[Thảo luận] E kể chuyện vui gửi xe không lấy vé - Chạy như phim mỹ cho các cụ nghe. :D

duongoto

Xe tải
Dạ, e là bà chủ trông xe đây ạh, a ra chặn xe cụ vì e tưởng là xe bị ăn cắp. E đã trình báo công an rồi ạh. Vì e là người chông e phải ra thu vé chứ, cụ đổ oan cho e là chim mồi roài. Cụ thử vào hoàn cảnh e xem sẽ ra sao khi đúng là xe bị ăn cắp, thôi nay biết cụ là sói của gấu vào gửi xe e lên phường rút đơn về vậy. Cụ làm e ú tim quá, chỉ sợ gấu nhà cụ quay ra đòi xe thì chít em.

ccasanova

Xe tải
cụ đc đấy, hành động nhanh gọn lẹ
e mà như cụ thì chắc cứ án binh bất động chứ nếu quả đấy mà k nhanh để các chú ý tóm đc là mất 800k ngay

khanhwin100

Xe buýt
vodka cho cụ nhé

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
cụ này câu vodka hay sao mà đến giờ vẫn chưa phọt cờ nhíp lên nhỉ????

cam07

Xe buýt
nếu mà không có clip thì bẩu nhà cụ chủ ra làm lại phát nữa mà quay lại :))

Deming

Xe buýt
Hóng clip, rất thích những hành động nghiệp dư đời thường để thích nghi và đối phó tình trạng bẫy rập, đểu giả ngoài đời thường!

Ủn phát hóng cờ nhíp!

trungdv

Xe tải
Đọc chuyện cụ fun phết, em không vôte nhưng cụ sử lý thế là hợp lý rồi, mất tiền phạt do không phải lỗi của mình điên lắm.

sonle77

Xe buýt
chờ clip của cụ, như fast and furious ấy nhỉ :D

milimet

Xe buýt
Dạ. Giờ em mới ló mặt lên đây xl các cụ hóng nhíp.
Tối hôm kia về muộn em có lấy thẻ nhớ vào để cóp clip ra máy. Hiện tại cái file trong thẻ nhớ em đã cóp ra máy nhưng ko tài nào mở được. Mà thẻ của e 16g sao trong thẻ nhớ e cóp ra chỉ được 785k. Hôm qua em đã mang thẻ và cam đến chỗ cụ OF nhà mềnh bắt đền thẻ khác rồi. Thẻ đó bị lỗi nên ko có clip hầu các cụ. :-s
Thành thật xl các cụ. CHuyện của em là thật. Clip cũng có nhưng ko hiểu sao bị hỏng cũng là thật. Cụ nào ko tin em gửi file e cóp từ thẻ nhớ ra cụ khắc phục thử xem ạ.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Không thích bọn xxx chuyên ăn bẩn nhưng cũng ko tán thành vs cách làm của cụ. Cụ vội vàng chả may va phải ai đó đi dường khổ người tacungx lại khổ mình. Lúc đó mới thấy 800k -1200k là quá rẻ.

kienvinh

Xe lăn
Em có một tình huống thế này, phải các cụ thì các cụ làm nào nhá.

Em đỗ xe ở giữa phố Hàn Thuyên. Phố này đầu phố có biển "P" và bảng giá trông giữ xe. Cả phố khá dài, nhưng đều có kẻ vạch trắng. Đoạn giữa phố thì không thấy có biển "P", nên em bán tín bán nghi, cứ đỗ xe (parallel park) vào giữa 2 xe cho chắc. Xuống xe, thấy chú bảo vệ của một cơ quan ở đó: Chỗ này có được đỗ xe không? Người trông xe đâu em? Chú này bảo không biết.

Vậy là em cứ thế đi.

