[VHGT] Em bị mất đăng ký xe bởi các xxx!. Kinh nghiệm cho các tài non như em!!!

namhen

Xe buýt
Cái bọn bửn nó hay trả giấy tờ thiếu lắm các cụ ạ, một lần nhà cháu cũng bị trả thiếu cái Bảo hiểm, không kiểm tra kỹ là chết đòn với chúng nó!
Chuẩn cụ ợ! Em một lần cũng bị mất bảo hiểm chỗ ngã tư cầu Mai Động, hôm đó đèn bị cháy, sau khi vào đòi lập BB, ra về ktra lại thì mất teo rồi.

baybaybay55

Xe máy
chia buồn vs cụ !!! coi như kinh nghiệm cụ ạ @@

mamamafia

Xe hơi
miẹ cái hội xxx đúng là bẩn hơn nhợn x-(

xuxuxinhxinh

Xe tải
Em lập thớt này cũng chỉ mong muốn chia sẻ tới các offer trẻ người non dạ như em!. Em bị mất đăng ký xe cũng bởi cái tính khéo đảnh và không cẩn thận xem xét trước sau của e=:). Nhưng vì uất ức quá em mới post lên đây để các cụ trên oFF còn biết và share cho em vài kinh nghiệm khác. Câu chuyện nó thế này các cụ ạ (:|.
Vào mấy ngày giáp Tết Quý Tị, ai cũng bận rộn gấp gáp các công việc khác nhau và không tên, em cũng là 1 trong số đó. Tuy nhiên e vẫn không quên tinh thần của oFF "Hà Nội không vội được đâu" nên em cũng đi rất cẩn thận, các loại đèn xanh đỏ, biển báo em cũng tuân thủ cực kỳ. Nhưng hôm đó đường HN đông quá, lúc em đi qua chỗ ngã tư đèn xanh-đỏ Nguyễn Phong Sắc và Xuân Thủy Cầu Giấy hướng từ đường Cầu Giấy ra đường Xuân Thủy, em có đi làn bên trái, vì đường đông quá em cũng không rẽ sang làn bên phải ngay được, em nhìn biển báo và vạch sơn kẻ đường thấy vạch sơn kẻ đường và biển báo đều cho phép đi thẳng hoặc rẽ trái vì vậy em cứ điều khiển xe đi thẳng. Lúc em đến gần ngã tư đèn đã đỏ, khi em dừng đèn xanh đỏ trước em có cả hàng chục cái xe máy phía trước và cả 1 cái xe tải Van (đấy là không kể một số bác đi 2b tranh thủ lúc đèn đỏ còn cố lách lên trước mũi xe em). Tại ngã tư này đèn xanh đi thẳng có độ trễ hơn đèn xanh rẽ trái là 10 giây, tức là đèn xanh rẽ trái bật lên trước, lúc đó các phương tiện làn bên trái mới bắt đầu rẽ trái, vì đường đông nên các phương tiện cũng đi rất chậm, em cũng phải nhích lên dần lên. Khi em vừa đi đến vạch sơn thì cũng là lúc đèn xanh cho phép đi thẳng được bật, khi đó em cho xe chạy thẳng ra đường Xuân Thủy, thế là xxx chạy rất nhanh ra trỏ cạp nia yêu cầu em tấp vào lề. Lúc đó thoáng trong đầu em cho ra các phương án và em cũng nhớ là đọc đâu đó trên oFF là có trường hợp này rồi, và hình như bác ấy cãi được. Vì vậy em rất ngoan ngoãn xi nhan phải đánh xe vào lề, tháo dây an toàn, lễ phép bước ra ngoài và bình tĩnh hỏi xxx em phạm lỗi gì, xxx giơ tay chào em như điều lệ của "công bộc" và nói em đi sai làn đường, cản trở các phương tiện giao thông rẽ trái. Em thấy trường hợp của mình chuẩn y như trên OFF rồi nên em cãi luôn, không hiểu tại sao lúc đó em nhớ bài ở trên oFF thế nên cãi rất bài bản, tiếng to rõ ràng rằng em không cản trở giao thông vì trước em có chiếc xe tải Van và cả hàng chục cái xe máy, khi đèn xanh rẽ trái bật em cũng cho xe đi theo dòng phương tiện và khi vừa tới vạch sơn thì cũng là lúc làn bên phải được đi thẳng, vì vậy tôi điều khiển xe đi thẳng được và không gây cản trở giao thông các phương tiện giao thông khác, và rồi em cũng nói điều