E đang phân vân giữ Li Việt và LX Việt! Help me

lhxndd

Xe buýt
Nếu mua xe mà chỉ cần đến kiểu dáng ko quan tâm đến máy móc, xăng dầu....thì đây là Lx hay Li là Sp phù hợp rồi, con trai đi Li thì đẹp hơn là đi Lx. Còn chủ thớt mà còn phân vân về máy móc thì xe nào của Piaggio cũng như nhau thôi, xe Lib thực ra là máy của Fly mà, IE hay không IE thì cũng vẫn ăn xăng thôi rồi :D đừng nghe quảng cáo hơn 3l, ko có đâu.
Lại thêm một bác chém gió!

banphagia

Xe tăng
1 phiếu cho li việt,giáng trẻ trung,ko ì như lx

Lavender_li

Xe tăng
Nếu mua xe mà chỉ cần đến kiểu dáng ko quan tâm đến máy móc, xăng dầu....thì đây là Lx hay Li là Sp phù hợp rồi, con trai đi Li thì đẹp hơn là đi Lx. Còn chủ thớt mà còn phân vân về máy móc thì xe nào của Piaggio cũng như nhau thôi, xe Lib thực ra là máy của Fly mà, IE hay không IE thì cũng vẫn ăn xăng thôi rồi :D đừng nghe quảng cáo hơn 3l, ko có đâu.
hahah...đảm bảo cụ này chưa bg đc đi thử LI vịt>> >ĐỘ CHÉM CỨ GỌI LÀ ẢO TUNG 3 CÁI CHẢO...so máy của Li Ie với máy của FLY....[-O< LẠY CHÚA !!! AMEN !!

mhanghufs

Xe hơi
ôi, e lập cái top này nhằm nhận đc những lời khuyên mà toàn bị chém gió với nghe gió bị chém. haizzzzzzzzzzz

tungbonhp

Xe đạp
em xin tư vấn cho cụ thế này:
LX: dáng hoàng kim(nhiều xe hãng khác nghe nói bắt trước dáng),đi lâu dài người đậm một chút thì hợp dáng xe, suy nghĩ của em nó như kiểu xe dream của honda vậy đi kiểu gì cũng chất.nếu cụ xác định để đi tầm 10 20 năm =)) thì mua cũng được. Em thì đã mua LX rồi nhưng đi được 1 năm lòng cứ ngón về Liberty nên bán mua Li rồi.Cụ mua nên cân nhắc.
Liberty: dáng thoát xe,cảm nhận lượn lách tốt hơn LX một chút, năng động hơn chút, và không ì xe như LX một chút, ngồi thì cảm nhận cao hơn LX nhưng thực ra chống chân thì 1 xe cao bằng nhau(việt= việt, nhập= nhập).Li chỉ hợp với cụ nào trẻ nhỏ người ông nào béo béo tầm 60, hay đậm đà thì nhin buồn cười lắm.Em đi LX bán đi mua LI mẹ e không thích Li nhưng bạn bè nhìn ai cũng bảo người mày nhỏ đi Liberty hợp hơn nhưng ăn mặc cô nhếc quá phải chau chuốt như dân chơi y hjx hjx thì mới đẹp hẳn. em đâu có nhiều xiền mà chau chuốt.
p/s : cụ đi piaggio xác định là chăm nó cũng hơi khó khăn hơn hãng khác một chút.

Con trên diễn đàn này nhiều người bán LX, SH đi mua liberty rồi. không tin các cụ cứ hỏi mà xem.em đi bh ở topcom ngồi đợi thấy mấy ông mang xe đi bh ngồi đợi nói chuyện bảo là đi LX toàn bán đi mua Li nhập (hồi đấy chưa ra li việt).
Cảm ơn bác này phát. Em đang đặt Li việt sắp lấy được xe rồi. mà lên đây hóng mấy bác trên này nói mà làm em thấy lo quá. May là đọc được vài lời tư vẫn của bác mà em cảm thấy nhẹ lòng hơn rồi. :)

