[Thảo luận] Em bị chửi Oan

Hanoi2travel

Xe tăng
Cái vụ đấy là do cái xe nó lắp còi hơi cụ ah,còi hơi đến em ngồi trong oto còn giật mình huống chi là đi xe máy.
Em nghĩ 1 việc quan trọng mà bác Thăng quên ko làm là : "TỔ CHỨC SÁT HẠCH LẠI BẰNG LÁI XE 1 CÁCH NGHIÊM TÚC CHO TOÀN DÂN NHẤT LÀ NHỮNG NGƯỜI ĐI XE MÁY".May ra tình hình mới khá được chứ em hỏi dân đi xe máy,họ còn ú ớ lắm,chẳng biết luật là gì đâu,toàn đi theo cảm tính.Hỏi ra thì chỉ biết đèn tín hiệu,xin nhan,biển ngược chiều thôi họ còn ko hiểu mấy cái khái niệm phân làn,vạch liền vạch đứt chứ đừng nói những cái cao siêu hơn mà các cụ bàn trên này đâu ạ.Dân thành phố thì còn đỡ,dân các tỉnh thì thôi rồi,đa phần toàn đi theo cảm tính.
Nhiều ông còn chả biết là rẽ thì cần xinhan cơ cụ ạ . Có đợt XXX rình bắt vụ rẽ ko xinhan mấy bà mấy cô cứ lầu bầu nó ăn bẩn thế này thế kia, mình rẽ phải thì cần chó gì xinhan , nghe đến não ruột, e ngứa tai phân tích là chuyển làn hay rẽ đều phải xinhan còn bị mắng cơ . Điển hình có một bà còn là trưởng phòng của một ngân hàng nhà nước mà cũng cãi chày cái cối với e về việc này , nản !

jackup

Xe hơi
Em đưa vợ đi làm ở số 9 Đào Duy Anh bằng 2 bánh khi quay về Phạm Ngọc Thạch toàn phải núp sau 4b hoặc đi ngược làn rẽ vào Lương Đình Của vì các bác xe máy, oto thoát được nút giao thông Phạm Ngọc Thạch / Xã Đàn thì đa phần mướt ga lắm ạ.

tiencoi79

Xe điện
Khổ thân cụ chủ thớt :D đang bức xúc định lên đây giãi bầy và tìm đồng minh thì gặp toàn nhưng cao thủ ... :))
nhà cháu rất thông cảm với cụ chủ thớt, mời cụ 1 ly hạ hỏa (b) :))
Nói thật khi đi đoạn Đào Duy Anh theo hướng PNT-Hầm KL thường thì theo thói quen ai cũng cố lán sang trái để giành đường chuẩn bị rẽ trái đi hầm KL, vả lại đoạn Đào Duy Anh đó đã từng là đường 1 chiều trong khi bọn Nhật đang thi công hầm Kim Liên sau đó khi Hầm KL xong lại cho đi 2 chiều để thoát các phương tiện ở Đào Duy Anh muốn đi về hướng PNT - nên dẫn đến tình trạng mọi người không để ý biển báo và đi theo thói quen -> Cụ chủ thớt "tít" có mỗi 1 cái làm cho em gái "..." khổ thân cụ.
Nhà cháu mạnh dạn đề nghị GTCC cắm giùm cái biển 1 chiều và kẻ rõ vạch từ giữa đầu phố Đào Duy Anh hướng từ Phạm ngọc thạch đi Giải phóng thì mọi người sẽ phải chấp hành ngay.
Mỗi cụ này hiểu nhà cháu.
Thanks cụ nhiều nhé, mời cụ vodka nhé

tiencoi79

Xe điện
Em là đàn ông mà mấy lần đi xe máy cũng giật nẩy mình vì mấy tiếng còi xe của mấy ông 4B. Nhiều ông bé tin hin như Morning, Matiz, Yaris, Fiesta mà cũng lắp đôi sên nghe bem bem, bép bép... kinh người. Chính sau mấy lần giật mình ấy, em quyết định chưa đi lắp còi sên cho cái xe cỏ của em.

Đường VN rất đông, các phương tiện đan chéo vào nhau, và người đi xe máy, cũng như xe đạp và đi bộ nhiều khi ít quan sát xung quanh, do vậy, việc dùng còi (thậm chí dùng còi liên tục) là khó tránh khỏi. Vì đặc điểm này, còi xe không nên có âm thanh quá lớn, quá mạnh, dễ làm người khác giật mình và dễ xảy ra tai nạn, đặc biệt, xe các cụ cũng chủ yếu là để đi lại trong thành phố.

Không ít lần em chứng kiến cảnh xe máy chửi 4B cũng vì mấy tiếng còi xe to quá, làm họ thấy... ngứa ta. Cá biệt, vài lần, em còn chứng kiến mấy bác 2B rất ngang, thấy ông 4B còi nhiều quá, liền đi lững thững ngay đầu xe 4B, không cho ông 4B vượt. Kiểu như: "À! Mày thích còi hả! Cho mày còi nhé! Bố coi như điếc luôn!"
Khổ lắm bác ạ còi nhà em tuy to nhưng kêu "tít'' như còi xe máy thôi ạ, Em cũng kinh mấy cái vụ còi to lắm.

ngonamtri

Xe tăng
Cái này người ta gọi là văn hoá giao thông cụ ạ. Kể cả có va chạm với nhau nhưng 2 bên cùng xuống giải quyết thì vụ việc không đến nỗi nào đâu.

