[VHGT] Em bị mất đăng ký xe bởi các xxx!. Kinh nghiệm cho các tài non như em!!!

Viking

Xe điện
Nói chung là tự cà số và chủn bị 100K ( cả tiền lệ lẫn tiền phí), đến chỗ đăng ký xe, xin cái form rồi tự điền, không cần mang xe đến, chỉ cần mình ký, không cần xác nhân CA
1 tuần sau đến lấy giấy tờ xe mới

phongpid8

Tháo bánh
Cụ không có bằng chứng mà lên đấy nói xấu các chiến sỹ CSGT hàng ngày phơi nắng giầm mưa đảm bảo an toàn giao thông thế này à.

- Thứ nhất là cụ đã không cẩn thận kiểm tra giấy tờ

- Thứ hai là chưa chắc CSGT đã cơi bẩn chôm cái đăng ký của cụ

Phải bắt tận tay day tận mặt hãy kết tội cụ nhé

Xin lỗi cụ!, chắc cụ là......., nếu thật thì e cũng chỉ có thể 1 lần xin lỗi những chiến sỹ CSGT chân chính và thực sự là "công bộc" thôi!. Còn những việc vừa rồi xảy ra đó em có nhiều tình tiết và lý do để khẳng định được chứ cũng không hẳn là kết tội bừa đâu (chỉ là share kinh nghiệm cho các tài non như em), cái tội của em là quá bất cẩn và "đi với ma không mặc áo giấy"
Em vẫn chốt lại 1 câu "quá bửn và cực kỳ khốn nạn"

SPL

Xe container
Khổ thân cụ, đúng là chưa ai nghĩ đến cái đòn bẩn này. Cụ nhớ mặt nó thì lúc nào đi qua chửi bỏ mịe nó lên cho đỡ tức, cần gì phải bóng gió với cái loại đó. Em mà đã cãi nhau thì nhất quyết không đưa giấy tờ, đưa rồi kiểu gì cũng mệt với chúng nó, nhẹ nhất chúng nó cũng bắt viết BKĐ đấy. Lần đầu cãi nhau em cũng dại như cụ, bị nó lừa chuyển từ lỗi sai làn sang lỗi đè vạch mặc dù em biết thừa mình chả sai khi ra đến giữa ngã tư mới rẽ chứ không đi vào làn rẽ phải do ở ngã tư không có biển cấm rẽ phải ở Xã Đàn vào Khâm Thiên. Trước đó chỗ này đã lên báo và sếp bọn nó đã nhận là không phạt được do thiếu biển, thành ra em bị nó lừa chuyển phỏm vì không thể phạt em lỗi sai làn được.

congngo

Xe điện
Em lần nào được xxx trả lại giấy tờ, xxx cũng xòe ra trước mặt bắt em kiểm tra xem đủ chưa???

inovavgj

Xe container
hành động lấy giấy tờ như này là trộm cắp ts công dân

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
DM nhà chúng nó, lũ mất dạy. Xin lỗi các cụ, em cứ thấy bọn này là ghét. Ngày xưa em cũng từng học sỹ quan nên biết cái chó má của nó...

Traica.CCCP

Xe hơi
Chia buồn với cụ, đây là bài học sâu sắc với toàn thể bà con ta trong việc nâng cao cảnh giác với xxx trong mọi góc độ. Đúng là không thể tưởng tượng nổi mấy thằng khốn đó nó lại bẩn đến như thế. Tiên sư nhà nó (em bức xúc quá).
E đến vỡ bụng vơí cụ.:D

tourguide

Xe buýt
xin gởi lời chia buồn sâu sắc cùng cụ, nhưng cũng may vì xe đăng ký lại ko mất nhiều $ như xưa nữa, coi như học phí cụ à

unknown.king

Xe tăng
chia buồn cùng cụ chủ. em 1 lần bị xxx tráo mất đăng kiểm, hì hục mãi mới tìm lại được

