[Thảo luận] E vừa bị bắt vì tội dùng biển k do cơ quan có thẩm quyền cấp

pipilazi

Xe tăng
Chắc là do cụ đen thôi, chứ em cũng chạy biển ở TQK mà chả vấn đề gì :)

soc1202

Xe tải
Công nhận là kụ chủ đen, may mà gặp được chú xxx tử tế. Kụ chủ cứ cầm cái biển cũ lên Trần nhật Duật sơn lại cho đẹp là ok. Luật ko phạt việc sơn lại biển cho rõ ràng.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Tốt nhất là không nên sài cái biển "đểu" dù em sài 4 năm chẳng ma nào ngó tới.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Vấn đề là chú xxx vừa mới rung một cái bác chủ thớt đã lòi ra rồi.
Không phải đâu cụ ah, E nghĩ là có cách nhận biết khác, E đã check lại chỗ cậu em, nó khẳng định là làm đúng lò (nó trả tiền chứ E k trả, nó còn nói em cũng làm cho một số người có sao đâu). E vừa xuống hỏi lý do, chú CSGT đã toẹt ra luôn là biển của E biển đều, nếu nó mà rung thì lại khác, E còn hỏi lại "Chú có nhầm k?". Nói thật là E cầm cái biển mới và biển cũ k phân biệt được mới lạ, cũng phản quang, nhìn ngang thì màu xanh, quốc huy đầy đủ, gần như rõ nét. E còn cầm cái biển đấy so sánh với cái biển của những xe mới đang ký ah.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Công nhận là kụ chủ đen, may mà gặp được chú xxx tử tế. Kụ chủ cứ cầm cái biển cũ lên Trần nhật Duật sơn lại cho đẹp là ok. Luật ko phạt việc sơn lại biển cho rõ ràng.
Có lẽ thế cụ ah, cảm ơn cụ

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em nghĩ là xxx có nghiệp vụ đấy! chứ cái biển thật, biển ko thật em ngắm nghía, và mọi người ngắm nghía nhiều lắm rồi, ko thể phân biệt được, quốc huy nét y như nhau, phản quang sáng y như nhau...thế mà xxx ở xa có thể tia được thật và giả biển của cụ chủ mới tài. Tuy nhiên xe em đi hơn 1 năm rồi cũng chẳng thấy xxx vịn bao giờ cả, có khi phải gắn lại biển cũ thôi.
Lúc đó đường tương đối đông, đi trước E là một chú Laceti cũng rẽ phải nhưng k rẽ vào đường nhánh mà vòng qua cột đèn tín hiệu giao thông - Em thì rẽ đúng làn, trước xe E còn có khoảng 3-4 xe máy chạy trước. Chú CSGT chạy ra E nghĩ là bắt xe Laceti đấy - Nhưng không, chỉ luôn gậy vào xe E. Thế nên E mới nghĩ là chú ấy đứng từ xa đã nhận ra biển xe của E có vấn đề rồi.

jack_derida2000

Xe tăng
Biển xe cụ nếu làm ở Nguyễn Tuân thì bọn này chuyên làm biển thật mà là biển xanh luôn nhưng vì xe cụ cũ mà dùng biển mới nó cứ phán thế , xe cấp lại biển chắc có thêm giấy tờ gì đó, để mai e hỏi ông anh cùng cơ quan đi đổi biển nhiều lần rồi xem thế nào

Escape6699

Xe hơi
xe nhà e đổi biển vuông lấy biển dài ở nguyễn tuân về lắp đi bét nhè mà có làm sao đâu , e làm cả biển xe máy ở đấy nữa mà , chẳng cần phải qua xxx gì cả , e cứ qua nhà máy đem đăng ký , giấy tờ đến , đợi khoảng 15' , nó dập tại chỗ luôn , nước sơn còn chưa khô , xxx nhìn thấy suốt mà có hỏi han gì đâu

