[Thảo luận] E tạt đầu bọn 2B đi hàng 3 trên đường HCM hôm mùng 2 Tết, hú vía!

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lần sau cụ chỉ việc ngồi trong xe mà chưởi "xxx M mày! đi như thế hả? Bố mày đá cho phát ngã lăn quay ra đường răng môi lẫn lộn bây giừ!" hehehe
Em vưỡn làm thế ròi! Khối thằng bị ngá!!!!!

ngominh

Xe điện
Khởi hành từ Vinh về HN từ sáng, qua 1 số chỗ thì khoảng 15h em qua địa phận gần Ngọc Lặc trên đường HCM.

Không hiểu sao năm nay đường này xe 2B nhiều vô kể, tránh rất nhiều tốp rồi nhưng gần đến địa phận Ngọc Lặc thì có 3 thằng cứ dàn hàng 3 phi tầm 70km/h. E còi lên còi xuống, còi mãi để đi qua (vì có nhiều 2B + 4B ngược chiều k lấn làn ngược chiều đc) mà chúng nó ko cần quan tâm. Phía trước em là bác đi Yaris 30K (em đi sau bác này cũng khá lâu), điên qua khi vượt qua với 80km/h em có đánh lái phải tạt cảnh cáo cho bọn chúng phát, cứ tưởng vẫn giữ khoảng cách xa với bọn chúng, nhưng vẫn quẹt cho thằng đi ngoài cùng 1 phát, liếc qua gương thấy nó hơi loạng choạng suýt nữa ngã.

Sau đó mấy giây trấn tĩnh nó phi lên định đua tốc độ với e, lúc này đường thì đông e vượt lên (xe e hôm đó chở mỗi gấu và chở nhiều đồ phía sau nên khá nặng) mấy tốp 2B phía trước và nháy + còi với bác Yaris 30K xin vượt, thằng kia đuổi theo em được khoảng vài km thì đuối ko chạy được (lúc này em chạy tầm 90-105km/h) nữa. E vẫn giữ tốc độ 80-95km/h liên tục trong khoảng hơn 40p nữa thì mới hạ xuống 70-80km/h. Và cứ thế 1 mạch chạy về Hòa Bình -> HN luôn (theo đường Xuân Mai).

Thú thực cũng khá hồi hộp, may mà nó ko bị ngã, chứ nó mà ngã thì cũng khá nặng. Nhưng m.ịa TSB nhà nó chứ nó đi nghênh nghênh kiểu đường làng, còi như thế mà nó cứ trơ trơ cái mặt ra...

Ngày Tết, đường HCM xe 2B cũng đông như quân Nguyên ấy các cụ ạ, lần sau đi dịp như này em chạy AH1 cho nó lành :-s
cụ ợi , nhỡ phang vào ai thì sao, cụ lưu ý lần sau nhé :)
Không nên. Đất của nó, bọ "Hoa thanh quế" manh động lắm, mình chấp bọn 2B làm gì
em cực dị ứng với kiểu cm vơ đũa cả nắm của cụ

KYNGLISH

Xe tăng
Kiềm chế cụ ơi... mình chạy xe thì phải nhẫn thôi, chứ ra đường gặp bọn chạy ẩu ai mà chẳng muốn uýnh.

bes

Xe lăn
Em vừa có chuyến 600km đường HCM về.
Phải nói năm nay đường HCM đông quá, đoạn từ Thanh Hóa đổ ra Xuân Mai thì cứ như AH1 ý
Xe máy dàn hàng 2-3, thường xuyên đi giữa tim đường, bấm còi không tránh.
Thậm chí em gặp vài cậu mặt đỏ gay dựng xe máy ngồi chơi hết 1/2 lòng đường.
1 bác dắt xe đạp đi giữa tim đường, những thể loại lượn lờ đánh võng nhiều không kể xiết.
Đặc biệt hôm nay gặp 4-5 trường hợp đi xe máy 1 tay, 1 tay đút túi quần hay áo - mà chạy toàn 80km-90km/h nhé.
Em biết xxx hay bắt chẹt vạch liền, nhưng nói thật gặp những đối tượng trên em còi và né sang đường bên kia.
Bị phạt cũng chịu, chứ va vào họ thì rắc rối vô cùng tận.
Thật may, chả bị phát phạt chẹt vạch nào.

gocart

Xe cút kít
Ặc ặc, cụ này ác quá. Nếu cụ đi AH1 thì cụ phải tạt đầu cả ngày. Mùng 5 tết nhà chấu đi từ Vinh ra toàn phải chạy bên làn ngược chiều thôi. Xe máy của người ra HN chạy kín làn xuôi chiều.

