[Thảo luận] Em bị chửi Oan

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Em gửi xe ở ks Kim Liên, một tuần phải đi "ngược chiều" vài lần, gần như lần nào cũng bị chửi, các mợ thì ít chứ các cụ 2B chửi nhiệt tình ạ, ngồi trong xe tức mấy cụ 2B một phần thì tức xxx 10 phần vì họ không ra một cái thông báo rõ ràng cho cả 2B và 4B về đọan đường này. Chán.

Giờ em cũng ngại dần, toàn đi về phía Đại Cồ Việt rồi quay đầu ở đoạn đường tàu vì nhiều khi đông, bà con lấn sang hết lại thành tắc đường & ăn chửi.

totot

Xe đạp
Chuyện là thế này ợ.
Các Cụ các mợ đi đường đó cũng xin lưu ý ạ chẳng lại chửi nhầm người khác thì nguy. hơn nữa Đạo Đức dân Việt ta cũng chưa được cải thiện gì cả hơi tí là chửi người khác ngay được chẳng biết đúng sai gì cả#:-s#:-s
Chửi nhầm còn hơn chửi sót :). 2B cần có vũ khí tự vệ chứ và cái mồm là một trong những tool được lạm dụng nhiều nhất

vuthangbn

Xe hơi
Đường đông thì không nên còi cụ ơ.Em xin vượt 2b ơ đường cao tốc bằng còi còn bị nó chửi cơ,chửi cũng có trong văn hóa cua người Việt đây cụ ợ.

kia7238

Xe tăng
Chuyện là thế này ợ.
Sáng nào em cũng đưa gấu nhà em đi làm ở tòa nhà Bắc Á (đường Đào Duy Anh), Em thì làm ở Thái Hà. Vợ em xuống khỏi xe quay em đầu lại ra đường Phạm Ngọc Thạch để về chỗ làm, vừa đi được 1 đoạn thấy có cô bé đi xe Lead đang không để ý đường đi em còi đánh "tít" cái cô ấy giật mình chệnh choạng tay lái vượt qua mặt em chửi thề "bố thằng điên" Em cay quá định quay đầu đuổi theo cho vài cài tát, nhưng lại thôi tính em cũng hơi bị kiềm chế. Em biết lý do tại sao cô chửi em không phải cô ta bị giật mình mà cô ta nghĩ em đi ngược chiều, cô ta thì đi làn đường bên trái ra Đại Cồ Việt mà đường đó đâu phải đường 1 chiều đâu đúng không các cụ. Em mà không còi quả đó thì đảm bảo cô ta nhập viện sợ không có ngày ra luôn hix nguy hiểm thế đấy.
Các Cụ các mợ đi đường đó cũng xin lưu ý ạ chẳng lại chửi nhầm người khác thì nguy. hơn nữa Đạo Đức dân Việt ta cũng chưa được cải thiện gì cả hơi tí là chửi người khác ngay được chẳng biết đúng sai gì cả#:-s#:-s
Em hơi dài dòng các cụ chém nhẹ cho ợ.
Cụ nói sai rồi nó chửi F1 nhà cụ đấy chứ có phải chửi cụ đâu.

chevroletcruz

Xe điện

tobe_tung

Xe đạp
Quả đấy mà là em thì e bé đó khéo lại làm wen e xin số ấy chứ, này thì chửi àhh

Santa2008

Xe tải
Sát trừng khoảng 20m cụ ợ, em biết đoạn đó bị lấn làn nên cũng đi chậm nữa cụ ạ. [-O<
Hi vọng time tới sẽ có trật tự đứng phân làn đường đó để các cụ nhà ta không phải giật mình nữa ợ.:-t
Chủ đề này đã được đề cập nhiều trên Fun này, hình như kg có cụ nào bên GTCC và GT vào đọc nên tình trạng này kéo dài quá lâu rồi. Hy vọng của cụ chắc đến tết Công gô mất :)

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Xe to hơn là sai mệ nó rồi. Chủ thớt đã bóp còi người ta mà lại không xin lỗi lại càng sai nữa rồi ...ke ke

MINA

Xe buýt
Chuyện cụ chủ chưa ăn thua:
Có lần về VN,em chạy xe từ HN về Thái Nguyên,đến đoạn thị trấn Ba Hàng (Cổng chợ) thì có một con mẹ tầm khoảng gần 30 tuổi,cắp nách đứa con chạy vụt qua đường không nhìn gì hết,vì em biết khu vực này (Phổ yên-Đa phúc) dân ý thức tham gia GT rất kém nên em rất cảnh giác.Em phanh được đúng lúc con mẹ ấy gần chạm vào mũi xe.Nó nhìn em và buông một câu: " Đá con Mẹc thằng mặt Luyện!" :((
Em tức quá mà vẫn phải cười,không lẽ.....,mà trên xe còn có cả phụ huynh nữa!

