[Thảo luận] E vừa bị bắt vì tội dùng biển k do cơ quan có thẩm quyền cấp

Seafood

Xe tải
Kụ làm biển ở Cty ô tô xe máy Thanh Xuân - Bộ xxx ở đường Nguyễn Tuân là chuẩn đới.
Thấy xe và biển không đồng nhất độ mới cũ nên xxx vịn thôi, kụ mà cãi kịch liệt thì xxx ko làm gì được đâu.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Cụ chủ thế là xuân đới...Cụ nên hiểu soi xe + các lỗi đấy là nghề chính của xxx, dù sao chú xxx đấy cũng đáng khen đới, rất văn minh và lịch sự, chỉ có điều em vẫn chưa thấy Cụ chủ moi được thông tin tại sao chú đấy phát hiện ra nhỉ...:))
Mang thắc mắc như cụ, E đã chạy ra ngã tư LVL - Láng để hỏi mấy chú CSGT. Tuy nhiên các chú ấy trả lời, nếu A k lượn trên OF thì E sẽ chỉ cho cách phân biệt, nhưng biết A như vậy mà E phổ biến thì....nhìn mặt A như vậy chắc sẽ về khoe khoang trên OF ngay, như vậy là nghĩa lộ hết :))

haivanphe

Xe container
Em bị CA Phường tháo biển, ra Trần Quang Khải làm biển khác đi hơn năm nay chưa bị xxx hỏi bao giờ. Chắc là do kụ đen.

tranhainam

Xe điện
cụ phải bôi cát, bôi dầu vào chứ, ai lại để mới coóng, họ chú ý là phải.
Cũng nên lắp biển xịn, đỡ phức tạp, nhỡ lúc va chạm gì, nó lôi ra cũng mệt

Smee april

Xe điện
Cái vụ biển giả này lâu rồi em không nhớ nhưng mà ngày trước bạn của bố em cũng đi xuống TX chơi nhà ông giám đốc xí nghiệp sản xuất biển này và ông ấy dập cho cái biển xe máy vì biển cũ bị mờ, xước hết. Sau đó em có hỏi mấy chú CA thì các chú bảo vấn đề là ở hình quốc huy trên biển xe, dập mờ mờ ấy. Mỗi tội lâu quá em chịu. Mà em mắt con gái, chả tinh. Các cụ hỏi lại ở TQK xem các gara trên đó bảo sao rồi cho anh em biết với.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
cụ phải bôi cát, bôi dầu vào chứ, ai lại để mới coóng, họ chú ý là phải.
Cũng nên lắp biển xịn, đỡ phức tạp, nhỡ lúc va chạm gì, nó lôi ra cũng mệt
Khổ cái thân E, do lười và cũng k nghĩ ra, đưa xe cho cậu em, lấy biển rồi đi lắp, nó lắp cho quả khung biển gắn Mica luôn mới chết chứ. Chỗ lắp biển còn cẩn thận xịt keo Silicon để đở mốc biển mới hay, bây giờ muốn làm cho biển cũ lại thì lại tháo ra lắp vào, thôi đằng nào cũng tháo ra thì lắp lại biển cũ cho lành vậy

nambombom

Xe buýt
Chắc chú này chú nhìn đúng quả biển mà chú ấy vừa mới dập xong nên vẫn còn nhớ.

NewPeace

Xe điện
Nhà máy ở Thanh Xuân chính là nơi gia công biển cho CSGT mà, em nhớ năm 1995 thì phải em còn xem gian hàng của công ty này ở Giảng Võ và còn đặt mua biển xe máy đàng hoàng.

TÔN

Xe container
bọn nhà máy thanh xuân đúng là nó sản suất biển thật các cụ ạ
nhưng nó phải qua tay xxx rồi mới đến tay các cụ đc.chứ đi tắt từ nhà máy đến tay cụ nó tóm là phải rồi :D
bọn này tai + mắt nó tinh lắm.mắt nhìn biển đểu hay xin biết ngay,đêm thì có thể nghe nhạc hiệu đoán chương trình,có thể nghe tiếng lốp xe rít buổi đêm xem xe có chở hàng hay ko

mickey_captiva

Xe buýt
Em đang định làm quả SH ko giấy tờ đeo biển giả chạy cho đỡ lục tốn, đọc xong thớt này em bỏ luôn ý định. Hx

Công Nông

Xe điện
Ô cùng một lò Thanh Xuân ra sao lại cái thật cái đểu được nhỉ? Em cũng vừa nhờ làm ở đấy xong :-s

namlieu102vnn

Xe điện
nếu mình mua bks đúng chỗ sx mà xxx ? thăm thì cháu nghĩ xxx đoán già đoán non thôi .
xe xin cấp lại biển (vẫn số cũ - dk cách đây khá lâu) , thấy biển mới thì cứ vin lại ? thăm thôi .

haiphus

Xe buýt
Chuyện là thế này các cụ ah,

Cái biển xe của E một lần các đây tương đối lâu lâu, có một chú 2b tránh kiểu gì mà ngã bay vào đầu xe của E, làm cho biển số phía trước cong vênh, E cũng lười nên chỉ đi nắn lại, chỗ nào bong sơn thì nói thợ họ lấy sơn quét vào. Tuy nhiên chỉ được thời gian thì lớp sơn ấy lại bong đi, trông xấu tệ.