BigC

Xe tăng
chủ thớt manh động quá. Trường hợp này gặp nhiều mà, không cần phải nóng tính thế cụ ạ.

new_farmer

Xe container
Nhiều lần "nóng trong người" nhưng em không bao giờ dám tạt đầu, ủn xxx 2B. Luật ở Việt Nam không như các nơi khác, kiểu gì 4B cũng dính...

OmegaO9

Xe container
Khởi hành từ Vinh về HN từ sáng, qua 1 số chỗ thì khoảng 15h em qua địa phận gần Ngọc Lặc trên đường HCM.

Không hiểu sao năm nay đường này xe 2B nhiều vô kể, tránh rất nhiều tốp rồi nhưng gần đến địa phận Ngọc Lặc thì có 3 thằng cứ dàn hàng 3 phi tầm 70km/h. E còi lên còi xuống, còi mãi để đi qua (vì có nhiều 2B + 4B ngược chiều k lấn làn ngược chiều đc) mà chúng nó ko cần quan tâm. Phía trước em là bác đi Yaris 30K (em đi sau bác này cũng khá lâu), điên qua khi vượt qua với 80km/h em có đánh lái phải tạt cảnh cáo cho bọn chúng phát, cứ tưởng vẫn giữ khoảng cách xa với bọn chúng, nhưng vẫn quẹt cho thằng đi ngoài cùng 1 phát, liếc qua gương thấy nó hơi loạng choạng suýt nữa ngã.

Sau đó mấy giây trấn tĩnh nó phi lên định đua tốc độ với e, lúc này đường thì đông e vượt lên (xe e hôm đó chở mỗi gấu và chở nhiều đồ phía sau nên khá nặng) mấy tốp 2B phía trước và nháy + còi với bác Yaris 30K xin vượt, thằng kia đuổi theo em được khoảng vài km thì đuối ko chạy được (lúc này em chạy tầm 90-105km/h) nữa. E vẫn giữ tốc độ 80-95km/h liên tục trong khoảng hơn 40p nữa thì mới hạ xuống 70-80km/h. Và cứ thế 1 mạch chạy về Hòa Bình -> HN luôn (theo đường Xuân Mai).

Thú thực cũng khá hồi hộp, may mà nó ko bị ngã, chứ nó mà ngã thì cũng khá nặng. Nhưng m.ịa TSB nhà nó chứ nó đi nghênh nghênh kiểu đường làng, còi như thế mà nó cứ trơ trơ cái mặt ra...

Ngày Tết, đường HCM xe 2B cũng đông như quân Nguyên ấy các cụ ạ, lần sau đi dịp như này em chạy AH1 cho nó lành :-s
Cũng may cho cụ là nó không bị ngã ra đường,có vẻ như cụ vỉa nó hơi sớm.Hơn nữa va chạm với một hội đông ở cung đường như thế này em e là hơi thiệt cho cụ nếu cụ không có dụng cụ phòng thân hiệu quả như cái roi điện chẳng hạn trong trường hợp nó đuổi chặn được cụ.
Hôm qua từ Hạ Long về,cũng có một chú đi xe dream cứ lạng lách trước mặt, em cũng tạt đầu cho nó một phát,có vẻ như thằng bé sợ nên em để ý gương một đoạn thấy hắn đi từ tốn hẳn.
Nói chung các tình huống ngứa mắt thì đầy rẫy,nếu nó quá đáng quá, các cụ cũng nên nóng ít thôi nhé,coi như không thèm chấp bọn nó.Em vẫn quan niệm Tránh Voi và Một điều nhịn,nhưng chưa thực hiện được nhiều tâm niệm này.

pnt

Xe tải
Thông cảm với cụ chủ, TSB cái bọn đã ngu lại còn muốn chứng tỏ mình ngu.

Toshiba nhà nó có ba xu dấm vào nó thành ra thế này này, em chạy qua nó rồi lại lùi lại để làm kiểu ảnh để an ủi cụ chủ.

Chỉnh sửa cuối: