E hỏi các cụ về việc đại lý Ford tháo cụm ABS xe em sang cho xe khác!!!!!

Dân Nghệ

Xe tăng
Chào các cụ box Ford!
Chiều nay em dự định ra đại lý để nhận FF AT 1.8 5D theo hợp đồng, vậy mà nghe tin bộ phận dịch vụ đang lắp lại bộ ABS cho xe em vì trước đó có 1 xe bị lỗi nên tháo cả bộ ABS của xe em sang để thay thế. Bên đại lý nói là không vấn đề gì, nhưng em chán quá các cụ ạ, nhưng tiền nong xong cả rồi thì biết làm sao???? Nếu chỉ đạt cọc vài chục chắc em cũng hủy hợp đồng thôi. Chẳng lẽ FORD VN làm ăn nghiệp dư như vậy sao??? Các cụ chém giúp em cho hạ hỏa:(b-(!!! Cộng thêm mấy thớt về lỗi của FORD FF làm em nản thật sự rồi ạ.

Porsche 911

Xe container
Dân Nghệ mà sao chóng nản thế được nhỉ?
Hãy giữ vững ý chí chiến đấu!
Còn việc thay cụm ABS, yêu cầu thay lại cụm mới nguyên!
Nếu sai gì hợp đồng, xem lại điều khoản chấm dứt HĐ.
Việc này bác chụp mũ cho Ford VN không đúng, chụp cho Đại lý Ford chứ?

hdx

Xe điện
Làm thế sao chấp nhận được. Xe mới là phải còn gin, ai lại tháo cái nọ để lắp cho cái kia, quá vớ vỉn. Em tẩy chay.

Sonbh

Xe tăng
Chào các cụ box Ford!
Chiều nay em dự định ra đại lý để nhận FF AT 1.8 5D theo hợp đồng, vậy mà nghe tin bộ phận dịch vụ đang lắp lại bộ ABS cho xe em vì trước đó có 1 xe bị lỗi nên tháo cả bộ ABS của xe em sang để thay thế. Bên đại lý nói là không vấn đề gì, nhưng em chán quá các cụ ạ, nhưng tiền nong xong cả rồi thì biết làm sao???? Nếu chỉ đạt cọc vài chục chắc em cũng hủy hợp đồng thôi. Chẳng lẽ FORD VN làm ăn nghiệp dư như vậy sao??? Các cụ chém giúp em cho hạ hỏa:(b-(!!! Cộng thêm mấy thớt về lỗi của FORD FF làm em nản thật sự rồi ạ.
Cụ dễ tính nhỉ, yêu cầu đại lý phải thay lại đúng cái bộ đi theo xe của cụ, mà cụ lấy xe ở đại lý nào đấy, nên tên lên đi cho anh em còn biết, đồng thời gọi cho sếp của đại lý đó xả cho một trận yêu cầu giải quyết dứt điểm, em nghĩ làm sao có thể xe mới tinh mà lại tháo cụm ABS thay sang xe khác được như vậy. Cụ Porsche nói đúng đấy, đại lý quá vớ vẩn.

Dân Nghệ

Xe tăng
Vâng, em không nhắc tên đại lý nên ghi vậy thôi. Để chiều nay em ra xem trực tiếp thế nào rồi về hầu các cụ. Thật lòng em nản rồi ợ! :(

Dân Nghệ

Xe tăng
Cụ dễ tính nhỉ, yêu cầu đại lý phải thay lại đúng cái bộ đi theo xe của cụ, mà cụ lấy xe ở đại lý nào đấy, nên tên lên đi cho anh em còn biết, đồng thời gọi cho sếp của đại lý đó xả cho một trận yêu cầu giải quyết dứt điểm, em nghĩ làm sao có thể xe mới tinh mà lại tháo cụm ABS thay sang xe khác được như vậy. Cụ Porsche nói đúng đấy, đại lý quá vớ vẩn.
E chưa nhận xe cụ ạ. Máu em cũng đang chạy dồn dập lên não đây.~X(

Dân Nghệ

Xe tăng
E đang cố gắng giữ vững ý chí chiến đấu theo bác Phú quê của cụ đây!!! :o)Đại lý quê ta đó cụ ơi!!!

