E đi bảo dưỡng xe tại Gara Quang Huế theo giới thiệu của cụ Cuongga

tungnt1983

Xe đạp
Vào gara quen có hại hơn có lợi e thấy thế vì e cũng đã từng bị

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
- Em không nói đến vấn đề đắt rẻ ở đây mà quan trọng là mình thấy thoải mái và yên tâm khi đã mang xe đi bảo dưỡng. E đi phòng bệnh chứ không phải chữa bệnh, cũng giống như em mang xe đến gara để kiểm tra và bảo dưỡng, phát hiện lỗi và khắc phục chứ không phải chờ hỏng mới mang đi sửa.

- Vâng! e biết bác Thắng tai thính nhưng e nghĩ khi kiểm tra xe mà dùng tai không chắc chưa đủ. Xe em đi cũng gần 3 năm khoảng 6 vạn, mục đích của em đến cũng muốn kiểm tra tổng thể, chi tiết 1 chút cụ ah! E nghĩ khi đi bảo dưỡng thì cũng có những hạng mục cần làm như: Vệ sinh lọc nhiên liệu, kim phun, xiết gầm, căn chỉnh độ chụm, vệ sinh kiểm tra điều hòa, chổi than quạt gió, xúc rửa két nước...em nghĩ là bên ngoài sẽ làm chi tiết và tỉ mỉ hơn hãng lên em mới ra ngoài chứ còn đơn thuần chỉ là kiểm tra và thay thế em nghĩ vào hãng vì dù sao cũng chuyên về 1 dòng xe và có thiết bị hỗ trợ

- Còn nếu đi bảo dưỡng chỉ là nhìn ngó rồi nghe như cụ bảo có lẽ kinh nghiệm rút ra là tốt nhất là hỏng gì sửa đấy chả cần bảo dưỡng làm gì, thay thế dầu máy, lọc, nước làm mát...thì mua về tự làm thôi!

Em cũng chỉ tranh luận chứ không có mục đích gì khác, em cũng không làm gara không âm binh hay dìm hàng cụ ấy làm gì cả cũng chỉ là đưa ra vấn đề để anh em tham khảo và trao đổi thôi.
Em ủng hộ cụ ạ. Em nghĩ cụ cũng không thạo về máy móc, kỹ thuật lắm nên cần ga-ra cho mình cái chỉ bảo cụ thể hơn cho mình yên tâm và cũng thêm hiểu biết. Như em rất là gà về máy móc, em mang xe SH ra chỗ cụ Sơn Shark, cụ ý vừa kiểm tra bảo dưong, vừa chỉ bảo cho em lý do tại sao cụ ấy lại bảo nên làm thế này, nên làm thế nọ. Dịch vụ là phải làm khách hàng hài lòng. VN mình hiện tại, đặc biệt là miền Bắc và Bắc Miền Trung, dịch vụ rất là kém. Cứ kiểu như thế này thì không bao giờ có được một công ty như Singapore Airlines dù điều kiện để phát triển hàng không của VN tốt hơn quá nhiều so với 1 nước bé tý như Sing

Chery

Xe tải
Em ko biết sao chứ em thấy gara nào cũng có phốt cả

Bummer9332

Xe buýt
E nghĩ bảo dưỡng định kỳ nên vào hãng cho yên tâm cụ ah

binhdat

Xe hơi
hôm trước em rửa xe ở Lê Văn Thiêm, bổ sung một lon nước làm mát, mất tận 90k, :D

nguyen_kia

Xe điện
Vào ga ra là thế cụ ạ, em mua lọ dầu phanh có 60k(330ml), nhưng khi vào gara bổ sung tí dầu họ lấy 120k. Phát sinh nhiều thứ ngoài ý muốn.

0915966996

Xe tải
Cụ này mua ở đâu rẻ thế? K phải lavie đấy chứ ợ, em fun tí. Em thấy bình thường loanh quanh 50k mà.

Nước lon xanh 15k 1 lon.bán đầy chợ trời...loại nước tốt hơn thì can 5 lít 150k....còn tốt nữa thay của total 80k 1 chai 1lit... Nước xanh k đc đổ chung với nước đỏ hoặc ngược lại nhé...trước khi đổ nhớ nhi f màu nước đã... Cụ chủ top như thế cũng là bị chém đấy... Như hồi trước e nghe các cụ khen,e sang bên vietvoid bị nó chém cho tụt quần... Thay dầu máy 50k...ok k vấn đề,đâu cũng thế. Nhưng vệ sinh có 4 con bugi cả cái lọc gió,nó chém e 450k luôn.... Từ đấy cạch,sang bên gara chỗ thằng a e hay sửa tiện làm cái gì thì vệ sinh hộ hết luôn chẳng lấy đồng nào, thậm chí có lần xe đứng ngoài đường thợ sang tận nơi kiểm tra đánh xe về gara kiểm tra lại các đường ống,vệ sinh,xả e két nước k lấy tiền luôn.... Tìm đc chỗ sửa uy tín cũng là có duyên nữa đấy....

