[VHGT] Em bị CSGT Hải Dương khép tội đi sai làn đường và vượt phải trên QL5! Em chiến thắng!

Nguyen Van Ngoa

Xe hơi
một ngày ko biết bao nhiêu xe thế này cụ nhỉ ? cũng nhiều xiền đấy

Ngoc Phan XLS

Xe container
@ XLS: Cụ đã bao giờ chạm trán với xxx xứ Thanh chưa?
Em hàng năm đi về mấy lần, thoát sao được!

Dưng mà để tóm được em thì bắn tốc độ không ăn thua, vạch liền, làn đường cũng bó chiếu với em, ngoại trừ BẪY!!! Bởi vì em đi tuyệt đối tuân thủ Luật GT! Bắn tốc độ 30km/h tại đường tránh Thanh Hóa cũng là muỗi với em, em đi có 25km/h qua đoạn đó thôi!:))

Em dính đúng 1 lần BẪY tại Khe Hạ trên đường HCM trong lần cả hai nhà Ếch + Focus đi làm từ thiện ở Quảng Bình trước Tết năm nay về! Hai xe bị bắt, xe em và xe Chủ Tịt Ếch - cụ Cứ Từ Từ!
Tình tiết cụ thể thì cụ hỏi cụ Chánh Tổng nhà Ford (nick Cứ Từ Từ) nhé! Em không kịp chuẩn bị và cáu quá nên xuống chiến và chẳng có ghi âm hay video gì cả nên không kể lể ở đây kẻo lại bị các cụ bẩu là nói phét!

gia doi

Xe điện
Chung qui lại em thấy cái luật vượt xe lạc hậu rồi. Cần bổ sung/làm rõ chứ để như hiện tại rất "bất cập". Nếu đường có nhiều làn và không qui định làn xe con/xe tải thì rõ ràng cứ đúng tốc độ là được. Việc xe bên trái đi chậm là việc của nó và không thể nói ông đi bên phải là "vượt phải".
Em xin hết ạ!
Em thích nhất câu này của cụ em cững nghĩ vậy:-bd

NVTR

Xe hơi
Em chả tin, dù cụ không đi đường trường thì trong phố cũng có rất nhiều phố đường rộng chia 2-3 làn. Nếu khái niệm "vượt phải" là xe đi bên phải nhanh hơn xe đi bên trái thì mỗi lần gặp ngã tư hoặc chướng ngại..., nếu cụ đang đi làn phải mà các xe làn trái giảm tốc, cụ sẽ vượt qua hàng loạt xe đó, với xxx như thế có thể coi là vượt phải rồi đấy. Tiếc là Luật nhà ta không làm rõ thế nào là vượt xe nên mới sinh ra tranh cãi.
Chính vì thế nên em chả dám mon men sang bên phải. Có thể chạy trong phố em chỉ đi làm , toàn đường quen, nên chưa gặp trường hợp bắt buộc phải đi nhanh hơn xe bên trái. Với lại em mới lái nên rất "thích" đi kiểu từ từ để luyện chân.

Escave

Xe buýt
Em hàng năm đi về mấy lần, thoát sao được!

Dưng mà để tóm được em thì bắn tốc độ không ăn thua, vạch liền, làn đường cũng bó chiếu với em, ngoại trừ BẪY!!! Bởi vì em đi tuyệt đối tuân thủ Luật GT! Bắn tốc độ 30km/h tại đường tránh Thanh Hóa cũng là muỗi với em, em đi có 25km/h qua đoạn đó thôi!:))

