[Thảo luận] Em bị nhắc nhở vì đi chậm đoạn qua Hải Dương

h_mdc

Xe điện
Anh cho em hỏi là em phạm luật gì ạ =))
phải tuyên dương bác xxx đó thui :D
Điều 8. (Luật GT đường bộ)
4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định;
b) Để xe, đỗ xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật;
c) Vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép;
d) Không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn; không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên, đường chính từ bất kỳ hướng nào tới tại nơi đường giao nhau;
đ) Để người ngồi trên buồng lái quá số lượng quy định;
e) Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông;
g) Quay đầu xe ở trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, đường ngầm, đường hẹp, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất;
h) Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;
i) Không tuân thủ quy tắc, hướng dẫn của người điều khiển giao thông khi qua phà, cầu phao hoặc nơi ùn tắc giao thông;
k) Không giảm tốc độ và nhường đường khi điều khiển xe chạy từ trong ngõ, đường nhánh ra đường chính;
l) Xe được quyền ưu tiên sử dụng tín hiệu còi, cờ, đèn của xe ưu tiên không đúng quy định;
m) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h.

PhanhGap

Xe điện
e cũng chưa hiểu lắm, tại cụ chủ k nói đằng sau có xe hay k có xe, nếu k có xe thì xxx nhắc thế chắc là muốn cụ chủ đi nhanh còn bắn xe khác, nếu mà đông xe thì có thể coi đó là cản trở giao thông, e chạ dám chê hay khen ở tình huống này :D
có xe thì mới có chuyện chứ. Nếu đường chẳng có ma nào thì cụ ấy đi tốc độ 40km/ tuần cũng được.

Original Car

Xe hơi
Cụ không nói rõ việc đi chậm có cản trở các cụ chạy sau không "Có xe chạy sau không, cụ có chú ý nhường đường khi xe khác muốn vượt" ?
Nếu cụ đi vậy và không chịu nhường đường thì đó là hành động cản trở giao thông - Đề nghị cụ xem lại cách đi !
Hix em đi 40/50 là bình thường mà Bác em sợ súng của xxx bắn k chuẩn thì chít em, và lại các xe sau có xin vượt đâu, nếu vượt em nhường liền, mà em nhường thì các bác vượt nhanh cũng chít.

Original Car

Xe hơi
Chắc xxx tưởng chim mồi mới nhận việc, hóa ra không phải !
Xin lỗi cụ chủ thớt, em rất ghét những người đi chậm mà đi vào làn sát dải phân cách. Có lần em bị 1 thằng matiz đi đúng 50 ở chỗ được đi 80, mà nó lại đi làn sát trái. Em còi, đèn, xi nhan khoảng 5', sau chán quá đành vượt phải theo mấy cụ khác. Chỉ lo chim mồi.
À quên, nếu không phải tưởng chim mồi thì em rất thích anh xxx gõ kính cụ chủ đấy !
Bác ghét là đúng nếu đang ở đoạn 80/80 đây em vừa ra khỏi đoạn 50/50 đc 100m xe em đạp ga rồi nhưng nó cứ từ từ mới tăng Bác ạ

hieunv.b12

Xe tải
Cụ nói không rõ ràng rồi, em thì hôm vừa rồi đi quảng ninh, e rảnh việc nên toàn chạy có 40-50 trên dg 5, em bật xi nhan trái để cho các bác vượt phải thoải mái. Thế nhưng vẫn có bác k dám vượt rồi cứ đèn rồi còi, chán
Kính thưa các Bác, lần đầu tiên em bị xxx nhắc nhở việc đi chậm ạ
Chuyện là thế này
Hôm kia em đang lướt ầm ầm với kia pride B tốc độ 40km (40/50) đoạn qua Hải Dương hướng về Hà Nội đằng sau em là vài chiếc xe khác nữa, khi vừa qua hết biển đô thi ở Hải Dương QL5 khoảng 200m thì bị 02 xxx đi xe tải chuyên ngành chặn lại, em thực sự không hiểu gì thì một xxx trung tá nhẩy xuống gõ vào kính xe của em bắt em xuống kính và nói: "Cậu đi chậm thì đi vào làn trong cho người khác đi, cậu đi như thế này người ta vượt phải cậu là phạm luật" bala balo gì nưa em nghe không rõ sau đó vị trung tá xxx này nhẩy lên xe đi nhưng cố tình đi chậm, xe của em tách ra làn ngoài cùng đi được 100m thì xxx đuổi kịp bấm còi inh ỏi nháy loạn xin nhang lên bắt em chuyển sang làn giữa để vượt, quả thực là bó tay chấm chuối

xe thủng lốp

Xe container
Đi chậm làm ảnh hưởng đến người đi đường cũng là không nên

Cacao

Xe hơi
Chắc các chú ấy đang bắn, cụ đi thế làm ảnh hưởng đến chỉ tiêu của đội rồi.

