[Thảo luận] E vừa mới chứng kiến! 2 thanh niên chết thảm tại BẾN PHÀ- HẠ LONG

Tùng91

Xe tải
sợ quá. giờ ra đường cứ đi chậm 1 tí thì đã chết ai mà cứ thích phóng nhanh. Đúng là nhanh 1 phút chậm cả đời. Thôi thì ra đi thanh thản.:)

bangmua74

Xe buýt
Cầu mong cho họ siêu thoát, nhưng vẫn còn may là đâm vào xe đỗ bên đường, nếu lao vào người khác thì ko biết sự thể thế nào

ngonamtri

Xe tăng
Chắc mới đi nhậu về, hic... khổ thân.

elegantteam

Xe tăng
cái này thì đưa tin thôi, ko nên chụp ảnh.

blackpaint

Xe container
Khổ nhất là người thân, gia đình nạn nhân, bao năm nuôi con giờ thế này đây. Thực sự thấy buồn khi chính bản thân họ không bao giờ nghĩ về người khác để rồi cẩn thận hơn.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Mình nói thật chứ

Đọc bài viết thấy thương vô cùng nhưng mà đọc comment của một số bạn mình thấy hình như các bạn không phải là con người mà chỉ là CON thôi.

Ừ thì là tai nạn, cho dù đó có là lỗi của người bị nạn, chiếc oto chỉ bị ảnh hưởng đi nữa, thì cái giá mà họ phải trả đó là mạng sống của họ rồi, còn cách nào trả hơn cách đó không. Họ mất đi, thiệt hại về chiếc oto kia sẽ có người nhà giải quyết, mọi việc đã có pháp luật. Vậy có cái lí gì các bạn lại bảo : nó chết là đúng, đáng đời ... này kia. Sao các bạn không đặt mình vào vị trí nếu bạn là người nhà, là người thân, họ hàng người bị nạn, lúc ấy bạn có nói ra được câu ấy không ?

Rồi còn một số thì vào comment dạng như : "đ.é.o quan tâm" . Vâng, bạn "đ.é.o" quan tâm, thì mình khuyên bạn "đ.é.o" comment làm gì, bạn comment để cho người khác thấy mình "học giỏi" à hay là comment để người khác biết rằng bạn đã xem bài này. Nó chỉ cho thấy độ "thông minh" và văn hoá chưa bằng đứa trẻ con của bạn thôi. OK ?

Qua đây, cũng hiểu cho mấy bạn hay nói "Người Việt Nam thế này ..." ; "Người Việt Nam thế kia ...". Không có lửa làm sao có khói. Cả một dân tộc bị đánh đồng chỉ vì mấy "đứa trẻ ranh" như các bạn ...
CM kiểu này mà cũng vào OF chơi sao?

tmanhthang

Xe tăng
vụ này là họ hàng của gia đình anh rể của anh rể em , bị trùng các cụ ah . cách đây 4 năm là cậu con trai của anh rể , anh rể em , bị tai nạn tàu hỏa khi cho xe ô tô qua đường , một năm sau đó là em họ bị tai nạn xe máy mất , chính là anh trai của một cậu tai nạn trong vụ này . hồi đó đi xem thày bảo là họ nhà này đang bị trùng , cũng làm các lễ rồi mà vẫn bị . 3 năm sau thì đến lượt ông em này . tối hôm bị tai nạn hôm sau 1 h đã phải đi chôn luôn vì người mẹ đã không chịu được .

mihkun

Xe tăng
Hix..
Không biết phải nói gì nữa. Sao lại ngu dại để cho người thân phải khốn khổ thế này.

Hai Long

Xe tải
Chia buồn với người đồng hương

KIN.SOC

Xe tải
Xin chia buồn cùng gia đình, mong 2 em được siêu thoát. Thực sự khi e nghe các vụ tai nạn chết người, người em cứ thấy ghê ghê...tự mình ngẫm và răn mình mỗi lần đi ra đường.

aime_nqt

Xe buýt
Nhìn ảnh trông thảm quá. Chia buồn cùng gia đình hai em, mong 2 siêu thoát thanh thản nơi chín suối

Nseries

Xe buýt
Nhìn tang thương quá. Chia buồn với gđ 2 bạn

jinyo89lie

Xe tăng
Trân thành chia buồn cùng gia quyến!

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Không thể nào giải quyết xong xuôi đc bác ạ. Đang yên đang lành có thằng trẻ trâu nó đâm vào, méo cả xe... Cái xe tiền trăm triệu, nâng như nâng trứng mà nó đâm vào, hỏng hết cả...
Nếu là người bt chả may đâm vào thì ko sao, đây lại là bọn mất dạy, có cả xxx. Bọn đấy CHẾT hết càng tốt bác nhé!
Chửi thế là nhẹ rồi. Quan điểm của em là đập chết hết những thằng như thế đi, để cho xã hội được sạch đi phần nào... Nhiều lúc ngồi trong xe, nhìn mấy thằng mất dạy mà chỉ muốn đâm chết mẹ nó cho rồi. Bọn đấy sống làm gì???
Còn bác vẫn tin vào cái pháp luật của Vịt ấy, thì bó tay bác. Bác chủ xe kia kiểu gì chả mất 1 món, chả bị giữ xe cả tháng. Xong xuôi hết rồi thì đang xe tốt biến thành xe tai nạn, bán cũng mất giá nhiều... Bác chủ xe có lỗi gì không?
Chủ cái oto kia thì sao? Tôi biết được rằng người nhà người bị nạn đã giải quyết bên công an xong xuôi. Xin hỏi ai bị thiệt?
Cái tôi muốn nói ở đây là ý thức của một số người, người ta chết đi rồi vẫn chửi xéo được. Nhất là trong trường hợp này, chủ chiếc oto chỉ thiệt hại về của, mà thế thì có thể đền lại được.