Em dính đúng 1 lần BẪY tại Khe Hạ trên đường HCM trong lần cả hai nhà Ếch + Focus đi làm từ thiện ở Quảng Bình trước Tết năm nay về! Hai xe bị bắt, xe em và xe Chủ Tịt Ếch - cụ Cứ Từ Từ!
Tình tiết cụ thể thì cụ hỏi cụ Chánh Tổng nhà Ford (nick Cứ Từ Từ) nhé! Em không kịp chuẩn bị và cáu quá nên xuống chiến và chẳng có ghi âm hay video gì cả nên không kể lể ở đây kẻo lại bị các cụ bẩu là nói phét!
Vod cụ Phan nhá, em cũng lưu ý thêm với các cụ mợ nhà mình đi lại trên đường 5 đoạn cây xăng Trâu Quì ( Km 13,5) đã cắm biển báo hết khu đông dân cư, nhưng đồng thời xxx bắn tốc độ hết sức là dã man và bắt lỗi chuyển làn không signal, địa điểm ngắm bắn ở trong xe ô tô ( khi thì KM, hôm thì Zace, Innova,..) bên lề đường bên phải đối diện cây Xăng ( hướng HN-HP) cách biển báo 200-500m, sau đó 4-5 chú xxx đứng chờ vợt sau biển 100-200m.
Có cụ nào lỡ phạm lỗi rồi thì nên rẽ trái ( ngay chỗ cắm biển) lối đi vào nhà máy Sữa để đi vào thị trấn Sủi lên cầu vượt để ra đường 5 nhé.
@XLS: Định hỏi cụ Phan tư vấn cho vài món độ thêm cho Ếch XLS 2009 của nhà em, mua gần 2 năm rồi mà chưa làm gì cả , cụ PM cho cái Alo nhé, thank cụ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chính vì thế nên em chả dám mon men sang bên phải. Có thể chạy trong phố em chỉ đi làm , toàn đường quen, nên chưa gặp trường hợp bắt buộc phải đi nhanh hơn xe bên trái. Với lại em mới lái nên rất "thích" đi kiểu từ từ để luyện chân.
Cụ hoàn toàn có thể đi từ từ để luyện chân, nhưng nhớ đi làn bên phải nhé (trên QL5 và các đoạn đường có phân làn như ĐL Thăng Long)!
Còn trên QL1A và đường khác thì cứ đi sát vạch giữa đường nhưng nhớ để ý có xe nào xin vượt không nhé! Nhường đường cho xe sau vượt cho chuẩn là OK!

Em chạy trên đường khi có xe xin vượt là em lập tức bật xi nhan phải! Mục đích là để họ đỡ sốt ruột, biết rằng mình đã biết họ cần vượt và sẵn sàng tạo đk cho họ) cho dù lúc đó em còn phải lựa đường thoáng để nép vào cho họ vượt!

chinhatm

Xe container
Điều 13, khoản 3 luật GTĐB đã quy định xe chạy chậm hơn phải đi về bên phải. Nếu bác đi chậm mà cứ đi ở làn bên trái là phạm luật.

NVTR

Xe hơi
Điều 13, khoản 3 luật GTĐB đã quy định xe chạy chậm hơn phải đi về bên phải. Nếu bác đi chậm mà cứ đi ở làn bên trái là phạm luật.
Bác chưa hiểu ý em ạ ! Bác Tribute có nói là nếu xe bên làn trái đi chậm lại thì phải chuyển làn phải để vượt, còn em thì cứ chầm chậm theo đuôi nó thôi ạ, chứ đường thoáng thì chả tội gì em "củ từ" đâu

ichbinminh

Xe buýt
Đấy là luật, nhưng em dự là chưa bao giờ có cái BB ghi lỗi này cụ ạ, vì muốn thế thì xxx phải "bắn" cả 2 xe:
+ Xe đi làn trái.
+ Xe đi làn phải.

Nhưng bây giờ các bác Hugo còn chưa "thủng": Thế nào là vượt phải? (Hoặc là hiểu nhưng cố tình trục lợi PL hay không thì em không biết) thì còn khuya các bác Hugo mới thổi lỗi này cụ nhớ.

Thêm nữa, khi đã có đường >= 2 làn & các bác Hugo đã thủng vụ "vượt phải" (chắc vào năm 2030 trở đi) & không làm tình làm tội anh em nữa thì vô hình chung điểm này lại trở nên vô nghĩa (thậm chí có thể có nguy cơ trở thành 1 điểm để "trục lợi")

Nói chung, luật lá cũng như con người, có nhiều điểm lỗi thời & cần phải sửa đổi nhiều nhiều!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng bị tuýt ở Hải Dương 1 lần, mà em cũng chả nhớ có vượt phải không nữa nên cũng ko cãi được.
Nói chung là oánh dấu thớt, lỡ có bị xxx tuýt thì vác hẳn láp tóp ra cắm 3G vào rồi cho xxx xem luôn thể cho nhanh, đỡ phải cãi.
Cụ down hẳn 2 cái file kia rồi copy vào điện thoại, cần thì mở ra mà dùng đỡ phải cắm 3G với mở máy tính :D

NVTR

Xe hơi
Bác chưa hiểu ý em ạ ! Bác Tribute có nói là nếu xe bên làn trái đi chậm lại thì phải chuyển làn phải để vượt, còn em thì cứ chầm chậm theo đuôi nó thôi ạ, chứ đường thoáng thì chả tội gì em "củ từ" đâu

Tribute

Xe container
Cụ thích cái đỏ đỏ kia nhưng lại cố thủ cái xanh xanh trên kia thì chính cụ đã ép người khác vào tình huống "vượt phải" đấy cụ nhé. Lẽ ra khi thích cái đỏ đỏ thì cụ phải đi vào làn bên phải để nhường đường cho các phương tiện khác mới đúng Luật và đúng văn hóa GT.

Cụ này đọc không kỹ rồi, em có nói như cái dòng bôi đậm kia đâu, ý em là cái khái niệm vượt phải mà xxx (và một số cụ) đang hiểu (hoặc cố tình hiểu sai) hiện nay là cứ xe bên phải đi nhanh hơn xe bên trái là "vượt "phải" (không cần biết đường phân làn hay không) và do vậy nếu cụ đang đi bình thường, ổn định tốc độ ở làn phải nhưng cái xe song song với cụ ở làn trái nó giảm tốc thì tự dưng cụ thành "vượt phải". Cụ bảo là chưa bao giờ vượt phải (theo cách hiểu ở trên) thì em ứ tin.

matizvan

Xe tải
Về nguyên tắc, xe tải phải chạy làn giữa (vì tốc độ tối đa cho phép là 70k/h, xe con 80km/h) nhưng ít xe tải chạy ở làn giữa mà cứ làn ngoài mà phang sau đó lại con đi rùa bò. Tôi hiểu xe chạy chậm chạy nhanh theo tốc độ tối đa cho phép như vậy không biết có đúng không?

Gamechip

Xe điện
Hứt, tuần trước em cũng bị đúng mấy chú này dừng xe lại nhưng đang bận đi gấp nên ko tranh cãi làm giề... mấy chú í còn cho em nghe rõ trên bộ đàm: Xe biển số 30N-xxxx vượt trái .... EM chán chả buồn giải thích nhiều bảo đang bận lắm, toàn người nhà ý mà..thế bây giờ các chú tính sao? chuyện như cái móng tay thế này tớ cũng chả muốn căng thẳng...rồi lấy điện thoại cho chú ý xem một loạt số đt "cứu hộ" của em, xem xong chú ý nói tùy anh vậy, lỗi của anh thế này là phạt 800k đấy, giờ tùy anh xử lý, em chả nói gì thêm cầm hết giấy tờ đi ngay, mà chú ý cũng không thấy ý kién gì nữa! :((
Cụ Lí cho em xin mấy cái số điện thoại cứu trợ của cụ nhé [-O<. Nhà em gặp các anh xxx là cứ xoắn hết cả quẩy lại thôi :-ss

koj.k0ol

Xe tăng
Cụ Lí cho em xin mấy cái số điện thoại cứu trợ của cụ nhé [-O<. Nhà em gặp các anh xxx là cứ xoắn hết cả quẩy lại thôi :-ss
xin mà gọi xong chả biết nói gì cũng nguy lớm....
dưng em cũng muốn xin giống cụ :))

pategan

Xe hơi
Nghe ghi âm mới biết là bọn này có bộ đàm báo, có một khúc đg 5 HN- HP mà 5-6 điểm check của xxx thỉnh thoảng nhìn thấy cũng dật mình.

interceptor

Xe điện
Trộm vía, em như có giác quan thứ 6 khi đi trên đường 5. Cứ khi nào cảm thấy "bất an" là em không bao giờ vượt phải, và y như rằng có xxx soi, còn lại thì em vượt ầm ầm. Ghét nhất là các xe chạy làn trái không đủ tốc độ tối đa, cứ bò ra nhưng khi nháy đèn và còi xin vượt thì tuyệt không nhường!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Hôm vừa rồi đúng là ngày may mắn của em, Em đi quốc lộ 2 từ Tuyên Quang - Hà Nội. Đến Vĩnh Yễn chân cầu gần nhà máy Dewoo em đi quá tốc độ, đến khi xuống dưới chân cầu thì chắc mẩm quả này chết chắc rồi. Ai ngờ xuống đến thấy XXX bận túi bụi,cả 4 đồng chí đều đang xử lý 5,6 xe vi phạm xếp hàng chờ. May mắn thay em đi qua ko bị vẫy vào :D