[Thảo luận] E vừa mới chứng kiến! 2 thanh niên chết thảm tại BẾN PHÀ- HẠ LONG

xeom

Xe tải
cả ngày hôm nay e ko vào thớt! thực tình e rất buồn thấy 1 số cụ trên này commen vô cảm như vâyl! e chứng kiến tai nạn này từ đầu đến cuối, rất xót xa và đau lòng, nhất là khi người mẹ của cậu mà có anh trai đã chết mấy năm về trước đến, bà ấy ko khóc nên lời mà chỉ như người vô hồn...đau lắm các cụ a! a đúng a sai, ai thiệt thòi thì cũng đã ra đi cả 2, đó là điều mất mát lớn nhất....mong các cụ có những lời lẽ chia buồn và qua đây để rút kinh nghiệm bản thân,chứ đừng nói những lời khó nghe vô tình người thân bạn bè 2 bạn ấy mà qua đây đọc được thì sẽ rất đau xót!
p/s: E thấy người VN mình càng ngày càng vô cảm, người ta chết thế mà gần 1 tiếng đồng hồ ko thấy ai mang cho mảnh chiếu để che, bó hương để đốt, hay ót vàng tiền, e thấy buồn lắm, tình người bây giờ hiếm hoi quá!
Cụ thật có lòng nhân ái, cụ chứng kiến từ đầu đến cuối thế cụ có mua cho họ manh chiếu để đắp không ạ, xem ảnh em chỉ thấy có viên gạch để thắp hương, ở quê em người chết bị tai nạn thường có quả trứng và bát cơm cái này người chứng kiến tai nạn họ làm rất nhanh ạ.
Một lần nữa xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân, mong cho 2 anh được siêu thoát.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HoaLeDuc

Xe tải
Cứ có người nhà mất mạng vì thể loại này thì tự khắc kụ sẽ có suy nghĩ khác ... Say xỉn, phóng nhanh, không đội mũ bảo hiểm, còn vô vàn thứ nữa em chả dám đoán mò ...

Còn thì kụ bàn về học thức, nhận thức hay í thức thì em cũng thưa luôn với kụ là em sợ so với e kụ chưa đủ tuổi để phát ngôn ...

Đôi lời chia sẻ với kụ ryanhiga

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Người chết thì cũng chết rồi, các cụ không nên nói này nọ. Tuổi trẻ đôi khi bồng bột, và họ đã phải trả giá quá đắt.
Trên đời này mạng sống là cái quý nhất thì chính nạn nhân đã bị mất. Ít nhất họ cũng làm được 1 việc tốt là răn đe những người tuổi trẻ khác cũng bồng bột.

202

Xe container
Thế mà chiều nay VOV giao thông lại nói 2 chú này đâm vào xe yazit chết. Không biết cu Y có bị oan gia không? Cu chủ chứng kiến và hiện trường như thế mà họ vẫn xuyên tạc được, đúng là truyền thông lê phải, chắc tại một chú là CA. Bạn e CA cũng it dùng mũ BH lắm , CA đội mũ đểu giò vẫn thấy.

Deming

Xe buýt
Trường hợp này không đâm phải ai là mừng rồi:(
Cụ nói câu này thật chuẩn, thanh niên coi thường pháp luật, thiếu hiểu biết, gây ra hậu quả đau lòng cho bản thân, bất hạnh cho gia đình, thậm chí ko may còn reo rắc thảm họa cho người khác nữa...

Mong các bạn trẻ rút kinh nghiệm khi tham gia giao thông!

oojimioo

Xe tăng
chia buồn gia đình nạn nhân

phong_qh

Xe buýt
Tuổi trẻ bồng bột xin chia buồn, nhớ lại thời tuổi trẻ mình cũng kém gì hôm nay còn ngồi đây cmt là đã may lắm rồi. mong rằng các bạn trẻ nhìn vào để thấy sợ .

T135-RC

Xe máy
mong cho 2 Thanh niên sớm siêu thoát... Adi đà phật :(

0978121363

Xe buýt
Website
xemohinh.shop.ms
cũng ko thể nói là vô cảm đc thật ra những tai nạn chết người đều khi có công an tới hiện trường thị họ mới bố trí hương chiếu cho người chết bình thường rất hiếm gặp 1 số trường hợp tự mang chiếu ra đắp cho người đã khuất nếu ko quen biết - âu cũng là số phận cũng như bác chủ nói khi tham gia giao thông lại uống bia ko mũ bảo hiểm lái xe tốc độ cao nếu như ko đâm vào ai cũng đã là tự giải thoát cho mình và cũng là may mắn cho người khác . Ko thể phủ nhận đc nỗi mất con của các bà mẹ nhưng dân mình nhìn những thanh niên đi xe ngổ ngáo chạy tốc độ cao ít ai muốn cứu lắm - Đoạn này thường rất ít CSGT làm việc nên các thanh niên đi ko cần mũ và thường xuyên phóng nhanh vượt ẩu - Lời cuối cùng xin chia buồn với người xấu số cùng gia quyến nạn nhân

