[Funland] Em bị bank VIB hút máu.

XSim

Xe container
Tôi thì lại được các cháu VIB ưu ái.
Toàn được công thêm vài % nếu gửi.
Thi thoảng được cái bát cái chén; hoặc các cháu nó cho xờ mông miễn phí.
Cụ thì vui rồi vì được xờ mông. Còn cụ thớt cay vì không được xờ mông mà lại còn bị tính phí cái xờ mông đó vào lãi cơ sở.

BMW X10

Xe điện
Cụ thì vui rồi vì được xờ mông. Còn cụ thớt cay vì không được xờ mông mà lại còn bị tính phí cái xờ mông đó vào lãi cơ sở.
Miễn phí xờ là tôi không tính phí các cháu nớ, bác ạ.
Chỗ quen biết nó thế.

Công nhận đội bên đó khá xấu, được mỗi cái vòng 3 toa.

Yeuaibaygio

Xe container
Vậy thì cụ là người không đọc kỹ bài của cụ dhela đã vội hô lên "có đấy". Cụ ấy hỏi đã có ngân hàng nào hạ lãi suất tiền tái tục của khách như VIB chưa, cụ hô "có" làm gì? Hơn nữa khi nói về HDB cũng không hề so sánh với lãi suất nieem yết, chỉ nói là tự ra làm thì sẽ cao hơn so với tái tục. Nói thế thì ai cũng sẽ hiểu HDB bắt chẹt khách như VIB, cả cụ dhela cũng hiểu như vậy. Vì thế e mới có cái bài dài phía trên, vì em không hiểu sao bank bắt chẹt khách rành rành mà vẫn có người vào bênh cho được.
Cụ mới buồn cười. Mời cụ đọc lại câu hỏi của mợ kia nhé. Mợ ấy muốn biết có NH nào tái tục thì thấp hơn ra mở sổ.
Hdb cũng hạ lãi suất tái tục, nhưng không thấp hơn niêm yết. Và nó cũng không nói từ đầu. Nó cũng là 1 kiểu để khuyến khích khách ra giao dịch.
Cụ đọc từ nào em bênh chưa. Còn trên này nửa sự thật không phải là sự thật đâu. Đọc để chắt lọc thông tin có ích cho mình chứ không phải để cãi nhau cụ ạ.
Mà cụ cũng có thù với vib hay sao mà hô to thế.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Như cụ này gợi ý có lẽ ok. Cụ tìm ngân hàng khác vay cho rẻ.
Vâng cứ nhanh gọn dứt khoát ạ. Mình là thượng đế cơ mà. Có điều nhiều lúc thượng đế lại đang nắm đằng lưỡi nên không rút mạnh được.

xecub49

Xe điện
Lãi suất tiền gửi bây giờ có 6%/năm , mà thằng Vib nó tính lãi vay mua nhà của em toàn 15.4% , hơn 6 tháng rồi không hề giảm một xu lãi, trong khi báo chí tivi ra ra giảm lãi suất cho dân.

NH cũng đang phải lấy tiền gửi 10% năm đợt trước để cho bác vay chứ. Giờ NHNN mới hạ lãi tiền gửi thì phần lãi cao trước đây ai gánh cho

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
E ko cay mà em ghét hẳn hoi vì nó ko nói từ đầu cho mình để mình cân nhắc lựa chọn ^^
Nhưng giờ biết có thằng khác cũng thế thì sẽ bớt đi tí ghét .. hehe

Cụ biết thằng nào cũng thế nữa ko ạ :D
Nhiều thằng như thế mợ ạ. Chúng nó làm thế để câu thêm tiền mới, tiền đang gửi thì đánh vào tâm lý khách ít muốn thay đổi. SHB em gửi tháng 9 năm ngoái có 8 hay 9% gì đó. Sau lãi suất lên 11,x em muốn đáo hạn sổ lấy lãi suất mới chấp nhận mất 1 tháng lãi mà chúng nó bảo chỉ 9,5. Em tức mình khênh sổ sang Bản Việt luôn. Chênh không nhiều nhưng em cay cái thái độ.:))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ cứ đọc kỹ HĐ, vì họ ghi rõ là lãi suất cơ sở + biên độ, chứ họ không ghi là LS tiết kiệm + biên bộ
Và cái định nghĩa Ls cơ sở là gì thì trong HĐ cũng có luôn.
Nên cụ lấy LS cơ sở ra so với Ls tiết kiệm là không đúng
Theo em biết thì VIB họ báo LS cơ sơ sẽ được công khai trên Web theo từng thời kỳ, và họ không qui định rõ nó sẽ được tính toán thế nào.
Riêng 1 số NH thì có qui định là Ls cơ sở = Lstk 12th + biên độ theo từng thời kỳ. Và ls vay = Ls cơ sơ + biên độ cố định. Nói tóm lại cho dễ hiểu là các cụ cứ lấy LSTk 12 tháng + 2 lần biên độ cố định sẽ có được lãi suất vay :D

