, nhưng nhanh tay hủy hợp đồng đòi lại tiền.

Opel Astra

Xe điện
Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm
Nó không ghi trong hợp đồng bảo hiểm à bác?
Thế thì bác giải tán nó đi??

vua_luoi

Xe điện
Trước con vk em cứ đay nghiến em vì ko bỏ tiền ra mua BH, ko nghĩ cho con, nếu rủi ro thì thế này thế kia. Em bảo tao đầu tiền, ko tin bọn BH nên có sao tao bỏ tiền chữa.

pooka

Xe container
Khổ lắm bác ạ.
Đành là "nhiều tư vấn viên Bảo hiểm chỉ tập trung hứa hẹn và nói những cái lợi", nhưng nó cứ ngồn ngộn ra đấy, đành liều nhắm mắt đưa tay vậy.
Là tư vấn viên cứ ngồn ngộn ra ấy hả cụ. Vụ này em chưa biết

Mưa tháng 11

Xe tăng
Nó không ghi trong hợp đồng bảo hiểm à bác?
Thế thì bác giải tán nó đi??
Nó không ghi về phí bảo hiểm cụ ạ. Giờ giải tán thì nó cũng lừa của mình mấy chục triệu rồi. Có lẽ em sẽ loa loa lên để nó ăn của em cũng khó mà nuốt trôi

2 năm trước em làm thủ tục vay bank 2T, em nói với nhân viên làm giúp anh quà cáp anh em làm hồ sơ theo thông lệ mấy đồng cứ nói anh để a gửi.
Nó ngâm hồ sơ rồi vòng vo, cuối cùng chúng nó bảo anh phải mua gói BH cùng khoản vay mới giải ngân, ko mua sếp em ko duyệt. Em ok cho làm hs xong xuôi, lăn tay các kiểu.

Ngày đến nhận tiền em yêu cầu đưa toàn hộ hồ sơ ra, em rút tất cả những tờ mình đã ký xé hết tại chỗ và tuyên bố dell thèm vay.
Mấy cái trò BH là em dị ứng vô cùng, lại còn ép thì phải cho chúng nó bài học.

quangdieu05

Xe buýt
Do cụ chứ. Hợp đồng có cụ k đọc, tư vấn láo nhưng cụ có gần tháng để hủy hợp đồng. Hợp đồng bảo hiểm về cụ k đọc à. Mỗi năm đóng phí bảo hiểm là đúng còn j cụ

Mưa tháng 11

Xe tăng
Khổ lắm bác ạ.
Vấn đề của em là do mình bận rộn nên không có thời gian hỏi kỹ và đọc kỹ. Nhưng em cũng không ngờ một công ty lớn như thế mà lại thiết kế cả một chương trình để lừa khách hàng.

quangdieu05

Xe buýt
Nó không ghi về phí bảo hiểm cụ ạ. Giờ giải tán thì nó cũng lừa của mình mấy chục triệu rồi. Có lẽ em sẽ loa loa lên để nó ăn của em cũng khó mà nuốt trôi
Hợp đồng của cụ ntn cụ show lên a e xem, chứ e chưa thấy hợp đồng bảo hiểm nào lại k ghi phí đóng dự kiến hàng năm cả

Kacar1102

Xe buýt
Năm nào cũng có thớt bảo "bị lừa" món bảo hiểm NT này... :D.