nọ, luật kia, biển báo số bao nhiêu (mặc dù lúc đó em cứ nói bừa và em biết chắc đồng chí xxx kia cũng không thuộc hết luật, vì nhìn rất trẻ mà!). Thấy em cãi rất to, xxx già bên trong bục tròn nghe thấy bước ra ôn tồn giải thích này nọ, nhưng em vẫn cứ bài cũ em cãi. XXX yêu cầu được kiểm tra giấy tờ xe và bằng lái, đến cái này thì em không hiểu sao em lại ngu thế, không đúng như bác offer nào đó trên oFF đã làm là không đưa giấy tờ xe vì cho rằng tôi không phạm lỗi gì. Nhưng đã muộn rồi, như đầu tít của thớt em lập đó, em còn non quá!!!. Em đưa giấy tờ xe và bằng lái cùng kẹp trong quyển sổ kiểm định trong một cái túi bóng cho xxx kiểm tra, khi xxx kiểm tra em vẫn còn đang già mồm cãi điều nọ, luật kia, tay chân khua loạn xạ, khi em vẫn đang nói tự nhiên xxx đưa lại cái túi bóng đựng sổ kiểm định và giấy tờ xe cho em và bảo "lần này tôi cho qua, và chú ý đi theo luật", em mừng quá cầm ngay cái túi giấy tờ xe của em và trong lòng mừng thầm mình đã cãi thắng được xxx:)). Nhưng hỡi ôi!, cái vui nó lại nằm ở phía sau mới đau em chứ!!!~X(, chính là cái tính khéo đảnh và không cẩn thận của em là không kiểm tra lại giấy tờ xe, khi xxx đưa em cứ thế cầm và lên xe đi thẳng, túi đựng giấy tờ xe em vứt lại vào trong cốp và những ngày Tết sau đó em vẫn đưa Gấu cùng F1 đi du xuân khắp nơi, sau khi đã ăn chơi chán và nghĩ đến cái bảo hiểm thân vỏ đã hết hạn, em gọi ông bảo hiểm đến để chuẩn bị gia hạn HĐ mới, lúc ông BH bảo cho em mượn cái đăng kỹ xe thì hỡi ôi!, trong cái túi chỉ còn quyển sổ kiểm định và cái bằng lái, như các cụ đã biết đấy nó đã vào tay ai. Em chỉ biết dùng mỗi từ "quá bẩn", và em cũng khẳng định 100% là xxx khi kiểm tra giấy tờ xe em đã nhanh tay lấy giấy đăng ký xe của em, mặc dù không có bằng chứng gì nhưng em khẳng định được 100% bởi cả nhà em chỉ có em mới biết lái xe, giấy tờ để trong cốp chỉ em mới có chìa khóa, và từ mấy ngày Tết cho đến lúc phát hiện ra thì chưa cho ai mượn xe cả, tổng thời gian khoảng 2 tuần. Một cái nữa chắc chắn là khi đưa xxx kiểm tra thì trong túi đựng giấy tờ xe của em có giấy đăng ký xe vì em mới mua cái tem bảo trì ở Trung tâm kiểm định trước đó 2 ngày.
Thật là một kinh nghiệm quá đau, em cũng vừa mới làm các thủ tục xin cấp lại giấy đằng ký xe và cũng có nhiều nhiêu khê khác khi làm các thủ tục này với các xxx, nhưng vì hình như em viết quá dài rồi nên hôm nào đó em lấy được đăng ký xe em sẽ up lại nội dung chi tiết việc các "công bộ" nhà ta khi làm các thủ tục "hành" là "chính" như thế nào để hầu các cụ!.:-h. Xin các cụ ném gạch!
Cái đo đỏ em nghĩ cụ nói sai, chính xác phải là khi vừa tới vạch sơn thì cũng là lúc đèn cho phép hướng đi thằng sáng. Bởi vì đèn không có tác dụng cho làn nào cả, hay nó cũng ko có tác dụng phân làn.

Cái xanh xanh của cụ tính khéo đảnh là cái giề, em chưa biết, nhưng em dự là tính bất cẩn phỏng ạ ?

Theo ngu ý của em thì trường hợp này ko nên đưa giấy tờ nhưng nếu khi nào đó phải đưa giấy tờ thì chúng ta nên ghi âm: đây là giấy phép lái xe của tôi, đây là đăng ký xe của tôi, đây là đăng kiểm của tôi,...khi nhận lại cũng phải kiểm tra luôn rồi mới xác nhận đủ.

