[Funland] e xin mạnh dạn hỏi: Các Cụ/Mợ thành đạt(giàu có) vào độ tuổi khoảng bao nhiêu ạ?

thanh - chi

Xe buýt
Sau bao năm vấp lên vấp xuống, điên đầu vì nợ nần chồng chất, đến thời điểm này e cũng tạm ổn, 1 vợ 2 con, nhà cửa(ông bà cho), công việc,... nhưng ước mơ làm giàu của 1 thằng tỉnh lẻ vẫn ấp ủ trong e, với mức lương 7tr/1 tháng, e nghĩ khó có thể giàu dc, e đang tính bon chen lên HN, nhưng 1 phần e con 1, 1 phần F1 thứ 2 còn nhỏ quá mà chuyển thời gian này công việc cũng chưa thuận lợi, việc làm thêm ở tỉnh lẻ rất khó trong thời điểm hiện tại.
Nên e mạnh dạn mở thớt này, xin ý kiến các Cụ/Mợ thành đạt, giàu có vào độ tuổi khoảng bao nhiêu để e còn có tý niềm tin, niềm hi vọng tiếp tục theo đuổi giấc mơ làm giàu của mình.
E năm nay 30 tuổi, cực kỳ khát khao kiếm tiền, thật nhiều tiền, vì cái gì cụ/mợ nào quan tâm sẽ nhớ đến e.
Mong các Cụ/Mợ cởi lòng, cũng vừa là ôn lại tý kỷ niệm thời còn khó khăn, chia sẻ với e?
Chân thành cảm ơn các Cụ/Mợ.
(Thành đạt và giàu có về tất cả nhé, chứ riêng về tình cảm vợ chồng e ok lắm roài :D sau bao thăng trầm e thấy Tiền nong đi xuống, T/c vợ chồng e đi lên theo tỷ lệ; còn tiền nong đi lên thì e chưa biết :-")
E năm nay 34 rùi, 1 vợ, 2 F1, 2 4 bánh, 1 nhà Hà nội, chả biết như thế thì được xếp vào hạng nào.

NHON 2012

Xe điện
Về Hà lội làm giàu cụ phải biết bơi không những bơi còn phải bơi giỏi nữa đấy

Saigon3

Xe tải
Khái niệm "thành đạt" hay "giàu có" rất rộng. Cụ chủ phải nói rõ "thành đạt" là như thế nào (giám đốc sở, hiệu trưởng hay giám đốc công ty tư nhân có 300 nhân viên v.v.) và "giàu có" là như thế nào (tài sản 1 hay 10 tỷ >, không nợ nần, 2 cái nhà, 1 vợ hai :-? v.v.) thì nhiều cụ/mợ mới trả lời cụ chủ được.

Ý cụ chủ là trồng cây gì , nuôi con gì phỏng ? vì cụ đang có điều kiện để triển khai theo hướng đó ! \m/

Còn nghiêm túc mà nói ... trên đã có nhiều cụ nói rồi ... ko nên bon chen về HN !

1 đồng cụ kiếm được ở HN áp lực = 10 lần ở quê cụ ợ ! Vậy nên , cụ đang là niềm mơ ước của nhiều cụ ( có cả cháu _ dù cháu hơn cụ nhiều tuổi mà vẫn tay trắng ) muốn được n hư cụ !

Hãy vui lên với những gì mình đang có ! Hạnh phúc trong tầm tay cụ ợ ! Chứ được voi lại đòi 2 bà kưng thì luôn luôn mệt mỏi ...! nhá :))

bacsi_hamchoi

Xe máy
thích cái thớt này của bác chủ topic.
em nghĩ còn tùy từng trường hợp, ví dụ ai mà có thừa hưởng tài sản của gia đình, nếu biết chịu khó làm ăn và phát huy, chắc phải giàu trước 30 tuổi roài.
còn dân tỉnh lẻ. không gốc gác thì hơi lâu hơn một chút ,tầm 35 trở đi.

