E hỏi các cụ về việc đại lý Ford tháo cụm ABS xe em sang cho xe khác!!!!!

Pham Thai Hoang

Xe tải
Theo em, cụ ko lấy con xe đấy nữa, mà yêu cầu lấy con xe khác... Đã mới là phải nguyên vẹn, kiểu lắp ráp thế này thì ko chấp nhận được, mặc dù biết là lắp cái mới, nhưng nó vẫn ko phải là chiếc xe nguyên vẹn từ ban đầu... Chưa gì đã thay đổi, đi cái xe tâm lý nó ko thoải mái.

gabeo

Xe máy
Chào các cụ box Ford!
Chiều nay em dự định ra đại lý để nhận FF AT 1.8 5D theo hợp đồng, vậy mà nghe tin bộ phận dịch vụ đang lắp lại bộ ABS cho xe em vì trước đó có 1 xe bị lỗi nên tháo cả bộ ABS của xe em sang để thay thế. Bên đại lý nói là không vấn đề gì, nhưng em chán quá các cụ ạ, nhưng tiền nong xong cả rồi thì biết làm sao???? Nếu chỉ đạt cọc vài chục chắc em cũng hủy hợp đồng thôi. Chẳng lẽ FORD VN làm ăn nghiệp dư như vậy sao??? Các cụ chém giúp em cho hạ hỏa:(b-(!!! Cộng thêm mấy thớt về lỗi của FORD FF làm em nản thật sự rồi ạ.
Cụ cương quyết vào nhé để cho nó chừa đi.

Dân Nghệ

Xe tăng
Theo em, cụ ko lấy con xe đấy nữa, mà yêu cầu lấy con xe khác... Đã mới là phải nguyên vẹn, kiểu lắp ráp thế này thì ko chấp nhận được, mặc dù biết là lắp cái mới, nhưng nó vẫn ko phải là chiếc xe nguyên vẹn từ ban đầu... Chưa gì đã thay đổi, đi cái xe tâm lý nó ko thoải mái.
E chỉ không hiếu tại sao một đại lý hoành tráng của FORD lại làm ăn kiểu như vậy được??? hay họ chỉ tính sang năm chuyển kinh doanh cái khác hả cụ?3:-O

Dân Nghệ

Xe tăng
E cũng nghĩ như cụ.
Do cụ đang bị sock và ấn tượng với các lỗi linh tinh của FF nên hốt, gặp phải trường hợp này nữa....Amen.
Chúc xe cụ không bị "lèo nhèo" nữa. Có dịp a e ở Vinh cafe giao lưu cho vui :P - Khoản nhậu nhẹt thì e hơi kém
Chuẩn bị em post ảnh quả ghế FC đã đựoc bọc da cho các cụ thưởng thức nhé! E lên xe chẳng dám quay lại nhìn hàng nghế phía sau. :(

Dân Nghệ

Xe tăng
Có em kế toán công ty em thấy xe em thích quá cú bàn chồng nó lấy Focus ( vì chồng nó đang hỏi em việc đặt xe Vios ). E chẳng biết khuyên nó như thế nào??:^o chẳng lẽ nói với em nó là đừng mua xe Fordb-(

Dân Nghệ

Xe tăng
Cám ơn thông tin mà Bác Dân Nghệ mới cung cấp. FV dám đảm bảo không lấy đồ của xe này sang thay cho xe khác.

Phương châm của FV : UY TÍN-CHẤT LƯỢNG-CHUYÊN NGHIỆP.
Ford Vinh không lấy đồ của xe này lắp xe khác thì tại sao em ra nhận xe lại phải chờ bộ phận dịch vụ đang cài đặt và kiểm tra lại hệ thống phanh ABS???b-(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ý của em là một xe khác bị hỏng bộ phận này và trong lúc bí quá thì họ "tạm nhúp" bên xe của cụ sang,rồi chờ cái mới lắp sau cho cụ đúng không ạ.Nói chung về mặt kỹ thuật thì không vấn đề gì đâu,nhưng về mặt tâm lý thì nó sẽ gây ức chế cho cụ,ai mua xe mà chả thích nguyên kem,phỏng cụ ;))
Với cái dòng đo đỏ ở trển thì em e rằng cụ chả phải dân Kỹ Thuật mà chỉ biết bán hàng!

Em hiểu các quy trình sản xuất lắm cụ ợ! Đơn giản vì em học KT và làm Kỹ Sư 7 năm trước khi chuyển sang bán hàng!

OKEY, chẳng vấn đề gì nếu sau khi thay hệ thống ABS cái xe đó được recall trở lại nhà máy ở Hải Dương và test nghiêm chỉnh trên hệ thống tester của chính Ford VN!

