[VHGT] Em bị CSGT Hải Dương khép tội đi sai làn đường và vượt phải trên QL5! Em chiến thắng!

hieuhic

Xe điện
Hứt, tuần trước em cũng bị đúng mấy chú này dừng xe lại nhưng đang bận đi gấp nên ko tranh cãi làm giề... mấy chú í còn cho em nghe rõ trên bộ đàm: Xe biển số 30N-xxxx vượt trái .... EM chán chả buồn giải thích nhiều bảo đang bận lắm, toàn người nhà ý mà..thế bây giờ các chú tính sao? chuyện như cái móng tay thế này tớ cũng chả muốn căng thẳng...rồi lấy điện thoại cho chú ý xem một loạt số đt "cứu hộ" của em, xem xong chú ý nói tùy anh vậy, lỗi của anh thế này là phạt 800k đấy, giờ tùy anh xử lý, em chả nói gì thêm cầm hết giấy tờ đi ngay, mà chú ý cũng không thấy ý kién gì nữa! :((
Cụ cho em ít số ĐT "cứu hộ" đê cụ ơi. Em hứa là em chỉ lưu trên máy để cho xxx xem thôi :bz

theph

Xe điện
Một số cụ chửa gặp cụ Ngọc Phan chắc phải nghĩ cụ ấy cốp lắm nên mới dám bật xxx nhiều. Em gặp vài lần rồi và em còn cho cụ ấy chạy le te đuổi theo bóng nữa cơ =)).
Nghe cụ chiến đấu phê quá. Tuy nhiên em vẫn thích hơn nếu cụ cứ để cho xxx nói xong rồi mới nói chứ chen ngang thế này giảm mất độ "ung dung tự tại" =))

nghe toàn bộ xem toàn bộ clip và phần ghi âm thấy là chủ thớt cãi là chuẩn rồi học tập luôn nếu có dính là áp dụng thôi ko ngại đây là phần kiếm thêm của xxx nhưng xxx bắt thế này là bắt ẩu rồi. mình ẩu mình chịu chứ xxx bắt ẩu là mình phải cãi bắt 2 lỗi: sai làn, vượt phải
1. Sai làn: ko sai vì xe con được chạy cả làn trong và làn ngoài
2. vượt phải: tôi di làn của tôi không vợt xe nào trong làn chuyển làn có xi nhan đúng luôn (có giải phân cách ko liền thì sang làn thoải mái)
nhưng em chọn nói theo kiểu các bác nói hết đi trả ời em 2 câu:mà bác phan đã hỏi trả lời đúng đpas án mình ko sai là đấy nhé các anh sai rồi trả giấy tờ em té

Chỉnh sửa cuối:

mrkey

Xe buýt
Cụ "cãi" chuẩn đấy ạ. Ngày xưa là nhiều cụ nhận lỗi này đấy, giờ là phải thẳng thắn, nhiệt tình và không quản ngại mất thời gian để đấu tranh giành lẽ phải (b)

Hôm qua được cụ NP thông báo đang bị xxx vịn lỗi này, em cố gắng chạy làn phải qua tất cả các chỗ có xxx (và tất nhiên là làm cho hàng loạt cụ rùa ở làn trái tụt lại rồi) nhưng ko được vinh hạnh tiếp đón.
Khổ thân cụ quá
Từ đầu tháng Tư này các chú nó có bắt đầu chiến dịch ạ, cụ về mà đi thế nhiều khả năng các chú nó vẫn gọi lại phổ biến kiến thức đới

NewCyberCafe

Xe tải
Khú khú... cụ XLS hết khoe đã đi cả ở Âu, Mỹ rồi lại chơi bài khổ nhục kế: Ở Hà Lội... suốt ngày tôi bị bắt. =))

Chú 3x nhanh mồm quá nên mắc lỡm:
XLS: Thế ở làn ngoài xe tải nó đi chậm lại thì tôi (làn trong) cũng phải phanh chậm lại à?
3x: Chính xác, chính xác. Chính xác, không được vượt lên... :-$

Cụ Phan đúng, chuẩn rồi, dĩ nhiên là thắng. Nhiều bác nên biết vụ này để hiểu đúng luật và sử dụng hợp lý cái quyền của mình khi tham gia giao thông.
Gấu của cụ XLS phụ họa bằng lý sự hơi cùn, dưng cũng phải biểu dương tinh thần lo lắng, đoàn kết sát cánh cùng phu quân! :-|

Vote cụ. Dưng máy nó chưa cho tạm ứng!

PS: Cụ XLS ơi chú 3x dại nhở, chả kiểm tra độ máu của cụ trước nhở!!!

Chỉnh sửa cuối:
XLS: Thế ở làn ngoài xe tải nó đi chậm lại thì tôi (làn trong) cũng phải phanh chậm lại à?
Thế này thì tắc papa nó đường hử cụ
Tệ thật!

