[Funland] EM bị lừa các cụ, mợ ạ :((((

DUONGLAM

Xe điện
Hic phải trưởng hợp của em thì em cũng làm như cụ thôi, ai mà biết đc

one way street

Xe buýt
bác ko bị lừa đâu, e nghĩ chắc đầu tiên ông lão định đi xem ôm nhưng sau đấy xin bác dễ quá nên ông ấy nghĩ là xin thêm 1 số người nữa cho đủ tiền mua hẳn 1 cái xe máy cho đỡ lần sau ko phải xin ai.
Em đã từng gặp ông cụ này rồi, ở Bệnh viện Việt Hàn, ngay cạnh Xanh pôn, nhưng hum đó kịch bản là thiếu 18k để đóng tiền chụp Xquang, có sổ y bạ:D em rút tờ 20k cho, sau đó vì cũng đang chờ gấu khám nên rỗi, đi theo xem thế nào thì lúc sau lại thấy giở bài ra với 1 cụ khác nhưng quay lại nhìn thấy em nên lủi nhanh lắm :(:(:( đúng là cái xã hội này, làm người tốt cũng không phải dễ :(:(:(
em nghĩ em bị lừa thật ạ :))

Mr.Phan

Xe tăng
Kinh tế xuống dốc, người dân không có công ăn việc làm, nô bộc thì chỉ biết choén. Rồi sẽ đi xa hơn nữa haiiiiizzzzzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!!

Alan1

Xe hơi
cho lão 1 trận!

katenguyen

Xe điện
Những người này ác quá! Đến lúc có những người cần thật thì sẽ không có sự hỗ trợ của người khác. Người cần giúp thật sẽ ko được giúp, tội nghiệp họ!

mainho1nguoi

Xe hơi
Hôm nọ 7h tối e vừa ra khỏi cửa cơ quan ở đường Minh khai cũng gặp chú thanh niên choai choai dắt con Dim chiến hỏi xin tiền đổ xăng. Không biết e có bị lừa không các cụ nhỉ?

HoangBoiHuan

Xe hơi
Em vào viện bạch mai khám bênh cũng bị 1 ông kêu mua thuốc thiếu tiền nên xin em vài chục. Em nói đâu bác mua ở đâu, cháu cùng đi ra thiếu thì cháu cho. Vậy là thấy em đứng lên đòi đi, lão cũng đứng lên đi rồi thừa lúc em ko để ý là lẫn vào đám đông chuồn mất.
Các cụ cũng phải cẩn thận vì ở BV chuyên có bọn lừa tiên kiểu đó. 10 người đã thu hoạch được mấy trăm rồi.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Quanh các bệnh viện bây giờ kiểu lừa này nhiều lắm. Nhiều người còn mua quần áo bệnh nhân mặc vào rồi đi lừa. Thật giả lẫn lộn, nhiều khi muốn làm phúc mà thấy cũng khó.

moonxjnh

Xe hơi
Có những biểu hiện giống XH của khựa roài, ây za`, XH với những lương tâm rách tả tơi, mà cũng có thể nói đến cái lương tâm thì còn chẳng biết nó là gì nữa cũng nên...

mr.ken_no1

Xe container
Hóm nhỉ.
Tưởng bảo bắt xe khách thì con nghe được
Xeom về nhà mới phải xuống tìn mà.
Về nhà con đi chơi khoá cửa thì sang hàng xóm uống nước vay tìn.
Nhẽ xin người lạ thì dễ hơn vay người quen??????
Nếu được tỉnh táo phân tích như cụ thì quá tốt
Căn bản lúc đó ko có tâm trí mấy ạ
Cám ơn chủ thớt đã cảnh báo, cám ơn cụ đã phân tích rất hay.

one way street

Xe buýt
Những người này ác quá! Đến lúc có những người cần thật thì sẽ không có sự hỗ trợ của người khác. Người cần giúp thật sẽ ko được giúp, tội nghiệp họ!
em cũng nghĩ vậy ạ.

usavn

Xe tải
Khi mà lừa đảo không bị trừng trị thì sẽ nảy sinh ngày một nhiều những người lừa đảo.

Bận cảnh giác với nạn lừa đảo, x/h sẽ dần ngoảnh mặt mặt đi với những người khốn khó thực sự. Thực sự là hậu quả sẽ rất tai hại, có thể kéo dài nhiều thế hệ.

Hoathanhtao

Xe điện
Trong trường hợp đó thì khó có thể từ chối dù có nghi ngờ.Em cũng bị thế vài lần ở vài nơi nhưng nếu mình không cho thì sẽ rất áy náy.Thôi coi như làm từ thiện cụ ạ còn ai có tội thì người ấy gánh,chúc cụ vui :D

Chỉnh sửa cuối:

one way street

Xe buýt
Trong trường hợp đó thì khó có thể từ chối dù có nghi ngờ.Em cũng bị thế vài lần nhưng nếu mình không cho thì sẽ rất áy náy.Thôi coi như làm từ thiện cụ ạ còn ai có tội thì người ấy gánh,chúc cụ vui :D
em cũng ko buồn và ko tiếc 50 k cụ ạ, share để các cụ ko bị như em thôi, chứ nói thật, cuộc sống có luật nhân quả, lười lao động, đi lừa đảo thì cũng chả khá lên đc.

xamthung

Xe tăng
Hôm nọ 7h tối e vừa ra khỏi cửa cơ quan ở đường Minh khai cũng gặp chú thanh niên choai choai dắt con Dim chiến hỏi xin tiền đổ xăng. Không biết e có bị lừa không các cụ nhỉ?
Em thì gặp một mợ khoảng 40 tuổi , đi waveS bạc ở Trần Phú cũng bài này ,lúc em đi qua đoạn bảo tàng không quân thì mợ này đi ngang xin tiền đổ xăng vì bị xxx luộc hết tiền do vượt đèn đỏ , khổ nối mới thay kính mắt tinh nên ngó ngay thấy kim xăng gần chạm vạch F nên em bảo không mang tiền .