tdcom_lg

Xe máy
Em thì nghĩ kụ cũng có tí oan do em gái đi lấn đường, dưng kụ có nhiều chuyện hơn ở cái việc còi xe khi đến sát người đi đường. Việc bấm còi trong phố đã là việc bất đắc dĩ lắm, do dân mình đi cũng nghênh ngang, và cơ bản là do đường mình nhỏ lại lẫn lộn các chủng loại phương tiện. Nhưng việc đi sát người đi xe máy rồi bấm còi "BEM" một phát thì không hề hay chút nào, và lợi bất cập hại, cứ tưởng mình cảnh báo người ta thì sẽ an toàn hơn nhưng ngược lại rất có thể gây nguy hiểm hơn gấp bội do làm cho người đi đường bất ngờ bị giật mình, hoảng hốt, từ đó mất chủ động --> tai nạn. Em nhớ có vụ tai nạn thương tâm: Người mẹ chở con nhỏ đi xe máy, chiếc xe tải đi đến sát bấm còi làm cho người mẹ giật mình loạng choạng tay lái và ngã ra đường, tai nạn đã xảy ra và cháu bé đã ra đi vĩnh viễn chỉ vì tiếng còi oan nghiệt của người lái xe tải kia :((

Do đó em nghĩ kụ nên đặt mình vào vị trí của họ, rồi hãy trách họ cũng chưa muộn kụ ạ.
Chúc kụ lái xe an toàn trên mọi cung đường.
Cái này cũng đúng, nhưng nhiều khi xe máy nhà ta đi ẩu lắm ạ.

0917367979

Xe đạp
thôi phụ nữ mà bác. :( nhịn tí chị e là số 1

tiencoi79

Xe điện
Xe to hơn là sai mệ nó rồi. Chủ thớt đã bóp còi người ta mà lại không xin lỗi lại càng sai nữa rồi ...ke ke
Vậy không được còi hả cụ? các hãng sx ô tô thiết kế cái còi trên xe để làm gì vậy cụ? Thế nó lao vào mình thì tiễn nó lên trời à cụ ơi?? vote cho cụ nói hay ke ke..;))

tiencoi79

Xe điện
Có lần về VN,em chạy xe từ HN về Thái Nguyên,đến đoạn thị trấn Ba Hàng (Cổng chợ) thì có một con mẹ tầm khoảng gần 30 tuổi,cắp nách đứa con chạy vụt qua đường không nhìn gì hết,vì em biết khu vực này (Phổ yên-Đa phúc) dân ý thức tham gia GT rất kém nên em rất cảnh giác.Em phanh được đúng lúc con mẹ ấy gần chạm vào mũi xe.Nó nhìn em và buông một câu: " Đá con Mẹc thằng mặt Luyện!" :((
Càng nghĩ càng cay cụ nhể, dưng mà vẫn phải cười nhịn nhục... thật là khó đỡ.

hoabomby

Xe máy
Nhiều lúc mình rẽ trái vào làn đường của xe ô tô, nhà em nằm bên lề ô tô đường 1 chiều, lúc đó em đi 2B các bác 4B cứ tưởng chạy láo lấn làn sang 4B, bấm còi inh ỏi, nhiều lúc phát bực dừng đầu trước làn xe 1 lúc xem dám hó hé gì ko, ngay sát nhà em thì em xử cho bằng được

Đi bấm còi cảnh báo là tốt là đúng nhưng trong nhiều trường hợp lại khiến người nghe tức khí ...

tiencoi79

Xe điện
Nhiều lúc mình rẽ trái vào làn đường của xe ô tô, nhà em nằm bên lề ô tô đường 1 chiều, lúc đó em đi 2B các bác 4B cứ tưởng chạy láo lấn làn sang 4B, bấm còi inh ỏi, nhiều lúc phát bực dừng đầu trước làn xe 1 lúc xem dám hó hé gì ko, ngay sát nhà em thì em xử cho bằng được

Đi bấm còi cảnh báo là tốt là đúng nhưng trong nhiều trường hợp lại khiến người nghe tức khí ...
Em cũng hiểu văn hóa giao thông mà cụ, lúc nguy hiểm mới bấm còi cảnh báo và còi xe của em cực kỳ "còi" cụ ạ. Đi đường là luôn chấp hành luật, nói không khoe nhưng từ ngày em có bằng oto duy nhất 1 lần em bị phạt tốc độ 57/50 (bị bắn ở Hải Dương) còn chưa lần nào nộp tiền ngu các cụ ợ các cụ vote em cái cho em vui ợ.

xe thủng lốp

Xe container
Sao cụ không vượt lên chửi lại "Bố con điên'' :))

captivaltz

Xe điện

Em thấy nó khen kụ đấy chứ, chú em Luyện mới chưa đến 18 mờ hị hị hị :D