E mới cưới vợ, nhưng ko hạnh phúc

lancuire7848

Xe máy
xe Nissan Bluebiro 1.8Gl 1985

lucent

Xe buýt
Đúng ...Bác nói chí phải....thấy sướng là mần thôi....đẹp-xấu-hay-dở là tùy cảm nhận của mỗi người......ngay chỉ cái xe của mình thôi...hôm nay tâm trạng tốt trèo lên lái thấy rất ngon....ngày mai mệt mỏi buồn bực trèo lên lại thấy như cái chuồng gà ... những cái gì mà chỉ là "cảm giác của mỗi người" thì các Bác không nên cãi nhau làm gì cho mệt...vào đây để FUN....đừng vào đây để cáu giận các bác ạ...(b)
Bác này nói hay, vot phát. Các cụ chỉ FUN thôi.(b)(b)(b)

lancuire7848

Xe máy
cả em này nữa cũng bán rồi nhưng bây giờ nhìn vẫn phê

Honda acord

TheOne

Xe điện
Thôi thôi cụ Đồng-lát ôi, cụ là cụ cũng đanh đã lắm cơ :77:, cháu thì cháu biết ai mà cứ hễ động đến chê cái xi-víc một tý gì thì chết với cụ ấy nhá:mad:, cháu nghe quen rồi chả để ý nữa:P, ấy mà ngoài đời thì cụ ý cũng nhã nhặn phục phịch lắm ấy chứ :21::21::21: .Trên này anh em trao đổi tý cho vui, nhiều khi cũng mở rộng tầm mắt, ở đời có ai biết được hết mọi thứ đâu nhể. Thôi bỏ đi, năm mới mỗi người nhường nhau tý chứ các cụ cứ cãi nhau bôm bốp cả mấy chục trang dư lày cháu thấy cũng buồn, cụ lào có bao nhiêu ngân lượng, thích cái giề thì rùng cái đấy, đơn giản vậy thôi :69: chê bôi mát mẻ nhau làm giề :69:. Cháu dùng cái ma-tịt chả dám so bì với đời vậy nên lên trên OF này cũng ít có gì để nói, lắng nghe học hỏi các cao nhân là chính, sau này có điều kiện lên đời xe cũng được thêm tý kinh nghiệm mà mua, cũng là nhờ các cụ đi trước làm chuột bạch rồi :))(b). Dưng phải công nhận nghe văn cụ Đồng-Lát cũng chua quá đi thì cháu cũng xin được mạn phép vài câu, cháu ạ cụ đấy ạ :77:

Ờ mà quên, cháu đi xi-víc cũng vài lần rồi ợ, cháu thấy thế nào thì nói thế nhá :21: cụ nào tự ái cháu cũng kệ nhá :P. Thật ra thì khách quan mờ lói thì Xi-víc nó cũng được, cháu chỉ không thích cái vô-lăng bé tý của nó, kiểu thể thao trông sành điệu dưng đi khoảng 5-7 chục cây thì mỏi rã mi.ạ hết cả 2 bờ vai gầy, ông nào béo tay to thì chắc khổ lắm :)) lé...o thực tế tý lào, còn tiếng lốp thì đi vào chỗ xóc nghe rõ cồng cộc, cái này ở An-tít êm hơn nhiều. Mà cả 2 ông TOY và Honda thì được cái giống nhau nhất là ... đều đắt cả:77:. Cháu chả hơi đâu bênh TOY, sêu bán hàng thì tinh tướng cứ như làm phúc cho người ta. Chung quy lại là cụ nào tính cách thực tế thì dùng TOY còn điều điệu tý, thích đỏm dáng thì dùng Xi-víc, vậy thôi.

P/S: cháu đoán thế các cụ thấy chuẩn không !!! :21:, hừ mình phục mình thật. :)):)):)):
bác nói thế hóa ra em là lý đức à . chạy xuyên việt = vịt hơn 2000km có thấy thấm thía gì đâu ?

AF-1

Xe buýt
bác nói thế hóa ra em là lý đức à . chạy xuyên việt = vịt hơn 2000km có thấy thấm thía gì đâu ?
Hí hí, Lý Đức thì sao ! nhà cháu đang mong được như thế đơi, tay to như đùi, cháu ngưỡng mộ còn không kịp :21:. Cháu mờ được thế thì bà cả cứ là cười rich rích ý chứ lỵ :)):)):))(b)

Vịt

Xe máy
Các cụ hôm nay tranh luận rôm rả nhỉ? Từ sáng đến giờ em ko vào mà đã thấy thêm 5 trang.
Vấn đề chốt lại là xấu đẹp tùy cảm nhận của mỗi người. Tranh luận giữa TOY và HON thì trả biết khi nào kết thúc đâu. Em xin phép ném đá tí ạ, em chạy đây...:77::77::77:

dongnat

Xe điện
ơh, thế hôm qua không nghe cụ Bít phán àh, nhà cháu ngoan nghe lời chăm chỉ đọc bài của cụ ý nên khi KLS về nằm sàn 10.6 là cháu vào ngay roài, bi giờ lãi rùi đới, tiếc chưa, cứ mải đi buôn dưa nữa không ! :P :21:
P/S: Cháu thấy KLS dễ chơi, mờ VSP cũng ổn đới :21:(b)
Mai đập sàn KLS cho cụ cươờ nhá:)):)):)):))

NamThanglong1

Xe buýt
chắc bác Namthanglong mới nghỉ hưu nên có nhiều thời gian đấy thôi. Nói ra mới nhớ, tầm năm 92, 93 ở VN đã có xe xịn cho các lãnh đạo đi rồi đấy ạ,toàn là Nissan Cedric VIP, Crown 2.4, Crown 3.0 Super Saloon, Cresida, Corona 2.0. Em chả thấy ai nói đến Peugeot 405 của bác cả, xe nhập ngoài Bắc Honda thì có Peregrine, xe nhập Nissan thì có Nisho Iwai, Chrysler thì có Tổng hợp 1, Toyota thì có Xí nghiệp Toyota Hoàn Kiếm hay Tshubo.