nguyen_kia

Xe điện
Nước lon xanh 15k 1 lon.bán đầy chợ trời...loại nước tốt hơn thì can 5 lít 150k....còn tốt nữa thay của total 80k 1 chai 1lit... Nước xanh k đc đổ chung với nước đỏ hoặc ngược lại nhé...trước khi đổ nhớ nhi f màu nước đã... Cụ chủ top như thế cũng là bị chém đấy... Như hồi trước e nghe các cụ khen,e sang bên vietvoid bị nó chém cho tụt quần... Thay dầu máy 50k...ok k vấn đề,đâu cũng thế. Nhưng vệ sinh có 4 con bugi cả cái lọc gió,nó chém e 450k luôn.... Từ đấy cạch,sang bên gara chỗ thằng a e hay sửa tiện làm cái gì thì vệ sinh hộ hết luôn chẳng lấy đồng nào, thậm chí có lần xe đứng ngoài đường thợ sang tận nơi kiểm tra đánh xe về gara kiểm tra lại các đường ống,vệ sinh,xả e két nước k lấy tiền luôn.... Tìm đc chỗ sửa uy tín cũng là có duyên nữa đấy....
Cụ nói đúng quá, nhiều gara vớ được cái xe nào là tranh thủ vặt ko thương tiếc.

chumnho

Xe đạp
" gara chỗ thằng a e hay sửa" là ở đâu thế cụ. cho e xin địa chỉ với. thanks cụ trước ợ

haiconchuot

Xe tải
Quang Quế hơi đắt tí nhưng có trách nhiệm cao, nhìn thợ chăm chú, tỉ mẩn cũng thấy yên tâm phần nào vì về máy móc em ngu!

0915966996

Xe tải
" gara chỗ thằng a e hay sửa" là ở đâu thế cụ. cho e xin địa chỉ với. thanks cụ trước ợ
147 nguyễn văn cừ,nó là xưởng cũ của Gm trước khi chuyển đi,thợ ở lại làm với nhau nên hữu nghị lắm,cái gì sửa đc là sửa chứ k khuyến khích thay đồ,k biết cái gì thì thợ chỉ cho tận tình lắm,qua thì bảo bạn quân đi lac cdx trắng là nuột luôn,e đi đâu xa là chạy qua kiểm tra phát rồi đi,ra đấy đa phần là khách quen sửa 5,7 năm rồi nên nói ch cứ như kiểu bạn bè í... E ưng sơn bên đấy vì hôm thấy chị hàng xóm sơn con genesis màu ghi khoai môn,e nhìn thấy đẹp lắm rồi nhưng a thợ sơn nhìn từng tí một bảo chưa ưng,lại mang vào sơn lại bằng chuẩn thì thôi,kĩ tính khủng khiếp.... Chỗ này e sửa lần nào cũng hài lòng nên e chia sẻ với các cụ,e cũng chẳng đc lợi lộc gì mà pr đâu nhe...đây là e muốn chia sẻ cho mọi ng để có nơi mà tin tưởng gửi gắm v2...e đã qua nh lúc đi tìm nơi sửa mà thấy khó chịu lắm nên e hiểu cảm giác các cụ hehe