Em đã mất hoàn toàn lòng tin vào các Đại Lý sau vụ đi thay dầu hộp số Ếch nhà em rồi! Cẩu thả, vô trách nhiệm và kém hiểu biết!!! Thêm cả cái tội thất đức nữa (phá hoại tài sản người khác)!!!

ABS nó can thiệp trực tiếp vào cả hệ thống Phanh! Trong chu trình làm việc của nó có giai đoạn "nhả phanh" khi phát hiện bánh xe không quay nữa! Cho dù xác suất không lớn nhưng sẽ ra sao nếu nó hoạt động sai??? Tai nạn chứ sao nữa!!!

Xe em có thể bẩn, có thể tróc sơn, có thể máy móc không ngon lắm em vẫn chạy nếu cần thiết, nhưng riêng chuyện PHANH thì em tuyệt đối quan tâm! Có vấn đề là phải xư lý ngay!

OF là nơi trao đổi kinh nghiệm chân thành của anh em mê ô tô! Em khuyên cụ không nên phát biểu dư lày nữa nhé! Sorry cụ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cám ơn thông tin mà Bác Dân Nghệ mới cung cấp. FV dám đảm bảo không lấy đồ của xe này sang thay cho xe khác.

Phương châm của FV : UY TÍN-CHẤT LƯỢNG-CHUYÊN NGHIỆP.
Ford Vinh không lấy đồ của xe này lắp xe khác thì tại sao em ra nhận xe lại phải chờ bộ phận dịch vụ đang cài đặt và kiểm tra lại hệ thống phanh ABS???b-(
Cụ Dân Nghệ xem lại tại sao cụ kia cứ khăng khăng là cụ nói láo thế này???

Em mà đã public cái gì là luôn có đủ bằng chứng hình ảnh rõ ràng: Cụ có thể tham khảo thớt Thay dầu hộp số Ếch của em chẳng hạn! Cụ mà không giải thích được thì mọi người lại trách cụ đấy!

OmegaO9

Xe container
@ Cụ Ngọc Phan :Cám ơn ý kiến chỉ dạy của cụ.Có thể cụ chưa hiểu ý em :P ,em đang nói đến việc có thể cụm bi may ơ ABS của cụ chủ được chuyển từ một xe A đang có sẵn(mới 100%),sang một xe B đang thiếu và cần dùng.Việc này về mục đích sử dụng,nó không có vấn đề gì cả đúng không cụ,đèn báo ABS sẽ được loại trừ.Ngoại trừ nếu không may đen đủi trong thời gian bảo hành nó lại hỏng tiếp(trên xe B được thay đó,cũng như cùng thời gian đó xe A cũng hỏng bộ phận đó)=>No war
Tức là 2 bộ phận có thể dùng được cho nhau,tương tự như khi cụ bị hỏng một bộ phận nào đó,rồi cụ mua ngoài thay mới vậy.
Còn về mặt bảo hành,thì em công nhận với cụ điều trên hoàn toàn sai (nếu trong thời gian BH).

Dân Nghệ

Xe tăng
Cụ Dân Nghệ xem lại tại sao cụ kia cứ khăng khăng là cụ nói láo thế này???

Em mà đã public cái gì là luôn có đủ bằng chứng hình ảnh rõ ràng: Cụ có thể tham khảo thớt Thay dầu hộp số Ếch của em chẳng hạn! Cụ mà không giải thích được thì mọi người lại trách cụ đấy!
E sẽ cố gắng kết thúc vấn đề này trong thời gian ngắn nhất có thể, vấn đề hình ảnh là thuyết phục nhất nhưng bây giờ có chụp lại cũng khó mà phân biệt. Khi xong việc này em sẽ tổng hợp lại từ đầu để mọi người hiểu rõ hơn. Cảm ơn bác Ngoc Phan XLS!!

puremoon

Xe buýt
Cụ chủ thớt ơi, Thế 4` Vinh bảo sao ạ ? Có gì mới cụ phọt lên xem. EM đọc từ đầu tới giờ vẫn chưa biết cụ đã làm việc với 4` Vinh thế nào.

Ngoc Phan XLS

Xe container
@ Cụ Ngọc Phan :Cám ơn ý kiến chỉ dạy của cụ.Có thể cụ chưa hiểu ý em :P ,em đang nói đến việc có thể cụm bi may ơ ABS của cụ chủ được chuyển từ một xe A đang có sẵn(mới 100%),sang một xe B đang thiếu và cần dùng.Việc này về mục đích sử dụng,nó không có vấn đề gì cả đúng không cụ,đèn báo ABS sẽ được loại trừ.Ngoại trừ nếu không may đen đủi trong thời gian bảo hành nó lại hỏng tiếp(trên xe B được thay đó,cũng như cùng thời gian đó xe A cũng hỏng bộ phận đó)=>No war
Tức là 2 bộ phận có thể dùng được cho nhau,tương tự như khi cụ bị hỏng một bộ phận nào đó,rồi cụ mua ngoài thay mới vậy.
Còn về mặt bảo hành,thì em công nhận với cụ điều trên hoàn toàn sai (nếu trong thời gian BH).
Em không hiểu sai ý cụ!

