[Funland] E mở thớt về định cư châu Âu

SesameStreet

Xe điện
How to apply for a visa
Depending on your nationality, you need a visa to travel to Switzerland. You may find information about the visa requirement on the website of the State Secretariat for Migration. You will find the link at the end of this page.

Depending on your country of residence, you can submit your visa application directly at a Swiss representation abroad, an external visa service provider, at the representation of another Schengen State or via the online visa application.

• These possibilities are only valid for short-term visas (up to 90 days) such as tourist, visit or business (Schengen visa).
  • Applications for long-term visas (over 90 days, National Visa) must be filed directly with the responsible Swiss representation abroad.
In addition, certain Swiss representations abroad offer the possibility to make an online appointment for the submission of the visa application.

Please keep in mind that a visa application may be submitted at the earliest three months before your planned trip.

Ban có thể nộp đơn xin visa vào Thụy sĩ tại cơ quan đại diện của Thụy sĩ ở nước ngoài hay cơ quan đại diện một quốc gia Schengen.

Burke

Xe tăng
10 tỉ thì thu nhập hàng tháng phải bét nhất trăm triệu, lâu lâu kiếm được mớ to từ nguồn khác. Tháng mà 50-60 triệu ở thành phố lớn, cho con cái ăn học, chi phí sinh hoạt thì cũng gần hết, khi nào mới được 10 tỷ hả cụ.
100 triệu/tháng cũng không bao giờ có được 10 tỷ cả, cụ ạ.

metalins

Xe tăng
Visa EU đi từ VN sang Thuỵ Sỹ bình thường, từ Pháp lại ko sang đc chắc bạn mợ Bông bị cho vào blacklist cấm nhập cảnh rồi. Lao động chui? Ăn trộm vặt hay dính đến khủng bố?

Em vẫn còn chương trình tuyển người sang Đức làm việc có hỗ trợ định cư cả gia đình, chi phí em lấy zero đồng :D Cụ mợ nào là lập trình viên cao cấp thì tham gia. Hình như trên OF cũng có một cụ và gia đình đã sang hơn 1 năm nay, hồi trc khi đi thấy có mở thớt hỏi tìm hiểu về cuộc sống bên đó cho cả nhà.

Grand 2016

Xe tăng
Hôm sang Pháp uống bia Leffe thấy ngon quá, mịa về VN mới biết là bia Bỉ các cụ ah,mà công nhận vị của nó ngon thật
Úi, cụ hoành quá. Giữa Paris hoa lệ uống bia lại có chân dài ngồi cùng thì nhất cụ rồi.

ZARG

Xe container
Tính cả thuế và bảo hiểm cũng ko đến nỗi dưới 1k đâu cụ ơi. Dẫn chứng đàng hoàng nhé, em đã từng đi rửa bát trong nhà hàng. Tháng làm 20 ngày, mỗi ngày 7 tiếng, lương tối thiểu 10€\h. Trước thuế lĩnh 1400€, thuế+ bhyt+bhxh kịch kim là 15%. Sau thuế còn khoảng 1k2.
Đấy, cụ thấy ko thể dưới 1k đc. Với lại đây là rửa bát thôi nhé, còn bán hàng siêu thị như cụ nói lương cao hơn rồi cuối tuần, ngày lễ đc gấp đôi nữa
Không biết cụ rửa ở đâu có giá 10€/h. Chứ bây giờ rẻ mạt lắm.

Rửa bát 800-850€ bao ăn ở. Làm tuần 7 ngày nghỉ 1 buổi thôi. Bóc lột lắm.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Em vào cười cái. Hongkong đất Tung Của, dân đại lục tràn sang thì cccm kêu chán đòi bỏ đi; còn người V sang xứ người lũ lượt di cư lậu, chạy chợ bát nháo, buôn lậu trốn thuế thì cccm đòi phải được tôn trọng.

Nhược tiểu chống chỉ định tiêu chuẩn kép nhé. Mặt trời lên ngọn sào rồi, em vào gọi cccm thức dậy.

Tiện thể, sang xứ người không giấy tờ, kg biết tiếng thì cộng đồng Việt là kẻ đầu tiên lừa đảo, bóc lột cccm đấy.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Trong 3 nhóm di cư cccm đã kể, em thêm nhóm 4. Đó là các cậu ấm, cô chiêu, phá gia chi tử được bố mẹ tìm mọi cách sơ tán bằng con đường du học. Gái chủ yếu tìm người kết hôn để ở lại, giai cơ bản cày cuốc lao động chui hoặc tiếp tục phá gia chi tử.