Em cứ tưởng lãi suất cơ sở là tính chung cho các ngân hàng?
NH nào chẳng tự tính hả Cụ.
Vay NH minh bạch hơn mua BH nhiều, cái hợp đồng cũng dễ hiểu, ko như HĐ bảo hiểm.
Còn bank nó cũng như doanh nghiệp thôi, có đầu vào (ti tỉ loại nguồn huy động), chi phí (ti tỉ loại), đầu ra (ti tỉ loại). Chẳng ông nào công khai tuốt cho khách cả. Đến mấy ông cổ đông nhỏ lẻ còn mù tịt :))

minhte1984

Xe tải
Thả nổi cộng biên độ 3.9 đó cụ . Lãi suất cơ sở nó vẫn cao chót vót 11.5
E cũng bị TPB hút máu đây. Mình hiểu nhầm cái lãi suất cơ sở, cứ tưởng nó là max của lãi huy động cộng thêm, ai dè nó là cái cao hơn thế - mà nó tính ntn mình chịu ko hiểu. Cuối tháng 12/2022 e trả tổng (ví dụ) 24tr vay cho 2 cái xe, và thật kì diệu là tháng 6 vừa rồi e vẫn trả bằng mức cũ cho khoản vay 2 cái xe đó. Lãi suất giảm chỉ dành cho các khoản vay mới thôi, còn nó đã tóm được cụ rồi, thì cụ chịu chơi theo luật của nó thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Nhiều thằng như thế mợ ạ. Chúng nó làm thế để câu thêm tiền mới, tiền đang gửi thì đánh vào tâm lý khách ít muốn thay đổi. SHB em gửi tháng 9 năm ngoái có 8 hay 9% gì đó. Sau lãi suất lên 11,x em muốn đáo hạn sổ lấy lãi suất mới chấp nhận mất 1 tháng lãi mà chúng nó bảo chỉ 9,5. Em tức mình khênh sổ sang Bản Việt luôn. Chênh không nhiều nhưng em cay cái thái độ.:))
Trường hợp của cụ là tất toán trước hạn chứ không phải đáo hạn. Sau đó gửi lại.

thongnv

Xe điện
Vib kinh vcl

dheIa

Xe điện
Cụ mới buồn cười. Mời cụ đọc lại câu hỏi của mợ kia nhé. Mợ ấy muốn biết có NH nào tái tục thì thấp hơn ra mở sổ.
Hdb cũng hạ lãi suất tái tục, nhưng không thấp hơn niêm yết. Và nó cũng không nói từ đầu. Nó cũng là 1 kiểu để khuyến khích khách ra giao dịch.
Cụ đọc từ nào em bênh chưa. Còn trên này nửa sự thật không phải là sự thật đâu. Đọc để chắt lọc thông tin có ích cho mình chứ không phải để cãi nhau cụ ạ.
Mà cụ cũng có thù với vib hay sao mà hô to thế.
Em phải nói rõ lại là thằng Vib nó ép ls tái tục của em thấp hơn ls niêm yết ạ :)
Khi hỏi nv thì đc giải thích là qđ của Vib là ls tái tục thấp hơn mở mới.
Lúc đó em ko để ý mở mới với mở lại nó khác gì nhau ^^

Còn khách quan mà nói, theo mạch chuyện và cách cụ tả xung hữu đột ở thớt Vib này thì em cũng thấy như cụ hoặc người nhà cụ làm ở Vib ạ 🤭

Nếu ko, sao cụ mắng cụ tvu732 ghê thế.
Bực bội gì thì cứ mắng em nhá. Vì em lôi ra vụ này mà o:-)

Không về nhì

Xe điện
Đắng ngắt nhưng phải làm theo hợp đồng thôi cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

suppernova112

Xe buýt
Em cũng đang vay 580 củ bên Vietcombank đây.
hồi đầu mới vay là 9.5% trong 1 năm đầu
Xong từ 1/2022 - 9/2022 là 10.2%
Từ 10/2022-6/2023 nó vã cho 11.7%
vừa tháng này nó mới hạ còn 10.5%

sợ lắm mấy ông TMCP thả nổi