LongSukebe

Xe tải
mới thế thì cụ phải làm cho cũ đi chứ, bốc nắm cát xoa đi xoa lại cho nó có màu như cái biển cũ chứ
E dự là cũng không phải. Khi cụ báo mất biển, XXX cấp biển mới thì biển nó cũng mới cứng cựa nhưng đâu có bị XXX ngoài đường gọi vào đâu. Chắc hẳn là có bí quyết nghề nghiệp nào đây. Cụ nào quen XXX GT hôm nào mời bia hỏi bí quyết đi ợ

sssvietnam

Xe tải
Xe cũ biển mới, Nó rung cây dọa bác chủ thớt tý mà bác đã phòi ngay ra rồi.
Bác bảo đúng đấy, biển mất vừa cấp lại tuần trước đấy, iem đảm bảo cu cậu sợ ngay.

TÔN

Xe container
Em đang định làm quả SH ko giấy tờ đeo biển giả chạy cho đỡ lục tốn, đọc xong thớt này em bỏ luôn ý định. Hx
đừng lắp biển,cứ để thế mà chạy
đằng nào bị tóm cũng bỏ của chạy lấy người,trừ khi quen biết thì kể cả ko biển alo lấy luôn
lắp biển đểu bị soi nhiều hơn
xe anh ko biển,ko giấy,bị lên phường mấy lần rồi ( lên hẳn phường giữ nhé ) alo hoặc bảo người nhà lên xin còn dễ hơn.mỗi 1 lần nộp kho bạc 150k,còn đâu chả mất xu nào
còn nếu xe ko giấy mà biển giả thì bố bảo chả thằng nào dám đi xin cho mình

f1_hn

Xe container
Nhìn biển mới tinh mà xe đci 4 năm thì e cũng nhìn ra ;)...xxx có những dấu hiệu để biết biển giả với thật đấy :). Giống như con dấu cty các cụ, e có thể làm đc y chang thế nhưng nếu đóng rồi cho xxx xem thì họ chỉ ngay ra dấu giả ;)

FiO

Xe hơi
xe nhà e đổi biển vuông lấy biển dài ở nguyễn tuân về lắp đi bét nhè mà có làm sao đâu , e làm cả biển xe máy ở đấy nữa mà , chẳng cần phải qua xxx gì cả , e cứ qua nhà máy đem đăng ký , giấy tờ đến , đợi khoảng 15' , nó dập tại chỗ luôn , nước sơn còn chưa khô , xxx nhìn thấy suốt mà có hỏi han gì đâu
Cụ cho cháu hỏi nơi làm biển trên nguyễn tuân nó cơ quan nào thế ạ,mà chi phí để làm lại biển có nhiều ko ạ ! Để hôm nào rảnh cháu đi xin lại biển cho 2B nhà cháu.Thanks cụ

xherox

Xe điện
Em cũng nghĩ như 1 số cụ ở trên,chắc xe của cụ cũ mà biển lại mới quá,xxx nó nghi rồi cứ bắt lại hỏi thăm ,bắt bài trước. Mình lại chủ quan,cứ nghĩ nó biết rồi nên khai luôn.Mà gặp phải thằng ngang,nó ko tin mà đem bắt đem xe về kiểm tra biển thì cũng mệt thật .Tốt nhất là xe cũ biển mới thì làm cho biển nó cũ đi trước khi ra đường cụ ơi :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi số bao nhiêu Nguyễn Tuân ạ? Đổi từ biển vuông sang biển dài thiệt hại thế nào cụ?

diachidep

Xe đạp
Tổ 13 phố đoàn kết phường thọ sơn Việt Trì Phú Thọ
E dự là cũng không phải. Khi cụ báo mất biển, XXX cấp biển mới thì biển nó cũng mới cứng cựa nhưng đâu có bị XXX ngoài đường gọi vào đâu. Chắc hẳn là có bí quyết nghề nghiệp nào đây. Cụ nào quen XXX GT hôm nào mời bia hỏi bí quyết đi ợ
Cảm ơn bác nhà cháu cũng chúc bác lái xe an toàn