Nhóm này nên đi, em nhiệt liệt ủng hộ. 13k du sinh tại Mỹ, số học hành thực sự chắc đếm chừng 1/10.

Và nhóm 5, các thể loại nghiện ngập, tội phạm trốn tránh nguy cơ hình sự. Nhóm này cho ra đời huyền thoại trồng cỏ từ Canada sang tận Anh Quất và đường dây buôn người khắp EU.

Nhóm này càng nên đi, em nhiệt liệt ủng hộ. Cứ để luật pháp giãy chết dạy dỗ mới nên người.

Túm lại, trong 5 nhóm di cư, mỗi nhóm 2 cần cân nhắc, nhóm 1 chả cần, dư tiền cứ hưởng thụ. Riêng 3-4-5 nên đi tuốt - những kẻ không có gì để mất.

AMATAX

Xe điện

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Không biết thì dựa cột mà nghe nhé. Đừng nói linh tinh ng ta cười cho đấy bông ah. Bông có biết hàng năm lượng tiền kiều hối gửi về vn là bn ko. Những đồng tiền ấy là 1 phần của những ng ở lậu, những ng buôn bán, những chàng trái cô gái đã để lại gia đình con cái lại vn để đi xkld đấy bông ah. Còn ở hông Kông thì xin mời bông sang đây nhìn thực tế nhé. Ko lên xem trên guc và bạn e nói nhé
Tiền ấy do họ tự nguyện gửi về, chẳng ai ép. Nuôi nấng con cái gia đình là đạo lý đời thuờng, chẳng riêng của việt kiều. Nhà cụ Hn, cụ làm việc SG vẫn phải gửi tiền về HN, đúng kg?

Chẳng cần gúc, HK là đất của Tq, có phải đất cụ đâu mà than vãn chuyện dân đại lục tràn sang?

Burke

Xe tăng
Tiền ấy do họ tự nguyện gửi về, chẳng ai ép. Nuôi nấng con cái gia đình là đạo lý đời thuờng, chẳng riêng của việt kiều. Nhà cụ Hn, cụ làm việc SG vẫn phải gửi tiền về HN, đúng kg?

Chẳng cần gúc, HK là đất của Tq, có phải đất cụ đâu mà than vãn chuyện dân đại lục tràn sang?
Ghét nhất mấy thàng lải nhải kiều hối, mợ nhỉ. Vừa dốt, vừa lắm mồm.

ILikeCar

Xe tải
Visa EU đi từ VN sang Thuỵ Sỹ bình thường, từ Pháp lại ko sang đc chắc bạn mợ Bông bị cho vào blacklist cấm nhập cảnh rồi. Lao động chui? Ăn trộm vặt hay dính đến khủng bố?

Em vẫn còn chương trình tuyển người sang Đức làm việc có hỗ trợ định cư cả gia đình, chi phí em lấy zero đồng :D Cụ mợ nào là lập trình viên cao cấp thì tham gia. Hình như trên OF cũng có một cụ và gia đình đã sang hơn 1 năm nay, hồi trc khi đi thấy có mở thớt hỏi tìm hiểu về cuộc sống bên đó cho cả nhà.
Cụ cho em xin thông tin chi tiết với ạ!

kiemthanh123

Xe tải
các cụ chán chém gió thớt nhỉ

Royce

Xe tải
Các bác cho em hỏi trương trình định cư ở Hung còn hiệu lực không ạ?

MrLaren

Xe hơi
nghe sang châu Âu là cháu thấy sướng run người rồi, còn định cư được hay ko thì ước mơ cả đời cháu rồi :D

emily1909

Xe buýt
Hồ sơ bình thường thôi, rất đơn giản. Bên em làm chuyển tiền qua Đức, CanaDa, Pháp, ... nhiều rồi. Phí cực thấp (0.5%xsố tiền chuyển). Không giới hạn số tiền chuyển. Em làm bên Bank nhé, có đầy đủ giấy tờ chứng minh. Cụ có nhu cầu pm, em tư vấn cho.
Cụ làm ở bank nào ạ? Em muốn chuyển tiền sang Ba Lan cụ giúp đc ko?