Sonbh

Xe tăng
E chưa nhận xe cụ ạ. Máu em cũng đang chạy dồn dập lên não đây.~X(
Nếu vụ này của cụ là thật, cụ cứ mạnh dạn đề tên đại lý lên, em nghĩ như thế sẽ tốt hơn cho người tiêu dùng đó cụ.

Dân Nghệ

Xe tăng
Nếu vụ này của cụ là thật, cụ cứ mạnh dạn đề tên đại lý lên, em nghĩ như thế sẽ tốt hơn cho người tiêu dùng đó cụ.
Chẳng lẽ em tạo xi cang dan hả cụ:(??? E không phải bên nghệ sỹ và em không có thời gian đâu ạ (trừ lượn OF )

Sonbh

Xe tăng
Chẳng lẽ em tạo xi cang dan hả cụ:(??? E không phải bên nghệ sỹ và em không có thời gian đâu ạ (trừ lượn OF )
Vâng , thế thì cụ cứ làm căng lên như cụ Ngọc Phan XLS ý, cụ cứ ngại thì những người dùng sau càng thiệt thòi cụ ah.

zeromanvp

Xe tăng
Em nghĩ cụ nên tới đại lý, chụp đựoc ảnh các chú thợ đang lắp vào xe mới thì tốt. Cái này mà gửi cho Ford thì các chú ấy cũng mệt phết đấy ạ.

ZAD Viet

Xe điện
deck gì phải giấu cái đai lý ấy làm gì!
Hay cụ gọi cho cụ petrol mà phàn nàn!

Nhôm nhựa

Xe điện
Khi họ nói cho cụ biết là xe đang lắp lại cụm ABS thì có nghĩa là họ coi việc đó là bình thường, có gì đâu. trong nhà máy lắp ráp thì cũng lắp như thế thôi mà, có phải lắp bằng dụng cụ gì hiện đại hơn đâu, đại lý với nhà máy thì đồ nghề như nhau, đo test như nhau thôi. chỉ có kỹ sư là khác. mà nói đến kỹ sư thì chả biết ai hơn ai, và cúng tùy vào tâm lý lúc lắp cụ ạ. trong nghề thì việc thay cái nọ cái kia là điều bình thường, xe chưa giao cho cụ thì sở hữu vẫn là của đại lý, họ làm gì là do họ. khi xe giao cho cụ rồi, cụ không ưng thì yêu cầu đổi xe khác.

thôi coi đơn giản mọi việc cho nó thanh thản, tốt nhất là nhẹ nhàng bảo đợi thêm vài ngày lấy xe khác, và dặn là đừng ai nói là xe đang thay cái gì cho yên tâm ~X(

HamLong3.0V

Xe điện
Nêu lên có phải để tại xì căng đan đâu, ý bác Sơn là để cảnh báo cho các bác khác khi có ý định mua hàng ở Đại lý đó thôi. Nghe cái tên thớt của bác đã thấy rùng hết cả rình rồi, 4 ơi là Fò :(

Porsche 911

Xe container
E đang cố gắng giữ vững ý chí chiến đấu theo bác Phú quê của cụ đây!!! :o)Đại lý quê ta đó cụ ơi!!!
Em nghĩ thế là Ford Vinh rồi, Đại lý Ford tại TP Vinh, chứ không phải ở Hà Nội đâu.

HamLong3.0V

Xe điện
Em nghĩ thế là Ford Vinh rồi, Đại lý Ford tại TP Vinh, chứ không phải ở Hà Nội đâu.
Ơ, Fò Vinh thì trước giờ em chưa từng biết và cũng chưa bao giờ có nhu cầu quan hệ =)) Em fun tý, các bác đừng chém em :D

bibiabc

Xe buýt
Nín thở chờ tin. Dù chả liên quan tới mình. Nhưng vẫn ảnh hưởng tới hàng chục đại lý, hàng trăm con người, cùng ....hàng vạn khách hàng. >.<