Chả có gì bào chữa được cho chuyện tháo đồ xe này thay cho xe khác! Nhất là trong trường hợp này!

Một cụ rất có tiếng trên OF bảo em là cụ ấy ghét nhất chuyện các Đại Lý Ford chuyên tháo đồ xe này sang xe kia để thử xem cái nào bị hỏng!!! Thử xong thậm chí còn không thèm đổi trả lại!

Chán cho cái xứ An Nam này! Khổ từ khi đẻ ra cho đến chết! Chắt chiu được vài đồng bạc để mua cái xe cũng bị các "Thượng Đế bán hàng" coi chả ra gì!

Ngoc Phan XLS

Xe container
E sẽ cố gắng kết thúc vấn đề này trong thời gian ngắn nhất có thể, vấn đề hình ảnh là thuyết phục nhất nhưng bây giờ có chụp lại cũng khó mà phân biệt. Khi xong việc này em sẽ tổng hợp lại từ đầu để mọi người hiểu rõ hơn. Cảm ơn bác Ngoc Phan XLS!!
Vâng cụ cố lên!

Nếu họ củ chuối thì anh em ta làm luôn một đợt cảnh cáo các Đại Lý Ford một thể! Vụ thay dầu hộp số của em vẫn đang treo ở đó, nhưng có vẻ họ chẳng ân hận gì đâu! Chắc có muốn thương cũng không thương nổi và họ cũng chả cần anh em mình!

OmegaO9

Xe container
Cụ nói chính xác,về quy định,tháo chi tiết từ một xe này sang xe khác là điều không được phép.Chuyện này nếu FVL biết được thì chắc chắn là đại lý sẽ bị phạt cực kỳ nặng nề vì hành động như cụ chủ thớt miêu tả(nếu có thực )sẽ ảnh hưởng tiêu cực đến giá trị thương hiệu và dịch vụ sau bán hàng của FVL.
Em nghĩ không nên trách Ford VN,nếu túm,hãy túm giám đốc dịch vụ vì đã quản lý và đào tạo đội ngũ kỹ thuật không chỉn chu.

Dân Nghệ

Xe tăng
Cụ nói chính xác,về quy định,tháo chi tiết từ một xe này sang xe khác là điều không được phép.Chuyện này nếu FVL biết được thì chắc chắn là đại lý sẽ bị phạt cực kỳ nặng nề vì hành động như cụ chủ thớt miêu tả(nếu có thực )sẽ ảnh hưởng tiêu cực đến giá trị thương hiệu và dịch vụ sau bán hàng của FVL.
Em nghĩ không nên trách Ford VN,nếu túm,hãy túm giám đốc dịch vụ vì đã quản lý và đào tạo đội ngũ kỹ thuật không chỉn chu.
Em nghĩ FVL thừa biết chuyện này cụ ạ vì ngoài các thông tin trên OF thì em cũng đã phản ánh qua trung tâm CSKH của FVL nhưng cũng chẳng có một câu trả lời. Chuyện qua lâu rồi nhưng em nghĩ có kêu cũng chẳng ích gì, nếu có thêm cơ hội để chọn xe em xin đựoc tránh anh 4F nhất là Ford Vinh.

binhduydo

Xe tải
Hiii, đại lý nào mà dốt thê, có thay cum ABS cũng để lộ cho cụ biết. Xin lỗi nhe, em nói vui thôi. :D. Mà cụ lo gì, có bảo hành 3 năm cơ mà. Chỉ là tâm lý thôi, không hỏng được đâu, tháo lắp là chuyện bình thường mà, quan trong là hàng chính hãng là được, có khác gì nhau đâu

nglethiem

Xe hơi
Dân Nghệ mà sao chóng nản thế được nhỉ?
Hãy giữ vững ý chí chiến đấu!
Còn việc thay cụm ABS, yêu cầu thay lại cụm mới nguyên!
Nếu sai gì hợp đồng, xem lại điều khoản chấm dứt HĐ.
Việc này bác chụp mũ cho Ford VN không đúng, chụp cho Đại lý Ford chứ?
Mong bác bình tĩnh. Yêu cầu lắp bộ mới.