Thằng xxx kia chơi bẩn cụ rồi. Em mời cụ ly vang đỏ và chúc cụ tai qua nạn khỏi

phongpid8

Tháo bánh
"Cái đo đỏ em nghĩ cụ nói sai, chính xác phải là khi vừa tới vạch sơn thì cũng là lúc đèn cho phép hướng đi thằng sáng. Bởi vì đèn không có tác dụng cho làn nào cả, hay nó cũng ko có tác dụng phân làn."

"Cái xanh xanh của cụ tính khéo đảnh là cái giề, em chưa biết, nhưng em dự là tính bất cẩn phỏng ạ ?"

Cái này chuẩn không phải chỉnh cụ à!. Cảm ơn cụ!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
\:D/em cũng bị một lần như cụ, cũng cãi nhau ầm lên. May mà về em kiểm tra lại giấy tờ ngay, và gọi cứu trợ khẩn cấp. ... Quá bẩn các cụ ạ

em lập thớt này cũng chỉ mong muốn chia sẻ tới các offer trẻ người non dạ như em!. Em bị mất đăng ký xe cũng bởi cái tính khéo đảnh và không cẩn thận xem xét trước sau của e=:). Nhưng vì uất ức quá em mới post lên đây để các cụ trên off còn biết và share cho em vài kinh nghiệm khác. Câu chuyện nó thế này các cụ ạ (:|.
Vào mấy ngày giáp tết quý tị, ai cũng bận rộn gấp gáp các công việc khác nhau và không tên, em cũng là 1 trong số đó. Tuy nhiên e vẫn không quên tinh thần của off "hà nội không vội được đâu" nên em cũng đi rất cẩn thận, các loại đèn xanh đỏ, biển báo em cũng tuân thủ cực kỳ. Nhưng hôm đó đường hn đông quá, lúc em đi qua chỗ ngã tư đèn xanh-đỏ nguyễn phong sắc và xuân thủy cầu giấy hướng từ đường cầu giấy ra đường xuân thủy, em có đi làn bên trái, vì đường đông quá em cũng không rẽ sang làn bên phải ngay được, em nhìn biển báo và vạch sơn kẻ đường thấy vạch sơn kẻ đường và biển báo đều cho phép đi thẳng hoặc rẽ trái vì vậy em cứ điều khiển xe đi thẳng. Lúc em đến gần ngã tư đèn đã đỏ, khi em dừng đèn xanh đỏ trước em có cả hàng chục cái xe máy phía trước và cả 1 cái xe tải van (đấy là không kể một số bác đi 2b tranh thủ lúc đèn đỏ còn cố lách lên trước mũi xe em). Tại ngã tư này đèn xanh đi thẳng có độ trễ hơn đèn xanh rẽ trái là 10 giây, tức là đèn xanh rẽ trái bật lên trước, lúc đó các phương tiện làn bên trái mới bắt đầu rẽ trái, vì đường đông nên các phương tiện cũng đi rất chậm, em cũng phải nhích lên dần lên. Khi em vừa đi đến vạch sơn thì cũng là lúc đèn xanh cho phép đi thẳng được bật, khi đó em cho xe chạy thẳng ra đường xuân thủy, thế là xxx chạy rất nhanh ra trỏ cạp nia yêu cầu em tấp vào lề. Lúc đó thoáng trong đầu em cho ra các phương án và em cũng nhớ là đọc đâu đó trên off là có trường hợp này rồi, và hình như bác ấy cãi được. Vì vậy em rất ngoan ngoãn xi nhan phải đánh xe vào lề, tháo dây an toàn, lễ phép bước ra ngoài và bình tĩnh hỏi xxx em phạm lỗi gì, xxx giơ tay chào em như điều lệ của "công bộc" và nói em đi sai làn đường, cản trở các phương tiện giao thông rẽ trái. Em thấy trường hợp của mình chuẩn y như trên off rồi nên em cãi luôn, không hiểu tại sao lúc đó em nhớ bài ở trên off thế nên cãi rất bài bản, tiếng to rõ ràng rằng em không cản trở giao thông vì trước em có chiếc xe tải van và cả hàng chục cái xe máy, khi đèn xanh rẽ trái bật em cũng cho xe đi theo dòng phương tiện và khi vừa tới vạch sơn thì cũng là lúc