sectiom

Xe đạp
Chia buồn với cụ ... em chẳng hiểu sao cái ngành XXX nó toàn nhận các dạng ngu dốt của xã hội, Ngày trước e học cấp 2, 3 có 2 thằng vừa ngu vừa mất dậy nhất lớp thì sau này thấy đi làm XXX hết (1 thằng con làm hình sự nữa chứ - thằng này học cấp 3 cùng e. học dốt thuộc loại nhất lớp, cấp 3 mà hỏi mấy phép tính phân số mà nó không biết cách làm ... và đầu óc thuộc loại rất ngu, chỉ được cái chửi bậy, đánh bạc, chơi gái là nhất còn não phẳng lì). Haizzz thử hỏi có những thằng như vậy làm "công bộc" thì bao giờ XH mới phát triển được...
Những kẻ thất đức thì chúng nó vẫn cười hả hể, những người ăn ở hiền lành thì bị bắt nạt. Có lần e thấy bọn XXX Giao thông. mấy thằng đầu xanh đầu đỏ thì không dám bắt có bà mang bầu đi sau thì lao ra cắn như điên. ( khốn nạn hết biết)

Becgie

Xe điện
Nếu đúng thật xxx lấy thì thủ đoạn ác thật. Mà cũng tại cụ chủ chủ quan ko ktra lại. Em mỗi lần xxx xem giấy tờ xong trả lại là em phải kt lại xem có đầy đủ giấy tờ mình đã đưa không, xem có đúng đăng ký, bằng lái đăng kiểm.... thì mới lấy. Có lần em bị xxx Nghệ An kt xong trả lại giấy tờ thiếu cái bằng lái của em, em đòi mãi chú ấy cứ cãi là đưa rồi, xong chú ấy kt lại hóa ra chú ấy vẫn còn để quên trên ghế xe xxx khi ghi biên bản. :-q

xanh

Xe điện
Em thấy có cụ nào nhà mình đưa giấy tờ cho xxx kiểm tra , xxx không trả còn bảo là không cầm cơ mà .:o3:o3:o3

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
ôi dào! Cái trò ăn cắp (phải dùng đúng từ là ăn cắp) đã diễn ra rồi (bạn em cũng cso lần mất giấy với xxx rồi. Xong tức quá, mấy ngày iền cầm máy ảnh, xxx đi đâu cậu ấy theo đó)

Báo chí mấy tháng trước đăng có chị xuất trình đầy đủ giất tờ.
Lúc sau xxx kiểm tra bảo chị không có bằng lái xe.
Chị này (chắc chắn có bằng đầy đủ) tức chí chửi um lên là mày (xxx) không đủ tư cách làm CA.
Báo đăng lại ý kiên của xxx là tại thời điểm kiểm tra, chị ấy không xuất trình được bằng lái xe.

Tóm lại: các cụ phải cẩn thận, không chỉ lúc trả lại đâu. Nếu cần nó còn vứt luốn bớt giấy tờ các cụ đưa đi đấy!
Tối nhất, không đưa khi không có lỗi (hoặc chỉ cho xem qua kính chắn gió). Nếu bắt buộc phải đưa, bật sẵn ghi âm, khi đưa giấy tới gồm những gì cho xxx đọc to từng thứ một.

kienkid

Xe container
Chia buồn với cụ Thớt. Bọn xxx này thật "bẩn" quá. Chắc tinh thần là không ăn được thì đạp đổ đây mờ.

chienthanpro

Xe hơi
E k nghĩ lại bẩn như vậy cụ ạ, vouots cụ vì kinh nghiệm ạ!

USS

Xe tải
Gặp xxx em toàn đưa từng thứ một:
01: sổ đăng kiểm. Xxx ok thì cho xin lại luôn,đút túi cho chắc
02:đăng ký. Xong lại đút túi tiếp
03:bảo hiểm.đút túi
Cuối cùng là GPLX vì cái này có nguy cơ bị giữ lại.:D

cxcanh

Xe buýt
Lại còn thế nữa....chán quá các cụ nhỉ. Dù sao cũng cám ơn cụ chủ vì rất nhiều người cũng chủ quan như thế này.