[Funland] E đã chính thức Thanh lý mặt bằng

thinhtd

Xe container
Em tưởng nghề này cứ copy paste là xong mà cũng phức tạp thế à?

Nhimtiu

Xe container
Vâng e cũng đang tính phương án mở quán cafe, kiểu quán làm bằng Contener cụ
Thế thì mấy kiểu cafe khung sắt và kính nom hay hơn đấy mợ. Kiểu như này nhìn thoáng hơn để nguyên cái container mợ ạ:

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Dạ vâng làm sao để đỡ đầu tư nhất
Nếu thế mợ nên xem xét mua lại quán nào vị trí ổn và tiền thuê mb thấp thôi nhưng vỉa hè phải thoáng rộng thì mới đc. K dễ tìm nhưng em biết có cậu em mua lại có chưa tới 200tr mà tiền thuê 17tr/th mb có mặt tiền khá đẹp ngồi đc nhiều. Em nghĩ trừ chi phí khả năng chắc đc 1-1.5tr/ngày?

114hangbong

Xe cút kít
Cái chỗ dưới tầng 1 nhà em có cửa hàng nội thất vừa đóng cửa rồi. Họ thuê được độ 2 năm mà xe cộ đỗ đầy lòng đường- đất của bãi giữ xe thành phố, xe đỗ chặt vỉa hè- đất này Vinasinco trông xe nên chả ai nhìn thấy cửa hàng của họ. Cái chỗ đó chả ai thuê làm ăn lâu dài được, tội cho họ thế !

hm.tuan

Xe điện
Tối qua em làm trận rượu với ông bạn. Lão này buôn bán dịch vụ nhỏ thôi so với nhiều cụ mợ trên này. Vốn lưu động chỉ khoảng 15 tỷ thôi. Lão bảo rút dần ra để dần giải tán.
Buồn vì lão dừng lại, nhưng cũng vui vì lão ko phải suốt ngày cung phụng với bọn QLTT, thuế... để ae có nhiều thời gian chung vui

huyhung123

Xe điện
Cụ nói rất chuẩn và ai cũng nghĩ thế nên đóng cửa là đúng rồi.
Trong những lúc khó khăn, thợ vêu mồm ngồi chơi, nhà xưởng máy móc đắp chiếu.
Mà lại vẫn tính 200 công đi đo, 200 công mang vác thì thua rồi.

Ko có cánh tủ em ko chết, nhưng những đơn hàng như vậy sẽ giúp cụ cơm cháo qua ngày.
Đóng còn hơn mợ nhé. Làm để lỗ thì làm làm gì?
Công thợ giờ 500k + cơm nước + ăn ngủ + ... Đi đo cho mợ mất buổi sáng, lấy có 200k là lỗ rồi.
Ngành cửa chống cháy, đầy chủ đầu tư hoặc thầu hỏi em đơn 1-2 bộ, em báo 100tr/ bộ anh có mua được ko, vì chi phí đốt thử nghiệm là 250tr/ lần rồi.

huyhung123

Xe điện
Mấy ông đấy chỉ sửa chữa linh tinh thôi, làm sao sx dc cánh tủ hả cụ.
Ko làm đc nhưng họ đến tận xưởng đặt sx, xong họ tự chở bằng xe máy đến lắp cho khách với giá hợp lý. Thị trường có phân khúc của nó và có người bán phù hợp mà!

muoibaconcho

Xe điện
Dạ vâng làm sao để đỡ đầu tư nhất
Mua lại quán khác là cách tốt nhất:
1. Họ đã setup sẵn, chỉ cần chỉnh sửa lại chút nên đỡ tốn chỉ phí.
2. Họ đã có sẵn 1 ít khách (tất nhiên là rất ít vì ít thì họ mới sáng quán)
3. Họ đã thất bại, mình sẽ có điều kiện tìm hiểu nguyên nhân thất bại của quán đó (mở quán mới thì ko có điều này, ko có dữ liệu để tìm hiểu). Nếu tìm ra cách khắc phục thì mua lại quán, nếu ko tìm ra thì thôi, vào lại thua tiếp.
4. Bán hàng là bán cái khách thích, ko bán cái mình thích. Ko phải thấy cái kiểu đó đẹp thì bắt chước làm theo. Mỗi khu vực khách có sở thích riêng.