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Chuyện là thế này ợ.
Sáng nào em cũng đưa gấu nhà em đi làm ở tòa nhà Bắc Á (đường Đào Duy Anh), Em thì làm ở Thái Hà. Vợ em xuống khỏi xe quay em đầu lại ra đường Phạm Ngọc Thạch để về chỗ làm, vừa đi được 1 đoạn thấy có cô bé đi xe Lead đang không để ý đường đi em còi đánh "tít" cái cô ấy giật mình chệnh choạng tay lái vượt qua mặt em chửi thề "bố thằng điên" Em cay quá định quay đầu đuổi theo cho vài cài tát, nhưng lại thôi tính em cũng hơi bị kiềm chế. Em biết lý do tại sao cô chửi em không phải cô ta bị giật mình mà cô ta nghĩ em đi ngược chiều, cô ta thì đi làn đường bên trái ra Đại Cồ Việt mà đường đó đâu phải đường 1 chiều đâu đúng không các cụ. Em mà không còi quả đó thì đảm bảo cô ta nhập viện sợ không có ngày ra luôn hix nguy hiểm thế đấy.
Các Cụ các mợ đi đường đó cũng xin lưu ý ạ chẳng lại chửi nhầm người khác thì nguy. hơn nữa Đạo Đức dân Việt ta cũng chưa được cải thiện gì cả hơi tí là chửi người khác ngay được chẳng biết đúng sai gì cả#:-s#:-s
Em hơi dài dòng các cụ chém nhẹ cho ợ.
Cụ bị buổi sáng thì e bị buổi chiều, tầm 5h20 e đón F1 nhà em ở trường Tiểu học Kim Liên, bình thường e ko bao giờ đi như vậy vì rất nguy hiểm, tuy rằng mình đúng (e chứng kiến nhiều vụ hôn nhau ở đây rồi ạ) nhưng vì chiều qua có chút việc vội lên e liều lĩnh đi, rất cẩn thận bật nút tam giác, bật đèn (trời vẫn còn sáng nhé) và nháy đèn pha liên tục, đi nép hẳn sang bên lề đường phải. Nhưng có 1 thằng đi Libery trong rất xitin, đi ngược chiều xe em khoảng 30m, e nhìn nó thấy cỏ vẻ ko để ý cho lắm và theo quan sát của e nó có khả năng hôn em , do vậy e bấm còi , nó giật mình đi từ từ lại và nhìn e rất kẻ thù và đi qua e nó chửi em (e chẳng dám nói câu chửi của nó ra đây), e ức lắm và phanh lại, định xuống ăn thua nhưng nghĩ lại gấu đã căn dặn năm nay đi đứng cẩn thận, biết nhường nhịn kể cả mình đi đúng (vì năm nay e sao La Hầu) thế là thôi, e đi tiếp nhưng hơi bị ức chế. Hôm qua mà e đi xe của em thì em sẽ có cái ảnh của thằng đó lên đây cho các cụ xem nhưng vì đi xe của gấu lên chẳng có ảnh nào cả

Matizcoi

Xe cút kít
còi là ko được òi, em là em mở kính ra kêu "pim pim" cơ ...

tiencoi79

Xe điện
Cụ bị buổi sáng thì e bị buổi chiều, tầm 5h20 e đón F1 nhà em ở trường Tiểu học Kim Liên, bình thường e ko bao giờ đi như vậy vì rất nguy hiểm, tuy rằng mình đúng (e chứng kiến nhiều vụ hôn nhau ở đây rồi ạ) nhưng vì chiều qua có chút việc vội lên e liều lĩnh đi, rất cẩn thận bật nút tam giác, bật đèn (trời vẫn còn sáng nhé) và nháy đèn pha liên tục, đi nép hẳn sang bên lề đường phải. Nhưng có 1 thằng đi Libery trong rất xitin, đi ngược chiều xe em khoảng 30m, e nhìn nó thấy cỏ vẻ ko để ý cho lắm và theo quan sát của e nó có khả năng hôn em , do vậy e bấm còi , nó giật mình đi từ từ lại và nhìn e rất kẻ thù và đi qua e nó chửi em (e chẳng dám nói câu chửi của nó ra đây), e ức lắm và phanh lại, định xuống ăn thua nhưng nghĩ lại gấu đã căn dặn năm nay đi đứng cẩn thận, biết nhường nhịn kể cả mình đi đúng (vì năm nay e sao La Hầu) thế là thôi, e đi tiếp nhưng hơi bị ức chế. Hôm qua mà e đi xe của em thì em sẽ có cái ảnh của thằng đó lên đây cho các cụ xem nhưng vì đi xe của gấu lên chẳng có ảnh nào cả
Chi sẻ cùng cảnh ngộ với cụ ợ.

hhc88

Xe tải
em tuyền bị chửi ở đây, rõ ràng là mình đi đúng đường mình, thế mà toàn phải khép nép đi sát lê, nhỡ ra ngoài cái là 1 đống đạn bằng mắt bắn vào, mà em lại hay xấu hổ :s

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
e nghĩ bác có ấn tượng với cô bé đó thì quá:))

Big_D

Xe buýt
Cụ làm em nó giật mình rồi.
Nhưng mà thôi, nghe chửi còn hơn là phải đưa em nó đi bệnh viện cụ ạ.

billnantes

Xe container
đoạn này rất nhiều người nhầm là đường 1 chiều .

anhthai125

Xe đạp
đúng thật, cái chỗ này mọi ng toàn tg là đg 1 chiều, thực ra 2 chiều, e cũng mới phát hiện ra thôi mặc dù đi lại rất nhiều :D
Nhưng chắc chỉ có oto mới dám đi thôi chứ xe máy như e mà vào đg đấy què chân mất

mondeo1186

Xe tăng
không được đánh phụ nữ nhé. cụ chủ hạ hỏa đi

Thắng_Mềm

Xe điện
Gặp em chắc cũng giống cụ chủ thôi , máu em nó cũng hay lóng lắm