[Thảo luận] Em bị bắt lỗi ở đường 5, đoạn cầu Thanh Trì

dapvocaydan

Xe điện
Sai thì sửa cụ ạ, nhất định không làm hư xxx

tiennam54

Xe tải
Mà cái lối rẽ xuống đấy nếu ai k quen dễ đi nhầm làn phải lắm. Mà bác ré Hải Phòng bác nên xếp hàng bên làn trái chứ nhỉ?

B747

Xe tải
Sáng 21.11.2010 đoạn này tắc dã man, tắc từ trên cầu tắc xuống. 4B toàn đi 3 hàng mà chẳng thấy thằng *** nào ra mà điều hành GT. Từ trên cầu xuống đến đường 5 đi mất 45'.

Bằng chứng đây ạ.

nguyenviet

Xe tải
Đi đường giờ cứ căng mắt ra nhìn biển bấo mới mặt đường kể phân làn ....
Tham gia giao thông là phải quan sát các hướng + biển báo, vạch phân làn là đúng rồi. Nếu không làm thế thì cụ vừa lái xe vừa "tập trung" nghe nhạc à?

LASER1.8

Xe tải
xanha78 viết
E thì vừa roài đi HP, mới đi đường này mát ga quá thế là mất toi 20k qua trạm thu phí

Tức là sao hả cụ ?

Từ Hà nội về Hải phòng có 2 trạm thu phí, mỗi trạm mất 10k chứ sao cụ B747 ạ

B747

Xe tải
[QUOTE Từ Hà nội về Hải phòng có 2 trạm thu phí, mỗi trạm mất 10k chứ sao cụ B747 ạ[/QUOTE]

Đường này hay đường qua cầu Chương Dương thì đằng nào chả mất 20k. Túm lại vẫn không hiểu. :-s

namlieu102vnn

Xe điện
Hôm trước em đi cũng suýt bị phạt ở chỗ này. Nhưng em thấy bố trí lối rẽ đi QL5 thế này không hợp lý. Đúng ra, hướng đi từ cầu Thanh Trì đi Bắc Ninh thì lối rẽ phải đi Ql5 nên bố trí trước cầu vượt, đằng này lái xe qua cầu rồi mới rẽ, khi xuống đến nơi lại gặp xung đột với chiếu từ HP đi HN. Như vậy, việc làm cầu vượt QL5 không giải quyết được xung đột giao thông. Không hiểu vì lý do gì mà tư vấn thiết kế lại không thiết kế lối rẽ trước khi qua cầu. Hôm đó em đi qua cầu vượt rẽ xuống lối rẽ đi QL5 mà bị mất phương hướng nên định rẽ phải đi HP, may sao phát hiện ra nên đành xi nhan vào làn trái để rẽ đi HP.
cách đây mấy hôm cháu đi bắc giang qua đoạn này thấy xe ùn ùn nối đuôi nhau rẽ xuống :( và chiều về vẫn thấy tắc :(
tuy cái ý thức góp khá nhiều phần trong việc đảm bảo ATGT , nhưng caía thiết kế cũng góp phần ko nhỏ tẹo nào .
pó tay với mấy ông thiết kế cái công trình này . tiết kiệm được ít phí đầu tư (vì họ lại thu lại qua phí cầu đường) mà làm tốn bao tiền của và cộng thêm bao nhiêu cái bức xúc của người dân khi tham gia GT qua đoạn này mà bị tắc (đến tết này chấc là thường xuyên luôn) .

Chỉnh sửa cuối:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nói chung kụ chủ thớt đã biết lỗi thì tốt rồi.. bây giờ đi phải để ý đến làn kụ ạh. Kụ đã đi ở đường 5 thì biết rồi, sai làn là tèo luôn.. b-).. nhanh hơn một chút lại hóa chậm cả vài giờ... rút kinh nghiệm kụ nhé.

Tribute

Xe container
[QUOTE Từ Hà nội về Hải phòng có 2 trạm thu phí, mỗi trạm mất 10k chứ sao cụ B747 ạ
Đường này hay đường qua cầu Chương Dương thì đằng nào chả mất 20k. Túm lại vẫn không hiểu. :-s[/QUOTE]

Cụ ấy mát ga quá nên phi qua lối rẽ xuống đường 5 lên rạm soát vé đường 1 Bắc Ninh rồi phải qua trạm mới quay lại được chứ còn sao nữa!!!=)) Em bị 1 lần đi đêm từ đường 5 muốn lên cầu TT cũng phải mất 2 lượt vé chỗ này rồi đấy. Mỗi lần đi qua tắc đường chỉ biết lẩm bẩm chởi sao thằng nào thiết kế cái giao cắt này "thông minh" thía.:-??

pipilazi

Xe tăng
Cụ ấy mát ga quá nên phi qua lối rẽ xuống đường 5 lên rạm soát vé đường 1 Bắc Ninh rồi phải qua trạm mới quay lại được chứ còn sao nữa!!!=)) Em bị 1 lần đi đêm từ đường 5 muốn lên cầu TT cũng phải mất 2 lượt vé chỗ này rồi đấy. Mỗi lần đi qua tắc đường chỉ biết lẩm bẩm chởi sao thằng nào thiết kế cái giao cắt này "thông minh" thía.:-??
Đi đêm sao cụ ko quay đầu lại đi ngược chiều 1 đoạn cho đỡ mất xèng :D

bimbim1976

Xe điện
Các cụ cho em trình bầy với:chiều nay 18h30 tại ngã 3 Kim Liên mới,thằng em nhà em lái xe đi hướng Kim liên -Đại cồ việt thì bị xxx chặn lại,lí do là đèn pha bị cháy 1 bên,rồi xxx ghi biên bản phạt là :Sử dụng phuơng tiện không đủ thiết bị chiếu sáng,rồi giữ bằng nó lại,em bảo là cháy là bất khả kháng thì phạt kiểu j ,có phải là không bật lên đâu,xx nói là cái đấy là do anh.Vậy các cụ cho em hỏi như thế là đúng hay sai,mình đi mình có bật đèn nhg vì đèn 1 bên bị cháy chứ có phải mình ko bật đâu?xxx giữ bằng và ghi phạt như thế sai hay đúng,em bảo là vậy thì anh ghi rõ ràng là do đèn bị cháy,xx dọa là như thế là 1,2 triệu tiền phạt,thằng cu em nó sợ quá bảo là thôi,nhg em vẫn tức vụ này.các cụ cho em lời khuyên ạ

nghesi_xuanbac

Xe đạp
khổ nhể, về lý thì xxxx đúng, về tình thì hơi nặng tay.