làn bên phải được đi thẳng, vì vậy tôi điều khiển xe đi thẳng được và không gây cản trở giao thông các phương tiện giao thông khác, và rồi em cũng nói điều nọ, luật kia, biển báo số bao nhiêu (mặc dù lúc đó em cứ nói bừa và em biết chắc đồng chí xxx kia cũng không thuộc hết luật, vì nhìn rất trẻ mà!). Thấy em cãi rất to, xxx già bên trong bục tròn nghe thấy bước ra ôn tồn giải thích này nọ, nhưng em vẫn cứ bài cũ em cãi. Xxx yêu cầu được kiểm tra giấy tờ xe và bằng lái, đến cái này thì em không hiểu sao em lại ngu thế, không đúng như bác offer nào đó trên off đã làm là không đưa giấy tờ xe vì cho rằng tôi không phạm lỗi gì. Nhưng đã muộn rồi, như đầu tít của thớt em lập đó, em còn non quá!!!. Em đưa giấy tờ xe và bằng lái cùng kẹp trong quyển sổ kiểm định trong một cái túi bóng cho xxx kiểm tra, khi xxx kiểm tra em vẫn còn đang già mồm cãi điều nọ, luật kia, tay chân khua loạn xạ, khi em vẫn đang nói tự nhiên xxx đưa lại cái túi bóng đựng sổ kiểm định và giấy tờ xe cho em và bảo "lần này tôi cho qua, và chú ý đi theo luật", em mừng quá cầm ngay cái túi giấy tờ xe của em và trong lòng mừng thầm mình đã cãi thắng được xxx:)). Nhưng hỡi ôi!, cái vui nó lại nằm ở phía sau mới đau em chứ!!!~X(, chính là cái tính khéo đảnh và không cẩn thận của em là không kiểm tra lại giấy tờ xe, khi xxx đưa em cứ thế cầm và lên xe đi thẳng, túi đựng giấy tờ xe em vứt lại vào trong cốp và những ngày tết sau đó em vẫn đưa gấu cùng f1 đi du xuân khắp nơi, sau khi đã ăn chơi chán và nghĩ đến cái bảo hiểm thân vỏ đã hết hạn, em gọi ông bảo hiểm đến để chuẩn bị gia hạn hđ mới, lúc ông bh bảo cho em mượn cái đăng kỹ xe thì hỡi ôi!, trong cái túi chỉ còn quyển sổ kiểm định và cái bằng lái, như các cụ đã biết đấy nó đã vào tay ai. Em chỉ biết dùng mỗi từ "quá bẩn", và em cũng khẳng định 100% là xxx khi kiểm tra giấy tờ xe em đã nhanh tay lấy giấy đăng ký xe của em, mặc dù không có bằng chứng gì nhưng em khẳng định được 100% bởi cả nhà em chỉ có em mới biết lái xe, giấy tờ để trong cốp chỉ em mới có chìa khóa, và từ mấy ngày tết cho đến lúc phát hiện ra thì chưa cho ai mượn xe cả, tổng thời gian khoảng 2 tuần. Một cái nữa chắc chắn là khi đưa xxx kiểm tra thì trong túi đựng giấy tờ xe của em có giấy đăng ký xe vì em mới mua cái tem bảo trì ở trung tâm kiểm định trước đó 2 ngày.
Thật là một kinh nghiệm quá đau, em cũng vừa mới làm các thủ tục xin cấp lại giấy đằng ký xe và cũng có nhiều nhiêu khê khác khi làm các thủ tục này với các xxx, nhưng vì hình như em viết quá dài rồi nên hôm nào đó em lấy được đăng ký xe em sẽ up lại nội dung chi tiết việc các "công bộ" nhà ta khi làm các thủ tục "hành" là "chính" như thế nào để hầu các cụ!.:-h. Xin các cụ ném gạch!

dreamwater

Xe điện
Lũ này nó khốn nạn quá cỡ rồi. Bẩn thỉu, bỉ ổi ko còn từ nào để tả nữa.
Bài học rút ra là kiểm đếm giấy tờ khi đưa cho xxx, đếm rõ ràng cho xxx thấy, rồi lúc nhận lại, kiểm đếm rõ ràng rồi mới xác nhận lên xe

giacmoxe4

Xe điện
Quá bẩn thỉu,đây cũng là bài học cảnh báo cho các OFER nhà mình nếu cãi thắng xxx rồi cũng phải cẩn thận cái trò bẩn này.