Thật ra cái j cũng có mặt trái cụ ạ, nghèo khổ đằng nghèo, giàu cũng khổ đằng giầu, có mấy người giầu được như "Bầu" Kiên, vậy cuối cùng vẫn thân bại, danh liệt, còn nhiều gương tày liếp khác đấy, quan trọng mình nên bằng lòng với cuộc sống của mình, sống không phải là không có mơ ước, nhưng đừng bon chen, tính toán quá, không cần làm giàu bằng mọi giá đâu cụ.

Mic71

Xe buýt
Cụ chủ lên thực tế đi.30 như cụ là ổn hơn nhiều người rồi. Có khát khao làm giàu là tốt, là đúng nhưng nó cũng phải hội tụ nhiều điều kiện. Cứ cố gắng phấn đấu rồi sẽ có cơ hội, ko đốt cháy giai đoạn được nếu muốn làm giàu chính đáng. Khi có kinh tế thì ở đâu cũng được, lúc đó có khi cụ lại ko muốn lên HN ấy chứ

Laixebk

Xe tăng
Quốc Cường trong Gia Lai cũng bằng tuổi cụ. Nhưng thằng này nó không phải làm gì mà chỉ hưởng thụ từ bé thôi, giờ vưỡn giàu nhất nhì cả nước xét về lứa tuổi của hắn. Theo em, giàu nghèo có số. CỤ cứ chăm chỉ cày cuốc, gặp cơ hội dù nhỏ cũng không nên bỏ lỡ (vì may mắn chỉ đến khi biết chớp cơ hội, thời cơ mà thôi). Bản thân em trên tuổi cụ một chút nhưng giờ thì cũng tương đối khá về kinh tế do em thuộc lòng công thức: thành công = may mắn + nỗ lực bản thân. May mắn ở đây theo em thì nó mang nhiều ý nghĩa như: Có quý nhân phù trợ (có thể coi là sếp bự, đại gia...), cơ hội làm giàu đến đúng thời điểm,... hoặc theo một số người thì là trúng lô, trúng đề :D .

Honda suppercup

Xe tải
Nếu cụ chủ máu kiếm tiền thì về thủ đô.Cơ hội nhiều hơn.Mặc dù 1 đông ở quê bằng 5,10 đồng ở HN.nhưng ở HN sau một thời gian cụ có cơ hội kiếm 1 tỷ tỷ đồng.Đấy là ngu ý của em.Còn em giò lương lậu cũng như cụ.%-(

anhduc131084

Xe tải
Em đang mong được mức lương như cụ để về quê sống đây.

mabu_210

Xe điện
Nghèo thì lâu chứ giàu thì mấy đâu kụ, một ngày nào đó vô tình vấp phải bịch kim cương thì ...hú....hú..... :D
Những thứ mà kụ đang sở hữu đấy chính là sự giàu có mà khối người mơ ko được đấy kụ, nó là cái j thì kụ tự kiểm đếm lại trong bài viết của kụ nhé.
Tiền bạc là phù du.....lu....tu....fu...

Tran Thanh Tung

Xe điện

ktphong

Xe tăng
Thật ra cái j cũng có mặt trái cụ ạ, nghèo khổ đằng nghèo, giàu cũng khổ đằng giầu, có mấy người giầu được như "Bầu" Kiên, vậy cuối cùng vẫn thân bại, danh liệt, còn nhiều gương tày liếp khác đấy, quan trọng mình nên bằng lòng với cuộc sống của mình, sống không phải là không có mơ ước, nhưng đừng bon chen, tính toán quá, không cần làm giàu bằng mọi giá đâu cụ.
"Thân bại danh liệt", cụ nói thật không đấy? Tội MrK chỉ khoảng 1-2 năm là cùng. Chẳng đền bù thiệt hại gì, tài sản còn nguyên. Ra trại vẫn là đại gia, tiền vẫn cả núi. cả đám lại xun xoe xung quanh thôi, có gì mà bại với liệt?
Làm giàu không phải là mơ ước mà là nhu cầu cụ ạ. Ai cũng muốn được sống cuộc sống tốt hơn cả, nếu ai nói ko có nhu cầu làm giàu thì hoặc nói xạo hoặc tự ti quá mức mà thôi. Bằng lòng với những gì mình đang có là trì trệ trong suy nghĩ, là ích kỷ và vô trách nhiệm đối với thế hệ tiếp theo. Cái câu đấy chỉ dùng để hấp diêm tinh thần thôi, đừng dùng nó làm mục tiêu sống.

