Eco Sport và chuyến đi gần nửa vòng đất nước.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Em định mua xe ở HN vì giá tốt và đăng ký ở Saigon mà không phải đem xe vào có dc không các cụ, gấu em hk Saigon đỡ đc mấy chục củ so với biển thủ đô em để $ đi phượt thích hơn.
Chắc là làm được cụ ạ ! ;))

Redchilli

Xe máy
Đọc xong bài của cụ thấy máu dồn lên não, chắc ngày mai ra đại lý mất, Thank cụ

anhvnq.vip

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ có chuyến đi lý thú. Em thấy Eco Sport hợp lý trong tầm tiền :D

Thấy câu kết luận của bác, tui cũng an tâm. Đang do dự rước em này đó mà!

binem

Xe tải
Bác này đại gia cả về tiền bạc & thời gian
sướng quá
Keke cụ nói zậy khổ em rồi,nghề em làm công trình nên toàn đi lung tung,ghé ngang ghé ngửa mấy cái công trường anh em làm dọc đường nên hay đi và phải đi bằng xe mới chủ động được#:-s

binem

Xe tải
Hôm nay xin phép các cụ up thêm 1 số ảnh trên hành trình ra miền Bắc trước lễ 30/4 bằng Eco. Chuyến đi từ Đà Nẵng,theo QL 1A ra Đông Hà, rẽ lên đường HCM chỗ ngã tư Sòng rồi đi viếng các NTLS TNXP Ban 67 từ Vạn Ninh ra Tân Ấp. Tiếp tục theo đường HCM ra Ngọc Lặc, Thanh Hóa rẽ lên đường QL15 A đi Quan Hóa (Hồi Xuân) vượt khoảng 40 km đường đất do công trường đang thi công lên Co Lương,rồi đến Mai Châu, Hòa Bình. Sau đó từ Mai Châu về lại Co lương, đến Phú Lệ rẽ theo QL 15C đi Na Hang,Bá Thước,theo QL 217 về Cẩm Thủy,Thanh Hóa và theo đường HCM về lại Đà Nẵng.Đoạn qua công trường để số S và gầm cao nên qua rất dễ dàng,trên đường 15C toàn cua ngoặt,dốc đèo kiên tục gần 30 km em nó đều dễ dàng vượt qua,tính ổn định và cân bằng khá OK,tổng kết chuyến đi gần 1750km,uống trung bình 6,4 l/100km.
Thành cổ Quảng Trị trời mưa to

Viếng NTLS

Đến Ngọc Lặc,ql 15A chạy từ Ngọc Lặc lên Quan Hóa khá tốt

Quan Hóa lên Co lương đường đang thi công gần 40 km
[/IMG]
[/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG][/IMG]

binem

Xe tải

binem

Xe tải
Đường xuống theo QL 15C rất tốt,chạy qua Kho Mường có rất nhiều ruộng bậc thang đẹp

Tổng kết hành trình em nó ăn uống trung bình như này đây các cụ

dongphuong15

Xe hơi
chúc mừng và cảm ơn cụ chủ em được mở mang thêm về cảnh đẹp đất nước mình

Tuanhang9193

Xe buýt
Cũng như nhiều thớt đã đăng về ưu và khuyết của Eco,theo em thấy đều có cái đúng,và cũng có cái chưa thật khách quan. Cảm nhận của em đầu tiên là giá cả phải chăng,các trang bị ngon lành,nhạc nhẽo với loại tai trâu như em là thấy hay rồi;))
Tiếp theo là cảm giác lái rất tốt, qua cua ào ào không bị lắc mông hay thiếu lái, giảm xóc vừa phải không cứng quá, gầm cao nên đi đường dài không mệt lại không sợ mấy cái ổ gà hay mấy cái mớp đường đang thi công. Công suất 1,5 thù hợp đi phố và đồng bằng hơn nên không thể yêu cầu em nó cho mình dính lưng được. Muốn có cảm giác này cụ phải chạy ở chế độ S. Khi chạy chế độ số D có lúc cảm thấy ỳ máy hoặc độ trễ chân ga lớn nhưng cụ chuyển sang S đừng bấm +,- sẽ hết hiện tượng này,xe vọt nhanh,có tí dính lưng nhẹ. Khi chạy từ 90 lên 110 lên nếu để D cảm giác lên chậm còn thua cả em Sunny XL trước đây của em (từ 110 lên 130 lại bình thường). Với tốc độ đó để S lại lên rất nhanh,vòng tua cũng gần tương đương. Đi đường đèo dốc thì phải đi S kết hợp bấm +,- lúc này xe chỉ tự động giảm số nếu ta không tác động nhưng không tự động lên số. Em vượt đoạn đèo Lò xo chạy theo chế độ này,chủ yếu số 4, đoạn cua và dốc thì chủ động về số 3 và cảm thấy số 3 của xe rất mạnh,dốc 10% kéo 1 tí với số 3 là lên 50-60 ngay. Như vậy xe có 3 chế độ đi số.
Về tiếng ồn thì rõ rồi, nếu thay lốp như em đã thay sang BS thì giảm nhiều,chỉ nghe tiếng lốp qua đoạn đường lòi mặt đá,cái này thì xe nào cũng vậy. Tiếng ù Pô đi đường xa nhức đầu lắm,sau chuyến đi Huế về em đã chỉnh xoay ống pô lại như thế này và nó giảm khá nhiều,ngoài ra em nhét mút cách âm vào 2 bên hộc trên lốp sau nên giảm hẳn,chủ yếu nghe tiếng lốp mà thôi

