[Thảo luận] Em bị mất bằng :((((

duth@$*&

Xe buýt
Thế bác không gặp e. E đi xe khách HP-HN e cũng ngồi ghế cuối như cụ. Thằng ngồi ghế trên e mới trúng mánh kiêm hơn trăm củ ( đi xe nó nói chuyện qua điện thoại e biết) khi xuống xe nó để rơi ví e nhặt được , lúc sau nó quay lại tìm mãi nhưng không thấy. E vãn đứng đấy vì đang chờ vợ đón. Lúc sau e goi nó quay lại và đưa cho nó, bọn xe ôm taxi cứ bảo e lays hết tiền chỉ đưa ví và giấy tờ thôi. Nhưng e đưa hết cho nó, và nó cảm ơn rối rít và không quên đưa cho e 1 tờ 500, e bảo thôi e không lấy. Nói câu đấy xong nó cất vào ví và chạy luôn. Lúc đầu e tương nó tử tế nhưng hành động sau đó thì không được. Đội xe ôm và taxi ở bến xe bức xúc và chửi nó đồng thời bảo e sao phải tử tế với nó. Các cụ cho e ý kiến.
theo e làm việc tốt thì ko nên cầu ng ta phải ơn mình, cốt là làm để cái tâm mình thanh thản cụ ah.
Những ng như bác bây h thật đáng quý, sao hôm đấy e lại ko đi cùng xe vs bác nhỉ :D

duth@$*&

Xe buýt
Em cũng mới bị mất ví,
Đã làm lại CMT, bằng B2 và các giấy tờ khác.
Đầu tiên mang sổ hộ khẩu lên CAP kèm theo 1 cái ảnh 3x4, để làm đơn xin cấp lại CMTND,( ảnh để dán vào đơn cho CAP đóng dấu giáp lai)
Sau đó cầm đơn, sổ hộ khẩu lên CAQ kèm 02 ảnh 3x4 kèm tý lệ phí cho nhanh.
Sau khi có CMTND + giấy khám sức khỏe + hồ sơ gốc lên cơ quan quản lý ( nơi cấp bằng B2) nộp.
Sau 1 tháng kiểm tra không bị tạm giữ ở đâu thì mời cụ quay lại chụp ảnh nộp lệ phí 135k và chờ 7 ngày sau có bằng B2 mới
cảm ơn những thông tin của bác, hqua e hỏi bên sở GTVT ng ta cũng bảo thế.
nhưng trong 1 tháng đấy bác có lái xe được ko