[Funland] Ế kinh khủng khiếp hoảng hốt các cụ ạ,không có tết rồi huhu

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ kinh nghiệm đấy, may đo thủ công ở VN làm thì ko phải là tệ, nhưng mà chất lượng thì thua các hãng có tiếng chút ở Vn chứ đừng nói là hãnh quốc tế, nhưng mà giá thì ối zời ôi luôn, e biết 1 anh may đo to phải nhất Hà Nội a ấy trả công thợ thì bèo bọt mà a ấy bán cho khách thì....
Thợ của anh ấy không biết mở start up nhỉ.

firstXpan

Xe buýt
Bán hàng TMĐT cạnh tranh giá khốc liệt lắm cụ ạ, trừ hàng độc lạ. Người bán cũng phải nhanh nhạy, nhẹ nhàng với khách chứ không như kiểu bán truyền thống. Giờ nhiều mặt hàng em hầu như không thể mua ở cửa hàng truyền thống được nữa (vì ghét cái thái độ, rồi nói thách này nọ), toàn mua online.
Tóm lại chuyển sang nghề rửa xe vẫn là chuẩn nhất mợ nhỉ. Em đang làm plan sang năm có khi chuyển nghề rửa xe.=))

ngochuan1982

Xe buýt

haiyen1012

Xe điện
Tiktok em nghe nói chủ yếu đồ 2-300k trở xuống là nhiều.Vì chủ yếu người trẻ lướt tiktok mà.
Bậy, cụ vào trang anh Thái Công xem anh ấy bán đùi heo muối với cây gắp đá bao tiền nhé =))
Còn các mặt hàng khác em thấy Tiktokshop không thiếu đồ đẹp giá cao đâu

Két Già

Xe tải
chợ giầu,từ sơn,bắc ninh cụ ạ,huhu
Quanh khu chợ Giầu TS mà cụ kêu đường xá vắng tanh thì em cũng lạy cụ. Từ 6h sáng hôm trước đến 6h sáng hôm sau lúc nào cũng trong tình trạng tắc đường, đường HN phải gọi bằng cụ.

ca_kiem

Xe container
Vừa xem bài các cụ thì gặp anh một chú giao shopee Hub. Em hỏi một ngày giao có được 100 đơn ko? Nó nhìn em nó bảo… dạo này nhiều đơn đột biến… riêng ngày hôm nay em nhận giao 400 đơn ….:-oX_X
Em bảo chúc mừng thế là ấm rồi lương tăng gấp mấy lần.

Nó mua hàng online hết thế này thảo nào các chợ, cửa hàng bán lẻ chết là phải

Chỉnh sửa cuối:

Bigcat

Xe tải
Kinh tế tăng trưởng ầm ầm và top 20 thế giới, lấy đâu ra...ế..

rgbhis

Xe tăng
Chưa năm nào Ế chữ Ê kèo dài như năm nay các cụ ạ.
Đường xá vắng tanh không người đi lại như ngày mùng 1 tết,quá kinh khủng.
Em bán hàng đồ chơi trẻ con trong chợ mà mấy ngày nay chưa bán được gì.
Nhất cận giang nhì cận chợ mà ế thế này sao.
Không bù năm trước tầm này bán hàng đã thấy mỏi rồi,tại sao thế nhỉ,toang mất.
Cụ chủ buôn bán chợ Giầu ở một tỉnh giầu nhất nhì miền Bắc.
Nhưng mà bây giờ, đội siêu giàu thì đi du lịch mua bán rồi. Giầu có một chút thì vào Mykingdom mua đồ chơi. Bình dân, vd như e đây, hầu như tháng nào cũng mua đồ chơi cho con, nhưng mấy năm nay e toàn mua online.
Cụ mở bán thêm trên shpee đê, ổn ổn thì tuyển thêm 1 e trẻ để nó livestream bán hàng nữa.

Laman1214

Xe buýt
Khó dần đều cụ ạ
Trước đây Từ Sơn toàn đợi bọn tàu đút tận miệng, giờ gặp đội trẻ trực tiếp đánh bên tàu về bán, chịu không nổi đâu
Em mới buôn 3 năm mà lấy kha khá lượng khách Từ Sơn rồi, giờ đội đang mua Từ Sơn lấy từ bên em rất nhiều
Cụ kinh doanh quần áo trên Shoppe à? Cty em còn tồn hơn 4 tỷ tiền thời trang, đem qua Ninh Hiệp chào hàng thì họ bảo năm nay họ cũng ế, tồn kho nhiều lắm.

ngochuan1982

Xe buýt
Trước tiên cần soi xem tay chân của cụ mợ có đủ "to" để làm việc này không đã nhá. Công việc tay chân ko đòi hỏi cao nhưng phải có sức khỏe nhá.
Em thì siêu siêu khỏe,mỗi bị đau lưng phình lồi đĩa đệm mấy năm nay thôi,vẫn xài tốt:D

duyanhkaka

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ledoto.net
Quanh khu chợ Giầu TS mà cụ kêu đường xá vắng tanh thì em cũng lạy cụ. Từ 6h sáng hôm trước đến 6h sáng hôm sau lúc nào cũng trong tình trạng tắc đường, đường HN phải gọi bằng cụ.
Em ở trong chợ giầu cụ nhé,nó mới vắng,còn đường Lê Quang Đạo với đường quốc lộ 1A thì nói làm gì,nó đông nghìn nghịt

t_t_7love

Xe tải
Kinh tế khó khăn một phần, nhưng phải công nhận giờ TMĐT nó phát triển quá nên thị trường các cụ, mợ bán lẻ thu hẹp lại nhiều. Giờ trên đó nó vừa tiện, vừa rẻ mấy đồ gia dụng hay lặt vặt toàn mua trên đó.
Nói chẳng đâu xa, e chuẩn bị lái xe đường dài nên tìm mua 2 bộ tựa lưng với gối đầu. Lên lazada chọn chán chê bao nhiêu mẫu mã giá loanh quanh 1 bộ tầm 150k - 200k, tính cả tiền ship 2 bộ khoảng trên dưới 400k. Mà đợt này cận tết với lằng nhằng mấy bên giao hàng đình công nên chép miệng chạy ra chỗ gara thằng e ( cũng hơi quen biết ) lấy cho tiện. Hớt hải chạy qua biết là kiểu gì giá cũng cao hơn do chi phí mặt bằng, nhân viên... chỉ khoảng vài chục thôi, ai ngờ ông em bảo 380k/bộ anh à. Thôi lỡ qua rồi đành lấy 2 bộ c= 760k chứ biết sao :((

• Vodka
Reactions: dpl

dpl

Xe lăn
Em đang mong mấy món nội thất cũng bán nhiều trên shopee nốt, mẫu mã đấy, giá cả phải chăng, đỡ phải ra mấy cửa hàng đê la thành hay nguyễn trãi, mặc cả nhức đầu. Hôm rồi em mua mỗi cái tủ giày mà quay đi quay lại chồng nói một giá, vợ nói một giá.
Bán đầy rồi mà cụ
Bọn e ra tết cũng cắt ng ra sản xuất hàng bán lẻ cho Shopee, tiktok

haiyen1012

Xe điện
Vừa xem bài các cụ thì gặp anh một chú giao shopee Hub. Em hỏi một ngày giao có được 100 đơn ko? Nó nhìn em nó bảo… dạo này nhiều đơn đột biến… riêng ngày hôm nay em nhận giao 400 đơn ….:-oX_X
Em bảo chúc mừng thế là ấm rồi lương tăng gấp mấy lần.

Nó mua hàng online hết thế này thảo nào các chợ, cửa hàng bán lẻ chết là phải
100 đơn là mức phổ biến hàng ngày thôi cụ ạ, hình như giao mỗi đơn thành công thì shipper được 5k (chỉ giao trong 1 khu vực nhất định)
Ngày 400 đơn mà các cháu giao đều 10-15 ngày liền trước khi nghỉ Tết thì cũng tươm

muadem

Xe cút kít
Đến người còn mua được qua mạng thì cụ kêu giề :D

t_t_7love

Xe tải
Em nghĩ là kinh tế suy thoái ,kiếm ăn khó khăn nên mọi người thắt chặt chi tiêu.
Chỉ tiêu cho nhu cầu cơ bản là chủ yếu chứ không hẳn tác nhân lớn là thương mại điện tử.
Vì thương mại điện tử mấy năm trước cũng rầm rộ lắm nhưng đâu có ảnh hưởng nhiều đến chợ truyền thống đâu.
Em ngược lại cụ thì nghĩ tác nhân lớn là TMĐT cụ ạ. Đến 1 người 3x tuổi như em, tầm 1-2 năm trước cũng rất hãn hữu mới mua đồ trên đó. Nhưng giờ thì tần suất + số lượng mua nhiều hơn rất nhiều rồi. Từ đồ gia dụng, cá nhân, đến gạt mưa ô tô, pin chìa khóa - Thậm chí mấy vật tư, đồ nghề phục vụ trong công việc.
Nói đâu xa e làm nội thất, mấy cái nắp che hộp kỹ thuật bàn làm việc các tiệm bán toàn 120k/cái. Lên lazada gõ cái ra cả mớ loanh quanh 80k. Gạt mưa xe mà ra tiệm cứ giã 150-200k/ cái, lên lazada đặt có 100k/bộ cả ship..