Em bị hack nick trên diễn đàn 1 cách trắng trợn ???

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngoc F430

Xe buýt
Vậy thì nếu check dc thì chỉ cần check lại bình luận trong khoảng từ tháng 6 năm 2007 đổ lại vì e thấy nó dùng nick em bình luận tầm tháng 7 - 2017 và đối chiếu với ip giờ e đang dùng. Em dùng 1 mình 1 mạng ở nhà ko đổi cụ ạ.

hongha117

Xe điện
cái quan trọng nhất là cái mail và sdt mà cụ ko chứng thực được thì chịu thôi

luckyhiro

Xe điện
Vậy thì nếu check dc thì chỉ cần check lại bình luận trong khoảng từ tháng 6 năm 2007 đổ lại vì e thấy nó dùng nick em bình luận tầm tháng 7 - 2017 và đối chiếu với ip giờ e đang dùng. Em dùng 1 mình 1 mạng ở nhà ko đổi cụ ạ.
Cụ cứ in box xin tk để ck mỗi Chã và cccm ở đây ít ngân lượng là lấy lại dc nick ngay chứ giề :P

cucgach2

Xe tải
Nếu cụ thuê IP tĩnh từ đó tới giờ thì ok, còn đã đổi mạng hoặc không dùng IP tĩnh thì không truy lại được đâu ạ. IP nó đổi liên xoành xoạch, nhiều khi reset cái là IP đã đổi rồi

cucgach2

Xe tải
Khó/ko thể phân biệt đó cụ, nếu chỉ soi IP.
Ra ngoài thì nó là IP của mạng cty chứ ko phải là IP nội bộ trong mạng của cty cụ rồi.
Vâng, đúng ý em hiểu như vậy ạ. Thấy lão bảo mỗi máy có 1 IP nên em hỏi lại xem có phải em hiểu sai gì không.
Em thì ra internet toàn VPN cho an toàn, làm gì cũng yên tâm hơn, mỗi tội chậm đi 1 tý

xelanbanh2015

Xe tải
cụ chủ lấy lại được nick cũ chưa nhỉ? Trong thông tin từ mod thì em không thấy có thời hạn vào đối chứng/khoá nick/trả nick lại cho chủ thật sự

ngoc F430

Xe buýt
em để đây và không biết nói gì

0123567891975

Xe tải
em đang hóng đấy

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
Kính các Bác!
Hiện tại bác ngoc F430 có gửi một số bằng chứng là người sử dụng nick ngoc enzo . Em mở thớt lại và chuyển về bên này. Lần cuối bác ngoc enzo truy cập ngày 30/04/2018. Đề nghị bác ngoc enzo khi truy cập lại diễn đàn thì mời bác vào phản hồi thông tin bác chủ thớt. Trong trường hợp bác ngoc enzo không vào đây phản hồi. BĐH sẽ xử lý theo quy định của diễn đàn. Trân trọng!
Chào các cụ mợ, min mod OFun. Em vừa online thì bất ngờ nhận được thông báo này. Thực sự em cũng hơi sốc bởi không nghĩ trên diễn đàn vẫn có những kẻ bịa đặt, lợi dụng lòng tin của các cụ mợ để chiếm đoạt tài sản (nick). Những lúc bận nhiều việc có khi cả tháng em mới vào Ofun đôi lần, nếu như hômnay em không lên diễn đàn thì ắt hẳn kẻ mạo danh( em xin được gọi là nó) đã xử thắng vì em không có mặt ở đây.
Quay trở lại vấn đề. Nó nói bị mất nick từ năm ngoái thế tại sao không tố cáo luôn mà phải đợi đến tận bây giờ, kể lể lý do đủ kiểu để các cụ mợ tin là thật?.
Em sẵn sàng đối chất với nó, đưa ra chứng minh với các cụ min mod bất cứ yêu cầu nào theo quy định. Em xin cảm ơn.

vô lăng dây

Xe tải
Chào các cụ mợ, min mod OFun. Em vừa online thì bất ngờ nhận được thông báo này. Thực sự em cũng hơi sốc bởi không nghĩ trên diễn đàn vẫn có những kẻ bịa đặt, lợi dụng lòng tin của các cụ mợ để chiếm đoạt tài sản (nick). Những lúc bận nhiều việc có khi cả tháng em mới vào Ofun đôi lần, nếu như hômnay em không lên diễn đàn thì ắt hẳn kẻ mạo danh( em xin được gọi là nó) đã xử thắng vì em không có mặt ở đây.
Quay trở lại vấn đề. Nó nói bị mất nick từ năm ngoái thế tại sao không tố cáo luôn mà phải đợi đến tận bây giờ, kể lể lý do đủ kiểu để các cụ mợ tin là thật?.
Em sẵn sàng đối chất với nó, đưa ra chứng minh với các cụ min mod bất cứ yêu cầu nào theo quy định. Em xin cảm ơn.
Bây giờ mới vui đây!

ngoc F430

Xe buýt
tôi đợi ông mãi. Mod vào giúp em vụ này cho nó ra ngô ra khoai

Traubotube

Xe điện
Liệu có khi nào nick bị hủy rồi có cụ khác vào đăng ký lại y hệt k nhỉ

Traubotube

Xe điện
Bởi vì em nghĩ nick trên of nó cũng k phải to tát gì.
Lập cái nick là được. Mà giờ 2 cụ đều nói của mình.
Em chưa nhìn thấy động cơ gì để phải nói dối trong vụ này cả.

Ba Kích Rừng

Xe điện
Nếu cụ thuê IP tĩnh từ đó tới giờ thì ok, còn đã đổi mạng hoặc không dùng IP tĩnh thì không truy lại được đâu ạ. IP nó đổi liên xoành xoạch, nhiều khi reset cái là IP đã đổi rồi

cụ ấy ko sài Ip tĩnh... nhưng dải Ip local thì ko thay đổi... dựa vào lớp Ip có thể xác định

Trạng thái
Thớt đang đóng