[Thảo luận] Ếch chết tại miệng ( Bắn tốc độ ở Lạng Sơn )

Trạm này do Phòng CSGT tỉnh ở đường Trần Hưng Đạo thụ lý. Ở LS mà bị bắn tốc độ thì chỉ có GĐ và PGĐ CA tỉnh can thiệp mới trả lại GPLX nhé.

1. HTML:
    lam j den muc do day ha ku chi can quen biet roi goi la song thoi ma

1. may quá em về hn chẳng dính ý gì.em cố gắng tìm logo gửi lên cho cụ nhé.

cdv

Xe buýt
Xác nhận xxx BG LS hầu như ko cưa đôi mà cứ bb táng, mất thời gian nhưng thôi ng ta mà làm đúng mình phải ủng hộ và tự rút kinh nghiệm thôi

motobuoc

Xì hơi lốp
Có cái thẻ "ngành" thì cụ cũng nên cất kỹ, khi cần đến mới dụng chứ trưng lên kính lái làm gì cho nó mất uy tín mà kêu... "Ếch chết tại miệng"!!!
"cái miệng ăn mắm ăn muối chứ cụ" :))

vitamint

Xe tăng
đường HN LS các cụ cứ chạy buổi đêm ý tầm sau 10g đêm là ngon :) cứ đóng 100 thì mất khoảng 2-2g30 thôi đến nơi là đi ngủ luôn, sáng hôm sau giải quyết công việc
đêm ko sợ xxx đâu vì đường tối om mà vắng lại đẹp nữa :))

thanhxuan21

Xe buýt
Đúng là thảm sát các bác àh!!Xe tải bây h vào lấy hàng ở các cửa khẩu Lạng Sơn toàn bị phí gấp 10 lần ngày xưa. Mà cái này có công văn quyết định + phiếu thu dấu đỏ của cục thuế tỉnh đàng hoàng. Kiểu này thì đúng là loạn thật rồi, Mà suy cho cùng cũng chỉ tại thằng # cho sắc. Nguồn thu này tính nhẩm thì mới thấy lớn đến thế nào.

hoangtaito

Xe hơi
Em thường xuyên đi tuyến HN-LS cứ đợt nào xxx ít bắn tốc độ là đầy tai nạn thương tâm lắm các cụ ạ, nhanh chậm gì vài phút cứ đúng tốc độ mà đi

Nicolas1980

Xe tải
Hôm đầu tháng em cũng dính đoạn này, 90/80. Em luôn tuân thủ biển báo tốc độ, chỉ tội vướng bọn xe đầu kéo chuyển xe nhiều quá, vài chục chiếc, không vượt chíu khọ lắm:)). Ăn quả biên bản nhưng em hoàn toàn tâm phục khẩu phục khi đ/c đội trưởng sau khi thông báo lỗi nói luôn: Ở địa phương nào tôi không biết chứ ở Lạng Sơn các anh đừng loanh quanh xin xỏ hay xử lý gì cho mất công.
Chén xe tải là chính thôi cụ ợ, xe con, xe lạ, xe chưa làm luật thì ăn BB không cuối năm lại mất công hủy

Nipo

Xe tải
Em nghe nói có 1 lần bộ công an cử 1 đội về theo dõi và xóa xổ, thay mới cả 1 đội xxx bắn tốc độ nhưng ăn bẩn ko viết biên bản mà xử lí nhanh. từ đó xxx Lạng Sơn cũng chờn rồi.

