[Thảo luận] E tạt đầu bọn 2B đi hàng 3 trên đường HCM hôm mùng 2 Tết, hú vía!

ying_jun

Xe tăng
Khởi hành từ Vinh về HN từ sáng, qua 1 số chỗ thì khoảng 15h em qua địa phận gần Ngọc Lặc trên đường HCM.

Không hiểu sao năm nay đường này xe 2B nhiều vô kể, tránh rất nhiều tốp rồi nhưng gần đến địa phận Ngọc Lặc thì có 3 thằng cứ dàn hàng 3 phi tầm 70km/h. E còi lên còi xuống, còi mãi để đi qua (vì có nhiều 2B + 4B ngược chiều k lấn làn ngược chiều đc) mà chúng nó ko cần quan tâm. Phía trước em là bác đi Yaris 30K (em đi sau bác này cũng khá lâu), điên qua khi vượt qua với 80km/h em có đánh lái phải tạt cảnh cáo cho bọn chúng phát, cứ tưởng vẫn giữ khoảng cách xa với bọn chúng, nhưng vẫn quẹt cho thằng đi ngoài cùng 1 phát, liếc qua gương thấy nó hơi loạng choạng suýt nữa ngã.

Sau đó mấy giây trấn tĩnh nó phi lên định đua tốc độ với e, lúc này đường thì đông e vượt lên (xe e hôm đó chở mỗi gấu và chở nhiều đồ phía sau nên khá nặng) mấy tốp 2B phía trước và nháy + còi với bác Yaris 30K xin vượt, thằng kia đuổi theo em được khoảng vài km thì đuối ko chạy được (lúc này em chạy tầm 90-105km/h) nữa. E vẫn giữ tốc độ 80-95km/h liên tục trong khoảng hơn 40p nữa thì mới hạ xuống 70-80km/h. Và cứ thế 1 mạch chạy về Hòa Bình -> HN luôn (theo đường Xuân Mai).

Thú thực cũng khá hồi hộp, may mà nó ko bị ngã, chứ nó mà ngã thì cũng khá nặng. Nhưng m.ịa TSB nhà nó chứ nó đi nghênh nghênh kiểu đường làng, còi như thế mà nó cứ trơ trơ cái mặt ra...

Ngày Tết, đường HCM xe 2B cũng đông như quân Nguyên ấy các cụ ạ, lần sau đi dịp như này em chạy AH1 cho nó lành :-s

thanhlt1979

Xe tải
ặc, cụ đi qua vùng Ngọc Lặc thì cẩn thận, và giwx bình tĩnh, dân vùng đó có kiểu giao thông riêng của địa phương cụ ạk! khi nào có dịp, e chụp bản sắc giao thông Ngọc Lặc cho các cụ thưởng lãm

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
ngồi cầm tay lái nên bình tĩnh cụ ạ, e cũng hay cay cú nhưng không dám cay cú như cụ, bực mình thì em ép vào đường túm cổ táng cho mấy phát, chứ tạt thế nguy hiểm cho họ và cho cả những người đi gần đó nữa. dù sao cũng chúc mừng cụ là họ không sao rồi

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Nói chugn là cũng nguy hiểm, nhỡ nó làm sao thì miềng lại ân hận cụ ạ, nói chung là em nghĩ nên nuốt hận mà đi thôi, kệ *** bọn nó, chấp làm gì :-bd
Cao thủ hơn nhau ở mỗi chỗ này :-bd

notveryniceguy

Xe buýt
cụ nói em cũng thấy bực mình, sáng nay em đưa gấu xuống HP thăm ông nội gấu đi đến hưng yên thấy mấy thằng đi hàng 5 ấy,đèo gái đánh võng trên đường em đang phóng 80km/h phanh rún rụi vì bọn nó đang qua đoạn cua của em, bực mình quá em chửi mấy câu nhưng gấu đang bầu bì nên em giữ phước cho con gái em em mới đi tsb nó

lookati

Xe tải
Hic, trai làng đấy các bác ah! Trong mọi trường hợp, người lái xe nên thật phải bình tĩnh. Luôn nêu cao và quyết tâm thực hiện khẩu hiện "Một sự nhịn, chín sự lành". Nhiều khi chỉ vì vài giây máu nóng bốc lên mà hậu quả khôn lường thật đáng sợ.
Nhân tiện, cũng nói luôn là đoạn qua Ngọc Lặc trên đường Hồ Chí Minh xxx cắm chốt bắn tốc độ khá nhiều.

Tribute

Xe container
Em cũng thuộc loại lành nhưng nóng tính như cụ, nhưng cụ hơi ẩu, nhỡ nó làm sao thì lúc đó cụ biết rồi đấy. Phàm chi cái bọn ngờ u đó thì mình coi nó như con bò, con chó qua đường, mình tránh cũng chẳng xấu mặt nào. Nhiều lúc em cũng nổi nóng ép bọn đi ẩu vào lề nhưng chỉ giảm tốc độ lượn lờ trước mặt nó rồif ép từ từ chứ tốc độ cao mà ép nó lăn quay ra đó thì mang vạ cụ ạ. Năm mới chúc cụ bình tĩnh hơn trong những tình huống đó nhá.

