Ếch nhà em bị cây đè bẹp ruột ...

ducva

Xe đạp
Hôm qua sau khi chứng kiến nguyên con cây đè ngang con ếch, em đã mường tượng ra kính lại dập nát, cành cây đâm thủng vào tận ghế lái, và bộ ghế da mới bọc của em đang nhũn ra trong nước mưa ...

Nhìn mấy quả cành cây gác lên nóc mái mà phát hãi ..

Thế nhưng khi oánh được xe ra thì thiệt hại không đến nỗi, sáng nay em đã ra chụp ảnh lại em nó về tình hình thiệt hại như sau

Toàn thân không nứt vỡ, sứt sẹo gì đáng kể, hai tai còn nguyên ... may xế :-bd.. không thì lại uổng công cụ Phan3H.

Chỉ bẹp nắp cabo chút chút và sướt sát do cành cây chọc vào .. %%-

Khung chữ A chịu toàn bộ lực nện của cành cây, lõm vài nhát khá sâu nhưng toàn bộ khung không hề bị biến dạng, ếch cứng thật >:D<

Hôm nay sau khi được tư vấn của nhiều bác em quyết định chọn Ford Thủ đô để trao thân gửi phận. Lý do đầu tiên là đây là gara liên kết với Liberty nên thủ tục tương đối nhàn, các gara ngoài sơn rất tốt như 3H hoặc xyz.. em có hỏi nhưng thủ tục sẽ mất nhiều thời gian hơn .. cái mà em không có.

Ford Long Biên hay Thủ đô làm em cũng lăn tăn 1 chút, em đã làm ở cả 2 nơi này, đều có ấn tượng khá tốt về cung cách phục vụ. Long Biên thì nhà xưởng hoàng tráng nhưng em dự là trình độ của anh em kỹ thuật có thể không được đồng đều như Ford Thủ Đô đã có thâm niên phục vụ lâu năm. Ford Thủ Đô cũng mới nâng cấp buồng sơn, thấy quảng cáo là sơn ngon, em tạm tin. Cụ Phan3H cũng giới thiệu Ford Thủ Đô, em tin cụ í :)>-. Cuối cùng là Ford Thủ Đô nằm ngay trên trục đường gần cơ quan em, tiện đường xuống luôn.. Vậy là xong, dự kiến ngày kia em đưa vào xưởng (sau khi làm bảo hiểm) ... tình trạng khi ra em sẽ report hầu các cụ sau ạ >:)

lmtuan

Xe tăng
XXX nào cũng thế này Rân có phải được nhờ ko cụ nhỉ
Theo em nghĩ, đáng ra họ cũng sẽ thế nhưng thời buổi giá cả leo thang, đồng lương ít ỏi nên họ cũng phải "biết sống" để ko phải mất vợ, con gia đình và chết đói thôi. Thế thời phải thế mà. Có điều lạm dụng quá đáng thì nó chả hay lắm :)

lmtuan

Xe tăng
Hôm qua sau khi chứng kiến nguyên con cây đè ngang con ếch, em đã mường tượng ra kính lại dập nát, cành cây đâm thủng vào tận ghế lái, và bộ ghế da mới bọc của em đang nhũn ra trong nước mưa ...

Nhìn mấy quả cành cây gác lên nóc mái mà phát hãi ..

Thế nhưng khi oánh được xe ra thì thiệt hại không đến nỗi, sáng nay em đã ra chụp ảnh lại em nó về tình hình thiệt hại như sau

Toàn thân không nứt vỡ, sứt sẹo gì đáng kể, hai tai còn nguyên ... may xế :-bd.. không thì lại uổng công cụ Phan3H.

Chỉ bẹp nắp cabo chút chút và sướt sát do cành cây chọc vào .. %%-

Khung chữ A chịu toàn bộ lực nện của cành cây, lõm vài nhát khá sâu nhưng toàn bộ khung không hề bị biến dạng, ếch cứng thật >:D<

Hôm nay sau khi được tư vấn của nhiều bác em quyết định chọn Ford Thủ đô để trao thân gửi phận. Lý do đầu tiên là đây là gara liên kết với Liberty nên thủ tục tương đối nhàn, các gara ngoài sơn rất tốt như 3H hoặc xyz.. em có hỏi nhưng thủ tục sẽ mất nhiều thời gian hơn .. cái mà em không có.

