[Thảo luận] Ếch chết tại miệng ( Bắn tốc độ ở Lạng Sơn )

qlevis

Xe điện
thường xuyên bắn khu vực gần khu công nghiệp Đình Trám - BG và đoạn đầu vào TP. Bắc Ninh cụ ạ!:P!Chia buồn với cụ

DUONGLAM

Xe điện
QUả này thì em vote cho xxx lạng sơn

Matizcoi

Xe cút kít
Nhà báo gặp xxx LS cũng như khoai he he, em ủng hộ xxx ạ.
Lỗi nài phạt 800K thì phải.

SHD

Xe điện
Cái của cụ k phải là thẻ nhà báo, nó chỉ là cái thẻ ra vào của BTC dành cho các phóng viên tác nghiệp. Xxx chả quan tâm đến cái ý đâu
Còn lúc xuống xuất trình giấy tờ mà kèm cái thẻ nhà báo màu đỏ có 2 vạch đỏ chéo ở góc, nhỏ và đỏ như cái thẻ Đ... thì k những xxx trả giấy tờ ngay mà có khi còn có phong bì bồi dưỡng nữa đấy, em thật
Chuẫn hổng phải chỉnh

lukhach142002

Xe tăng
Riêng các xxx LS đã tuýt xuống thì các cụ đừng mong là giải quyết nhanh được ạ, chỉ những lỗi dưới 200K là nộp phạt luôn còn không thì toàn giữ giấp phép nhé. Công nhận các chú ấy làm đúng lắm không chối cãi được câu nào.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Cụ chưa nộp phạt thì cũng chẳng sao bởi cụ đã nhận được quyết định xử phạt đâu.
Vấn đề là cụ đang bị tạm giữ giấy tờ xe + bằng lái. Như vậy nếu bị xxx nào đó kiểm tra thì cụ sẽ bị xử lỗi " Điều khiển phương tiện không có GPLX". Lỗi này rất nặng, bị tạm giữ phương tiện đó.
Thời gian treo GPLX được tính từ ngày vi phạm. Chúc cụ có chuyến du hành thành công
Em nghĩ là nó giữ bằng kể từ ngày có QĐ nộp phạt chứ ko phải từ ngày vi phạm nhé.E bị 1 phát sai làn ở KDT, nó giữ cả B và ĐK hẹn 10 ngày giải quyết, e kệ, gần 1 tháng e mới lên lấy và đưa cho xxx xử lý giấy tờ cái PB là ngon:))
Còn vụ xxx ko nhận tiền thì ko riêng LS nhé, QN cũng ko nhận.

Hoang Khoi

Xe buýt
Vậy chắc lương của xxx LS cao lắm các cụ nhỉ!? 8->

kiamorning2007

Xe tăng
Càng nhà báo càng bắt vì hay nói phét.

Đúng quá cụ ạ, hay nói phét, cứ chạy tẹt ga khi bị toét xuống là rơ quả thẻ ra rọa, phải phạt thật nặng vào =)) hê hê

Riêng các xxx LS đã tuýt xuống thì các cụ đừng mong là giải quyết nhanh được ạ, chỉ những lỗi dưới 200K là nộp phạt luôn còn không thì toàn giữ giấp phép nhé. Công nhận các chú ấy làm đúng lắm không chối cãi được câu nào.

Thằng bạn em cũng bị bắn trên nớ, gọi điện thoại cho người thân cỡ nhỡ nhỡ thía mà vẫn ăn BB chỉ được mỗi cái lấy giấy tờ sớm hơn thôi ạ.
Em vốt các anh *** lạng sơn luôn, thế mới nghiêm được ạ.

ngoaidg

Xe hơi
cụ chạy ẩu quá.xxx lạng sơn là nghiêm lắm đấy

anlaolao

Xe buýt
Cái của cụ k phải là thẻ nhà báo, nó chỉ là cái thẻ ra vào của BTC dành cho các phóng viên tác nghiệp. Xxx chả quan tâm đến cái ý đâu
Còn lúc xuống xuất trình giấy tờ mà kèm cái thẻ nhà báo màu đỏ có 2 vạch đỏ chéo ở góc, nhỏ và đỏ như cái thẻ Đ... thì k những xxx trả giấy tờ ngay mà có khi còn có phong bì bồi dưỡng nữa đấy, em thật
Đã là nhà báo càng phải chấp hành nghiêm chỉnh .

anlaolao

Xe buýt
Cụ chủ có thẻ nhà báo sao ko trưng ngay từ đầu và xin lỗi nhẹ nhàng thì 99,99% là 3x cho đi.
Em cũng bị vịn Lạng Sơn mấy lần 90/80, đường vắng nên em chạy tốc độ này thấy vẫn an toàn. Em chả xin xỏ gì, gọi người thân đi cho nhanh:P
Bắc Giang chẳng đàng hoàng như các cụ nói đâu nhá, chèn vạch ở mấy cái ngã 4 to tổ bố, xuống dúi cụ Minh cầm liền, còn em thì ko làm hư 3x, lại gọi người thân đi cho nhanh;)
Còn lần nữa em vít chắc cỡ 110/80, vì có việc rất vội, lại bị vịn ở Lạng Sơn, thấy lỗi mình nặng em đề nghị lập BB nhanh và ký ngay. Chỉ khác là hôm sau em ko phải quay lại LS nộp phạt và lấy bằng mà ngay lúc ấy em đưa tiền bảo 3x ra kho Bạc LS nộp hộ rồi cầm bằng đi luôn
Nếu biết vậy thì hôm qua em cũng xử lý như cụ rồi !

