[Thảo luận] E tạt đầu bọn 2B đi hàng 3 trên đường HCM hôm mùng 2 Tết, hú vía!

xanha78

Xe buýt
Cụ liều lĩnh thật! Chúc mừng cụ là bình an ......

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em thấy cụ có khác gì mấy ông đi 2B đâu?

Khởi hành từ Vinh về HN từ sáng, qua 1 số chỗ thì khoảng 15h em qua địa phận gần Ngọc Lặc trên đường HCM.

Không hiểu sao năm nay đường này xe 2B nhiều vô kể, tránh rất nhiều tốp rồi nhưng gần đến địa phận Ngọc Lặc thì có 3 thằng cứ dàn hàng 3 phi tầm 70km/h. E còi lên còi xuống, còi mãi để đi qua (vì có nhiều 2B + 4B ngược chiều k lấn làn ngược chiều đc) mà chúng nó ko cần quan tâm. Phía trước em là bác đi Yaris 30K (em đi sau bác này cũng khá lâu), điên qua khi vượt qua với 80km/h em có đánh lái phải tạt cảnh cáo cho bọn chúng phát, cứ tưởng vẫn giữ khoảng cách xa với bọn chúng, nhưng vẫn quẹt cho thằng đi ngoài cùng 1 phát, liếc qua gương thấy nó hơi loạng choạng suýt nữa ngã.

Sau đó mấy giây trấn tĩnh nó phi lên định đua tốc độ với e, lúc này đường thì đông e vượt lên (xe e hôm đó chở mỗi gấu và chở nhiều đồ phía sau nên khá nặng) mấy tốp 2B phía trước và nháy + còi với bác Yaris 30K xin vượt, thằng kia đuổi theo em được khoảng vài km thì đuối ko chạy được (lúc này em chạy tầm 90-105km/h) nữa. E vẫn giữ tốc độ 80-95km/h liên tục trong khoảng hơn 40p nữa thì mới hạ xuống 70-80km/h. Và cứ thế 1 mạch chạy về Hòa Bình -> HN luôn (theo đường Xuân Mai).

Thú thực cũng khá hồi hộp, may mà nó ko bị ngã, chứ nó mà ngã thì cũng khá nặng. Nhưng m.ịa TSB nhà nó chứ nó đi nghênh nghênh kiểu đường làng, còi như thế mà nó cứ trơ trơ cái mặt ra...

Ngày Tết, đường HCM xe 2B cũng đông như quân Nguyên ấy các cụ ạ, lần sau đi dịp như này em chạy AH1 cho nó lành :-s

Loong Phoong

Xe điện
cụ có vẻ hơi sổi đấy, may k gây ra hậu họa, nên nhịn cho lành bác ah

toanthangcs

Xe điện
Xin chia sẻ sự bực tức với Cụ! Đành nhịn thôi Cụ ạ.

inova2611

Xe điện
e cũng mấy lần giống cụ rồi, hôm vừa rồi em đi lên lạng sơn đường 1 cũng có mấy thằng đi đường dàn hàng 3 ra đi ngông nghênh không cho vượt, em còi mãi mà chẳng cho, các bác biết không, em chuyển làn, ơi nguy hiểm chút và cũng đi song song bọn nó, lùa dần, lùa dần và khi đạt tốc độ 30km/h em cắt ngang 1 phát thế là cả lũ tý lăn quay ra đường, sẵn đây em hạ kính cầm luôn lon bia đáp từ trong ra vào trúng đầu 1 thằng và em té......e ra đường cứ thấy 2 bánh đi ngứa mắt, sai luật, thích tạt đầu là em cho ga lên đâm thẳng luôn, bọn 2 bánh đi ẩu nhìn thấy xe em là sợ phát khiếp.
hôm nọ đi tôn đức thắng cũng thế, có thằng rẽ quay đầu xe em đang đi tới nó còn cố tình cho vượt để bắt em phải nhường nhưng em phang cho 1 phát vào sườn xe nó tý cho 2 thằng ngồi lên giải phân cách giữa thế là nó quay ra chửi em, em dừng hẳn lại, kéo phanh tay, vừa mở cửa ra thì hai thằng rồ ga chạy mất, em cầm trên tay cái gậy sắt to tổ bố....
nói chung ra đường thì lên nhịn, nhưng theo em thì cũng thi thoảng đâm cho bọn đi ngu phát cho nó chừa cái tội đi ngu, mà đâm phải nghệ thuật cho nó sợ chứ đâm thật cũng rách việc lắm.

Leganro

Xe máy
Thiện tai, thiện tai...
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân
Nhịn được cái tức một lúc, tránh được mối lo trăm ngày.