Lát sau ra lấy xe, đã vào số, bật xi nhan để đi rồi bỗng nghe thấy tiếng bộp bộp, một cậu thanh niên choai choai chỉ tầm 20 tuổi, mặc "thường phục" vỗ vào xe em và nói: Cho em xin tiền xe!

Em hỏi: Em là ai? Tại sao lại đòi tiền xe anh? Thanh niên choai choai bèn gọi một mụ sồn sồn U50, cũng "thường phục" ra. Em bảo: Vé đâu? Mụ này cũng không có vé, lại gọi nhau í ới, đến vài phút sau mới có người mang vé ra. Xé vé, em trả 30 nghìn rồi đi.

Trong mấy phút đó thì 2 bên có chút lời qua tiếng lại. Mụ sồn sồn bảo em định trốn. Em bảo đừng bố láo, tôi xuống xe còn hỏi thằng bảo vệ kia là người trông xe đâu. Không thấy người trông xe đâu nên tôi đi, xe tôi không có người nhận trông, giờ tôi đíu biết bà là ai cả, tôi trả cho 30 nghìn là may đấy, vì tôi chỉ trả tiền cho dịch vụ tôi sử dụng.

Các cụ thấy thế nào ợ?

ducletrung

Xe container
Em có một tình huống thế này, phải các cụ thì các cụ làm nào nhá.

Em đỗ xe ở giữa phố Hàn Thuyên. Phố này đầu phố có biển "P" và bảng giá trông giữ xe. Cả phố khá dài, nhưng đều có kẻ vạch trắng. Đoạn giữa phố thì không thấy có biển "P", nên em bán tín bán nghi, cứ đỗ xe (parallel park) vào giữa 2 xe cho chắc. Xuống xe, thấy chú bảo vệ của một cơ quan ở đó: Chỗ này có được đỗ xe không? Người trông xe đâu em? Chú này bảo không biết.

Vậy là em cứ thế đi.

Lát sau ra lấy xe, đã vào số, bật xi nhan để đi rồi bỗng nghe thấy tiếng bộp bộp, một cậu thanh niên choai choai chỉ tầm 20 tuổi, mặc "thường phục" vỗ vào xe em và nói: Cho em xin tiền xe!

Em hỏi: Em là ai? Tại sao lại đòi tiền xe anh? Thanh niên choai choai bèn gọi một mụ sồn sồn U50, cũng "thường phục" ra. Em bảo: Vé đâu? Mụ này cũng không có vé, lại gọi nhau í ới, đến vài phút sau mới có người mang vé ra. Xé vé, em trả 30 nghìn rồi đi.

Trong mấy phút đó thì 2 bên có chút lời qua tiếng lại. Mụ sồn sồn bảo em định trốn. Em bảo đừng bố láo, tôi xuống xe còn hỏi thằng bảo vệ kia là người trông xe đâu. Không thấy người trông xe đâu nên tôi đi, xe tôi không có người nhận trông, giờ tôi đíu biết bà là ai cả, tôi trả cho 30 nghìn là may đấy, vì tôi chỉ trả tiền cho dịch vụ tôi sử dụng.

Các cụ thấy thế nào ợ?
Thế nếu nó vặt gương cụ thì sao??Sao cụ phải trả tiền lúc đấy thì biết kêu ai

kienvinh

Xe lăn
Em cũng nghĩ thế, nên từ hôm tới giờ thỉnh thoảng vẫn suy nghĩ lại tình huống này. Hoàn toàn không phải là tiếc 30 nghìn nhé, mà là như vậy thì trả tiền hay không trả tiền?

Lúc đó em trả tiền phần vì gấu ngồi trên xe cứ giục trả đi để còn đi.

ducletrung

Xe container
Em cũng nghĩ thế, nên từ hôm tới giờ thỉnh thoảng vẫn suy nghĩ lại tình huống này. Hoàn toàn không phải là tiếc 30 nghìn nhé, mà là như vậy thì trả tiền hay không trả tiền?

Lúc đó em trả tiền phần vì gấu ngồi trên xe cứ giục trả đi để còn đi.
Em cũng bị mất gương giống y tình huống của cụ đấy,1 lần gửi xe không lấy vé lúc ra mất 2 cái gương thằng bảo vệ(BV) ra thu tiền vé.
Em:hỏi thế nãy giờ anh có trông xe tôi không
BV:Em có,anh cho tiền vé xe
Em:Thế bây giờ xe tôi bị mất 2 gương rồi,anh thu tiền thì anh chịu tiền mất cắp tài sản của tôi nhé
BV:Anh thông cảm lúc anh đỗ xe không lấy vé vì vậy em không có trách nhiệm bồi thường tài sản cho anh.
Các cụ thấy không?nếu sử dụng xe mà không lấy vé xác định vất xe không có ai coi nếu xe còn nguyên thì phải trả tiền và nếu mất đồ BV không chịu trách nhiệm

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Dạ. Giờ em mới ló mặt lên đây xl các cụ hóng nhíp.
Tối hôm kia về muộn em có lấy thẻ nhớ vào để cóp clip ra máy. Hiện tại cái file trong thẻ nhớ em đã cóp ra máy nhưng ko tài nào mở được. Mà thẻ của e 16g sao trong thẻ nhớ e cóp ra chỉ được 785k. Hôm qua em đã mang thẻ và cam đến chỗ cụ OF nhà mềnh bắt đền thẻ khác rồi. Thẻ đó bị lỗi nên ko có clip hầu các cụ. :-s
Thành thật xl các cụ. CHuyện của em là thật. Clip cũng có nhưng ko hiểu sao bị hỏng cũng là thật. Cụ nào ko tin em gửi file e cóp từ thẻ nhớ ra cụ khắc phục thử xem ạ.
nghe tin này mà e buồn quá đấy cụ ạ,hic,hóng mấy ngày nay

Defender_Cruise

Xe buýt
Đập chết bỏ mờ ẹ chúng nó đi cụ ơi.

kienvinh

Xe lăn
Vote cụ.

Điển hình người VN: Thích ăn nhưng không muốn chịu trách nhiệm LOL

Bonus: Thích xúc phạm người khác nhưng lại không thích xin lỗi. Thế nên nhiều khi án mạng xảy ra chỉ vì va chạm trên đường.

Em cũng bị mất gương giống y tình huống của cụ đấy,1 lần gửi xe không lấy vé lúc ra mất 2 cái gương thằng bảo vệ(BV) ra thu tiền vé.
Em:hỏi thế nãy giờ anh có trông xe tôi không
BV:Em có,anh cho tiền vé xe
Em:Thế bây giờ xe tôi bị mất 2 gương rồi,anh thu tiền thì anh chịu tiền mất cắp tài sản của tôi nhé
BV:Anh thông cảm lúc anh đỗ xe không lấy vé vì vậy em không có trách nhiệm bồi thường tài sản cho anh.
Các cụ thấy không?nếu sử dụng xe mà không lấy vé xác định vất xe không có ai coi nếu xe còn nguyên thì phải trả tiền và nếu mất đồ BV không chịu trách nhiệm

quanduc

Xe buýt
Thứ nhất: vote cho gấu nhà cụ vì thông minh và xử lý tình huống nhanh.
Thứ 2: Phê bình cụ vì chẳng đúng với tinh thần OF, cụ chạy như thế lỡ gây tai nạn (có thể là lý do khách quan) thì tốn kém có thể lên tới vài chục lần tiền phạt. Với em, tình huống như thế sẽ bắt vợ nộp tiền phạt và về học lại luật vì đi xe ô tô phải hiểu luật, biết chỗ nào được đỗ, chỗ nào không. Tin thế nào mấy con mụ trông xe thất nghiệp ra làm bừa được. Coi như hôm đó đen đủi, bị chúng lừa nên dẫm phải c.ư.t.