lamthaithinh

Xe buýt
Chào các cụ,mình cũng xin góp chuyện,từ đầu năm đến nay,mình có duyên qua gara (quang huế),thay dầu máy,sửa điều hòa 4 lần, thương hiệu cũ,h là cụ chủ mới,cắt đầu cua,k phải (quang huế).làm mấy cái thay dầu thì giá cũng bình thường,mấy cậu thanh niên trẻ rất nhiệt tình,làm nhanh nhẹn,nhưng thái độ cụ chủ,đã làm e sốc,đó là lần mình sửa điều hòa,sau 1 hồi kiểm tra,thợ bảo xe mình bị thủng dàn lạnh,1 là thay,2 là hàn,mình hỏi hàn có dv k,gara bảo dc,vậy là mình ok hàn.đi dc 15 ngày,lại hỏng,mình vào gara,cậu thợ trẻ kiểm tra và bơm thêm ga,bảo a cứ đi đi.Đi thêm dc đúng 2h nữa,lại hỏng.Sáng hôm sau mình mang xe đến nc vs cụ chủ,xem cụ chủ có ý kiến gì k,cụ chủ mặt thản nhiên,phải thay dàn lạnh.mình hỏi;thay thì giá bao nhiêu,nv gara báo 5,3tr,chưa kể công,trong khi đó mình đã hỏi 1 nơi khác,giá dàn lạnh có 2,1tr.cụ chủ cũng k cho thợ kiêm tra lại điều hòa,cũng k có 1 lời giải thích nào,sửa chưa được 1 tháng đã hỏng,tiền sửa mất hơn 2tr đã đành,thái độ thản nhiên kiểu như(sửa là việc của sửa,hỏng là việc của hỏng),gara k có trách nhiệm gì hết.Giá vật tư thì báo gấp đôi,và hơn hết là thái độ,lúc đó mình bức xúc lắm,nhưng sau khi dc báo giá và dc cụ chủ tiếp đón với thái độ (vô trách nhiệm) mình cảm ơn,đi về luôn,và tự hứa,k bao giờ quay lại đây.Đây là câu chuyện của mình với gara(quang huế)cụ chủ cắt đầu cua,hi vọng cụ(chủ) vs gara của cụ ngày ngày vẫn làm ăn phát đạt.

thichxeoto

Xe điện
Chào các cụ,mình cũng xin góp chuyện,từ đầu năm đến nay,mình có duyên qua gara (quang huế),thay dầu máy,sửa điều hòa 4 lần, thương hiệu cũ,h là cụ chủ mới,cắt đầu cua,k phải (quang huế).làm mấy cái thay dầu thì giá cũng bình thường,mấy cậu thanh niên trẻ rất nhiệt tình,làm nhanh nhẹn,nhưng thái độ cụ chủ,đã làm e sốc,đó là lần mình sửa điều hòa,sau 1 hồi kiểm tra,thợ bảo xe mình bị thủng dàn lạnh,1 là thay,2 là hàn,mình hỏi hàn có dv k,gara bảo dc,vậy là mình ok hàn.đi dc 15 ngày,lại hỏng,mình vào gara,cậu thợ trẻ kiểm tra và bơm thêm ga,bảo a cứ đi đi.Đi thêm dc đúng 2h nữa,lại hỏng.Sáng hôm sau mình mang xe đến nc vs cụ chủ,xem cụ chủ có ý kiến gì k,cụ chủ mặt thản nhiên,phải thay dàn lạnh.mình hỏi;thay thì giá bao nhiêu,nv gara báo 5,3tr,chưa kể công,trong khi đó mình đã hỏi 1 nơi khác,giá dàn lạnh có 2,1tr.cụ chủ cũng k cho thợ kiêm tra lại điều hòa,cũng k có 1 lời giải thích nào,sửa chưa được 1 tháng đã hỏng,tiền sửa mất hơn 2tr đã đành,thái độ thản nhiên kiểu như(sửa là việc của sửa,hỏng là việc của hỏng),gara k có trách nhiệm gì hết.Giá vật tư thì báo gấp đôi,và hơn hết là thái độ,lúc đó mình bức xúc lắm,nhưng sau khi dc báo giá và dc cụ chủ tiếp đón với thái độ (vô trách nhiệm) mình cảm ơn,đi về luôn,và tự hứa,k bao giờ quay lại đây.Đây là câu chuyện của mình với gara(quang huế)cụ chủ cắt đầu cua,hi vọng cụ(chủ) vs gara của cụ ngày ngày vẫn làm ăn phát đạt.
Eó biết tốt đến đâu, nhưng riêng thái độ là em đã muốn chổng m ông vào rồi.

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Nhìn cái tờ thanh toán của Cụ như kia....thì tự làm đc mà

laixe.xe

Xe hơi
có cụ nào hay sửa xe ở nam trung yên ko ạ.

lamthaithinh

Xe buýt
nam trung yên trước làm cho tôyya và baảo hiểm,khá đông khách,vào thì phải chờ hơi lâu.

TUANANHIbra

Xe hơi
Cám ơn các bác đã chia sẻ địa chỉ và chia sẻ kinh nghiệm :)

getz xanh

Xe hơi
Chả tin đc bố con thằng éo lào. Miạ chỉ khổ ae mình làm chuột bạch... ức.

vu trong an

Xe hơi
Chuyện các cụ nhà mình bị gara chém thì vẫn thường xuyên xảy ra nhiều cụ trên OFma vẫn bị chăn như thường! Nói chung trước khi đưa vợ 2 đi thì nên tìm hiểu thật kỹ càng đỡ mang bực khi về các cụ ah!