[Thảo luận] Ếch chết tại miệng ( Bắn tốc độ ở Lạng Sơn )

anlaolao

Xe buýt
Nhà cháu nhớ không nhầm thì ở Quảng Ninh: trước khi lập biên bản thì 3x sẽ bẩu là: "chúng tôi cho anh 5 phút để call, xong rồi chúng tôi sẽ lập biên bản"
Quảng Ninh hay có đ/k là : Cấp trên sẽ gọi trực tiếp vào số máy của em thì ok . Nếu gọi vào máy anh rồi đưa may cho em thì em cũng k nghe máy đâu nhé !

dhcuong84

Xe buýt
Nhà cháu nhớ không nhầm thì ở Quảng Ninh: trước khi lập biên bản thì 3x sẽ bẩu là: "chúng tôi cho anh 5 phút để call, xong rồi chúng tôi sẽ lập biên bản"
Lạng Sơn cũng thế. Cho gọi điện, không thì ký biên bản.

minhut

Đi bộ
Đường này mà cụ chạy cái tốc độ như bên dưới thì bái phục cụ quá...
... Em suýt nữa ngã !( chết rồi có lúc mình chạy đến 130-140 km/h nếu đúng vậy thì chỉ còn cách gọi đt cho người thân !)....

volga-lada

Tháo bánh
e cũng ko tán thành cụ chạy quá tốc độ nhiều thế,
Nhanh tí nhưng nguy hiểm cho cụ và cho người khác!
Nếu cụ phóng với tốc độ đấy lên đến LS e dự cũng chỉ nhanh hơn đi đúng luật 20 -30p thôi!
Rốt cuộc cụ vẫn bị chặn lại và còn bị chậm hơn là đi đúng tốc độ
Nhà văn nói...nhà báo nói....
Cụ đi 100/80 mà còn định gọi điện cho người thân làm gì, mất mặt. XXX em quen thân rất nhiều, nhưng theo quan điểm của em không bao giờ em xin lỗi vi phạm giao thông. Lỗi do mình làm thì mình nhận, càng xin thì càng ỉ lại, càng đi ẩu.

Inova6121

Xe đạp
Qua 1 tháng cụ hãy đến giải quyết.Cụ mà đến đúng hẹn chúng nó sẽ giải quyết cho cụ đi nộp phạt xong quay lại cụ sẽ nhận tiếp quyết định treo bằng 1 tháng.Em bị rồi.

Furious

Xe điện
Chả ném đá làm gì vì chán hẳn. Còn thời gian treo bằng thì được tính từ lúc nộp phạt.
Các bác đi tuyến Lạng Sơn -Hà Nội chú ý ! Em vừa bị giữ bằng chiều qua ,(100/80).Trước khi đi em đã lên off tham khảo qua nhưng không thấy cảnh báo bắn tốc độ (trên 80 ) nên hơi chủ quan . Em chỉ để ý chấp hành các biển hạn chế tốc độ chứ ra khỏi là em vít ( vì em có việc cũng hơi gấp ).Trên đường về chiều LS-HN thì em bị CSGT chỉ gậy,em bước xuống khá hiên ngang vì nghĩ là các bác bắt lỗi đè vạch thì không bắt được em. Sau màn chào hỏi,chú ấy thông báo :Anh vi phạm lỗi vượt tốc độ quy định . Em suýt nữa ngã !( chết rồi có lúc mình chạy đến 130-140 km/h nếu đúng vậy thì chỉ còn cách gọi đt cho người thân !). Em quay lại xe lấy giấy tờ và hỏi rất nhẹ nhàng : Bao nhiêu vậy anh ? CSGT1: May cho anh ,còn thiếu 1km nữa là anh bị tước bằng lái (100/80).
Em đưa giấy tờ và cũng có đề nghị xử lý nhanh nhưng thấy câu trả lời của CSGT2 là rất được: Ở tỉnh khác tôi k biết ,riêng ở LS anh vui lòng chờ em viết BB. Nếu tôi để anh đi thì tôi không biết trả lời thế nào với người đã chụp tốc độ của anh .Em châm thuốc hút xong ký bb hẹn thứ 7 quay lại nộp phạt,đi về đến trước đầu xe mới giật mình ! Ếch chết tại miệng. Lấp ló ở trước xe em có cái thẻ Nhà Báo ( loại của BTC lễ hội cấp riêng cho phóng viên vào tác nghiêp).Thảo nào mà các anh CSGT làm việc nghiêm túc thế ,làm em vừa chờ viết bb vừa liên tưởng giữa Lạng Sơn với Đà Nẵng !
Nhân tiện đây cho em hỏi nếu em cứ để vậy và chưa nộp phạt thì có vấn đề gì k ?
Thời gian treo bằng được tính từ ngày em nộp phạt hay từ ngày em vi phạm ?
Em biết lỗi của em rồi,các cụ ném đá em it thôi nhé !

