[Funland] E mở thớt về định cư châu Âu

Nora

Xe tăng
newzealan, em đang cày cuốc chiến đấu vài năm nữa cho thằng cu con qua học.

Jimmy Lin

Xe hơi
Visa EU đi từ VN sang Thuỵ Sỹ bình thường, từ Pháp lại ko sang đc chắc bạn mợ Bông bị cho vào blacklist cấm nhập cảnh rồi. Lao động chui? Ăn trộm vặt hay dính đến khủng bố?

Em vẫn còn chương trình tuyển người sang Đức làm việc có hỗ trợ định cư cả gia đình, chi phí em lấy zero đồng :D Cụ mợ nào là lập trình viên cao cấp thì tham gia. Hình như trên OF cũng có một cụ và gia đình đã sang hơn 1 năm nay, hồi trc khi đi thấy có mở thớt hỏi tìm hiểu về cuộc sống bên đó cho cả nhà.
Chương trình này còn không cụ. Cụ inbox em biết thông tin với

le nhat huy

Đi bộ
Cụ qua đức thành phố nào vậy.chính sách nhập cư của đức cũng khá khó khăn cụ ạ.nhưng ko phải là ko có kẽ hở.với 500k obama,em nghĩ cụ đi theo kiểu nhờ người quen bên đó về cưới rồi qua hợp pháp,chắc chỉ tầm độ 50,60k thôi cụ ạ,cách này 100% chắc chắn,cụ qua đó sau vài năm có giấy tờ un rồi,có thể đón vợ con qua mà.chứ bỏ 500k để đầu tư với mục đích như cụ nó ko đáng,thân gửi cụ
chị có bik ai mai mối kết hôn giả qua đó ko ạ ...

le nhat huy

Đi bộ
Năm 2013, cháu gái em đi theo diện kết hôn giả. Đầu phía Đức chị em lo tìm người đủ đk kết hôn, giá hết 40 ngàn EU.
Hôm vừa rồi sang, thấy cháu bảo là: cháu còn 2 năm nữa mới đủ đk để li dị :)
bạn có thễ tìm người mai mối kết hôn giả giúp mình ko ... xin cảm ơn

ttvnol.com

Xe tăng
Với nhiều người 50k euro chẳng là gì em không comment . Tuy nhiên nếu đó là tài sản tích luỹ cả đời mới có đc thì em thấy việc đầu tư theo con đường hôn nhân giả rủi ro nó còn cao hơn một số con đường khác như diện sang học rồi làm những công việc bình thường mà quốc gia đó họ cần .
There's no suck think as easy immigrant to develope country ( top ranking visa ) .
life expectancy in developed countries is full of pressure .

Chỉnh sửa cuối:

ATNH

Xe buýt
Cái Thead lạc đề quá, mợ Bông sai rồi. Nếu nói có visa schengen nhưng chưa chắc dc nhập cảnh thì đúng, còn nói có visa schengen mà từ Pháp ko sang được Thuỵ sĩ là sai.
E vừa lượn bên đó về, ở Pháp chơi rồi sang Thuỵ Sĩ, có ma nào check visa hay giấy tờ gì đâu.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có đường kết hôn mới đc định cư ở lại, còn các diện khác như đi học, lao động xong phải về. Nhà có 2 con đi theo diện này mà thành công thì coi như đi du học ko mất tiền.
Với nhiều người 50k euro chẳng là gì em không comment . Tuy nhiên nếu đó là tài sản tích luỹ cả đời mới có đc thì em thấy việc đầu tư theo con đường hôn nhân giả rủi ro nó còn cao hơn một số con đường khác như diện sang học rồi làm những công việc bình thường mà quốc gia đó họ cần .
There's no suck think as easy immigrant to develope country ( top ranking visa ) .
life expectancy in developed countries is full of pressure .

ttvnol.com

Xe tăng
Chỉ có đường kết hôn mới đc định cư ở lại, còn các diện khác như đi học, lao động xong phải về. Nhà có 2 con đi theo diện này mà thành công thì coi như đi du học ko mất tiền.
Với cụ thì chỉ có con đường đó . Em và nhiều người em biết đi diện học rồi đi làm, đã nhập tịch thành công .

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Với cụ thì chỉ có con đường đó . Em và nhiều người em biết đi diện học rồi đi làm, đã nhập tịch thành công .
Không phải riêng với em mà hầu hết các trường hợp muốn định cư châu âu. Các cụ trên này cũng toàn đầu 3-4, có gia đình làm gì còn cửa nào mà đi học nữa. Tỉ lệ đi du học xong xin đc job rồi định cư ở lại chắc 1/10K
Chắc cụ học trường X bên Pháp.

