[Funland] Ế kinh khủng khiếp hoảng hốt các cụ ạ,không có tết rồi huhu

chichbong08

Xe buýt
Hà nội người đi đường thì đông và tắc ,cơ mà em thấy giao dịch mua bán ít lắm,sao đông người đi đường vậy nhỉ,khó hiểu thật.Hình như toàn đi rửa xe thì phải :-o
Thì người ta đi nhậu tất niên, biếu xén nhau... Một người nhận quà của 1 người khác, dùng chính quà đó biếu người thứ 3, cứ thế...

harrynh

Xe container
Em đang mong mấy món nội thất cũng bán nhiều trên shopee nốt, mẫu mã đấy, giá cả phải chăng, đỡ phải ra mấy cửa hàng đê la thành hay nguyễn trãi, mặc cả nhức đầu. Hôm rồi em mua mỗi cái tủ giày mà quay đi quay lại chồng nói một giá, vợ nói một giá.
Em mua luôn lazada, JJT bán hàng vừa đẹp, giá từ TQ về đến cửa bằng hoặc thấp hơn ra cửa hàng, ốc vít nó đẹp, lqmf công nghiệp chứ ko nham nhở mỗi thanh 1 kiểu như thợ nhà mình.

haiyen1012

Xe điện
Chiều qua rảnh em đút túi chục củ đi lượn định mua ít quần áo mới mặc Tết, cuối cùng về đến nhà chả có món nào vì lúc đi đường nghĩ bụng: Tết năm nay nằm nhà ngủ có đi đâu đâu mua làm gì phí tiền =))
Thiên hạ giờ chắc cũng nhiều người như em lắm nên các cụ bán hàng mới móm

red_dragon88

Xe buýt
Năm nay khác năm ngoái ở sự xuất hiện của TikTop Shop. Shopee thì ngày càng vươn xa phủ rộng mọi tầng lớp. Các năm tới TMDT còn bùng nổ mạnh hơn nữa. Chủ mặt bằng, người kinh doanh đi thuê mặt bằng nào đến giờ vẫn ko nghiêm túc nhìn nhận thực tế này để thay đổi thích nghi là quá tụt hậu.
Các cửa hàng kinh doanh truyền thống cần nâng cao chất lượng phục vụ, đảm bảo chất lượng thì đắt hơn chút vẫn mua. Chứ vẫn giữ văn hóa kinh doanh như thời trc thì chỉ có ngày càng đìu hiu.

datinh

Xe container
Chiều qua rảnh em đút túi chục củ đi lượn định mua ít quần áo mới mặc Tết, cuối cùng về đến nhà chả có món nào vì lúc đi đường nghĩ bụng: Tết năm nay nằm nhà ngủ có đi đâu đâu mua làm gì phí tiền =))
bởi vì ngày thường lượn web. hứng chí lên là nhập. nên không lo tết thiếu quần áo để riện.
em đang rình cái quần tây. vải tuytsi xù xì. chưa tóm được cái nào ưng ý. may đo thì chát lắm. mà chưa chắc đường kim mũi chỉ ngon bằng hàng công ty.
tí lượn chợ giời of xem biết đâu vớ được.

Haiprozzz

Xe buýt
Em không bao giờ tin cái điều khiển tivi có 30k trên Shopee mà chất lượng nó như cái điều khiển của nhà sản xuất bán ở trung tâm bảo hành đắt hơn cỡ 20 lần cả!
Cái điều khiển 30k không phải stock chính hãng và nút nó cũng ko êm bằng hàng stock. Nhưng mà nếu cũng cái hàng nhái đấy ra tiệm chắc 100k 200k là bèo nhất.
Nói mới nhớ mấy cái lõi lọc nước các cụ đặt trên online 150k 3 lõi, còn gọi cty xuống lắp nó quất 1 củ :D

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu kd trên 30 năm nay, đúng là chưa bao giờ thảm hại như năm nay.

Chelski

Xe điện
Hôm qua em vào Điện máy làm em Sony 75 inhc "! Tầm khoảng 11h mà mỗi mình ngó ngiêng bên gian hàng tivi, hỏi em nhân viên sao giờ này vắng khách thế, em ấy than năm nay ế ẩm anh ạ, chờ mọi người lĩnh thưởng xem sao....

datinh

Xe container
Cái điều khiển 30k không phải stock chính hãng và nút nó cũng ko êm bằng hàng stock. Nhưng mà nếu cũng cái hàng nhái đấy ra tiệm chắc 100k 200k là bèo nhất.
Nói mới nhớ mấy cái lõi lọc nước các cụ đặt trên online 150k 3 lõi, còn gọi cty xuống lắp nó quất 1 củ :D
cái lõi gì ma nhê ma nhiếc trong cái bình nóng ariston ấy. mua s pe rẻ rề. chứ để thợ thay là lại mất con gà sống thiến :D

lamhaha191

Xe điện
Vào buổi trưa cổng cty em bọn ship nó như bày đồ hàng ra phát

ssgabeo

Xe buýt
Em không bao giờ tin cái điều khiển tivi có 30k trên Shopee mà chất lượng nó như cái điều khiển của nhà sản xuất bán ở trung tâm bảo hành đắt hơn cỡ 20 lần cả!
ý em là cụ mua cái 150k là dính phải cái đúng giá chỉ có 30k thôi. trên Shopee cứ rẻ nhất mà mua, bị lừa cũng không tiếc

longvuongcar

Xe hơi
Tiktok em nghe nói chủ yếu đồ 2-300k trở xuống là nhiều.Vì chủ yếu người trẻ lướt tiktok mà.

huyleck

Xe điện
bởi vì ngày thường lượn web. hứng chí lên là nhập. nên không lo tết thiếu quần áo để riện.
em đang rình cái quần tây. vải tuytsi xù xì. chưa tóm được cái nào ưng ý. may đo thì chát lắm. mà chưa chắc đường kim mũi chỉ ngon bằng hàng công ty.
tí lượn chợ giời of xem biết đâu vớ được.
Cụ kinh nghiệm đấy, may đo thủ công ở VN làm thì ko phải là tệ, nhưng mà chất lượng thì thua các hãng có tiếng chút ở Vn chứ đừng nói là hãnh quốc tế, nhưng mà giá thì ối zời ôi luôn, e biết 1 anh may đo to phải nhất Hà Nội a ấy trả công thợ thì bèo bọt mà a ấy bán cho khách thì....

hangnhat123.com

Xe hơi
Website
www.hangnhat123.com
Nhất cận thị, nhì cận giang chứ cụ. Nhất cận thị (gần chợ) vẫn đúng chứ cụ chỉ có điều chợ ở đây với khái niệm rộng không giới hạn ở chợ truyền thống mà bao gồm các siêu thị, chợ online phục vụ khách hàng tận buồng ngủ nữa.
Dạ cụ,

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tết em thấy người ta hay mua đồ ăn, quần áo, chứ mấy ai mua đồ chơi nhỉ.
Vẫn có tầng lớp chơi toys kiểu loan phượng, led rung hoặc geo gủng ạ. và các cụ dưới kia chơi siêu xe, siêu villa, đồ hiệu ạ :D
Sang năm cụ chủ thay đổi ngành hàng xem sao? ;)

haiyen1012

Xe điện
Cụ kinh nghiệm đấy, may đo thủ công ở VN làm thì ko phải là tệ, nhưng mà chất lượng thì thua các hãng có tiếng chút ở Vn chứ đừng nói là hãnh quốc tế, nhưng mà giá thì ối zời ôi luôn, e biết 1 anh may đo to phải nhất Hà Nội a ấy trả công thợ thì bèo bọt mà a ấy bán cho khách thì....
May đo thì cụ phải vào mấy cửa hàng Bespoke trên phố lớn như Hàng Bông hay Tràng Tiền ấy và giá của nó thì cũng chát chúa lắm. Chứ mấy nhà may lìu tìu thì ra mà mua hàng may sẵn cho xong

haiyen1012

Xe điện
Em thấy các cụ ko chọn đúng mặt hàng kinh doanh dịp Tết này thôi chứ cái nhà bán đồ thực phẩm quê, đặc sản vùng miền, thực phẩm chế biến sẵn mà nhà em hay mua mỗi dịp Tết thì năm nào cũng phải lên đơn và chuyển khoản tiền để nó giữ hàng từ trước 20 âm lịch, đến 27-28 thì nhận hàng. Mỗi vụ Tết nhà nó lãi phải đến cả tỷ bạc

CRV-2015

Xe buýt
Vodka cụ vẫn còn giữ truyền thống xưa : sắm quần áo mới đón tết . E thì đã rất lâu ko còn thói quen này, chỉ có dọn nhà cửa, mua đào quất là vẫn ko thay đổi

dhh2906

Xe tải
Hơn tuần này chiều nào đi làm về cũng hãi luôn cụ ợ, cơ quan cách nhà có 4km là đi hơn tiếng.
Trời lạnh cụ chịu khó đi bộ rèn luyện sức khỏe, mà lại tiết kiệm được ối thời gian. Chắc chỉ đi 40p là về rồi.

ruou_nep_40

Xe tăng
Em thấy các cụ ko chọn đúng mặt hàng kinh doanh dịp Tết này thôi chứ cái nhà bán đồ thực phẩm quê, đặc sản vùng miền, thực phẩm chế biến sẵn mà nhà em hay mua mỗi dịp Tết thì năm nào cũng phải lên đơn và chuyển khoản tiền để nó giữ hàng từ trước 20 âm lịch, đến 27-28 thì nhận hàng. Mỗi vụ Tết nhà nó lãi phải đến cả tỷ bạc
Năm nay cá chép vàng cúng ông Công ông Táo xem trên tivi thấy dân buôn nói rẻ hơn năm ngoái, năm ngoái 100k/kg - năm nay có 80k/kg