E300 uống xăng thế nào?

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Các cụ cứ quan niệm đã đi xe mec thì sao phải nghĩ tiền xăng là tư duy cổ điển rồi . Giàu mấy thì giàu chứ cái gì cũng phải hợp lý thì mới có nguyên tắc được , chi tiêu ko tính toán cho dù là cái nhỏ là con đường ngắn nhất đi đến phú quí giật lùi

KCBT

Đi bộ
Em thì suy nghĩ thiển cận thế này:
Hơn nhau có 20k gì đó E300 vẫn chỉ là E klass. Động cơ 1.8 chắc chắn ăn ít xăng hơn 3.0 rồi. Thôi thì chọn E250 CGI cho nó thân thiện với môi trường. Đường nhà ta cũng có chạy dc nhanh đâu. Để xứng tầm với mức tiêu thụ nhiên liệu thì cố gắng lên S350

lammilk86

Xe đạp
Hihihihi!
Căn bản là VIOS không có máy 3lít thôi cụ ạ.Nếu VIOS chỉ sản xuất loại máy 3.0,chắc chắn các hãng taxi phải dùng xe Wave để chở khách quá.Còn em,nếu VIOS mà có máy 3.0,em chạy VIOS liền!
e đi vios, các cụ cứ lấy ra để làm chuẩn cho cái "tiết kiệm" kiểu "ko khá dc" thế này, e tủi thân quá!

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Hơn nhau có 20k gì đó E300 vẫn chỉ là E klass. Động cơ 1.8 chắc chắn ăn ít xăng hơn 3.0 rồi. Thôi thì chọn E250 CGI cho nó thân thiện với môi trường. Đường nhà ta cũng có chạy dc nhanh đâu. Để xứng tầm với mức tiêu thụ nhiên liệu thì cố gắng lên S350
Con E250 CGI nó kén xăng lắm cụ à, đổ phải xăng lỏm thì xác định cứu hộ kéo xe. E300 nó đẳng cấp hơn E250 nhiều, máy khỏe hơn là một vấn đề, nhưng trang thiết bị nội thất, công nghệ thì E300 hơn E250 nhiều. E250 chỉ dành cho người nào đủ tầm tiền mua C nhưng muốn đi xe E cố thêm tí tiền thì chọn E250.

Mazspeed

Xe container
Tất nhiên là đã đi xe thì ai cũng quan tâm đến tiêu thụ nhiên liệu cả, cho dù có là Vios hay Maybach. Nhưng mức độ quan tâm của họ có khác nhau. Đối với ông Vios thì nó là vấn đề quan trọng hàng đầu, còn ông Maybach thì chỉ là hàng thứ yếu mà thôi.

Trên đây có mấy bác, kể cả cụ 2 sờ phát biểu Merc tiết kiệm nhiên liệu hơn Toy, hớ hớ hớ, hài quá đi mất =)) =)) =)). Toy sinh ra là để bán cho các ông bình dân tiết kiệm, còn Merc là để phục vụ cho các bác "có điều kiện", cưỡi Merc thì không thể có thu nhập chỉ ngang với cưỡi Toy, nên đừng có hy vọng Merc nó tiết kiệm như Toy. Còn thì Merc nhà em đây, mời các bác xem:

Hungdiec

Xe máy
Tiếc chứ thưa các cụ. Em dù có nâng đời xe lên RollRoyce hay Maybach em vẫn tiếc tiền xăng như thường. Thế giới xưa nay giàu nhất lịch sử vẫn là Rockeffewler, tài sản quy theo giá trị hiện tại gấp khoảng 8 lần Bill Gate, thế mà thằng cha đó vẫn tiếc từng đồng Dollar lẻ.

Đất nước ta còn nghèo, 90 triệu đồng bào ta còng lưng ra làm không bằng thằng Bill Gate với thằng Warren Buffet nó làm ra trong 1 năm, nên cái lý luận đi xe Mer không nên tiếc xăng là cực kỳ ngu xuẩn. Cái xe mer so với bạn bè quốc tế, nói xin lỗi nó là kứt gì đâu? Đất nước còn nghèo, chúng ta đứng trên cái bục rất thấp của một quốc gia xếp áp chót thế giới mà không trân trọng tiết kiệm thì đến đời nào quốc gia mới khá được.