Ford Long Biên hay Thủ đô làm em cũng lăn tăn 1 chút, em đã làm ở cả 2 nơi này, đều có ấn tượng khá tốt về cung cách phục vụ. Long Biên thì nhà xưởng hoàng tráng nhưng em dự là trình độ của anh em kỹ thuật có thể không được đồng đều như Ford Thủ Đô đã có thâm niên phục vụ lâu năm. Ford Thủ Đô cũng mới nâng cấp buồng sơn, thấy quảng cáo là sơn ngon, em tạm tin. Cụ Phan3H cũng giới thiệu Ford Thủ Đô, em tin cụ í :)>-. Cuối cùng là Ford Thủ Đô nằm ngay trên trục đường gần cơ quan em, tiện đường xuống luôn.. Vậy là xong, dự kiến ngày kia em đưa vào xưởng (sau khi làm bảo hiểm) ... tình trạng khi ra em sẽ report hầu các cụ sau ạ >:)
Chúc mừng cụ chủ nhá, nhìn mà xót xa quá, từ nay chắc em cũng phải học tập né mấy cái cây to ra mới được. Mùa mưa đến rồi, mát đâu chưa thấy chứ nó mục rồi gãy thì bủ mịe :-ss

PoBeo

Xe điện
Chỉ có trận mưa đêm qua mà có nhiều cụ bị đổ cây vào vợ 2 nhỉ? Chia bùn với cụ.....

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Kìa chú là chú Ếch con có 2 là hai mắt tròn
Chú ngồi một mình học bài bên gốc cây Phượng thật to...

Chia buồn cùng cụ. Sau vụ này nhà em là thôi không dám để vợ đứng dưới cây to cho mát nữa ạ.

convoi

Xe buýt
Không bác ạ, PCCC phục vụ nhân dân, xong việc em đưa bồi dưỡng các bác ý còn không nhận ... em là hơi bị phục đấy ợ :D
Chia buồn với cụ chủ. Chúc vợ 2 của cụ sớm xinh đẹp như ban đầu
Vot các bác PCCC. cụ chủ nên cho số đt đội này để có thể giúp ích ai đó và đt đến cơ quan họ thay mặt nhân dân khen thưởng họ.
Mong toàn gặp xxx như các bác PCCC này.

beebee

Xe hơi
cụ cho em hỏi cái thủ tục bảo hiểm cụ thể nó có bắt bẻ nhiêu khê không ạ. Em cũng dùng liberty này, em nhớ không lầm thì tầm 10 củ gì đó. Chả biết trong điều khoản "đâm va lật đổ" của nó có bao gồm cả thiệt hại do tác nhân thiên nhiên không nữa. Cây đổ , đá lở, lũ cuốn thì nó có trả hết không hở cụ?

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Bảo hiểm Liberty em dùng thấy ổn, em chỉ gọi 1 cú điện thoại vào hotline của Liberty, khai 1 tờ mất 5 phút, còn lại cụ cố vấn Ford HN lo hết. Em bị vỡ kính, sơn quanh xe, linh tinh... toàn làm trong ngày.

Cây đè, tai nạn là những thứ rủi ro thường gặp ở Vịt Nan, thế mà khoán tổng cộng thiệt hại cho 1 năm có 10 chai. Quan trọng nữa là nếu bị tai nạn va quệt, mình vẫn giữ được sự bình tĩnh, mềm mỏng để xử lí, bây giờ ra đường đến đứa trẻ con em cũng không dám mắng, XH bây giờ manh động lém.8-x

Qua trường hợp cụ chủ thớt mới thấy Ếch cứng thật. Một lần em lùi xuống dốc, có tí men, nên lùi thẳng vào cột điện, xuống xe chỉ thấy cản sau bị dồn lại 1 chút hơi vênh phần nhựa8-}

cụ cho em hỏi cái thủ tục bảo hiểm cụ thể nó có bắt bẻ nhiêu khê không ạ. Em cũng dùng liberty này, em nhớ không lầm thì tầm 10 củ gì đó. Chả biết trong điều khoản "đâm va lật đổ" của nó có bao gồm cả thiệt hại do tác nhân thiên nhiên không nữa. Cây đổ , đá lở, lũ cuốn thì nó có trả hết không hở cụ?

Chỉnh sửa cuối:

BonBonTT

Xe điện
Khổ thân vợ 2 cụ, bị đè thế kia chắc đau lắm, lần sau các cụ có đỗ ở đâu thì tránh gốc cây ra ạ

Frech

Xe điện
Kìa chú là chú Ếch con có 2 là hai mắt tròn
Chú ngồi một mình học bài bên gốc cây Phượng thật to...

Chia buồn cùng cụ. Sau vụ này nhà em là thôi không dám để vợ đứng dưới cây to cho mát nữa ạ.
Mắt xếch ngược cả lên mà cụ nói là mắt trò :))
Mà chắc phải là ếch cụ thì mới cứng đầu thế chứ. Trong cái rủi vẫn còn chút may cụ chủ nhể! Biết là chia buồn hay chia vui với cụ đây?(b)

ceo.dung

Xe hơi
Chia Buồn Với Cụ và Vợ 2 của Cụ!
Chúc mừng Cụ vì đã có sự lựa chọn đúng đắn cho vợ 2 của mình ạ!
Chúc Cụ nhanh tân trang lại cho em nó ạ!

ZAD Viet

Xe điện
Trước hết chia buồn cùng cụ. Hy vọng em nó bị thương nhẹ thôi.
Đọc thớt của cụ em thấy mùa mưa bão đến rồi, lắm chuyện thật.
Hôm trước em thấy trên Phạm Hùng cả 1 đoạn tường rào bằng tôn nó đổ ra đường,
các cụ đi lại trên các đoạn đường có rào tôn kín như trên Phạm Hùng cẩn thận nhé, bon nó làm hàng rào ăn bớt quá, em thấy chôn chân hàng rào bằng bê tông,
nhưng mà bé như 2 bàn tay ấy, gió thổi phát nhổ cả gốc.

noithatkientruc

Xe điện
Ở trên giời táng xuống thì có phantom cũng hết đỡ , chia buồn với kụ chủ !

Tribute

Xe container
Hôm nay mới biết Ếch của cụ Ducva bị cây nó hiếp. Hôm cụ bị đúng là hôm SN of rồi, hôm đó mà cụ ra đu cột trại cùng mấy anh em Phò chắc ếch ko bị nạn. Nhưng cũng may rồi, sước tí da thôi. Hôm trước em cũng tí bị dính chưởng ở chỗ cái ảnh cụ chụp con Honda bị bẹp dí ở LTK ấy, xe em đỗ bên kia đường, may mà cành phượng không vươn tới. Mùa này cứ tránh xa mấy cây to ra các cụ ạ.

namviet2008

Xe buýt
Lần sau, nếu để xe dưới gốc cây, các bác nhớ lấy dây cáp buộc giữ chặt cây lại nhé...
Dẫu sao, xe bác cũng có BH...xin chia xẻ xui xẻo với bác.
Hôm đó, tôi cũng mất 1h ngồi im ngoài đường, vì tắc do trời mưa, ngập.

Chỉnh sửa cuối:

ducva

Xe đạp
Hôm nay mới biết Ếch của cụ Ducva bị cây nó hiếp. Hôm cụ bị đúng là hôm SN of rồi, hôm đó mà cụ ra đu cột trại cùng mấy anh em Phò chắc ếch ko bị nạn. Nhưng cũng may rồi, sước tí da thôi. Hôm trước em cũng tí bị dính chưởng ở chỗ cái ảnh cụ chụp con Honda bị bẹp dí ở LTK ấy, xe em đỗ bên kia đường, may mà cành phượng không vươn tới. Mùa này cứ tránh xa mấy cây to ra các cụ ạ.
Hehe, nhà em có con nhỏ lại vướng ông bà nội nên ít khi đi đêm được bác ợ.. Số cũng đen, dưng mà cũng còn may chán, sáng thứ 2 này em mới cho xe vào sửa được - bên bảo hiểm làm cũng lâu, đòi cả ảnh hiện trường cả biên bản công an. Sau thì em xin bớt được cái biên bản công an, đỡ phiền các chiến sĩ công an khu vực :) ... Tiện thể lần này em coi như sơn lại cả xe, làm chuột bạch để thử tài nghệ của Ford Thủ Đô cái, kết quả thế nào sẽ báo hầu các cụ sau ợ :D

Tribute

Xe container
Hehe, nhà em có con nhỏ lại vướng ông bà nội nên ít khi đi đêm được bác ợ.. Số cũng đen, dưng mà cũng còn may chán, sáng thứ 2 này em mới cho xe vào sửa được - bên bảo hiểm làm cũng lâu, đòi cả ảnh hiện trường cả biên bản công an. Sau thì em xin bớt được cái biên bản công an, đỡ phiền các chiến sĩ công an khu vực :) ... Tiện thể lần này em coi như sơn lại cả xe, làm chuột bạch để thử tài nghệ của Ford Thủ Đô cái, kết quả thế nào sẽ báo hầu các cụ sau ợ :D
Híc, cụ regiter OF từ 2008, sau 3 năm lò dò OF mà lần đầu ra mắt hội Ếch đã phải mang Gấu đi cùng là em hiểu cái nỗi khổ của cụ rồi. Nhà Phò cắm trại buổi chiều chứ có qua đêm đâu. Cụ mua bảo hiểm gì mà thủ tục lằng nhằng vậy? Chỗ em, đi từ đầu năm đến cuối năm, đâm va quệt các kiểu (miễn ko dính đến người), lúc thích tân trang, gọi chú BH đến chụp mấy cái ảnh, vứt vào Gara vài ngày, xong.

Frech

Xe điện
Cụ tự mở hãng hay sao mà bảo hiểm oách thế ạ? Tiện thể show hàng cho ae biết lợi hại cái đi cụ!:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Giờ mới mò được vào đây... chúc mừng cụ chủ tí :D

Thế là may rồi, em tưởng phải bẹp ruột, lòi nội tạng cơ. Hơi mất công chờ đợi sơn tút tí thôi. Tình hình sơn sửa thế nào ảnh ọt luôn cụ nhá!

Mà cụ mua bảo hiểm bên Ly, cụ cứ mang để TĐF họ tự làm thủ tục với bên BH, cụ chả phải làm gì đâu. Đâu cần cái biên bản hiện trường!