E300 uống xăng thế nào?

NewC

Xe hơi
e280 em xài hiện tại tiêu thụ như sau: Đường trường 9,5 l/100 km (đã test)

Đi trong phạm vi Hà Nội, tính cả lúc chờ đèn đỏ giờ tan tầm (không tắc đường), tốc độ bình quân 16km/h, tiêu thụ xăng khoảng 13 lít - 15 lít.

e280 và e300 dùng chung động cơ cùng kiểu, cùng loại, cùng đời V6 3.0, hai xe trọng lượng và kích thước xêm xêm nhau, nên về nguyên tắc em cho rằng uống xăng ngang nhau thôi.

Chỉnh sửa cuối:

traubovt85

Xe tăng
E300 đi trong phố đều đều 50km/h chắc ăn khoảng 15 lít xăng thui chứ cũng ko đến nỗi nào đâu.

traubovt85

Xe tăng
hỏi cho biết coi nó ăn có hợp lý hay ko chứ chắc ko phải ai đi Mer lại tiếc tiền xăng đâu.

NewC

Xe hơi
Tiếc chứ thưa các cụ. Em dù có nâng đời xe lên RollRoyce hay Maybach em vẫn tiếc tiền xăng như thường. Thế giới xưa nay giàu nhất lịch sử vẫn là Rockeffewler, tài sản quy theo giá trị hiện tại gấp khoảng 8 lần Bill Gate, thế mà thằng cha đó vẫn tiếc từng đồng Dollar lẻ.

Đất nước ta còn nghèo, 90 triệu đồng bào ta còng lưng ra làm không bằng thằng Bill Gate với thằng Warren Buffet nó làm ra trong 1 năm, nên cái lý luận đi xe Mer không nên tiếc xăng là cực kỳ ngu xuẩn. Cái xe mer so với bạn bè quốc tế, nói xin lỗi nó là kứt gì đâu? Đất nước còn nghèo, chúng ta đứng trên cái bục rất thấp của một quốc gia xếp áp chót thế giới mà không trân trọng tiết kiệm thì đến đời nào quốc gia mới khá được.

Dùng xe, nên dùng loại nào, phù hợp loại nào thì dùng loại đấy, nhưng loại nào cũng cần tiết kiệm hết mức trong phạm vi có thể, bởi xét cho cùng tiền do mình làm ra chứ có phải lá mít ngắt xuống mà xài đâu, phải không ạ?

Mr Tran

Xe đạp
Thế còn ít đấy bác!
Con E 250 của bố cháu 1.8, chjajy cao tốc Bắc Ninh suốt mà lúc nào đồng hồ cũng bảo 9,8l Còn mấy hôm chạy trong thành phố thì toàn 17 đên 18l.
Cháu là cháu cứ đi KIA cho nó lành, khi nào tán gái mới thì mượn xe bố, thêm điều kiện nhớ đổ đầy xăng :D

traubovt85

Xe tăng
Kia có con K7 cũng đẹp lắm đó, còn Lành hay ko thì cần phải theo dõi thời gian dài chứ ko nói trước được.

Có mấy cụ cứ còm ment là đi xe Mẹc lại còn so đo tiền xăng nhưng em cho là các cụ đó chưa hiểu là những ai đi xe Mẹc là những người tiết kiệm nhất đấy.

Thứ nhất là họ mua xe Mẹc bởi vì bản thân máy Mẹc rất tiết kiệm xăng, tiết kiệm hơn cả Toyota.

Thứ hai là cộng tất cả chi phí mua xe, bảo dưỡng sửa chữa, xăng nhớt chia cho lợi ích mang lại bao gồm cả số km, thời gian sử dụng, giá trị thương hiệu, gia tăng cơ hội, chi phí thu hồi thì em cho là đi xe Mẹc tiết kiệm hay nói đúng ra là hiệu quả hơn Toyota.

Cuối cùng là những cụ nào nói đã ngồi Mẹc thì không cần quan tâm đến xăng phần nhiều vì không đi Mẹc và không có Mẹc để đi vì không xó ý thức tiết kiệm:D

À nhân tiện xe em máy 3.2 chạy hết 9l/100km ngoại thành và 16l/100km trong nội thành chỉ ngang với anh Camry 2.4 các cụ nhỉ.

ndviet

Xe tải
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng, Từ Liêm, Hà Nộ
Website
www.andu.vn
Có mấy cụ cứ còm ment là đi xe Mẹc lại còn so đo tiền xăng nhưng em cho là các cụ đó chưa hiểu là những ai đi xe Mẹc là những người tiết kiệm nhất đấy.

Thứ nhất là họ mua xe Mẹc bởi vì bản thân máy Mẹc rất tiết kiệm xăng, tiết kiệm hơn cả Toyota.

Thứ hai là cộng tất cả chi phí mua xe, bảo dưỡng sửa chữa, xăng nhớt chia cho lợi ích mang lại bao gồm cả số km, thời gian sử dụng, giá trị thương hiệu, gia tăng cơ hội, chi phí thu hồi thì em cho là đi xe Mẹc tiết kiệm hay nói đúng ra là hiệu quả hơn Toyota.