ngaynha

Xe tăng
Các bác đi tuyến Lạng Sơn -Hà Nội chú ý ! Em vừa bị giữ bằng chiều qua ,(100/80).Trước khi đi em đã lên off tham khảo qua nhưng không thấy cảnh báo bắn tốc độ (trên 80 ) nên hơi chủ quan . Em chỉ để ý chấp hành các biển hạn chế tốc độ chứ ra khỏi là em vít ( vì em có việc cũng hơi gấp ).Trên đường về chiều LS-HN thì em bị CSGT chỉ gậy,em bước xuống khá hiên ngang vì nghĩ là các bác bắt lỗi đè vạch thì không bắt được em. Sau màn chào hỏi,chú ấy thông báo :Anh vi phạm lỗi vượt tốc độ quy định . Em suýt nữa ngã !( chết rồi có lúc mình chạy đến 130-140 km/h nếu đúng vậy thì chỉ còn cách gọi đt cho người thân !). Em quay lại xe lấy giấy tờ và hỏi rất nhẹ nhàng : Bao nhiêu vậy anh ? CSGT1: May cho anh ,còn thiếu 1km nữa là anh bị tước bằng lái (100/80).
Em đưa giấy tờ và cũng có đề nghị xử lý nhanh nhưng thấy câu trả lời của CSGT2 là rất được: Ở tỉnh khác tôi k biết ,riêng ở LS anh vui lòng chờ em viết BB. Nếu tôi để anh đi thì tôi không biết trả lời thế nào với người đã chụp tốc độ của anh .Em châm thuốc hút xong ký bb hẹn thứ 7 quay lại nộp phạt,đi về đến trước đầu xe mới giật mình ! Ếch chết tại miệng. Lấp ló ở trước xe em có cái thẻ Nhà Báo ( loại của BTC lễ hội cấp riêng cho phóng viên vào tác nghiêp).Thảo nào mà các anh CSGT làm việc nghiêm túc thế ,làm em vừa chờ viết bb vừa liên tưởng giữa Lạng Sơn với Đà Nẵng !
Nhân tiện đây cho em hỏi nếu em cứ để vậy và chưa nộp phạt thì có vấn đề gì k ?
Thời gian treo bằng được tính từ ngày em nộp phạt hay từ ngày em vi phạm ?
Em biết lỗi của em rồi,các cụ ném đá em it thôi nhé !
Cụ này đáng vote - . Cụ đi khiếp quá.

getzbac

Xe tăng
Xác nhận xxx BG LS hầu như ko cưa đôi mà cứ bb táng, mất thời gian nhưng thôi ng ta mà làm đúng mình phải ủng hộ và tự rút kinh nghiệm thôi
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Chỉ bực mỗi cái là mình ở một tỉnh, vi phạm ở tỉnh khác sau đó bắt mình 7 ngày sau quay lại giải quyết. Như thế có phải là hành dân không. Chả ai nắm tay được cả ngày, mặc dù cố gắng tuân thủ luật tuy nhiên vì một lý do nào đó khách quan cũng như chủ quan có lúc mình vẫn vi phạm. Sao bọn công quyền đầu nó thì to mà óc bé thế nhỉ. Sao không dung biện pháp giữ giấy tờ rồi về đia phương đóng phạt qua tài khoản hoặc kho bạc. Khi đã nộp phạt thì trả lại khổ chủ giấy tờ qua đường bưu điện, như vậy có đỡ khổ dân hơn không.

waa

Xe tải
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Chỉ bực mỗi cái là mình ở một tỉnh, vi phạm ở tỉnh khác sau đó bắt mình 7 ngày sau quay lại giải quyết. Như thế có phải là hành dân không. Chả ai nắm tay được cả ngày, mặc dù cố gắng tuân thủ luật tuy nhiên vì một lý do nào đó khách quan cũng như chủ quan có lúc mình vẫn vi phạm. Sao bọn công quyền đầu nó thì to mà óc bé thế nhỉ. Sao không dung biện pháp giữ giấy tờ rồi về đia phương đóng phạt qua tài khoản hoặc kho bạc. Khi đã nộp phạt thì trả lại khổ chủ giấy tờ qua đường bưu điện, như vậy có đỡ khổ dân hơn không.
Bảo đảm cụ nào bị 1 lần đều nhớ đến già ! cũng hay chứ , em bị 1 lần rồi vô cùng phiền phức , nên cũng có kinh nghiệm đau thương ...