MK2007

Xe tăng
Chia buồn với cụ, chúc cụ mau làm lại đc đăng ký. Sau khi làm xong thì lên kế hoạch chơi 02 thằng c.ho đó, khi làm nhiệm vụ c.ho là xxx, nhưng khi về nhà c. ho là c. ho đó là ưu điểm của ta. Cây muốn lặng nhưng gió chẳng dừng.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nếu cái làn đấy có mũi tên rẽ trái và đi thẳng thì cứ đèn đi thẳng xanh là bác được đi, không cần biết trước đó bác có định rẽ trái hay không, còn nếu chỉ có mũi tên rẽ trái thì bác sai luật

Made-in-Vietnam

Xe tải
Em lập thớt này cũng chỉ mong muốn chia sẻ tới các offer trẻ người non dạ như em!. Em bị mất đăng ký xe cũng bởi cái tính khéo đảnh và không cẩn thận xem xét trước sau của e=:). Nhưng vì uất ức quá em mới post lên đây để các cụ trên oFF còn biết và share cho em vài kinh nghiệm khác. Câu chuyện nó thế này các cụ ạ (:|.
.... Em chỉ biết dùng mỗi từ "quá bẩn", và em cũng khẳng định 100% là xxx khi kiểm tra giấy tờ xe em đã nhanh tay lấy giấy đăng ký xe của em, mặc dù không có bằng chứng gì nhưng em khẳng định được 100% bởi cả nhà em chỉ có em mới biết lái xe, giấy tờ để trong cốp chỉ em mới có chìa khóa, và từ mấy ngày Tết cho đến lúc phát hiện ra thì chưa cho ai mượn xe cả, tổng thời gian khoảng 2 tuần. Một cái nữa chắc chắn là khi đưa xxx kiểm tra thì trong túi đựng giấy tờ xe của em có giấy đăng ký xe vì em mới mua cái tem bảo trì ở Trung tâm kiểm định trước đó 2 ngày.
Cụ không có bằng chứng mà lên đấy nói xấu các chiến sỹ CSGT hàng ngày phơi nắng giầm mưa đảm bảo an toàn giao thông thế này à.

- Thứ nhất là cụ đã không cẩn thận kiểm tra giấy tờ

- Thứ hai là chưa chắc CSGT đã cơi bẩn chôm cái đăng ký của cụ

Phải bắt tận tay day tận mặt hãy kết tội cụ nhé

romantic_kt1

Xe tăng
Nếu đúng như cụ đoán thì lởm quá. Cụ có nhớ dân ta có câu: "Đi với Bụt mặc áo cà sa, đi với Ma mặc áo giấy" không? Em không cổ súy những hành động trả đũa tiêu cực nhưng nếu có ai làm thế em cũng chẳng buồn phản đối.:))

anhthe98

Xe hơi
Cụ còn nhớ mặt, tên, biển hiệu xxx già ko? Vào đội gặp đôi Trưởng thông báo hồi ... Ngày ... Xxx quên ko đưa lại giây đk xe nay tôi đến xin lại. Em dự là tìm lại được.

ngothanh_arc

Tháo bánh
Ko nhầm thì đội 6 chốt ngã tư bên đó. Mình cũng có lần trước tết bị xxx bên này xử lý linh động. :). Chia buồn với bác, lần sau các bác cẩn thận hơn nhé!:D

Matizcoi

Xe cút kít
Đánh rơi lúc cụ chủ nhận bàn giao thì sao nhể? Nhưng thôi gọi là đen cuối năm, sang năm mới làm lại giấy tờ vậy.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Kinh nghiệm là sau khi XXX đưa giấy tờ phải kiểm tra cẩn thận, không lại cầm nhầm đăng ký và đăng kiểm của người khác !

thinhquoc

Xe tải
Chia buồn cùng cụ

phongpid8

Tháo bánh
"Nếu cái làn đấy có mũi tên rẽ trái và đi thẳng thì cứ đèn đi thẳng xanh là bác được đi, không cần biết trước đó bác có định rẽ trái hay không, còn nếu chỉ có mũi tên rẽ trái thì bác sai luật"

Mũi tên rẽ trái và đi thẳng cụ ạ!

chan_yhn

Xe máy
Bài học kinh nghiệm rất hay. Cảm ơn và chia buồn vs cụ chủ!