okient

Xe tải
Cụ đi như thế thì các chú ý không làm ăn được gì nên nhắc nhở cụ thôi.

lechauvn84

Xe hơi
Tưởng thế nào, thế là công an làm đúng trách nhiệm rồi. Không đáng gọi là xxx. Bình thường xxx chỉ dùng chim mồi đi chậm như cụ để bắt xe vượt phải. Cụ đi chậm thì nên đi vào làn giữa là phải, em chẳng hiểu cụ còn ý kiến gì nữa.

manhhung762006

Xe tải
Chuyện là thế này
Hôm kia em đang lướt ầm ầm với kia pride B tốc độ 40km (40/50) đoạn qua Hải Dương hướng về Hà Nội đằng sau em là vài chiếc xe khác nữa, khi vừa qua hết biển đô thi ở Hải Dương QL5 khoảng 200m thì bị 02 xxx đi xe tải chuyên ngành chặn lại, em thực sự không hiểu gì thì một xxx trung tá nhẩy xuống gõ vào kính xe của em bắt em xuống kính và nói: "Cậu đi chậm thì đi vào làn trong cho người khác đi, cậu đi như thế này người ta vượt phải cậu là phạm luật" bala balo gì nưa em nghe không rõ sau đó vị trung tá xxx này nhẩy lên xe đi nhưng cố tình đi chậm, xe của em tách ra làn ngoài cùng đi được 100m thì xxx đuổi kịp bấm còi inh ỏi nháy loạn xin nhang lên bắt em chuyển sang làn giữa để vượt, quả thực là bó tay chấm chuối
Cụ chủ nên xem lại cách đi của cụ đi ạ, người đi sau cụ rất bức xúc đấy ạ. Sáng nay em đi đường cao tốc chiều CG-PV gặp 1 số bác đi xe 4b chạy khoảng 70-80km/h. Xin vượt mà các bác ấy nhất định không nhường đường làm cho người đi sau rất bức xúc, đành phải vượt làn trong. Vẫn biết là đường này phân làn xe nhưng đi xang làn bên cạnh để nhường đường cho người đi nhanh hơn rồi lại trở về làn xe con thì đâu có phạm luật??????? văn hóa giao thông chán quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Taxi25

Xe buýt
Cái này nó thuộc ý thức, đi chậm thì vào làn trong mà đi chứ như thế khổ ông đi sau. Đã yếu còn ra gió, thế mà cũng lên đây than được

Chuyện là thế này

inochi

Xe điện
xxx muốn mời cụ làm chim mồi đấy mà

thichxesang

Xe đạp
Ở nước ngoài mà đi chậm(vào làn nhanh) bị xe sau đâm ráng chịu, lại còn bù tiền cho người đâm

Original Car

Xe hơi
Cái này nó thuộc ý thức, đi chậm thì vào làn trong mà đi chứ như thế khổ ông đi sau. Đã yếu còn ra gió, thế mà cũng lên đây than được
Em có than đâu, Bác đọc kỹ trc khi phát biểu nhé, Em yếu nhưng chưa chắc bác đã khỏe hơn em,

Original Car

Xe hơi
Ở nước ngoài mà đi chậm(vào làn nhanh) bị xe sau đâm ráng chịu, lại còn bù tiền cho người đâm
Nhưng mà ở VIệt Nam đi vào làn trong là làn xe tải đấy bác ạ, sẽ bị xxx phạt đi sai làn ráng chịu, em đi 40/50 ở đoạn bắn tốc độ theo em là hợp lý còn đi đúng 50/50 em dự là sẽ có lúc bị ăn đòn

Chỉnh sửa cuối:

nganvitga

Xe tăng
Chắc chắn cụ ko phải là chim mồi mà lại đi chậm ở làn ngoài như cảnh báo cho các xe sau đề phòng nên nó chim cú cụ. Sau đó xxx mới lên xe đuổi theo cụ bấm còi nháy đèn loạn cả lên. Phải em là xxx em cho cụ xuống ruộng rồi.