[Funland] E mừng quá, cấp cứu kịp thời cứu được F1 nhà em

vietnammenyeu

Đi bộ
Chúc mừng F1 nhà cụ đã tai qua nạn khỏi. Trẻ con nhiều thứ diễn ra nhanh không lường trước được. F1 nhà em chơi ở trường, 2 thằng chạy ngược chiều đâm sầm vào nhau mà cũng phải vào viện khâu mấy mũi.

dp090x

Xe tăng
Cũng ..... chỉ .... biết mừng cho cụ thôi ...

o0NewDriver0o

Xe buýt
Chúng ta đang quá tùy tiện (kể cả bác sĩ) trong việc khám và dùng thuốc nhất là cho trẻ nhỏ. Chúc mừng gia đình cụ chủ tai qua nạn khỏi, có thể nói là phúc đức nhà cụ còn dày. Qua đây chúng ta cần phải rút kinh nghiệm, nhất là các mẹ đừng có bao giờ chữa bệnh qua kinh nghiệm của bạn bè rồi có ngày thiệt thân.

tuanphuongduong

Xe tăng
Chúc mừng kụ chủ, sốt cao là nguy hiểm lắm sẽ dẫn đến co giật và ảnh hưởng đến lão bé ngay, các kụ mợ nhà ta nên cẩn thận nhé

Poisoner

Xe tăng
Mợ sai cơ bản nhé, nếu mợ làm như thế em chắc 100% mợ sẽ có thớt như cụ chủ luôn.
F1 nhà em cũng vừa bị sốt xong, có lúc lên đến 40.6 độ, khi đó đặt ngay 1 viên hạ sốt, đồng thời nới bỏ bớt quần áo, lấy nước ấm lau nách, bẹn, gan bàn tay, bàn chân, lưng cổ, gáy đảm bảo hạ sốt ngay. Trường hợp của cụ chủ là để sốt cao quá. Trẻ em bị sốt cao kéo dài rất nguy hiểm và ảnh hưởng lớn đến não, thần kinh. Nên khi trẻ ốm cần thường xuyên kiểm tra nhiệt độ. Một kinh nghiệm nhỏ là cứ thấy tay chân lạnh là nhiệt độ sốt đang rất cao.
@ cụ chủ: sau đợt sốt này F1 nhà cụ sẽ nổi ban đỏ vài ngày đấy. Cụ nên giữ cho F1 luôn sạch sẽ, thoáng để tránh nhiễm trùng da và tai biến khác. Quan trọng nhất là cho uống nước thường xuyên. HN Đang có dịch sốt.
F1 nhà em mà sốt vc em cũng toàn lấy khăn và nước ấm lau lưng, nách, bụng, cổ, chân, tay đảm bảo hạ sốt rất nhanh. Các cụ trước đây cứ bảo dùng khăn tẩm nước mát lau là chưa chuẩn đâu.

Inli_4B

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ nhá. Đúng là trẻ con thì việc ốm đau gần như cơm bữa và cực kỳ nguy hiểm. Đã thế lại tăng nhiệt độ rất nhanh cộng việc không nói được dẫn đến đặc biệt chú ý theo dõi tránh biến chứng.

battleship

Xe tải
Ơ, chúc mừng
Đợt trước em cũng cứu được thằng cu nó đang lao xe xuống cầu thang, mình lao cả người theo may nó chả sao, mình chỉ xây xát tý

NghiaRex

Xe điện
Ơ, chúc mừng
Đợt trước em cũng cứu được thằng cu nó đang lao xe xuống cầu thang, mình lao cả người theo may nó chả sao, mình chỉ xây xát tý
Nhà cụ phong trào cascadeur gớm :))

huyen kata

Xe hơi
Website
www.mecutom.com
Mợ sai cơ bản nhé, nếu mợ làm như thế em chắc 100% mợ sẽ có thớt như cụ chủ luôn.
F1 nhà em cũng vừa bị sốt xong, có lúc lên đến 40.6 độ, khi đó đặt ngay 1 viên hạ sốt, đồng thời nới bỏ bớt quần áo, lấy nước ấm lau nách, bẹn, gan bàn tay, bàn chân, lưng cổ, gáy đảm bảo hạ sốt ngay. Trường hợp của cụ chủ là để sốt cao quá. Trẻ em bị sốt cao kéo dài rất nguy hiểm và ảnh hưởng lớn đến não, thần kinh. Nên khi trẻ ốm cần thường xuyên kiểm tra nhiệt độ. Một kinh nghiệm nhỏ là cứ thấy tay chân lạnh là nhiệt độ sốt đang rất cao.
@ cụ chủ: sau đợt sốt này F1 nhà cụ sẽ nổi ban đỏ vài ngày đấy. Cụ nên giữ cho F1 luôn sạch sẽ, thoáng để tránh nhiễm trùng da và tai biến khác. Quan trọng nhất là cho uống nước thường xuyên. HN Đang có dịch sốt.
kinh nghiệm quý báu