Lavender_li

Xe tăng
em xin tư vấn cho cụ thế này:
Lx: Dáng hoàng kim(nhiều xe hãng khác nghe nói bắt trước dáng),đi lâu dài người đậm một chút thì hợp dáng xe, suy nghĩ của em nó như kiểu xe dream của honda vậy đi kiểu gì cũng chất.nếu cụ xác định để đi tầm 10 20 năm =)) thì mua cũng được. Em thì đã mua lx rồi nhưng đi được 1 năm lòng cứ ngón về liberty nên bán mua li rồi.cụ mua nên cân nhắc.
Liberty: Dáng thoát xe,cảm nhận lượn lách tốt hơn lx một chút, năng động hơn chút, và không ì xe như lx một chút, ngồi thì cảm nhận cao hơn lx nhưng thực ra chống chân thì 1 xe cao bằng nhau(việt= việt, nhập= nhập).li chỉ hợp với cụ nào trẻ nhỏ người ông nào béo béo tầm 60, hay đậm đà thì nhin buồn cười lắm.em đi lx bán đi mua li mẹ e không thích li nhưng bạn bè nhìn ai cũng bảo người mày nhỏ đi liberty hợp hơn nhưng ăn mặc cô nhếc quá phải chau chuốt như dân chơi y hjx hjx thì mới đẹp hẳn. Em đâu có nhiều xiền mà chau chuốt.
P/s : Cụ đi piaggio xác định là chăm nó cũng hơi khó khăn hơn hãng khác một chút.

Con trên diễn đàn này nhiều người bán lx, sh đi mua liberty rồi. Không tin các cụ cứ hỏi mà xem.em đi bh ở topcom ngồi đợi thấy mấy ông mang xe đi bh ngồi đợi nói chuyện bảo là đi lx toàn bán đi mua li nhập (hồi đấy chưa ra li việt).
chuẩn ko cần chỉnh ji thêm ^^ !!!

leoNTV

Xe tải
Haha, bác nói thế về Liberty thì ko đúng rồi, nếu nói như bạn nếu Liberty đi vào dĩ vãng rồi thì tại sao khi vừa mới ra mắt tại Việt Nam là lại lên cơn sốt vậy bạn, xe bán ko kịp vậy bạn? Liberty đã xuất hiện từ 2009 rồi mà? Bạn nói thì hãy có suy nghĩ một chút, đừng phát biểu hàm hồ như thế!
Cái bác này không biết còn hay hót hay..Liberty mà xuất hiện từ 2009 à..thế mà cứ TÔI YÊU LIBERTY với thế này thế nọ..tôi đính chính lại là Liberty ra từ 2008 nhé..Bác không biết thì ngồi suy nghĩ rồi hãy nói nhé. Chứ có nói lung tung bác ạ..Cuồng Lib mà không hiểu gì về Lib..haizzz

Chỉnh sửa cuối:

vtb_happy

Xe đạp
hahah...đảm bảo cụ này chưa bg đc đi thử LI vịt>> >ĐỘ CHÉM CỨ GỌI LÀ ẢO TUNG 3 CÁI CHẢO...so máy của Li Ie với máy của FLY....[-O< LẠY CHÚA !!! AMEN !!
Dở hơi ai đi chém cái mình ko biết, bạn em nó làm topcom, đợt Li việt mới ra chúng nó lên hãng học 3 buổi về chê như ri, mà em cũng ngồi ở topcom nhiều rồi, chứng kiến nhiều pha hài hước về xe cộ của bọn này rồi, về dáng xe thì e ko ý kiến vì nó đẹp thật, còn về máy móc động cơ thì thôi rồi lượm ơi. Bỏ ra đống tiền mà máy móc động cơ thì như ****, mà hài cái ở chỗ honda bị đội giá 10 củ thì ai cũng bức xúc, trong khi các cụ đi pi thì chẳng biết mình đang bị bóc bao tiền, giá đầu vào và đầu ra chênh nhau cả vài chục củ :)). Trước em cũng thích xe Li nhưng từ khi biết thêm nhiều thông tin mắt thấy tai nghe thì e cạch hẳn bọn Pi này roài.

mhanghufs

Xe hơi
cho em hỏi thêm về đăng ký cho xe nữa. \thực ra e muốn về HD mua rồi đăng ký biển trọn gói luôn cho nhanh, nhưng giá ở dưới đó có vẻ cao hơn trên này , nên e chuyển hướng là đk biển HN, vậy e cần phải làm những giấy tờ gì? có người bảo là xin giấy giới thiệu của cơ quan nơi đang công tác là đc. THế e đang làm ở quận Hoàng mai thì e sẽ phải xin giấy giới thiệu của cơ quan và tự đến quận Hoàng mai làm đăng ký hả các bác? liệu có cách nào mà mình ko phải nhúng tay vào ko? như ở dưới HD là cứ giao trọn gói cho hãng, họ làm cho hết, mình chỉ việc chờ gọi đi lấy biển thôi. e thấy đk trên này lằng nhằng quá.

luanthieugia

Xe hơi
thích thì cứ mua thôi, lăn tăn làm gì chứ, đã kết thì chết cũng phải chơi mà đã chơi thì đếch sợ mưa rơi....thế thôi. Chứ cụ cứ ngồi nghe trên này nhiều quá rồi về loạn xị ngậu ko biết chọn cái gì đâu, nói chung khoảng tiền 60tr thì chỉ có mua lib là hợp lí...em xin hết ạ

mhanghufs

Xe hơi
thích thì cứ mua thôi, lăn tăn làm gì chứ, đã kết thì chết cũng phải chơi mà đã chơi thì đếch sợ mưa rơi....thế thôi. Chứ cụ cứ ngồi nghe trên này nhiều quá rồi về loạn xị ngậu ko biết chọn cái gì đâu, nói chung khoảng tiền 60tr thì chỉ có mua lib là hợp lí...em xin hết ạ
dạ, sau một thời gian lên OF này tham khảo và xin ý kiến, đầu e càng rối lên ạ, vậy e đã quyết định nghe theo lời mách bảo của trái tim mình. 1 phiếu cho vespa LX ie ạ.

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
cho em hỏi thêm về đăng ký cho xe nữa. \thực ra e muốn về HD mua rồi đăng ký biển trọn gói luôn cho nhanh, nhưng giá ở dưới đó có vẻ cao hơn trên này , nên e chuyển hướng là đk biển HN, vậy e cần phải làm những giấy tờ gì? có người bảo là xin giấy giới thiệu của cơ quan nơi đang công tác là đc. THế e đang làm ở quận Hoàng mai thì e sẽ phải xin giấy giới thiệu của cơ quan và tự đến quận Hoàng mai làm đăng ký hả các bác? liệu có cách nào mà mình ko phải nhúng tay vào ko? như ở dưới HD là cứ giao trọn gói cho hãng, họ làm cho hết, mình chỉ việc chờ gọi đi lấy biển thôi. e thấy đk trên này lằng nhằng quá.
bác tốt nhất nếu muốn lấy biển HN thì nhờ ai đk hộ ý,đừng đk lấy tên công ty hay 1 tổ chức nào,mất hết cả giá trị cái xe ra đấy,vào hàng cầm đồ ng ta ko cầm cho đâu bác ạ,lúc bác chán bác bán đi mất giá kinh khủng mà lại khó bán,vài lời khuyên chân thành cho bác.;))

mhanghufs

Xe hơi
bác tốt nhất nếu muốn lấy biển HN thì nhờ ai đk hộ ý,đừng đk lấy tên công ty hay 1 tổ chức nào,mất hết cả giá trị cái xe ra đấy,vào hàng cầm đồ ng ta ko cầm cho đâu bác ạ,lúc bác chán bác bán đi mất giá kinh khủng mà lại khó bán,vài lời khuyên chân thành cho bác.;))
bác nhiệt tình quá, cmt cho e cả 2 tops, nhưng e vẫn thích tên chính chủ, mà xin giấy giới thiệu của công ty chỉ là xác nhận mình đang làm và sống tại hà nội thôi, nên xe vẫn mang tên mình mà bác

DuongHieuNghia

Xe đạp
Tức Mặc - Trần Hưng Đạo - Hoàn Kiếm - Hà Nội
Website
www.facebook.com
Công nhận trên OF có nhiều thể loại hok biết cái gì mà cứ thích chém gió xe này xe nọ =)) chắc gì đã có Fly mà đi mà suốt ngày cứ chê li việt này nọ=))

congtu_depzai

Xe tải
lx đi cụ đi li việt lỗi lắm ko sang trong bằng lx.nếu có xiền thì múc lx nhập ý

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
em thì vote cho liberty,li vịt đi cũng thích mà make up cho em nó là ngon lành cành đào ngay,li vịt chất lượng ko được khẳng định thì sao ngoài đường nhiều thế,là xe lần đầu mới ra thị trường nên ko tránh đc lỗi lọ lỗi chai,em thấy xe nào cũng có lối,nhưng em đảm bảo càng về sau lib sẽ khắc phục được lỗi....

leoNTV

Xe tải
LX thôi còn phải lăn tăn làm gì..thành thật mà nói nhìn LX vẫn hơn Li..Li lại hay lỗi linh tinh nữa..ý kiến riêng mình