Hay hum nào em chạy rùa 20-30km làn ngoài cho đường 5 có đoàn rồng rắn nhở

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Em vừa gửi em mail cho cụ cái file ghi âm định dạng MP3.
Cụ check gmail rồi ủi lên đây giúp em nhé!

Mù IT, xấu hổ quá!:">:">:">
Cụ vào đây, đăng kí tài khoản rồi upload file âm thanh là được. Nó giống như cụ upload video lên youtube.

http://www.esnips.com/

Em xin phân tích lí lẽ 2 bên như sau:

(1) XXX vin vào lỗi "vượt phải". Khái niệm "vượt phải" chỉ có ý nghĩa trên 1 làn đường nhưng do luật không ghi rõ nên xxx cố tình hiểu thành áp dụng cho cả đường phân làn. Do đó, khi thằng bên trái tụt lại phía sau thì xxx cho rằng ta vượt phải trong khi ta đi làn xe không bị cấm và đúng tốc độ.

(2) Lí lẽ của ta dựa trên nguyên tắc luật là thống nhất và các điều luật chung chung, chưa rõ không được mâu thuẫn với điều luật rõ ràng.

Dựa vào điều luật "xe phải đi trong 1 làn, tốc độ thấp hơn đi bên phải", ta khẳng định rằng khái niệm "vượt phải" không được áp dụng cho đường nhiều làn. Ở đây, "tốc độ thấp hơn" là so với tốc độ trung bình của làn đường chứ không được hiểu là tốc độ của cái xe ngay bên trái ta. Bởi nếu cái xe ấy nó phanh rồi nó dừng lại thì tất cả xe đang đi làn giữa phải dừng lại hết sao?

Nắm được lí lẽ của địch và ta, trăm trận trăm thắng. Ngoài ra, nên trang bị sẵn sàng các dụng cụ tác nghiệp như ghi âm, quay video, thậm chí Chí Phèo: anh mà ngồi đứng với chú một buổi thì chú đói rã họng ngay, anh tỉ phú thời gian mờ.

t_rex

Xe buýt
Vâng vụ vượt phải thì đúng roài, nhưng cái biển phân làn đầu đường 5 thì có sao cụ?
Trong phạm vi cảu cái biển đấy. Có phải chạy làn ngoài cùng không ?

vihali

Xe container
À, em tính sắm mấy cái xe mô hình, vẽ trên tấm bìa mấy làn đường rồi lí luận với các chú cho nó... mô phạm.

Chú xxx trả lời "chính xác" thế thì thông minh quá :o3:@)

Ngoc Phan XLS

Xe container
He he, cụ lôi cả gấu ra chiến đấu thì làm gì xxx chả thua:))
Gấu ngồi trong xe sốt ruột và sợ em nổi nóng mắng CSGT như lần ở Khe Hạ - Thanh Hóa nên chạy ra thôi!
Dù sao thì nóng quá làm đối thủ crazy lên thì không phải đầu cũng phải tai!#-o

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Vốt bác chủ thớt. Nhiều người làm được như bác thì chắc ace đi đường đỡ bị dừng vì những lỗi vớ vẩn này.

anchibui

Xe điện
Bắt láo các bác ạ...

Ngoc Phan XLS

Xe container
Một số cụ chửa gặp cụ Ngọc Phan chắc phải nghĩ cụ ấy cốp lắm nên mới dám bật xxx nhiều. Em gặp vài lần rồi và em còn cho cụ ấy chạy le te đuổi theo bóng nữa cơ =)).
Nghe cụ chiến đấu phê quá. Tuy nhiên em vẫn thích hơn nếu cụ cứ để cho xxx nói xong rồi mới nói chứ chen ngang thế này giảm mất độ "ung dung tự tại" =))
Đừng có chủ quan nhá! Hôm nào làm lại 1 trận độ xôm xôm vào! Mà sáng CN nhớ ra sân! Vắng quá!
Em không chen ngang, mà một mình em "chiến đấu giữa bầy sói"! Cụ để ý nghe kỹ sẽ thấy phe địch đánh hội đồng em nên nó loan kào kào như thế!!!

Khú khú... cụ XLS hết khoe đã đi cả ở Âu, Mỹ rồi lại chơi bài khổ nhục kế: Ở Hà Lội... suốt ngày tôi bị bắt. =))

Cụ Phan đúng, chuẩn rồi, dĩ nhiên là thắng. Nhiều bác nên biết vụ này để hiểu đúng luật và sử dụng hợp lý cái quyền của mình khi tham gia giao thông.
Gấu của cụ XLS phụ họa bằng lý sự hơi cùn, dưng cũng phải biểu dương tinh thần lo lắng, đoàn kết sát cánh cùng phu quân! :-|

Vote cụ. Dưng máy nó chưa cho tạm ứng!