gia doi

Xe điện
Cụ chủ thớt là nhà báo đóng toàn 130 cây chuối kinh thật

hoangtaito

Xe hơi
Em cũng thắc mắc với mấy chiến hỉu người LS tại sao xxx LS rắn thế, thì đc trả lời là " đánh đĩ 9 phương còn để 1 phương lấy chồng" các cụ ấy có thu nhập từ nhiều cửa khác rồi.

Laixebk

Xe tăng
Không còn phương án nào khác nếu đã dính lỗi. Thôi thì cũng là một bài học kinh nghiệm. Lên tận LS giải quyết thì vất vả cho cụ chủ thớt rồi.

David Pham

Xe buýt
Chia bùn cụ chủ. 30/4 này cụ mà cho nhà em đi nhờ lên Lạng Sơn thì em lấy bằng hộ cụ nhá ;)

bebi

Xe tải
Đúng quá cụ ạ, hay nói phét, cứ chạy tẹt ga khi bị toét xuống là rơ quả thẻ ra rọa, phải phạt thật nặng vào =)) hê hê

Em giống cụ nên Em lại vote cụ!

Thằng bạn em cũng bị bắn trên nớ, gọi điện thoại cho người thân cỡ nhỡ nhỡ thía mà vẫn ăn BB chỉ được mỗi cái lấy giấy tờ sớm hơn thôi ạ.
Em vốt các anh *** lạng sơn luôn, thế mới nghiêm được ạ.
Em đồng ý!

hungbm

Xe điện
Các bác đi tuyến Lạng Sơn -Hà Nội chú ý ! Em vừa bị giữ bằng chiều qua ,(100/80).Trước khi đi em đã lên off tham khảo qua nhưng không thấy cảnh báo bắn tốc độ (trên 80 ) nên hơi chủ quan . Em chỉ để ý chấp hành các biển hạn chế tốc độ chứ ra khỏi là em vít ( vì em có việc cũng hơi gấp ).Trên đường về chiều LS-HN thì em bị CSGT chỉ gậy,em bước xuống khá hiên ngang vì nghĩ là các bác bắt lỗi đè vạch thì không bắt được em. Sau màn chào hỏi,chú ấy thông báo :Anh vi phạm lỗi vượt tốc độ quy định . Em suýt nữa ngã !( chết rồi có lúc mình chạy đến 130-140 km/h nếu đúng vậy thì chỉ còn cách gọi đt cho người thân !). Em quay lại xe lấy giấy tờ và hỏi rất nhẹ nhàng : Bao nhiêu vậy anh ? CSGT1: May cho anh ,còn thiếu 1km nữa là anh bị tước bằng lái (100/80).
Em đưa giấy tờ và cũng có đề nghị xử lý nhanh nhưng thấy câu trả lời của CSGT2 là rất được: Ở tỉnh khác tôi k biết ,riêng ở LS anh vui lòng chờ em viết BB. Nếu tôi để anh đi thì tôi không biết trả lời thế nào với người đã chụp tốc độ của anh .Em châm thuốc hút xong ký bb hẹn thứ 7 quay lại nộp phạt,đi về đến trước đầu xe mới giật mình ! Ếch chết tại miệng. Lấp ló ở trước xe em có cái thẻ Nhà Báo ( loại của BTC lễ hội cấp riêng cho phóng viên vào tác nghiêp).Thảo nào mà các anh CSGT làm việc nghiêm túc thế ,làm em vừa chờ viết bb vừa liên tưởng giữa Lạng Sơn với Đà Nẵng !
Nhân tiện đây cho em hỏi nếu em cứ để vậy và chưa nộp phạt thì có vấn đề gì k ?
Thời gian treo bằng được tính từ ngày em nộp phạt hay từ ngày em vi phạm ?
Em biết lỗi của em rồi,các cụ ném đá em it thôi nhé !
Bác bị bùm ở Hữu Lũng rồi. Em cũng bị dính ở đây tháng 12/2010 tốc độ 133/80 phạt 5 củ giữ bằng 2 tháng, học lại lý thuyết, thi lại luật. Rất may cho em là em lấy lại đường GPLX khi may mắn nhận được sự giúp đỡ của người thân.

KYNGLISH

Xe tăng
Lạng Sơn với Quảng Ninh thì không có 50/50 đâu cụ ạ, trừ trường hợp cụ có người thân thì còn xin được. Đường trên LS mà có lúc cụ phóng đến 130-140km/h thì khiếp thật!