Hôm thứ 7 tuần trước ngồi buồn mới nhấc điện thoại gọi cho cậu em, nhờ nó đi xin lại biển hộ, thế mà hắn cười như điên, nói A cần gì phải đi xin cấp lại biển, để đó E chạy qua Nhà máy gì đấy trên đường Nguyễn Trãi hay Nguyễn Tuân gì đấy làm lại biển, vừa nhanh vừa rẻ. E k tin nên mới hỏi có chắc k đấy, nó khẳng định nhà máy này chuyên làm biển cho cơ quan CSGT, nói là giống 100%. Nó đã khẳng định như vậy thì E cũng tặc lưỡi ok. Chỉ sau một buổi nó đã đưa biển về và lắp lại vào xe của E, phải công nhận là E cầm biển gốc so với biển mới k phát hiện ra có sự khác biệt. Nhưng mắt mình khác mắt của các chú CSGT.

Trưa này vừa từ Lê Văn Lương rẽ sang Đường Láng, rẽ đúng làn, xin nhan đầy đủ, thắt giây an toàn thế mà vừa vào cua xong thấy chú CSGT chỉ gậy ngay vào mặt. E đang tự cảm thấy lạ k hiểu mình bị lỗi gì, đang tính nếu chúng nó bắt láo thì xạc cho một trận :)).

Ung dung bước xuống, (tự tin lắm)

E: A bị lỗi gì vậy chú?
CSGT: A cho ktra giấy tờ?
E: Thì chú nói A bị lỗi gì đã
CSGT: Xe A dùng biển số k phải do Cq có thẩm quyền cấp.
E: Chết thật, cũng giả vờ ngó nghiêng biển xe tí, ơ chú có nhầm k đấy, xe A chính chủ, A đi mấy năm nay rồi làm sao dùng biển đểu được chú?
CSGT: Cười, A cứ cho ktra giấy tờ đi
E: Uh, thì ktra, (giấy tờ E k thiếu cái gì)
CSGT: Thuyết giáo một lúc, cái lọ, cái chai, bala bala....lỗi này 1,4 triệu, mang xe về xác minh....
E: Chú cứ đùa, thế bây giờ chú định ntn?
CSGT: E nói thật, có rất nhiều kiểu biển giả: (biển trước giả, biển sau thật - do bị mất biển..., xe biển giả k có giấy tờ...). Nhưng xe của A thì cả 2 biển thì đểu cả mà giấy tờ lại đầy đủ....Trường hợp này phải mang xe về xác minh số khung, số máy, xác minh đăng ký...
E: Thế bây giờ A muốn có biển mới do đúng cq có thẩm quyền cấp thì ntn? (hỏi cho vui chứ phong trào mất biển thời trước E biết thừa quy định). E còn tán thêm, mà sao mắt chú tinh thế?? chỉ cho A cách phân biệt đi...
CSGT: Nghề của bọn E mà A, chỉ biết biển xe của A k đúng là được rồi.
E: Uh, A sẽ rút kinh nghiệm, chiều về A lên làm đơn báo mất biển để được cấp lại vậy.
CSGT: Vâng, A nên thế, k thì A suốt ngày bị hỏi đấy
E: Cảm ơn chú, A đi nhé
CSGT: E nói thật, qua thái độ của A và giấy tờ xe của A, E biết A k chủ ý dùng biển giả, và cũng k biết là mình dùng biển giả....Đang nói thì E cũng thu dọn giấy tờ cầm luôn, chú ấy cũng giải thích thêm một lúc rồi cười.
E: Quay lại xe, nghĩ thế nào hôm nay gặp được các chú tử tế, nên E kẹp vào đăng kiểm gần 1 con gà quê khoảng 1,2kg bồi dưỡng các chú. Sau đó cảm ơn, bắt tay rồi đi.

Em lên xe lôi dt ra xạc cho cậu em một trận, bắt chiều mang xe E đi lắp lại biển cũ cho nó lành :)). Lúc nào có thời gian thì đi đổi biển sau.

Cụ nào chẳng may đang trong hoàn cảnh như E thì nhanh nhanh đổi biển đi nhé, CSGT mắt tinh lắm. Cảm ơn chủ CSGT hôm nay ở chốt Ngã tư LVL - Láng. Chúc chú mạnh khoẻ và phát huy tinh thần nghĩa cử đẹp.
Nếu biển có xuất xứ từ chỗ này thì đúng là biển xịn, chắc chú xxx nhìn thấy biển quá mới so với xe nên thuốc bác rồi?

Laceti2010

Xe tăng
Nói là biển mới bị vịn thì các xe mất biển xin cấp lại cũng bị vịn ạ> Em nghĩ phải có lý do khác và cách nhận biết khác.

xe365vn

Xe container
có nhiều nhóc bán biển quảng cáo là như thật
cái này e đã hỏi các cụ rồi nên e từ chối thẳng thừng
nó quảng cáo là biển làm từ chính máy dập mà ra, thật 100%
hóa ra cũng bán đc kha khá?

bim_vip

Xe tải
Em nghĩ là xxx có nghiệp vụ đấy! chứ cái biển thật, biển ko thật em ngắm nghía, và mọi người ngắm nghía nhiều lắm rồi, ko thể phân biệt được, quốc huy nét y như nhau, phản quang sáng y như nhau...thế mà xxx ở xa có thể tia được thật và giả biển của cụ chủ mới tài. Tuy nhiên xe em đi hơn 1 năm rồi cũng chẳng thấy xxx vịn bao giờ cả, có khi phải gắn lại biển cũ thôi.

phanthanh

Xe tải
bác hỏi lại em bác đi xem làm biển ở đâu chứ làm ở nguyễn tuân là chuẩn đới