[Thảo luận] E hỏi về biển cấm ô tô vượt

mingjun

Xe tăng
Thì e biết e sai nhưng e thắc mắc là đường thì rộng, không kẻ làn, có xe đi trong, xe đi ngoài. Bắt đầu vào biển cấm vượt 2 thằng đi song song, 1 trong 2 thằng giảm tốc độ đột ngột thì thằng còn lại sai luôn đúng không ợ? Còn cái zzz thực ra buột miệng e trả lời chứ cũng chẳng vịn vào đó vì e đã yêu cầu lập biên bản rồi. Thực sự đi nộp phạt cũng sướng hơn là xin (nếu ở HN).

Hắc Ín

Xe tăng
Có kẻ phân làn cụ cũng không được vượt nhé, cụ phải đi đúng làn xe cụ đang chạy thì cụ vượt sao được.
Đã có làn thì không có khái niệm vượt nữa. Em cứ chuyển làn đúng quy định, đi không quá tốc độ cho phép là được.

luuhung

Xe hơi
Đoạn TOY PV này cụ chủ sai rồi

Em từ TN về thấy đoạn qua cầu Đa Phúc (ngang NM Yamaha) cụ nào không nhìn biển, lạ đường thì 99% dính đòn vì vượt - của đáng tội đường đang bé tí đến đấy nó rộng ra gấp 4, 5 lần cụ nào sơ sểnh ăn đòn ngay - 3x đứng bắt ngay chân cột "hết cấm vượt" ợ :))
*** cái bọn xxx này toàn chầu chực như c hó chờ phưn để xực. Bao giờ cho tới ngày xưa......

tricoi

Xe buýt
Hỏi khí không phải, có phải tricoi là chú ở bên VOZ, ảnh ọt... nhà gần cầu Bươu cầu Tó không vậy?
Vầng, đích thị là bố cháu. Bác cho bố cháu hỏi khí không phải rằng bác là ai đới? :D

hp40

Xe tăng
Xin phép Mod cho anh em lâu ngày gặp nhau ạ.
Tớ là tên ở Hải Phòng hay lên HN họp hành, tập huấn , tụ vạ. Mà vài lần nhậu nhẹt bên VOZ với chú và lũ Fzzry, có lần beer ở Kim Mã, hình như ku nai sọt xõa đường..., còn lần beer ở Bách thảo mưa (đi wc tập thể được tiểu nhị cầm cái dù che...), chú vận tải anh về cái trường trung cấp kinh tế gì gần nhà chú(giờ nâng đời Cao cẳng). Thực sự là có số đt của chú mà chưa tìm lại ở đâu! (của anh là 0909.67.42.68 nhé). Thấm thoắt cũng 10 năm tình cũ, híc!

superdrives

Xe điện
Biển cấm vượt 125 và 126 thường đc đặt ở những đoạn đường không có vạch phân làn (giống như 1 đoạn ở đầu Nguyễn Xiển), Thực ra ở đầu Nguyễn Xiển trước đây cũng có vạch phân làn đấy nhưng từ khi cắm cái biển cấm vượt thì xóa vạch đi rồi để còn bắt chứ để vạch phân làn thì bắt đc ai đâu, có bắt xuống cũng chỉ cãi nhau và thua thôi!

dapvocaydan

Xe điện
Đoạn TOY PV này cụ chủ sai rồi

Em từ TN về thấy đoạn qua cầu Đa Phúc (ngang NM Yamaha) cụ nào không nhìn biển, lạ đường thì 99% dính đòn vì vượt - của đáng tội đường đang bé tí đến đấy nó rộng ra gấp 4, 5 lần cụ nào sơ sểnh ăn đòn ngay - 3x đứng bắt ngay chân cột "hết cấm vượt" ợ :))
Cơ bản là cái đoạn đấy cong cong nên xxx mí đứng :D

LTY

Xe máy
Theo em cần phải làm rõ thêm khái niệm vượt, nếu có ông đi 10km/h trong khi đường vắng hoặc trường hợp xe mình đến nơi thì xe đang đỗ bắt đầu đi thì cũng gọi là vượt à. Luật đã ko rõ ràng xxx lại toàn vận dụng luật để kiếm tiền của dân chán với mấy ông ld quá.