PS: Cụ XLS ơi chú 3x dại nhở, chả kiểm tra độ máu của cụ trước nhở!!!
Gấu không có nhiệm vụ dư lày nên ra đòn không chuẩn cũng có lý cụ ạ, và em thích thế! Nếu mà gặp phải mẹ Gấu thì 3x Hải Dương tuột sao cũng nên nhể???:D
Lúc đó em có quát Gấu để đấy cho em đấy!
Sau khi ra khỏi đất Rươi Tứ Kỳ em buồn ngủ quá, Gấu thì không quen lái xe đường dài nên em đã đánh xe vào công viên TP H Dương ngả ghế cả nhà làm một giấc ngon lành rồi, chả còn tý men nào đâu, thổi toe máy luôn!
Em không có nghiệp vụ nhưng học được khá nhiều từ mẹ Gấu!:"> Thế nên 3x CSGT không được học hành bài bản và cố tình làm sai Luật là chết với em! Em chỉ ngại cụ và đồng nghiệp cụ thôi!

Cụ vào đây, đăng kí tài khoản rồi upload file âm thanh là được. Nó giống như cụ upload video lên youtube.

http://www.esnips.com/

Em xin phân tích lí lẽ 2 bên như sau:

(1) XXX vin vào lỗi "vượt phải". Khái niệm "vượt phải" chỉ có ý nghĩa trên 1 làn đường nhưng do luật không ghi rõ nên xxx cố tình hiểu thành áp dụng cho cả đường phân làn. Do đó, khi thằng bên trái tụt lại phía sau thì xxx cho rằng ta vượt phải trong khi ta đi làn xe không bị cấm và đúng tốc độ.

(2) Lí lẽ của ta dựa trên nguyên tắc luật là thống nhất và các điều luật chung chung, chưa rõ không được mâu thuẫn với điều luật rõ ràng.

Dựa vào điều luật "xe phải đi trong 1 làn, tốc độ thấp hơn đi bên phải", ta khẳng định rằng khái niệm "vượt phải" không được áp dụng cho đường nhiều làn. Ở đây, "tốc độ thấp hơn" là so với tốc độ trung bình của làn đường chứ không được hiểu là tốc độ của cái xe ngay bên trái ta. Bởi nếu cái xe ấy nó phanh rồi nó dừng lại thì tất cả xe đang đi làn giữa phải dừng lại hết sao?

Nắm được lí lẽ của địch và ta, trăm trận trăm thắng. Ngoài ra, nên trang bị sẵn sàng các dụng cụ tác nghiệp như ghi âm, quay video, thậm chí Chí Phèo: anh mà ngồi đứng với chú một buổi thì chú đói rã họng ngay, anh tỉ phú thời gian mờ.
Thank cụ, em sẽ ngâm kíu vụ post âm thanh!
Việc tự vũ trang để tự vệ em đã thực hiện đủ: Nắm rõ Luật GT; Tuân thủ Luật GT; X-Driven; ghi âm; Kiên cường chiến đấu bảo vệ danh dự và lẽ phải!

Vốt bác chủ thớt. Nhiều người làm được như bác thì chắc ace đi đường đỡ bị dừng vì những lỗi vớ vẩn này.
Đây không phải là "lỗi" mà là "ép cung"!!! Chúng ta nên thay đổi cách suy nghĩ về Luật và CSGT! Mình sai thì nộp phạt đàng hoàng, đúng thì phải coi đó là danh dự mà chiến đấu cho xã hội tốt lên!

Thang N.

Xe tăng
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ NP.

Cụ chủ thớt cãi rất rành mạch, buồn cười nhất là:
+Công an bảo: "chúng tôi cũng học luật rất kỹ"
+"Nhưng mà chú tên là gì :)) "
+Xe tải đi 5km chú cũng không được vượt =P~

Bạn gái cụ chủ thớt cũng nhỏ nhẹ và đanh thép nhể :x

Game Over

Xe điện
Sao cái vụ này vô lý như thế mà chúng nó vẫn cứ tuýt thế nhể!

theph

Xe điện
Cụ chủ thớt cãi rất rành mạch, buồn cười nhất là:
+Công an bảo: "chúng tôi cũng học luật rất kỹ"
+"Nhưng mà chú tên là gì :)) "
+Xe tải đi 5km chú cũng không được vượt =P~

Bạn gái cụ chủ thớt cũng nhỏ nhẹ và đanh thép nhể :x
Chết thật, ở trên cụ NP nói là gấu mẹ vĩ đại mà cụ này lại bẩu là bạn gái là sao, là sao? Hôm qua đi đâu với bạn gái về tận Hải Dương thế này ;)

MÃI MÃI !

Xe buýt
ai cũng như cụ chủ thì tốt biết bao.........=D>

Comeback86

Xe buýt
e kết Pha Đề PA của cụ nhất . vào thẳng vấn đề luôn . vote cụ nhé.kính cụ 1 ly :-"