Cuối cùng là những cụ nào nói đã ngồi Mẹc thì không cần quan tâm đến xăng phần nhiều vì không đi Mẹc và không có Mẹc để đi vì không xó ý thức tiết kiệm:D

À nhân tiện xe em máy 3.2 chạy hết 9l/100km ngoại thành và 16l/100km trong nội thành chỉ ngang với anh Camry 2.4 các cụ nhỉ.
Cụ 2nguyen nói xong em thấy mát lòng mát dạ thế không biết mặc dù nhà em chả có xe Mer để di, Cụ đánh giá cái giá trị xe Mer đem lại cho người sử dụng nó cứ như là Trainer của Mercedes ấy. Vì thực tế có có mấy ai đi Mercedes mà cảm nhận được những giá trị hữu hình và vô hình mà thương hiệu Mercedes mang lại đâu cụ ợ. Nhà em Vodka cụ nhá...:-bd:-bd:-bd

dlamtv

Xe buýt
Một cái xe nặng khoảng 2ton máy 3 chấm mấy thì xăng ăn nhau cỡ cũng same same thôi ợ.
Chỉ sợ cái xe nhẹ hơn máy nhỏ hơn mà độ tiêu thụ xăng gần như vậy.....cái này mới gọi là ăn xăng.
Cụ 2nguyen chạy xe như vậy là gần đến tc của nhà sản xuất đấy nhỉ...chúc mừng cụ xe máy ngon nhé, đường xứ Ta mà chạy đựoc gần với đường tc rùi.

Ride

Xe tăng
300E của em, sinh năm 1986 có thể nói là Tiền duệ của E300 hiện đại
Vậy mà: Đường trường 10,5 lít/100km (đo đạc bằng cách đổ xăng nhiều lần như vậy chứ không phải đồng hồ báo- mà cũng làm gì có đồng hồ điện tử báo :D)
Đường phố thì tùy hứng: 15-20 lít/100km

Các cụ thấy xe hịn chưa ? (l)

C200K

Xe máy
Chuẩn không cần chỉnh, đi xe nào thì đi, chứ cái cảm giác cùng đi một cung đường, xe này đổ 300k xe kia đổ 500k là thấy tức rồi cụ nhỉ! Nhất là xe đã xấu mà lại tốn nhiều xăng thì tức lắm! Thế nên chiến mã c200k của em khối bác kết cứ gạ gả cho nhưng em có đồng ý đâu, cũng vì em nó tiết kiệm chi phí đổ xăng cho em!

Tiếc chứ thưa các cụ. Em dù có nâng đời xe lên RollRoyce hay Maybach em vẫn tiếc tiền xăng như thường. Thế giới xưa nay giàu nhất lịch sử vẫn là Rockeffewler, tài sản quy theo giá trị hiện tại gấp khoảng 8 lần Bill Gate, thế mà thằng cha đó vẫn tiếc từng đồng Dollar lẻ.

Đất nước ta còn nghèo, 90 triệu đồng bào ta còng lưng ra làm không bằng thằng Bill Gate với thằng Warren Buffet nó làm ra trong 1 năm, nên cái lý luận đi xe Mer không nên tiếc xăng là cực kỳ ngu xuẩn. Cái xe mer so với bạn bè quốc tế, nói xin lỗi nó là kứt gì đâu? Đất nước còn nghèo, chúng ta đứng trên cái bục rất thấp của một quốc gia xếp áp chót thế giới mà không trân trọng tiết kiệm thì đến đời nào quốc gia mới khá được.

Dùng xe, nên dùng loại nào, phù hợp loại nào thì dùng loại đấy, nhưng loại nào cũng cần tiết kiệm hết mức trong phạm vi có thể, bởi xét cho cùng tiền do mình làm ra chứ có phải lá mít ngắt xuống mà xài đâu, phải không ạ?

Baovu

Xe hơi
con E350 của em mới chạy, toàn 17l đi trong phố các bác ạ. máy nhà em là V6 3,5

traubovt85

Xe tăng
V6 3.5 mà có từng đó xăng thì tiết kiệm đáng ngạc nhiên rồi

taothao70

Xe hơi

.
Đồng ý với cụ về quan điểm tiết kiệm nhưng cái cách mà cụ gọi 2 quí ngài Bill Gate và W. Buffet trên đây thì e rằng chúng ta cũng sẽ không bao giờ "khá" được đâu cụ ạ.

tainon

Xe điện

Cháu xin lỗi ngắt nhời cụ kái vì cụ làm cháu buồn quá, đi Mẹc E300 mà cụ còn chê là nghèo thì cháu k biết cháu thuộc cái tầng lớp gì nữa. Thứ 2 là nếu đã ý thức đất nước ta là nghèo thì để tiền mua Mẹc đi xây nhà trẻ, trường học, góp vào quỹ học bổng cho sinh viên, vv và vv chứ góp phần tăng nhập siêu của đất nước làm gì. Còn việc để ý đến xăng thì cháu đồng ý vì ai đi xe cũng để ý đến xăng cả. hì

Alextran_81

Xe hơi
Xăng sắp xuống giá rồi các cụ cứ yên tâm mà đi

SonataHQ

Xe điện
E thấy các Cụ sôi nổi quá. đi xe gì đi nữa ai chả cần phải biết nó tốn xăng như thế nào. Một số Bác mua đến Roll roy có khi chỉ để lấy le thôi, toàn chiếm dụng vốn Ngân hàng cả chứ thực sự kiểm toán xong có khi chả còn đồng nào đâu.

One-77

Xe cút kít
Các bác cư bảo ko sơ tốn xăng có thường lại sợ tốn xăng nhất ấy chứ lị

traubovt85

Xe tăng
E thấy các Cụ sôi nổi quá. đi xe gì đi nữa ai chả cần phải biết nó tốn xăng như thế nào. Một số Bác mua đến Roll roy có khi chỉ để lấy le thôi, toàn chiếm dụng vốn Ngân hàng cả chứ thực sự kiểm toán xong có khi chả còn đồng nào đâu.
chào cụ SonataHQ, cụ vẫn còn chơi K7 chứ ạ ? có trục trặc hay vấn đề gì ko vậy kụ ? cụ đi được mấy ngàn rùi ?