ZARG

Xe container
Không phải riêng với em mà hầu hết các trường hợp muốn định cư châu âu. Các cụ trên này cũng toàn đầu 3-4, có gia đình làm gì còn cửa nào mà đi học nữa. Tỉ lệ đi du học xong xin đc job rồi định cư ở lại chắc 1/10K
Chắc cụ học trường X bên Pháp.
Cụ ko hiểu.

Kể cả có cho cụ quốc tịch EU mà ko có nghề thì vẫn đói nhe răng. Chả ai hơi đâu mà trợ cấp cho cụ. Thế cho nhanh.

Vì vậy muốn định cư EU hay nước nào đi chăng nữa cũng phải có tiếng và nghề.

Cưới giả là con đường ngắn nhưng ko phải ngắn nhất và ổn nhất.

3x vẫn đi học + định cư được. Cố gắng hơn thôi.

Dân Việt luôn nghĩ sang được Châu Âu, có được thẻ cư trú là giầu cmnl. Sai bét :))

Định cư mà vô nghề nghiệp thì xác định :)

Solei

Đi bộ
Em cũng xin được chia sẻ vài bức về Brussels. Các cụ ở Vn muốn định cư EU, các cụ mà có người nhà ở trong khu vực giãy chết chưa có áo quần, bọn em cũng nhận may luôn nhé. Tùy vào từng trường hợp cụ thể bọn em mới tư vấn được cho các bác theo hướng nào là ok nhất. Rổ rá khá nhiều nhưng tỉ lệ thuận với chất lượng các bác nhé. Thắc mắc gì, các bác cứ pm levering2204@gmail.com. Em sẽ trả lời các bác.
P/s : em cũng thích chụp ảnh, nhưng chỉ là amateur thôi, các bác đừng gạch đá em nhá::))

[/QUOTE]

Hoangtruong1304

Đi bộ
Chỗ bác Solei ở đẹp vậy, em mời bác 1 ly. Em chuẩn bị sắp xong rồi bác. Hẹn gặp bác ngày gần nhất nhé.

lookyoung

Xe tăng
Em cũng xin được chia sẻ vài bức về Brussels. Các cụ ở Vn muốn định cư EU, các cụ mà có người nhà ở trong khu vực giãy chết chưa có áo quần, bọn em cũng nhận may luôn nhé. Tùy vào từng trường hợp cụ thể bọn em mới tư vấn được cho các bác theo hướng nào là ok nhất. Rổ rá khá nhiều nhưng tỉ lệ thuận với chất lượng các bác nhé. Thắc mắc gì, các bác cứ pm levering2204@gmail.com. Em sẽ trả lời các bác.
P/s : em cũng thích chụp ảnh, nhưng chỉ là amateur thôi, các bác đừng gạch đá em nhá::))

[/QUOTE]
Mấy cái ảnh cuối toàn Antwerpen mà cụ bảo Brussel ;)

Cụ cho em mấy dòng xoá mù định cư Bỉ hoặc Hà Lan với.

TuDo2808

Xe điện
Châu Âu em chỉ kết Anbani thôi!

Solei

Đi bộ

Cụ cho em mấy dòng xoá mù định cư Bỉ hoặc Hà Lan với.[/QUOTE]
2 ảnh gần cuối là antwerpen, em thấy còn trong máy,gom up đại chia sẻ cùng các mem. Bác khắt khe vậy làm gì bác nhỉ. Sống thoáng lên tí bác ơi. Bác phân biệt được cả antwerpen thì bác hiểu rõ ở đây rồi. Em giải thích thêm bác lại chém em nữa.:^*^

lookyoung

Xe tăng

Cụ cho em mấy dòng xoá mù định cư Bỉ hoặc Hà Lan với.
2 ảnh gần cuối là antwerpen, em thấy còn trong máy,gom up đại chia sẻ cùng các mem. Bác khắt khe vậy làm gì bác nhỉ. Sống thoáng lên tí bác ơi. Bác phân biệt được cả antwerpen thì bác hiểu rõ ở đây rồi. Em giải thích thêm bác lại chém em nữa.:^*^[/QUOTE]
Fun thôi cụ ơi, khắt khe gì đâu.

Em muốn nhờ cụ giải thích xem có đường nào ngắn hơi cái đường bình thường không thôi.