axenhchen

Xe buýt
Cụ thật có lòng nhân ái, cụ chứng kiến từ đầu đến cuối thế cụ có mua cho họ manh chiếu để đắp không ạ, xem ảnh em chỉ thấy có viên gạch để thắp hương, ở quê em người chết bị tai nạn thường có quả trứng và bát cơm cái này người chứng kiến tai nạn họ làm rất nhanh ạ.
Một lần nữa xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân, mong cho 2 anh được siêu thoát.
Em cũng bon chen định hỏi cụ chủ câu này giống cụ. Em thấy cụ chủ có thời gian để biết xem 2 thanh niên ây như thế nào, làm gì, gia cảnh ra sao mà. Quan điểm của em là khi gặp tai nạn giao thông, e đã không giúp được thì em lượn, đứng lại vừa vô cảm vừa cản trở sự giúp đỡ của người khác (nếu có) đối với nạn nhân.
Xin chia buồn cùng gia quyến, mong 2 anh kia sớm siêu thoát.

ryanhiga

Đi bộ
Cứ có người nhà mất mạng vì thể loại này thì tự khắc kụ sẽ có suy nghĩ khác ... Say xỉn, phóng nhanh, không đội mũ bảo hiểm, còn vô vàn thứ nữa em chả dám đoán mò ...

Còn thì kụ bàn về học thức, nhận thức hay í thức thì em cũng thưa luôn với kụ là em sợ so với e kụ chưa đủ tuổi để phát ngôn ...

Đôi lời chia sẻ với kụ ryanhiga
Tất nhiên là nếu trường hợp này gây mất mạng cho người ngồi trong oto thì nó lại là chuyện đáng trách. Nhưng ở đây chỉ bị hư xe, cái lớn nhất là người ta cũng mất mạng rồi, các bạn cho người ta ra đi yên ổn đi ...

Cũng đúng thôi, có phải ai cũng có 2 người con trai mà mất cả 2 như vậy đâu mà hiểu được, mà thông cảm được, chỉ là chưa suy nghĩ thôi :)

Còn việc phóng nhanh, không đội mũ, ... ừ thì họ sai, họ trả bằng mạng sống rồi. Bạn muốn họ trả cái gì nữa :)

Ps: Cho một số bạn hóng chuyện vì mấy số đề, số lô: các bạn thích lấy mấy cái này ra để làm giàu, OK, chả ai cấm các bạn vì mình biết cũng là do hoàn cảnh, do những việc như này thường thiêng ... nhưng làm ơn đừng mang mấy chuyện ấy để bàn ở đây. Nghe phỉ báng lắm. Đọc mấy cài này, mình tự hỏi, sao bạn không nhờ người thân bạn ngã rồi tại nạn mà đánh đề cho nó nhanh giàu ?

Chỉnh sửa cuối:

ryanhiga

Đi bộ
Cũng hiểu cho người ta bạn à :) Chúng ta ít được đào tạo về những chuyện này trong khi đi học. Kĩ năng cơ bản về sơ cứu không biết, không biết bảo vệ hiện trường ... Đấy còn chưa nói đến sợ vì có người mất thì không dám lại gần do tâm linh mà :)
Vì thế cũng chỉ dám đứng xa xa mà xem thôi, ít ai dám động chạm hay lại gần lắm. Xem xong sợ sợ còn phải đốt vía trước khi vào nhà cơ mà :)
Còn giúp thì gọi 115 hay giúp đỡ tránh làm tắc giao thông cũng là giúp rồi :)

ninhkent

Xe tăng
Chủ cái oto kia thì sao? Tôi biết được rằng người nhà người bị nạn đã giải quyết bên công an xong xuôi. Xin hỏi ai bị thiệt?
Cái tôi muốn nói ở đây là ý thức của một số người, người ta chết đi rồi vẫn chửi xéo được. Nhất là trong trường hợp này, chủ chiếc oto chỉ thiệt hại về của, mà thế thì có thể đền lại được.
Hãy đặt chính mình vào chếc xe kia????????? Nát bét như tương, thương hại được không?????? Nếu chiếc xe kia là 1 gia đình, đang đứng đó, chết cả nhà thì sẽ thương ai??????

ninhkent

Xe tăng
E không comment gì cả. Người chết thì đã chết rồi, mong họ sẽ siêu thoát. Sự thật bao giờ cũng rất đắng cay !!!! Haizzzzz.

matizdo

Xe tăng
Mong cho 2 chàng trai trẻ sớm siêu thoát

GBDB

Xe tải
e nói thật nhiều lúc thấy mấy thanh niên phóng nhanh vượt ẩu trên đường e cũng mong bọn nó bọn nó đâm vào đâu luôn cho nhanh. e thì không thương cảm được với những người như này. chỉ thương cảm cho gia đình nạn nhân thôi.

vqcuong

Xe hơi
Chết rồi thì biết gì nữa, đúng là khổ gia đình thôi.

buicongchuc

Xe ba gác
Đề nghị cụ chủ gỡ ảnh thôi, ghê quá! Tham gia giao thông cẩn thận không bao giờ thừa cả. Em dự là cũng có tí men nên hơi bốc, nhất ở độ tuổi đó.
Chia buồn với gia đình nạn nhân......

titazunzun

Xe tải
cảnh này thảm quá. Sau này cụ nào up lên nhớ xóa mờ đi cho bớt độ ghê :(