Dùng xe, nên dùng loại nào, phù hợp loại nào thì dùng loại đấy, nhưng loại nào cũng cần tiết kiệm hết mức trong phạm vi có thể, bởi xét cho cùng tiền do mình làm ra chứ có phải lá mít ngắt xuống mà xài đâu, phải không ạ?
Cụ nói chuẩn, bản thân em cũng đang định kiếm vợ 3, E250 hoặc E300 đời 2010 mà vẫn lăn tăn vấn đề xăng và chi phí nuôi em. Các cụ đừng ném đá em, vấn đề ở đây là sử dụng đồng tiền cho hợp lý. Em cũng nói luôn là em có khả năng mua xe mới nhưng em vẫn muốn mua xe cũ vì lý do như vậy

sondong

Xe điện
Nghĩ xăng mà thích xe Đức thì mời lưon cho nước trong

SHi

Xe đạp
Tiếc chứ thưa các cụ. Em dù có nâng đời xe lên RollRoyce hay Maybach em vẫn tiếc tiền xăng như thường. Thế giới xưa nay giàu nhất lịch sử vẫn là Rockeffewler, tài sản quy theo giá trị hiện tại gấp khoảng 8 lần Bill Gate, thế mà thằng cha đó vẫn tiếc từng đồng Dollar lẻ.

Đất nước ta còn nghèo, 90 triệu đồng bào ta còng lưng ra làm không bằng thằng Bill Gate với thằng Warren Buffet nó làm ra trong 1 năm, nên cái lý luận đi xe Mer không nên tiếc xăng là cực kỳ ngu xuẩn. Cái xe mer so với bạn bè quốc tế, nói xin lỗi nó là kứt gì đâu? Đất nước còn nghèo, chúng ta đứng trên cái bục rất thấp của một quốc gia xếp áp chót thế giới mà không trân trọng tiết kiệm thì đến đời nào quốc gia mới khá được.

Dùng xe, nên dùng loại nào, phù hợp loại nào thì dùng loại đấy, nhưng loại nào cũng cần tiết kiệm hết mức trong phạm vi có thể, bởi xét cho cùng tiền do mình làm ra chứ có phải lá mít ngắt xuống mà xài đâu, phải không ạ?
bác nói quá hay, em đi làm hàng ngày mà từ nhà đến cty có 4km mà mỗi tháng đã hết 7tr tiền xăng cho con xe cap 2,4l, tốc độ trung bình xe tính có 12km/h bằng với xe đạp, bởi vậy em nghĩ đi trong thành phố thì có v4 hay v6 cũng chả khác nhau gì.

_APTL_

Xe hơi
Xe em E300 đi đường trường HN - LS hết 7,6l/100km, đi trong Hà nội 15 - 16,5 l/100km. Cụ nào biết cách up hình chỉ em, em up lên cho mọi người xem.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tôi đang đi E 300 đây cụ!
Theo dõi thì thấy thế này: Nếu chỉ đi trong thành phố, đi làm hàng ngày ấy, thì 17-18 lít 100 cây số.
Còn nếu cụ đi đường trường là chủ yếu thì chỉ tầm 9-10 lít thôi.
Đấy là tôi theo dõi trung bình. Còn mức tiêu hao hiện tại thì chắc cụ đã biết là xe nó báo ngay trên bảng đồ hồ đó cụ!

hant

Xe hơi
Tôi đang đi E 300 đây cụ!
Theo dõi thì thấy thế này: Nếu chỉ đi trong thành phố, đi làm hàng ngày ấy, thì 17-18 lít 100 cây số.
Còn nếu cụ đi đường trường là chủ yếu thì chỉ tầm 9-10 lít thôi.
Đấy là tôi theo dõi trung bình. Còn mức tiêu hao hiện tại thì chắc cụ đã biết là xe nó báo ngay trên bảng đồ hồ đó cụ!
Chuẩn luôn.

itdi

Xe hơi
bác nói quá hay, em đi làm hàng ngày mà từ nhà đến cty có 4km mà mỗi tháng đã hết 7tr tiền xăng cho con xe cap 2,4l, tốc độ trung bình xe tính có 12km/h bằng với xe đạp, bởi vậy em nghĩ đi trong thành phố thì có v4 hay v6 cũng chả khác nhau gì.
Xe cụ gớm thật đấy. Ngày chạy có 8km mà hết 7tr/tháng. Cụ chuyển sang đi taxi rẻ hơn đấy.

LamborLP460

Xe hơi
Làm nhà khảo cổ tí vậy vì đọc thấy buồn cười quá .