Chỉnh sửa cuối:

ying_jun

Xe tăng
Cảm ơn all các cụ đã chia sẻ ah. E cũng hú vía sau quả tạt, chắc lần sau nhịn cho lành, coi như là mấy con dog, con lợn rừng nó băng ra đường và mình tránh nó thôi :-s

...Về cách Hòa Lạc khoảng 2km thì gặp 1 tai nạn 2B đấu đầu 4B. Em Fortuner biển xanh 5 số mới cứng thế mà capo lõm hình chữ V. Người em chả thấy đâu nhưng tiền thì vứt đầy đường.

Có cụ nào gặp vụ này ko?
Vụ này thì em ko gặp, nhưng gặp 1 vụ tương tự là 1 chú taxi và 1 2B nằm la liệt bên đường. Vệt phanh taxi từ phía phải vòng cuộn hết sang trái và taxi quay hẳn đầu thành ngược chiều lại luôn :-s

f1_hn

Xe container
e cũng mấy lần giống cụ rồi, hôm vừa rồi em đi lên lạng sơn đường 1 cũng có mấy thằng đi đường dàn hàng 3 ra đi ngông nghênh không cho vượt, em còi mãi mà chẳng cho, các bác biết không, em chuyển làn, ơi nguy hiểm chút và cũng đi song song bọn nó, lùa dần, lùa dần và khi đạt tốc độ 30km/h em cắt ngang 1 phát thế là cả lũ tý lăn quay ra đường, sẵn đây em hạ kính cầm luôn lon bia đáp từ trong ra vào trúng đầu 1 thằng và em té......e ra đường cứ thấy 2 bánh đi ngứa mắt, sai luật, thích tạt đầu là em cho ga lên đâm thẳng luôn, bọn 2 bánh đi ẩu nhìn thấy xe em là sợ phát khiếp.
hôm nọ đi tôn đức thắng cũng thế, có thằng rẽ quay đầu xe em đang đi tới nó còn cố tình cho vượt để bắt em phải nhường nhưng em phang cho 1 phát vào sườn xe nó tý cho 2 thằng ngồi lên giải phân cách giữa thế là nó quay ra chửi em, em dừng hẳn lại, kéo phanh tay, vừa mở cửa ra thì hai thằng rồ ga chạy mất, em cầm trên tay cái gậy sắt to tổ bố....
nói chung ra đường thì lên nhịn, nhưng theo em thì cũng thi thoảng đâm cho bọn đi ngu phát cho nó chừa cái tội đi ngu, mà đâm phải nghệ thuật cho nó sợ chứ đâm thật cũng rách việc lắm.
Hạn chế va chạm thôi cụ ơi chứ cụ cậy có cái gậy sắt to tổ bố mà gặp pải dân bộ đội nó có hàng lạnh hay bút trong người thì...thôi e ko nói ra, ko cụ lại bảo e dại mồm :(

EM BE'

Xe đạp
Tiếp đất ở tốc độ 70km/h như cụ kể thì cơ hội được đi xe máy giấy của thằng đấy là rất cao.

Kia6582

Xe buýt
Ui trời!!! Tý nữa em đi LS đây, chưa đi đường HCM bao giờ, nghe các Kụ nói thấy lo lo, cố gắng bình tĩnh từ từ mà đi thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ui trời!!! Tý nữa em đi LS đây, chưa đi đường HCM bao giờ, nghe các Kụ nói thấy lo lo, cố gắng bình tĩnh từ từ mà đi thôi.
Em ra HN hôm qua bằng HCM.

2B đang sẵn hơi men và bản chất anh hùng . . . Rơm nên đi cực láo! Nó thường xuyên oánh võng trêu 4B, kể cả đối đầu ngược chiều!x-(Em chết khiếp phanh hẳn lại khi 1 thằng 2B đi phía trước cùng chiều với em oánh võng đối đầu ép 1 em Aero Express Hi-Class gần như dừng lại, mà thể loại Hi-Class này thì em ngồi trong 4B còn phải kính cẩn cúi đầu chào các anh ấy mỗi khi gặp trên đường!x-(
Cụ nên găm chữ Nhẫn vào đầu ngay trước khi xuất phát! Nếu nóng lên một tý thì bọn nó đắp chiếu ngay và mình cũng sứt đầu mẻ trán!

jeehoon

Xe tải
Cụ ơi, ai lại làm thế, "đứa" nào mà làm em nóng mắt thì em vượt lên bò cho nó ghét thôi. tạt đầu thế nguy hiểm lắm ơh, nếu đường đông, bọn nó vượt lên táng củ đậu thì xe cụ đi toi

taothao70

Xe hơi
Năm mới mong cụ chủ thớt cùng toàn thể các OFers chúng ta hết sức kiềm chế khi cầm lái. Như trường hợp của cụ chủ thớt nếu có chuyện gì xảy ra với 2B thì có lẽ cụ sẽ rất ân hận. Với lại 2B nó cũng chạy đến 70km/h rồi thì cũng không đến mức phải bức xúc quá như thế, bác chỉ cần ngớt ga đi chút cho nó khỏi tầm mắt là lại ngon lành thôi mà, đằng này cụ cố lên tạt đầu đề rồi chạy thục mạng như thế thì nguy hiểm quá. Đường đấy chỉ cho chạy tối đa 80km/h mà cụ làm 95-105km/s thì cụ liều quá. Hy vọng từ giờ đến cuối năm mão này không cụ nào lên mở thớt kiểu này nữa. Chúc tất cả OFers một năm mới an khang thịnh vượng - lái xe an toàn.

nguyen_kia

Xe điện
Chia sẻ với cụ chủ thớt, e hôm từ HT ra HN cung đi đường HCM, giờ cũng nhiều xe máy lắm. Hôm em đi qua Tân Kỳ cũng hôn mông e 2B nhưng ko sao vì e phanh kịp. Từ xa đã thấy 5-6 2B tụ tập e còi từ xa mà chả động tĩnh gì, e phanh gần dừng V2 em thì cách chừng 10m tự dưng 1 cậu 2B mới di chuyển vì ko thể đi qua nhưng thay vì tiến lên tấp sang trái thì họ lại quẹo sang phải nên e phải húc nhẹ vào đuôi 2B, may cũng ko sao vì tốc độ rất chậm, 2 chú 2B còn quay lai cười toe toét.

AnhNB

Xe buýt
Không nên. Đất của nó, bọ "Hoa thanh quế" manh động lắm, mình chấp bọn 2B làm gì
Cụ ăn nói cho cẩn thận nhé!
Thứ nhất xin hỏi cụ, cụ có đi từ 2B đi lên 4B ko hay từ xe đạp lên hẳn 4B luôn? Lên được 4B rồi thì toàn bộ 2B đều là "bọn", đều xấu cả à? :-L
Thứ 2 là em cũng "Hoa Thanh Quế" nhưng em cũng chẳng manh động như cụ nói, nên cụ cần phải thận trọng khi phát ngôn. Em còn tự hào vì mình là "Hoa Thanh Quế" đấy, còn hơn khối người tự xưng mình này nọ, ở chỗ này chỗ kia nhưng văn hóa thì như MỨT!
Mời cụ 1 ly rượu vang!

Chỉnh sửa cuối:

Nipo

Xe tải
chấp bọn nó thì mình lại bằng chúng nó à cụ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ ăn nói cho cẩn thận nhé!
Thứ nhất xin hỏi cụ, cụ có đi từ 2B đi lên 4B ko hay từ xe đạp lên hẳn 4B luôn? Lên được 4B rồi thì toàn bộ 2B đều là "bọn", đều xấu cả à? :-L
Thứ 2 là em cũng "Hoa Thanh Quế" nhưng em cũng chẳng manh động như cụ nói, nên cụ cần phải thận trọng khi phát ngôn. Em còn tự hào vì mình là "Hoa Thanh Quế" đấy, còn hơn khối người tự xưng mình này nọ, ở chỗ này chỗ kia nhưng văn hóa thì như MỨT!
Mời cụ 1 ly rượu vang!
Bình tĩnh nào cụ!
Em về quê Nghệ Tĩnh ngày mùng 1 đến mùng 4 thì đưa cả gia đình ra Thanh Hóa chơi và ở lại đó đến sáng hôm qua mới ra HN, mặc dù em chả có họ hàng gì ở TH mà chỉ có bạn bè thắm thiết từ hồi Đại học thôi!
Sáng mùng 5 ông bạn thân hơn cả anh em ruột (giờ đã là Phó một đơn vị rất to trong ngành Điện tại TH) còn đích thân đi chợ mua 3kg Cá Khoai mang đến Sao Mai bắt em mang về Hn đấy!

Ở đâu nó cũng có người này người nọ! Bản thân trong đám bạn Đại học của em có 1 đồng chí TH mà đến mấy ông bạn TH của em còn ghét và tẩy chay nó hơn cả em!
Vơ đũa cả nắm là không đúng!

Chúc cụ năm mới vui vẻ, hạnh phúc, phát tài!:D

hanoien

Xe điện
Cụ chủ thớt nóng tính quá.
Tặng cụ chữ Nhẫn

haivina

Xe điện
Bác chủ thớt là Ofer mà chơi thế là ko đúng tinh thần rồi. Quá nguy hiểm.