no1liveforever

Xe buýt
Các bác đi tuyến Lạng Sơn -Hà Nội chú ý ! Em vừa bị giữ bằng chiều qua ,(100/80).Trước khi đi em đã lên off tham khảo qua nhưng không thấy cảnh báo bắn tốc độ (trên 80 ) nên hơi chủ quan . Em chỉ để ý chấp hành các biển hạn chế tốc độ chứ ra khỏi là em vít ( vì em có việc cũng hơi gấp ).Trên đường về chiều LS-HN thì em bị CSGT chỉ gậy,em bước xuống khá hiên ngang vì nghĩ là các bác bắt lỗi đè vạch thì không bắt được em. Sau màn chào hỏi,chú ấy thông báo :Anh vi phạm lỗi vượt tốc độ quy định . Em suýt nữa ngã !( chết rồi có lúc mình chạy đến 130-140 km/h nếu đúng vậy thì chỉ còn cách gọi đt cho người thân !). Em quay lại xe lấy giấy tờ và hỏi rất nhẹ nhàng : Bao nhiêu vậy anh ? CSGT1: May cho anh ,còn thiếu 1km nữa là anh bị tước bằng lái (100/80).
Em đưa giấy tờ và cũng có đề nghị xử lý nhanh nhưng thấy câu trả lời của CSGT2 là rất được: Ở tỉnh khác tôi k biết ,riêng ở LS anh vui lòng chờ em viết BB. Nếu tôi để anh đi thì tôi không biết trả lời thế nào với người đã chụp tốc độ của anh .Em châm thuốc hút xong ký bb hẹn thứ 7 quay lại nộp phạt,đi về đến trước đầu xe mới giật mình ! Ếch chết tại miệng. Lấp ló ở trước xe em có cái thẻ Nhà Báo ( loại của BTC lễ hội cấp riêng cho phóng viên vào tác nghiêp).Thảo nào mà các anh CSGT làm việc nghiêm túc thế ,làm em vừa chờ viết bb vừa liên tưởng giữa Lạng Sơn với Đà Nẵng !
Nhân tiện đây cho em hỏi nếu em cứ để vậy và chưa nộp phạt thì có vấn đề gì k ?
Thời gian treo bằng được tính từ ngày em nộp phạt hay từ ngày em vi phạm ?
Em biết lỗi của em rồi,các cụ ném đá em it thôi nhé !
Vợ em ở LS , e hay đưa vợ về đấy , riêng xxx LS ko bao h cho xin nhé mà toàn lập biên bản thôi

chebonmua

Xe buýt
Đường lên ls các cụ đi tầm 22h trở đi thì có đóng 150km/h cũng chả ma nào ra bắt chẹt các cụ đâu ,đấy là nếu mún lách luật .Còn các xxx làm việc ban ngày thì chỉ xin được xuống lỗi nhỏ hơn ( lỗi không tịch thu = lái ) .Tất nhiên là các cụ phải xin từ lúc biết là mình bị bắn ,và xin xxx cầm súng tốc độ ạ .xxx đó sẽ alo lên tuyến trên rồi còn tùy các cụ xin xỏ ra sao ,nhưng k bao giờ xóa được phim lúc bấy giờ nhé.

ALOALO

Xe hơi
A E OF có nên lập thread hian hô những điểm xử lý chuẩn ntn không nhỉ?

anlaolao

Xe buýt
Có một điều lạ là nếu ở Lạng Sơn các bác k bị giữ bằng theo luật đâu . CSGT hẹn ngày nào trên bb thì các bác đến nộp phạt ( tại chỗ ) và xin được bằng lái luôn . Thái độ làm việc rất ok ( CSGT nữ trẻ và khá xinh ) . Em lấy bằng của em hôm qua rồi , bác nào lỡ bị như em thì cứ vào thẳng phòng mà làm việc . Đừng nghe mấy thằng cò đứng trước cửa mà tốn tiền oan .

Vixka

Xe hơi
Ối giời ơi, các cụ làm em toát mồ hôi. Em đang định lên đấy tuần tới mà nhìn mấy dòng súng xả với không xin "cho qua" dễ như thế này thì chắc em rú ga 70km cho chắc ăn.

getzbac

Xe tăng
Đường lên ls các cụ đi tầm 22h trở đi thì có đóng 150km/h cũng chả ma nào ra bắt chẹt các cụ đâu ,đấy là nếu mún lách luật .Còn các xxx làm việc ban ngày thì chỉ xin được xuống lỗi nhỏ hơn ( lỗi không tịch thu = lái ) .Tất nhiên là các cụ phải xin từ lúc biết là mình bị bắn ,và xin xxx cầm súng tốc độ ạ .xxx đó sẽ alo lên tuyến trên rồi còn tùy các cụ xin xỏ ra sao ,nhưng k bao giờ xóa được phim lúc bấy giờ nhé.
Nếu biết được mình bị bắn và biết mình vi phạm như cụ nói thì việc gì phải xin nữa, em là em quay đầu về quê luôn

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
nhà báo mà sai thì nó cũng phạt hết....quan trong là hìu thôi. nhưng thế là cụ đi nhanh rồi đi thế thì không ủng hộ tí nào...