ngominh

Xe điện
Sau bao năm vấp lên vấp xuống, điên đầu vì nợ nần chồng chất, đến thời điểm này e cũng tạm ổn, 1 vợ 2 con, nhà cửa(ông bà cho), công việc,... nhưng ước mơ làm giàu của 1 thằng tỉnh lẻ vẫn ấp ủ trong e, với mức lương 7tr/1 tháng, e nghĩ khó có thể giàu dc, e đang tính bon chen lên HN, nhưng 1 phần e con 1, 1 phần F1 thứ 2 còn nhỏ quá mà chuyển thời gian này công việc cũng chưa thuận lợi, việc làm thêm ở tỉnh lẻ rất khó trong thời điểm hiện tại.
Nên e mạnh dạn mở thớt này, xin ý kiến các Cụ/Mợ thành đạt, giàu có vào độ tuổi khoảng bao nhiêu để e còn có tý niềm tin, niềm hi vọng tiếp tục theo đuổi giấc mơ làm giàu của mình.
E năm nay 30 tuổi, cực kỳ khát khao kiếm tiền, thật nhiều tiền, vì cái gì cụ/mợ nào quan tâm sẽ nhớ đến e.
Mong các Cụ/Mợ cởi lòng, cũng vừa là ôn lại tý kỷ niệm thời còn khó khăn, chia sẻ với e?
Chân thành cảm ơn các Cụ/Mợ.
(Thành đạt và giàu có về tất cả nhé, chứ riêng về tình cảm vợ chồng e ok lắm roài :D sau bao thăng trầm e thấy Tiền nong đi xuống, T/c vợ chồng e đi lên theo tỷ lệ; còn tiền nong đi lên thì e chưa biết :-")
Em vừa đi xem về, thầy bảo ngoài 9 sọi :D

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
theo cụ chủ dư lào là giầu? khái niệm này rất mơ hồ và khác nhau với mỗi cá nhân, cháu chỉ biết rằng VN là nc "hạnh phúc nhất thế giới"%-(, cụ đừng ham hố cày cuốc quá mà làm rơi đi những gì mình đang có nhé, rất nhiều "đại gia" ở VN đang thèm khát sức khỏe, hạnh phúc GĐ đấy cụ ạ, đôi khi mình rất "giầu" nhưng mình không biết đâu. chúc cụ vui.

ktphong

Xe tăng
E năm nay 34 rùi, 1 vợ, 2 F1, 2 4 bánh, 1 nhà Hà nội, chả biết như thế thì được xếp vào hạng nào.
2 4 bánh gì, và nhà thế nào hả cụ? 2 cái morning và 2 cái lambor đều là 2 cái 4 bánh cả. 1 cái nhà ở Hồ tây và 1 cái nhà trong ngách cũng là nhà HN cả. nhưng xếp hạng thì khác nhau xa lắm

Khonghieu

Xe container
12 tuổi định hình nhân cách
24 tuổi bắt đầu sự nghiệp
36 tuổi có địa vị xã hội
48 tuổi phải đạt đỉnh cao nhất của cuộc đời, hoặc đã có tiền đề để lên cao.

Em đọc được tài liệu đó, ngẫm cũng thế đúng. Đúng là 48 tuổi mà chưa có gì thì sống vật vờ đến cuối đời thật.

Mon men

Xe tăng
ôi chả biết cụ chủ thế nào chứ ước mơ lớn nhất của đời e bây giờ là ăn no mặc ấm thôi ạ :)
thời buổi khó khăn e chả dám chém.