Nhựa trong xe ọp ẹp 1 số chỗ em nghĩ tiền nào của nấy.
Đèn xe tối khó chạy mặc dù em lắp thêm bóng Philips xtream,nhờ em còn bộ xenon H11 màu 3000k xe cũ tháo ra nên em lắp vào đèn cản,cải thiện được rất nhiều.
Xe ngắn nên nhìn mất cân đối ,có cái lốp dự phòng bù lại thì tỷ lệ gữa ốp lốp và mông em nó không cân,cảm giác mông nhỏ cõng ốp to khi đứng đằng sau nhìn vì vậy em tháo lột truồng cho nó cân đối và cũng chẳng sợ mất ốp như 1 số cụ đã bị.
Cốp xe nhỏ nên gia đình đi đông thì bỏ đồ khá vất vả,em đi công tác nên mỗi anh em có cái cặp nhỏ nên bỏ thoải mái.
Ghế sau ngả ra được,để chân thoải mái là ưu điểm của Eco. Nắp cabo không kín roăng nên chạy đường bụi vào trong máy nhiều,các cụ lưu ý lâu lâu định kỳ hoặc đi đường dài qua nhiều nơi công trình thì ghé tiệm vá xe máy kiêm quán nước uống ly nước và nhờ cái vòi hơi xịt vào trái tim em nó chút cho sạch kẻo chạy qua mưa,nước bắn vào rồi khô là dính vào nhanh bẩn động cơ sau khó rửa. Các vấn đề khác em thấy Ok.
Ban đầu em cũng phân vân lắm trước khi cưới em này,em cũng đã xem con Mitsu Olander Sport và cũng đã chạy thử...và chọn Eco. Đến nay em rất bằng lòng với quyết định của mình.
Cụ làm bô ở đâu vậy ? Cho em xin địa chỉ với giá với ạ ! Thank cụ

stranger142

Xe hơi
bác đi nghỉ vs vợ 2 sướng quá

binem

Xe tải
Cụ làm bô ở đâu vậy ? Cho em xin địa chỉ với giá với ạ ! Thank cụ
Xe 2014 mới làm cụ à. còn làm cái này dễ mà,đến ga ra họ kích xe lên dùng gió đá cắt ống đoạn gần chỗ cong rồi xoay 1 góc khoảng 40 độ hàn lại là xong,hết khoảng 150k

binem

Xe tải
Nếu thế thì xe em sx 3/2015 thì ko cần làm ah cụ
Theo em thì không cần,hôm vừa rồi em có chạy xe ông bạn sx 2015 thấy không dội pô lắm đâu,định đi làm rồi lai thôi, cụ muốn giảm ồn hơn nữa thì làm hoặc chỉ nhét mút cách âm vào 2 cốp trên bánh xe sau là đủ,xe sx 2015 thấy ford có nhét 1 cục nhỏ bên phụ.

Tuanhang9193

Xe buýt
Theo em thì không cần,hôm vừa rồi em có chạy xe ông bạn sx 2015 thấy không dội pô lắm đâu,định đi làm rồi lai thôi, cụ muốn giảm ồn hơn nữa thì làm hoặc chỉ nhét mút cách âm vào 2 cốp trên bánh xe sau là đủ,xe sx 2015 thấy ford có nhét 1 cục nhỏ bên phụ.
vang ạ ! Cám ơn cụ

binem

Xe tải
Các cụ chạy Eco nếu muốn máy êm hơn và mượt hơn khi chuyển số,độ trễ chân ga ít hơn chút (Cảm giác bốc hơn 5- 8 %) thì nên thay Bugi xe bằng loại Denso Iridium IK 16 hoặc 20 nhé. Em làm chuột bạch được 2 tuần rồi,chạy sướng chân lắm,nhiên liệu tiêu hao có vẻ ít hơn nhưng không đáng kể,tiếng máy êm hơn nhiều

HaiBHLiberty

Xe máy
Bác chạy giỏi quá. E lấy xe chỉ đi loanh quanh phố. Xa nhất chưa đến 100km