thanhhang2010

Xe buýt
Hôm đầu tháng em cũng dính đoạn này, 90/80. Em luôn tuân thủ biển báo tốc độ, chỉ tội vướng bọn xe đầu kéo chuyển xe nhiều quá, vài chục chiếc, không vượt chíu khọ lắm:)). Ăn quả biên bản nhưng em hoàn toàn tâm phục khẩu phục khi đ/c đội trưởng sau khi thông báo lỗi nói luôn: Ở địa phương nào tôi không biết chứ ở Lạng Sơn các anh đừng loanh quanh xin xỏ hay xử lý gì cho mất công.
nếu đúng các anh LS thế này thì thật sự rất hoan nghênh.

pajemit

Xe tải
ra đường nói chung cứ đúng luật thì k sợ ji, dưng đôi khi mát ga kiểu như cụ chủ cũng là cảnh báo a e cho nhau biết. mong các cụ cưỡi vợ 2 đừng nóng vội :-|

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Thời gian treo bằng tính từ lúc bị lập biên bản cụ à??Em bị dính 1 lần em biết rồi ;))
Trong thời gian treo bằng có được vặn vẹo gì ko các cụ nhể. Cái này em hơi gà mong chỉ giáo thêm

VNM

Xe điện
Cụ chủ chạy overspeed quá. Nhanh được 1 tiếng lại chậm cả chục ngày đấy cụ nhé!

Kevjnnguyen

Xe đạp
xxx LS vs BG thì khó cụ ak. hôm em có ông bạn chạy HN - LS vượt đoạn cấm vượt thế là bị XXX vợt luôn đưa 3 củ ko nghe đòi treo bằng 2 tháng

Furious

Xe điện
Ông bạn em cũng để đến lúc hết hạn treo bằng rồi đi nộp phạt 1 thể bị tính tiếp từ lúc nộp phạt, thành ra bị nhân đôi thời gian treo bằng. Thế nên nó sẽ tính thời gian treo từ lúc chủ phương tiện đã nộp tiền vào ngân sách :D
Thời gian treo bằng tính từ lúc bị lập biên bản cụ à??Em bị dính 1 lần em biết rồi ;))

vanhiep.4891

Xì hơi lốp
riêng CSGT Lạng Sơn thì ko xin đc đâu các cụ ạ,chỉ có người quen làm CA or CSGT của tỉnh Lạng Sơn mới xin được thôi ạ,hôm trc cậu bạn em bị bắn tốc độ đoạn Chi Lăng,120/80,xuống xe cầm giấy tờ và kẹp 7 CỦ vào,nhưng vẫn giữ xe,tước bằng,lên em khuyên cụ nào đi Lạng Sơn lên đi đúng tốc độ quy định,không thì lại mất tiền,mất thời gian

ducletrung

Xe container
Ông bạn em cũng để đến lúc hết hạn treo bằng rồi đi nộp phạt 1 thể bị tính tiếp từ lúc nộp phạt, thành ra bị nhân đôi thời gian treo bằng. Thế nên nó sẽ tính thời gian treo từ lúc chủ phương tiện đã nộp tiền vào ngân sách :D
Trước em bị công an đội 5(bên Gia Lâm) bắt vì lỗi sai làn đường phạt 1 triệu,giữ bằng 30 ngày,em xem giấy tờ tính từ ngày lập biên bản :D