[Thảo luận] Em bị 1 mợ Altis xxx vào mông

bitit

Xe hơi
Tối ngày thứ 7, e và Gấu sau khi đi vào viện thăm người nhà bị tai nạn xe máy về qua đường Giảng võ theo hướng xuôi về Láng Hạ. e đang đi bon bon một cách rất nhàn nhã ở làn trong. Khi gần tới cổng Triển lãm Giảng võ, e liếc thấy 1 thằng xe 2B (đang đi phía bên đường ngược chiều) nó đi rẽ vào đoạn mở (trước cửa triển lãm) đi ngược chiều theo hướng ngược lại làn ô tô bên ngoài theo hường em đi. nó vừa đi ngược chiều qua xe em, e thì đi thẳng tiếp thì chợt thấy một bác 2B cùng chiều với e tự dưng lán ra ngoài trước mũi xe em. Theo kinh nghiệm lái xe và phán đoán tình huống, e bật xi nhan và liếc nhìn gương hậu bên lái thấy một e Altis đen cũng cùng tốc độ 30-35km/h với e đang lao lên. Thời gian e bật xi nhan để tránh bác 2B đằng trước và để lán ra làn ngoài trước khi mợ Altis bắt kịp xe em là khoảng 2-3s, ấy là rất kịp thời gian cho mợ Altis kia phanh lại hoặc tạt sang trái theo hướng xe e cắt mặt.
Bỗng dưng e thấy trong gương chả có dấu hiệu mợ kia giảm tốc hay tạt sang theo gì cả, cứ trũi trũi bám theo hướng đi thẳng và "phạp..." 1 tiếng động nhẹ. XOng! Mợ ý hôn mông e rồi. e từ từ giảm tốc và chặn xe Altis lại.
Mở cửa và quay lại phía iem Altis vẫn đóng kín cửa và hạ kính. Hóa ra 1 mợ khoảng tầm 30 tuổi đang chở 2-3 nhóc trẻ em trong xe.

Em: E đi thế nào mà a tránh xe máy trước mặt, a đã xi nhan ra làn khoảng 1 lúc rồi, sao mà không phanh lại hay tránh xe anh như vậy? (vừa nói e vừa nhìn vết xước của mũi xe em Altis và vết mài cái gờ đèn pha của em Altis trên mông xe em)

Mợ Altis: thì e cũng tránh cái xe máy ngược chiều với e bên trái em đấy chứ.

Thôi thì thấy mợ ấy cũng chở 1 lũ trẻ em bên trong, và xe e cũng đang chờ ngày lên Toy Mỹ đình để làm Bảo hiểm cái vết quệt xe rác bữa nọ nên e cũng nguôi ngoai, e buông thõng mấy câu ậm ừ rồi cũng lên xe đi luôn. Nghĩ rằng đúng là iem có để ý thấy 1 thằng 2B đi ngược chiều bên lái của mợ Altis thật, chắc nếu đánh lái sang để tránh mông e thì mợ ấy sẽ bị quệt vào thằng 2B đó.
Về nhà cứ ấm ức mợ Altis xử lý chậm quá...nếu phanh lại thì đâu đến nỗi. Và cũng bực mình bản thân mình, nếu phanh lại tránh lão 2B kia, không xi nhan tạt ra thì cũng qua chuyện rồi... hummmmmm
P/S: xe e Yarissedan nhập Trung đông nên sơn xe khá rắn. Hậu quả: vết xứoc sau khi lau chỉ mờ mờ, chỉ bị 1 vết hơi sâu kéo dài khoảng 5cm. Nặng hơn cả là cái gờ đèn pha của mợ altis làm vỏ xe e hơi lõm vào 1 chút, nếu nhìn nghiêng mới phát hiện ra. và trên vết lõm đó là vết quệt cũng không sâu lắm. Vụ này chắc thôi, để đợt Bảo hiểm lần sau làm cả thể!

Mong các bác rút kinh nghiệm giống e... đi HN cẩn thận, chậm 1 tý thì tốt hơn cả :(

Chỉnh sửa cuối:

TÉP

Xe buýt
Em thấy bác xử lý như thế là quá đàng hoàng rồi, phụ nữ lái xe nói chung là phán đoán và xử lý tình huống chậm hơn phái nam.
Em cũng bị 2B va quyệt xước xát nhiều nhưng hầu hết em đều bỏ qua, cuối năm làm cái bảo hiểm là xong.

TheBlue

Xe buýt
Chắc cô ấy thấy mông bác m ẩy quá, hí hí.
Thôi bỏ qua bác ah, cái này trên đường cũng hay xảy ra lắm, chín bỏ làm mười đi, xe có bảo hiểm rồi ko lo bác ah.

Bommeo

Xe tải
Chia buồn với cụ. Cháu thấy nhiều cụ ít khi phanh để tránh đâm mà thường đánh lái. Quan điểm và kinh nghiệm của nhà cháu: Chỉ đánh lái khi không thể phanh được vì mình đánh lái là chủ động nhưng người đi sau là bị động và khi đánh lái mình đã lấn sang làn đường của người khác rồi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em sợ nhất mấy mợ lái xe. Bác Chủ thớt xử lý rất là manly, vote !

gia doi

Xe điện
Chả tránh được đâu thôi bao nhiêu có ông BH lo hộ vậy đi HN mà không bị xước loanh quanh mới là tài

bumbin

Xe hơi
thôi bỏ qua cho các mợ đi cụ @@

xucxjch

Xe đạp
Em thì thấy nếu bác xử lý đúng hơn là phanh chứ không phải tránh 2b ,và không tạt đầu ra ngoài thì chuẩn hơn. ( trong mọi tình huống khẩn cấp thì em chỉ phanh chứ không tránh chướng ngại vật ). Trong trường hợp này có thể nói 2b tạt đầu bác còn bác lại tạt đầu 4b đi sau .

bitit

Xe hơi
Em thì thấy nếu bác xử lý đúng hơn là phanh chứ không phải tránh 2b ,và không tạt đầu ra ngoài thì chuẩn hơn. ( trong mọi tình huống khẩn cấp thì em chỉ phanh chứ không tránh chướng ngại vật ). Trong trường hợp này có thể nói 2b tạt đầu bác còn bác lại tạt đầu 4b đi sau .
thực ra là nhanh quá, e chỉ kịp nhìn gương, thấy mợ kia đằng sau, phỏng phải 3s nữa mới tới kịp em, nên xi nhan tạt ra, ra được 2s thì mới bị quệt mà. Mợ kia chắc tránh xe 2B bên trái, hoặc mải miết trò chuyện với lũ trẻ con trong xe hừm ...

Accent1110

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ, những trường hợp như thế gặp nhiều lắm.

thanhvan_275

Xe hơi
Dù thấy mình lái kô đến nỗi nào nhưng cũng kô thể được như các cụ, nhất là bọn e giờ bay ít, loanh quanh chợ búa, đón F1 nên các cụ có gặp thế thì thôi.. Anh Hùng bỏ qua cho mỹ nhân :D:D

SPL

Xe container
Xe bác có BH và đang chờ làm BH hơn nữa quệt nhẹ thì thôi còn xe em chả có BH gì nên túm lấy ông taxi lôi ra chỗ bác Sơn rách bắt đền:)) cuối cùng xe em mất tờ rinh còn bao tiền nó đền thì bác Sơn lĩnh cả:((

thule6

Xe điện
Chia buồn với cụ. Cháu thấy nhiều cụ ít khi phanh để tránh đâm mà thường đánh lái. Quan điểm và kinh nghiệm của nhà cháu: Chỉ đánh lái khi không thể phanh được vì mình đánh lái là chủ động nhưng người đi sau là bị động và khi đánh lái mình đã lấn sang làn đường của người khác rồi.
Vodka cụ nói chuẩn mà Nái cũng chuẩn ợ, cháu toàn đi dư cụ chân phanh chưn côn luôn luôn sẵn sàng và chỉ đánh lái khi không còn các nào khác ...

phongvvv

Xe tải
Vote cụ chủ thớt, tinh thần nhường nhịn chị em như vậy là văn minh rồi

vutamhoan

Xe tăng
"Đi đúng hướng, vướng côn phanh" - Thầy dậy xe bẩu thế cụ ợ.
Cụ đủ thời gian nhìn gương, bật xi nhan, thay vì đánh lái cụ đệm tí phanh có phải hơn không. Còn nếu trình cụ cao, cụ phải đánh lái & mớm thêm ga để đủ tốc độ nhập vào làn ngoài chứ ai lại bắt người đi sau cụ phải phanh trong khi cụ không muốn phanh?

luugutv1

Xe tăng
EM theo Bao Hắc Tử nhiều nên em có ý kiến:
Cụ bị mợ Altis tông vào mông thì cụ bắt mợ ấy đưa mông mà "tông" lại.