Em thiết nghĩ mua con xe oto giá gần 3 ụ thì người đó phải có tổng bao nhiêu tiền và tháng kiếm được bao nhiêu các cụ nhỉ . Chẳng có ai tổng tài sản có 3 ụ dồn hết đi mua con xe 3 ụ để cho oai đúng ko ạ các cụ :D ( chỉ có dân lô đề bóng bánh chụp giật mới dùng tiền như thế )
Em cứ ví dụ nôm na dễ hiểu như thế này nhé :

- Ví dụ có 5 ụ tài sản , mua con xe để đi chơi đi làm kiếm tiền hết 3 ụ , còn 2 ụ để sinh lời , làm ăn , cho vay , đầu tư . Đơn giản nhất, ko có gan làm giầu nhất nhét cmn hết vào ngân hàng vậy cái 2 ụ đấy đẻ ra được là bao nhiêu 1 tháng ????
- 1 tháng đi xe em tạm tính là 2000km . Em cứ cho là xe tiết kiệm được hẳn 5l/tháng so với hiện tại đi nhé cho nó đỡ ám ảnh tâm lý cái chân ga :) . 2000km/100km x 5l = 100l tiết kiệm được 1 tháng x 25.000 = 2.500.000.
- Tiền cafe cơm trưa rồi trà thuốc 1 ngày hết bao nhiêu ạ . Đi E thì ko thể ngồi trà đá thuốc lào thường xuyên rồi. Sáng ăn sáng cữ Cafe , trưa ăn cơm suất cũng tươm tươm , làm cốc Cafe rồi vào làm . Lướt qua cái cũng 130-150k 1 ngày dành cho tiêu vặt thuốc nc ăn trưa . Tháng mất cmn gần 5t .

Các cụ nào bên trên kêu phải tiết kiệm , đừng nghĩ đi xe to là hoang phí , blah blah , giầu thì phải tiết kiệm (???) có nghĩ được là nó quá nhỏ nhặt không đáng tính không . Nếu tính toán chi ly quá như thế thì mua con nào nhỏ nhỏ thôi mà đi cho đỡ lo việc xăng , sáng mang cơm nhà đi ăn , mang chai nước vối đi làm mà uống . Cho nó đỡ nặng đầu các cụ ạ :D

Em vui tí .

involio

Xe hơi
Tất nhiên là đã đi xe thì ai cũng quan tâm đến tiêu thụ nhiên liệu cả, cho dù có là Vios hay Maybach. Nhưng mức độ quan tâm của họ có khác nhau. Đối với ông Vios thì nó là vấn đề quan trọng hàng đầu, còn ông Maybach thì chỉ là hàng thứ yếu mà thôi.

Trên đây có mấy bác, kể cả cụ 2 sờ phát biểu Merc tiết kiệm nhiên liệu hơn Toy, hớ hớ hớ, hài quá đi mất =)) =)) =)). Toy sinh ra là để bán cho các ông bình dân tiết kiệm, còn Merc là để phục vụ cho các bác "có điều kiện", cưỡi Merc thì không thể có thu nhập chỉ ngang với cưỡi Toy, nên đừng có hy vọng Merc nó tiết kiệm như Toy. Còn thì Merc nhà em đây, mời các bác xem:

Em cam đoan thánh này chưa đi mẹc bao giờ ạ.

Bởi đã đi mẹc, thậm chị là đi mượn cũng không ngây ngô đến mức không đọc nổi cái odo nó nói những gì.

Tít Mù

Xe tải
Mọi người cứ nghĩ Mer là ăn xăng quá nhầm , đời mới E 300 đi đường hỗn hợp trung bình gần 12l/100 km , đường trường tốc độ trung bình 70 km/h mất 7,5 lít . Trong phố tốc độ 20km/h 15 lit xe em lái gần 5 năm rồi nhé . E 250 không ít hơn là bao nhiêu các cụ nhé . Tất nhiên tiêu hao xăng phụ thuộc vào phong cách lái xe từng người .

Tít Mù

Xe tải

Tốc độ 9km/h bằng đi bộ đưa lên cụ mới học lái hả :(( , em phục cụ quá

Merc C

Xe tải
E test trong điều kiện vầy: điều hòa auto, gió trong 22 độ, vòng tua đạp ko quá 2,5k, ko đỗ quá 5p, 1 người
V6 3.0 (chạy 1,8 vạn) số D mode E, tốc độ tb ~ 20km/h: 15,6l, ~ 50km/h 9,4l
Komp 1.8 (chạy 4,5 vạn) số D mode W tốc độ tb ~ 20km/h 13l, ~ 50km/h 6,7l

Túm lại chạy trong phố cũng hơi buốt hơn Jap bình đân, chứ còn e nghĩ mấy con Jap cao cấp chắc gì đã đỡ buốt hơn

Chỉnh sửa cuối: