[Thảo luận] E kể chuyện vui gửi xe không lấy vé - Chạy như phim mỹ cho các cụ nghe. :D

vodanh1102

Xe máy
Ko có clip rùi. Nhưng ko sao. Vẫn tin câu chuyện của cụ là có thật nhưng chắc thêm chút mắm, chút muối cho thêm phần ly kỳ, thú vị :)

hn03

Xe điện
Time có mấy giây, xe vừa đề đã chạy thì cam hành trình chưa khởi động xong rồi cụ chủ ơi. Hehe. Như phim hành động

Myt1412

Xe hơi
Hôm nay e bận việc ở văn phòng nên gấu lấy xe chở F1 đi học. Có việc lên city bank chỗ Ngô Quyền giao Tràng Tiền. Có gửi xe đầu đường Đinh Lễ giao Ngô Quyền.
Vợ e tấp vào thì được 1 chú taxi và 1 mụ trông xe nghiệp dư chỉ đỗ ngay cạnh ngã 3. Mụ bảo đỗ được em ạ. Vậy mà vợ em vẫn hồn nhiên đỗ mà ko hỏi vé.( Xe đỗ ngay đầu đường đinh lễ sát ngã 3 ạ- E ko rõ xe đỗ phải cách ngã 3 bao nhiêu nhưng lúc em lên nhìn thì hoàn toàn ko đỗ 1 tí nào vào chỗ vạch được đỗ cả.)
Vào bank 1 lúc đi ra thấy mấy chú thanh tra giao thông đang xúm đen đỏ quanh xe và phạt 1 xe khác. Vợ e mới tỉnh đòn ko ra mặc dù cho các chú đó tha thiết mời gọi.
Vợ e nhất định ko ra. Chờ cho các chú đi nhưng các chú giả vờ đi nhưng vẫn cái cắm 1 chú ở lại nấp chờ( Và vợ em còn nghi chúng nó kết hợp với thằng taxi và con mụ trông xe nghiệp dư bẫy. Vì bình thường chúng phải thu tiền trước, nhưng chúng ko thu tiền xé vé + có tình chỉ chỗ đó cho vợ em đỗ vợ 2)
Vợ e gọi về cho em bẩu em lên gải cứu. Chứ vợ em đã thủ lò dò ra lấy xe đã bị mấy chú quay lại suýt túm được.
E Phi về nhà lấy chía khóa thứ 2. ĐI xe máy lên gửi ngay cạnh đó. Đi bộ lại gần con vợ 2 thân yêu đang đỗ chổng *** ra ngã ba. Quan sát nhanh thấy chú trật tự đứng khá xa và con mụ + mấy chú xe ôm đang túm tụm đánh bào hay gì đó nơi góc. Em bấm toách 1 phát mở cửa nhảy lên ko kịp chỉnh ghế nổ máy cài ngay số lùi lùi nhanh ra ngã 3 và đẩy số tiến phi ngay ra đường Ngô Quyền. QUá trình em mở cửa nổ máy cài số lùi và chạy được chắc chỉ 5 s. Chú trất tự chạy từ cửa khách sạn gần đấy và con mụ trông xe lao ra chặn mũi xe em ngơ ngác. E xác định ngay chắc cpon mụ đó nên cứ lao thẳng vào. Xác định dọa cho nó dạt ra> nếu nó ko dạt em đánh lái tránh vỡn kịp.
hú hồn. E đánh xe chạy được trong sự ngưỡng mộ của vợ cả và sự nể của mấy chú bảo vệ city bank.
Tối em lấy clíp trong came ra hầu các cụ . :D
Quả đấy ko chạy được mấy chú thanh tra túm được có khi lại vu cho em cái tội ăn cắp xe của chính mình làm quả 7 năm như cụ gì bị xxx tây hồ gán cho đấy các cụ nhỉ?
Vui nha !!! Chúc mừng cụ ;))

Why_Me

Xe buýt

Dream China

Xe hơi
Đúng là như trong film, xã hội này sắp loạn rồi

toanthangcs

Xe điện
Gọi hiện tượng trên là liên doanh làm ăn của xxx và ********* hại dân.

trankimcuong275

Xe hơi
mãi hông thấy cờ líp đâu ^^

Latte

Xe tăng
Cụ đúng là hảo hán thời nay đi cướp pháp trường :D

cuong_euro2012

Xe hơi
cụ cứ bình tĩnh mà xử lý ,sao phải chạy nếu mình đúng

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em có một tình huống thế này, phải các cụ thì các cụ làm nào nhá.

Em đỗ xe ở giữa phố Hàn Thuyên. Phố này đầu phố có biển "P" và bảng giá trông giữ xe. Cả phố khá dài, nhưng đều có kẻ vạch trắng. Đoạn giữa phố thì không thấy có biển "P", nên em bán tín bán nghi, cứ đỗ xe (parallel park) vào giữa 2 xe cho chắc. Xuống xe, thấy chú bảo vệ của một cơ quan ở đó: Chỗ này có được đỗ xe không? Người trông xe đâu em? Chú này bảo không biết.

Vậy là em cứ thế đi.

Lát sau ra lấy xe, đã vào số, bật xi nhan để đi rồi bỗng nghe thấy tiếng bộp bộp, một cậu thanh niên choai choai chỉ tầm 20 tuổi, mặc "thường phục" vỗ vào xe em và nói: Cho em xin tiền xe!

Em hỏi: Em là ai? Tại sao lại đòi tiền xe anh? Thanh niên choai choai bèn gọi một mụ sồn sồn U50, cũng "thường phục" ra. Em bảo: Vé đâu? Mụ này cũng không có vé, lại gọi nhau í ới, đến vài phút sau mới có người mang vé ra. Xé vé, em trả 30 nghìn rồi đi.

Trong mấy phút đó thì 2 bên có chút lời qua tiếng lại. Mụ sồn sồn bảo em định trốn. Em bảo đừng bố láo, tôi xuống xe còn hỏi thằng bảo vệ kia là người trông xe đâu. Không thấy người trông xe đâu nên tôi đi, xe tôi không có người nhận trông, giờ tôi đíu biết bà là ai cả, tôi trả cho 30 nghìn là may đấy, vì tôi chỉ trả tiền cho dịch vụ tôi sử dụng.

Các cụ thấy thế nào ợ?
Đọc xong bực mềnh quá!
Dù đỗ bất kỳ đâu mà không có người ra nhận trông xe thì đến lúc lấy xe cụ cứ yên tâm mà khỏi trả tiền nhé. Lần sau cụ chỉ cần nói nhẹ nhàng với chúng rằng: Cút!

FiatHetxang

Xe hơi
Em có một tình huống thế này, phải các cụ thì các cụ làm nào nhá.

Các cụ thấy thế nào ợ?
Cụ trả nó 30 K rồi trên xe có chỗ nào xước sát lôi ra bắt đền nó, nếu nó không chịu thì cụ cất 30K của cụ đi.