mr.ken_no1

Xe container
Em lại xin được hỏi Ngu 1 câu ạ
Nếu như đường ko có vạch phân làn, đường cực rộng (em đồ là đã có biển phân 3 làn đường rồi, nhưng nó đã bị quá mờ, được coi như là ko có vạch) (cụ thể luôn là đường Lê Quang Đạo - Mễ Trì - Từ Liêm - HN) và ko có biển cấm vượt. Vậy mình đi ở giữa đường, vượt qua 4B khác đi ở ngoài cùng bên trái.
xxx tuýt còi cho là vượt phải. Theo các cụ mình đi đúng hay xxx bắt đúng?

private1985

Xe tải
Em lại xin được hỏi Ngu 1 câu ạ
Nếu như đường ko có vạch phân làn, đường cực rộng (em đồ là đã có biển phân 3 làn đường rồi, nhưng nó đã bị quá mờ, được coi như là ko có vạch) (cụ thể luôn là đường Lê Quang Đạo - Mễ Trì - Từ Liêm - HN) và ko có biển cấm vượt. Vậy mình đi ở giữa đường, vượt qua 4B khác đi ở ngoài cùng bên trái.
xxx tuýt còi cho là vượt phải. Theo các cụ mình đi đúng hay xxx bắt đúng?
Em dự là theo luật pháp và chứng cớ thì xxx đúng ợ, còn về tình về lý thì nên linh động trong tình huống đó

mr.ken_no1

Xe container
Em dự là theo luật pháp và chứng cớ thì xxx đúng ợ, còn về tình về lý thì nên linh động trong tình huống đó
Ko chơi linh động cụ nhé
Chơi đúng luật
Nếu mình cãi ko dùng từ làn đường mà là phần đường thì sao nhỉ?
Rất mong các cụ vào cho ý kiến ạ.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

private1985

Xe tải
Ko chơi linh động cụ nhé
Chơi đúng luật
Nếu mình cãi ko dùng từ làn đường mà là phần đường thì sao nhỉ?
Rất mong các cụ vào cho ý kiến ạ.
Phần đường là phần đường cho xe chạy với người đi bộ chứ em chưa thấy ai nói chạy trên đường mà tính là phần đường của ông phần đường của tôi cả. Cụ cãi em nghĩ còn tùy khả năng chiến đấu với rắn mặt của 2 bên, xxx nản thì thôi nó cũng cho cụ đi chứ căn cứ về luật với chỉ dẫn trên cơ sở hạ tầng là đường xá thì em nghĩ cụ thua. Cái phần của cụ nói mà nó rõ ràng thì nó đã thành làn rồi ạ. Cũng như phần đường cho xe bus riêng với xe thô sơ thì khi phân làn rồi mới nói thế được.

Cụ thích cảm giác mạnh thì cứ làm sao cho nó bắt trên cung đường đó rồi contact với cụ HaVu chiến đấu là biết liền :D

XichLoMay4Banh

Xe hơi
bác này đi sai roai không được phép vượt la đúng roài :P

tranphong79

Xe điện
ZZZ là chỗ nào thế các bác, em đi chơi thấy bảo A đến Z nhưng chưa đến bao giờ

heroesdaubu

Xe điện
Không phân làn thì cụ phải đi sau họ thôi, nhiều chỗ to tổ b.ố cũng cấm vượt, chuối ko tả đc.

mingjun

Xe tăng
Không phân làn thì cụ phải đi sau họ thôi, nhiều chỗ to tổ b.ố cũng cấm vượt, chuối ko tả đc.
Trước biển thì e đang đi song song bên trái 1 e công, sau biển thì e công đi chậm hơn e --> tự nhiên e bị thành vượt. Chứ e mà đang đi sau thì e đã k nói làm gì mừ.
ZZZ là 3 chữ cái đứng trước xxx trong bảng chữ cái máy tính ợ

anhtho

Xe ngựa
Trước biển thì e đang đi song song bên trái 1 e công, sau biển thì e công đi chậm hơn e --> tự nhiên e bị thành vượt. Chứ e mà đang đi sau thì e đã k nói làm gì mừ.
ZZZ là 3 chữ cái đứng trước xxx trong bảng chữ cái máy tính ợ
Đã có biển cấm vượt mà cụ chưa vượt được thì cụ phải đi chậm sau xe trước thôi, chờ hết cái biển đó thì mới được vượt. Chẳng có gì tự nhiên cả. Không lẽ cụ húc vào mít xe trước khi họ phanh lại và cụ lý luận rằng: tôi đang đi bình thường, đúng tốc độ, họ tự nhiên phanh lại và tôi đâm, tôi làm gì có lỗi ? Híc nếu thế thì loạn hết cả.