Vũng tàu hồi đó có Sinhanco là nổi đình đám thôi. UDEC hay EDC của bác em ít nghe thấy.
EDC là tổng công ty PTr kinh tế Vũng tầu côn đảo, đấy là thời Tăng Minh Phụng đang đi mua đất đấy( chưa bị bắt). Trong số đất đai mà họ Tăng sở hữu toàn bộ số ở vũng tàu là mua của EDC. Tôi hỏi thật bác, đã nói thì nói cho vui, tuổi tôi thì cũng chưa đến 50 đâu, nhưng trong số xe mà bác vừa nhắc trên bác kiểm tra lại xem có con nào đời trước 92 không???? Tôi vẫn còn nhớ, khi đó tôi đang thường trú ở Sài gòn, 1991 xe của chị Thuấn là Tổng giám đốc xuất nhập khẩu Khoáng sản Minexport là con Lada lắp thêm máy lạnh, chị ấy kêu đi yếu lắm em ạ giá có cái xe nhật mà đi. Lúc đó bác đang làm gì mà hiểu biết nhiều thế. mà bác không biết gì về xe peugeot 405 thật à ngày trước trong bộ máy công quyền từ chính phủ tới các tỉnh ban ngành ngoài xe Liên xô Trung quốc peugeot và citroen cực nhiều(vì ta thân Pháp), đời mới cuối cùng là 405 và 605, sau đó họ chuyển sang xe Nhật và Đức. tôi cho bác thêm một thông tin là năm 1991 thì cỡ như Technoimport cũng mới nhập được vài lô xe máy từ Sing và Nhật thôi nói gì đến mấy cái chỗ bác vừa nhắc.

luxus

Xe tăng
em chả hiểu sao không post được bài:102::))

luxus

Xe tăng
hề, hóa ra bác làm cho chi nhánh của công ty nào đó ở Hà nội thời đó. Em confirm với bác Crown 2.4, Corona 2.0, Nissan Cedric VIP thì có mà đầy trước 92, 93. Chrysler Neon và New Yorker thì cũng đã được nhập về giới thiệu nhân dân từ năm 93 kia.

luxus

Xe tăng
Crown 3.0 Super Saloon thì ông sếp cơ quan em nhập 2 cái về để đi đầu tiên ở VN luôn. Bác nói toàn mấy công ty bên bộ khoa học công nghệ thời đó em không rành nên chả dám tán phét, tuy nhiên bác cũng chưa tìm hiểu kỹ về mấy công ty em đề cập mà đã phán bừa.

luxus

Xe tăng
Tổng hợp 1 là công ty nào bác có biết không? Hai dời tổng giám đốc bây giờ đang làm gì? Peregrine là của ai? Nisso Iwai là công ty của Nhật lùn tầm ơỡ ảnh hưởng như thế nào trong bối cảnh kinh tế đầu thập niên 90 tại VN? Nói vui chắc bác cũng chạc tuổi em, chắc ngày xưa làm vẹt cho ta với tây(em cũng thế) cứ nghĩ bầu trời nó bé bằng cái nắp vung.

luxus

Xe tăng
chả hiểu sao em phải post kiểu tiểu dắt mới được thế này

pipe

Xe tăng
Bên sale Civic so sánh với Vios làm em chán quá. Bỏ cả ý định mua Civic. Mà cái Civic 1.8 MT công nhận chẳng có đồ chơi gì cả, lắp thêm vào lại mất toi vài nghìn. Ghét ông nào mua Vios quá, làm em nghen tị...

tri242cd

Xe đạp
Bác chủ thớt không hạnh phúc thi làm thủ tục ly di đi . Để nhương lại cho anh em khác .:))

tri242cd

Xe đạp
Em đang tim civic 1.8 MT từ trước tết đến giờ vấn chưa có nè

pipe

Xe tăng
Ra đại lý Honda đầy cụ ơi. làm gì mà tìm từ trước Tết đến giờ không có chứ...

tanh_tuan

Xe đạp
Các kụ ạ. Em đang định đổi li dị Albe 1.6 đẻ lấy cái CV, nghe các kụ nói

Các kụ ạ. Em đang định đổi li dị Albe 1.6 đẻ lấy cái CV, nghe các kụ nói...
Em muốn nghĩ lại quá:^)

NamThanglong1

Xe buýt
Các bác ơi, hoang mang làm gì, em phải nói thế này mới phải này, năm kia thằng civic này cũng làm mưa làm gió trên thị trường việt nam đấy, năm ngoái thằng Toy trả miếng bằng altis và vios mới làm cho civic cung lao đao, nhưng dù sao cũng vẫn là những dòng xe vừa tiền mà sử dụng cũng khá là ổn, nói chung là bán chạy, dịch vụ của Toy và Honda tại Việt nam là khá ổn trong thời gian hiện nay, vậy thích hình dáng xe nào thì cứ mua mà đi thôi. Tranh luận mà đi xa quá nhiều bác cũng không hiểu mô tê răng rứa thế nào.

Duonganh2004

Xe tăng
Chẳng bít thía nào chứ ra đường HN bây giờ CIVIC nhiều như lợn con, chẳng nhẽ nhiều ông ng u thía à:21: