[Thảo luận] Em bị 1 mợ Altis xxx vào mông

ZAD Viet

Xe điện
Công bằng mà nói thì lỗi thuộc về chủ thớt!
Vì cụ nói là ước lượng tốc độ và thời gian là mợ kia đủ để tránh cụ. Nhưng đấy là ý chủ quan của cụ!
Còn mợ ấy ( có thể) tính độ an toàn cao, hoặc lái cũng không thuộc loại cứng nên chon giải pháp là an toàn cho 2b và đúng cho mình, nên với va quệt.
Nếu chiểu theo luật thì cụ sai, cụ bật signal, nhưng phải chờ xe làn ngoài nhường đã chứ, có phải là cứ bật signal là được rẽ đâu.
Các cụ đừng đổ tại Mợ đi Altist nữa nhá, và cũng đừng chụp mũ cho các Mợ nữa.
Nhiều Nam nhi đi cũng có ra cái gì đâu.
Sáng nay em bực hết cả mình vì 1 thằng cờ hó bon chen trên TQH, em xác định cho nó va quệt lúc đó, nhưng mà thằng đó ứ dám đú với em!

tratida

Xe container
Đúng rồi, cụ chủ thớt sai rồi, thấy ko đủ điều kiện chuyển làn mà cứ chuyển làn thì bị đâm là đúng rồi :D, cụ cũng bị nhẹ, đâu có vấn đề gì đâu, lại có BH lo nữa. Mợ kia chắc đi hơi cứng

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
May mà mợ kia ko bắt đền cụ ý chứ, ... t/gian chỉ là theo cảm tính của cụ mà cụ xin giáp la cà thế thì là thành cướp rồi ý chứ ....
Em rất hạn chế đánh lái kiểu này khi đi trong phố, có khi đang đúng thành sai

Taxi25

Xe buýt
Em thấy kụ này nói chuẩn

Em thì thấy nếu bác xử lý đúng hơn là phanh chứ không phải tránh 2b ,và không tạt đầu ra ngoài thì chuẩn hơn. ( trong mọi tình huống khẩn cấp thì em chỉ phanh chứ không tránh chướng ngại vật ). Trong trường hợp này có thể nói 2b tạt đầu bác còn bác lại tạt đầu 4b đi sau .

cargoman

Xe điện
Thế mợ ý có ngo.n ko?

3_banh

Xe điện
Em cũng như cụ chủ thôi, cứ nhìn thấy mợ nào xinh xinh lái xe là quên hết cả.

Baccai

[Tịch thu bằng lái]
va chạm nhẹ là chuyện thường mà cụ. đường HN tránh sao nổi

QuangTN

Xe buýt
Đi trong nội thành trên 30km/h là em thấy nhanh lắm rồi. Xe máy, oto lao loạn xạ như sao xa, hoa hết cả mắt. Xe chở trẻ con thì em dự là mợ ý thi thoảng phải nhìn gương hậu để quát mấy đứa trẻ con nghịch ngợm trong xe. Kinh nghiệm của em là lấn làn hay chuyển làn ngoài xi nhan em cứ Bim bim mấy phát :)

Ducwagon

Xe tăng
Tối ngày thứ 7, e và Gấu sau khi đi vào viện thăm người nhà bị tai nạn xe máy về qua đường Giảng võ theo hướng xuôi về Láng Hạ. e đang đi bon bon một cách rất nhàn nhã ở làn trong. Khi gần tới cổng Triển lãm Giảng võ, e liếc thấy 1 thằng xe 2B (đang đi phía bên đường ngược chiều) nó đi rẽ vào đoạn mở (trước cửa triển lãm) đi ngược chiều theo hướng ngược lại làn ô tô bên ngoài theo hường em đi. nó vừa đi ngược chiều qua xe em, e thì đi thẳng tiếp thì chợt thấy một bác 2B cùng chiều với e tự dưng lán ra ngoài trước mũi xe em. Theo kinh nghiệm lái xe và phán đoán tình huống, e bật xi nhan và liếc nhìn gương hậu bên lái thấy một e Altis đen cũng cùng tốc độ 30-35km/h với e đang lao lên. Thời gian e bật xi nhan để tránh bác 2B đằng trước và để lán ra làn ngoài trước khi mợ Altis bắt kịp xe em là khoảng 2-3s, ấy là rất kịp thời gian cho mợ Altis kia phanh lại hoặc tạt sang trái theo hướng xe e cắt mặt.
Bỗng dưng e thấy trong gương chả có dấu hiệu mợ kia giảm tốc hay tạt sang theo gì cả, cứ trũi trũi bám theo hướng đi thẳng và "phạp..." 1 tiếng động nhẹ. XOng! Mợ ý hôn mông e rồi. e từ từ giảm tốc và chặn xe Altis lại.
Mở cửa và quay lại phía iem Altis vẫn đóng kín cửa và hạ kính. Hóa ra 1 mợ khoảng tầm 30 tuổi đang chở 2-3 nhóc trẻ em trong xe.

Em: E đi thế nào mà a tránh xe máy trước mặt, a đã xi nhan ra làn khoảng 1 lúc rồi, sao mà không phanh lại hay tránh xe anh như vậy? (vừa nói e vừa nhìn vết xước của mũi xe em Altis và vết mài cái gờ đèn pha của em Altis trên mông xe em)

Mợ Altis: thì e cũng tránh cái xe máy ngược chiều với e bên trái em đấy chứ.

Thôi thì thấy mợ ấy cũng chở 1 lũ trẻ em bên trong, và xe e cũng đang chờ ngày lên Toy Mỹ đình để làm Bảo hiểm cái vết quệt xe rác bữa nọ nên e cũng nguôi ngoai, e buông thõng mấy câu ậm ừ rồi cũng lên xe đi luôn. Nghĩ rằng đúng là iem có để ý thấy 1 thằng 2B đi ngược chiều bên lái của mợ Altis thật, chắc nếu đánh lái sang để tránh mông e thì mợ ấy sẽ bị quệt vào thằng 2B đó.
Về nhà cứ ấm ức mợ Altis xử lý chậm quá...nếu phanh lại thì đâu đến nỗi. Và cũng bực mình bản thân mình, nếu phanh lại tránh lão 2B kia, không xi nhan tạt ra thì cũng qua chuyện rồi... hummmmmm
P/S: xe e Yarissedan nhập Trung đông nên sơn xe khá rắn. Hậu quả: vết xứoc sau khi lau chỉ mờ mờ, chỉ bị 1 vết hơi sâu kéo dài khoảng 5cm. Nặng hơn cả là cái gờ đèn pha của mợ altis làm vỏ xe e hơi lõm vào 1 chút, nếu nhìn nghiêng mới phát hiện ra. và trên vết lõm đó là vết quệt cũng không sâu lắm. Vụ này chắc thôi, để đợt Bảo hiểm lần sau làm cả thể!

Mong các bác rút kinh nghiệm giống e... đi HN cẩn thận, chậm 1 tý thì tốt hơn cả :(
Hai mợ va vào nhau nhỉ cu nhỉ :D

Tookies

Xe điện
cụ chủ xử lý chuẩn rồi còn gì nữa. vodka cho cụ nhiều nào!

FujiS5200

Xe điện
Em thì em nghĩ là bác chủ tread tránh xe bằng cách chuyển làn. Tuy nhiên là có xi nhan nhưng lại không đảm bảo an toàn cho xe đi trên làn đó nên mới bị quệt. XXX mà tóm thì bác phạm lỗi chuyển làn thiếu quan sát đới.

sourire1983

Xe máy
Hôm kia cũng bị 1 chú 2B hôn ***, ở Trường Chinh, xuống ngó cái, thấy cái mặt chú kia chắc SV, tội tội, e xin lỗi...Thôi bỏ qua. Nói chung quan trọng là thái độ tốt nên chả sao, chứ nó mà hổ báo thì cũng lằng nhằng

etran

Xe buýt
Thời gian e bật xi nhan để tránh bác 2B đằng trước và để lán ra làn ngoài trước khi mợ Altis bắt kịp xe em là khoảng 2-3s, ấy là rất kịp thời gian cho mợ Altis kia phanh lại
Em là em thấy 2 ý kiến dưới đây rất giống suy nghĩ của em. Trong những tình huống thế này bác có đủ thời gian để phán đoán với quan sát gương thì cớ gì lại không phanh lại và giữ nguyên làn đường của mình? Đấy mới là cách xử lý chuẩn và an toàn.
Tiếc là vẫn có không ít người đi ô tô vẫn chưa bỏ được thói quen đi xe máy và tâm lý ngại đạp phanh, tại sao lại ngại nhỉ ? :-s

Em thì thấy nếu bác xử lý đúng hơn là phanh chứ không phải tránh 2b ,và không tạt đầu ra ngoài thì chuẩn hơn. ( trong mọi tình huống khẩn cấp thì em chỉ phanh chứ không tránh chướng ngại vật ). Trong trường hợp này có thể nói 2b tạt đầu bác còn bác lại tạt đầu 4b đi sau .
Em thì em nghĩ là bác chủ tread tránh xe bằng cách chuyển làn. Tuy nhiên là có xi nhan nhưng lại không đảm bảo an toàn cho xe đi trên làn đó nên mới bị quệt. XXX mà tóm thì bác phạm lỗi chuyển làn thiếu quan sát đới.

getz 1.6

Xe buýt
Nếu ko có Gấu đi cùng thì cụ phải xxx lại :D

cuongdt86

Xe tăng
Chắc cụ thấy mợ ý cũng xinh nên bỏ qua chứ gì, tầm 30 cơ mà, hay phải biết cụ nhỉ??? ;))

Duong_Anh

Xe buýt
bỏ qua cho mợ ý cụ a, xin số đt thỉnh thoảng hỏi thăm xem cái xe có làm sao ko thôi:P