CAP_bl

Xe điện
Bác chủ thớt không sao, họ cũng không sao là may rồi, lần sau bác cố gắng nhịn chút...

f1_hn

Xe container
Không ủng hộ cái cách cụ chủ thớt làm...dễ đi sinh mạng của 1 trong 2 bên lắm ah. Cụ mà tạt trúng bọn kia thì chắc sẽ có đứa thăng còn bọn nó bắt đc cụ thì cụ thăng hoặc vợ 2 của cụ thăng, nói chung nên nhẫn 1 chút.

CuTiVoDich

Xe điện
Nói thật là nhiều lúc em cũng ức chế như cụ, hồi mới đi xe cũng hay tạt đầu như cụ nhưng miết rồi cũng quen, chứ phi 80 như cụ mà tạt đầu nó mà nó lăn quay ra đấy thì mình lại mệt:(

canbo

Xe tăng
Chủ thớt ẩu quá, vài phút nhanh cũng ko thể bằng tính mạng 1 con người (cho dù là người xấu đi chăng nữa).

hiepanh

Xe máy
May mà nó không sao, nó mà sao cụ lại mệt, đất nhà nó mình nhường nó tý cụ ah!

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Saclo

Xe tăng
Khởi hành từ Vinh về HN từ sáng, qua 1 số chỗ thì khoảng 15h em qua địa phận gần Ngọc Lặc trên đường HCM.

Không hiểu sao năm nay đường này xe 2B nhiều vô kể, tránh rất nhiều tốp rồi nhưng gần đến địa phận Ngọc Lặc thì có 3 thằng cứ dàn hàng 3 phi tầm 70km/h. E còi lên còi xuống, còi mãi để đi qua (vì có nhiều 2B + 4B ngược chiều k lấn làn ngược chiều đc) mà chúng nó ko cần quan tâm. Phía trước em là bác đi Yaris 30K (em đi sau bác này cũng khá lâu), điên qua khi vượt qua với 80km/h em có đánh lái phải tạt cảnh cáo cho bọn chúng phát, cứ tưởng vẫn giữ khoảng cách xa với bọn chúng, nhưng vẫn quẹt cho thằng đi ngoài cùng 1 phát, liếc qua gương thấy nó hơi loạng choạng suýt nữa ngã.

Sau đó mấy giây trấn tĩnh nó phi lên định đua tốc độ với e, lúc này đường thì đông e vượt lên (xe e hôm đó chở mỗi gấu và chở nhiều đồ phía sau nên khá nặng) mấy tốp 2B phía trước và nháy + còi với bác Yaris 30K xin vượt, thằng kia đuổi theo em được khoảng vài km thì đuối ko chạy được (lúc này em chạy tầm 90-105km/h) nữa. E vẫn giữ tốc độ 80-95km/h liên tục trong khoảng hơn 40p nữa thì mới hạ xuống 70-80km/h. Và cứ thế 1 mạch chạy về Hòa Bình -> HN luôn (theo đường Xuân Mai).

Thú thực cũng khá hồi hộp, may mà nó ko bị ngã, chứ nó mà ngã thì cũng khá nặng. Nhưng m.ịa TSB nhà nó chứ nó đi nghênh nghênh kiểu đường làng, còi như thế mà nó cứ trơ trơ cái mặt ra...

Ngày Tết, đường HCM xe 2B cũng đông như quân Nguyên ấy các cụ ạ, lần sau đi dịp như này em chạy AH1 cho nó lành :-s
Cụ cũng gặp giống em chiều 30 tết em qua chỗ này rồi , chiều HN Vinh. 2 chú tóc xanh , tóc đỏ cứ lượn lờ trước xe em . Lúc đó em chạy tầm 60 cây chuối . chạy tầm 1km em vượt lên, nhưng vẫn đi tầm 70 vì đường khá đông . được 1 lúc lại thấy 2 chú nẹt pô lượn lờ trước mũi xe em tầm 2 km . Em kệ vẫn cứ chạy thế thôi , chắc thấy mình chả phản ứng gì nên chú chán tự nhường đường :)) . Đi đường nên học chữ nhẫn thôi các cụ à . Em hôm đó chạy cũng húng . Xuất phát 11h30 ở Vinh , về đến cầu giấy đúng 5h .

XPQ

Xe cút kít
Lắm lúc đi đường em cũng ước gì mình chế được cái súng phun nước mắm gắn cạnh ống xả.Gặp những thằng củ chuối thế mà xịt cho nó phát phủ kín từ đầu đến chân thì mới bõ hờn.

Pet_HUT

Xe container
Đi đường HCM cụ cần phải hết sức bình tĩnh vì 2b đi đường tuyền đi giữa đường và không có khái niệm nhường đường cho 4b. May cho cả 2 là không ai bị sao, chỉ vì 1 tí cay cú tạt đầu mà làm mình phải lo lắng sau đó thì âu cũng không nên làm!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đường này năm nay 2B lắm thật!

Hôm mùng 2 em cũng từ Vinh-HN. Cũng ức chế với cách đi của 2B trên chặng này lắm nhưng vẫn phải nhịn thôi. Thỉnh thoảng cũng dí sát rồi vượt lên cho mấy cụ ấy giật mình, nhưng cũng chả tích sự gì. Thôi đi trên đường, nhất là ngày Tết, nhẫn nhịn vẫn hơn!

Về cách Hòa Lạc khoảng 2km thì gặp 1 tai nạn 2B đấu đầu 4B. Em Fortuner biển xanh 5 số mới cứng thế mà capo lõm hình chữ V. Người em chả thấy đâu nhưng tiền thì vứt đầy đường.

Có cụ nào gặp vụ này ko?