thuocdoc

Xe máy
Xe Vimec chuyển cháu lên Nhi TW, e đi cùng xe. Khi có quyết định chuyển viện e bố trí người nhà lên Nhi làm thủ tục trước. Cũng nhờ chút quen biết nên mọi thủ tục ở nhập viện tương đối thuận lợi.
Chia tay các bạn Vimec, đọng lại trong e là sự chuyên nghiệp của đội ngũ BS, chuyên môn thì e không dám đánh giá; trang thiết bị hiện đại, mới; phòng ốc, cơ sở vật chất quá tốt. Đội ngũ hành chính tuy nhiệt tình nhưng chưa được pro lắm. Trong lúc cấp cứu cứ phát sinh thêm thuốc men gì là các bạn ấy lại " anh ơi, mời a ra làm thủ tục ah", mà chỗ làm thủ tục lại nằm ngoài sảnh, hơi mất thời gian đi lại. E phải chạy đi chạy lại tất cả 4 lần, trong đó có lần ra thanh toán lọ thuốc trị giá 7500 đồng. Cái này e thấy chưa được, nên đơn giản hóa thủ tục.
Về đội điều dưỡng, y tá có chuyện này: lúc đưa bé lên xe xong, có bà BS chạy theo dặn dò 2 cụ đi theo xe " cháu nhớ cắm cái dây này vào lỗ màu xanh, cái dây này vào lỗ kia...bla". Đại loại là bà ấy đào tạo một khóa cấp tốc về cách sử dụng thiết bị trên xe. E bắt đầu cảm thấy bất an, hai cụ ấy mà cắm nhầm thì nguy. Sau e nhìn lại thì thấy nó đơn giản như cắm cái dây tín hiệu tivi nên yên tâm hơn. Hai bạn ấy chưa được học hay là học rồi nhưng mới làm nên BS phải dặn dò thì e không biết. Nhưng điểm nay e thấy chưa được.

vandinh

Xe container
Chúc mừng kụ vì cháu đã ổn. Kể cũng sợ nhỉ, chỉ là cúm tuýt A thôi mà cũng rất nguy kịch.
Đứa cháu em mới hơn 2 tháng tuổi diễn biến viêm phôi cấp cũng rất nhanh may mà chuyển kịp ra Xanh Pôn. Hôn mê hơn một ngày mới tỉnh. Sau 5 ngày điều trị đã có chuyển biến tốt. Hiện có thể tự bú sữa không phải ăn xông. Nuôi trẻ con mệt thật đấy.

Ngày em học lớp 8 cũng bị giống f1 nhà cụ, 2h đêm bà già cõng chạy ra 354, suốt 1 tuần mới khỏi, h em vẫn nhớ.

lx125_black

Xe container
F1 nhà em cũng hở là omsosots, thôi thì kệ bố nó vậy, nó sốt cũng là tốt vì cơ thể nó sẽ đề kháng với bệnh dịch nên mới sốt.

hanny_kem

Xe đạp
Chúc mừng kụ nhé! Em vote một phiếu cho Vinmec vì độ chuyên nghiệp của đội ngũ y bác sỹ ở đây ^^

Libor

Xe điện
Mừng cho cụ vì đã tai qua nạn khỏi, đọc bài của cụ xong em nhớ lại ngày trước cu cậu F1 nhà em cho nó tẩy giun bằng thuốc giun quả núi, nhìn như cái kẹo nên cứ cho nó ngậm nhai, nó thì nghịch nên bị sặc, viên thuốc chui luôn vào đường thở...cũng ặc ặc mấy phát như bị bóp cổ :(( em ngồi ngay cạnh hoảng quá may còn nhớ ra bài cầm 2 chân dốc ngược người nó lên vỗ mấy phát vào lưng, may sao viên thuốc rơi được ra ngoài chứ không thì ân hận đến tận bi giờ ạ! Ơn giời bây giờ cu cậu đã là sinh viên năm thứ 3 rồi ạ! :))

xe365vn

Xe container
đcọ mãi cũng hiểu
chúc mừng cụ chủ

27091403

Xe tăng
Sáng nay đã có kết luận: cháu bị cúm tuýp A, sinh đờm đặc, cháu bé quá không khạc nhổ ra được dẫn đến suy hô hấp cấp. Giờ phải chuyển sang khoa lây.
F1 phiên bản 2 nhà em lúc bú bình bị sặc , ko thở đc tím tái lả đi , em ghé mồm hút mạnh đờm dãi trong miệng & mũi , ra 1 đống may ko phải bế đi viện . Bây giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ .

tui102

Xe tăng
Nghe giộng cụ chủ ừng rỡ thế là biết an toàn rồi ạ. Chúc mừng chúc mừng