muoibaconcho

Xe điện
Về cánh tủ acrylic em giả nhời thế này:
Làm cánh acrylic ai cũng làm đc vì đơn giản là họ đặt an cường hoặc các nhà máy acrylic SX hộ. SX ra đã có sẵn dán cạnh noline, vát cạnh, lỗ khoan bản lề, thợ chỉ việc bắn mấy con vít.
Cái khó nhất trong việc này là đo và lắp cánh tủ. Tức là đo và trừ ra vài mm thì cái này phải là thợ mộc mới đo đc. Tất nhiên là lắp cánh cân chỉnh bản lề thì cũng phải là thợ mộc. Còn ngoài ra thì chả có vẹo gì khó khăn. Còn gọi CTY như đã nói ở trên 1 cánh tủ ko gánh đc chi phí phụ trợ, chả nhẽ họ báo cụ 1 cánh 4-5 tr, nên tốt nhất là ko nhận.
Cho nên cụ cứ mạnh dạn ra ngoài hàng mà đặt.

Phuongnh28

Xe hơi
Ko làm đc nhưng họ đến tận xưởng đặt sx, xong họ tự chở bằng xe máy đến lắp cho khách với giá hợp lý. Thị trường có phân khúc của nó và có người bán phù hợp mà!
Vâng. Cái đó chắc chỉ đúng với trường hợp cánh tủ đơn giản hoặc ko yêu cầu đồng bộ. Các xưởng dạng may đo thì họ nhập ván theo đơn hàng nên để bổ sung 1 cánh theo mã nhất định sẽ phức tạp hơn nhiều vì ko còn vật tư cũ.

maiphong

Xe máy
Website
abvietnam.vn
Chết cái bây giờ các xưởng vừa bán buôn vừa bán lẻ, làng nghề giờ họ cũng tự chạy QC nên bọn e chết
thật sự em không hiểu lắm hướng kd của cụ, em còn non quá trong nghề này và trong thị trường kd
anw. nếu cụ cần vớt vác gì đó hoặc chuyển hướng về ngoài đó để tiếp tục kd , thì có gì cụ ibox em.
em có 1 số tài liệu và checklists của digital nói riêng và mkt nói chung
biết đâu sau này cần sử dụng thì sử dụng. gỗ thì em chưa kinh qua. em mới làm thiết bị xây dựng và vệ sinh thôi.
em ở tphcm

cadan

Xe container
Chết cái bây giờ các xưởng vừa bán buôn vừa bán lẻ, làng nghề giờ họ cũng tự chạy QC nên bọn e chết
e mua mấy món mỹ nghệ giờ cũng toàn qua Facebook thợ và làng nghề

Cac shop trung gian giờ vô cùng khó

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
e mua mấy món mỹ nghệ giờ cũng toàn qua Facebook thợ và làng nghề

Cac shop trung gian giờ vô cùng khó
Ai khó cứ khó ai dễ cứ dễ cụ, bên em trộm vía năm 2022 lại khá. Tết ko có hàng để bán, sale phải bán hàng trên đường về kiểu Pre- oder

cadan

Xe container
Ai khó cứ khó ai dễ cứ dễ cụ, bên em trộm vía năm 2022 lại khá. Tết ko có hàng để bán, sale phải bán hàng trên đường về kiểu Pre- oder
ah bên cụ năm ngoái có ctrinh giảm giá khá tôt

Nhà e định lấy một bộ mà ko hợp kích thước nên lại thôi

cadan

Xe container
Đúng là đợt này đi dọc các phố trung tâm thấy treo biển Cho Thuê Nhà nhiều lên, tuy ko thê thảm như Covid nhg phản ánh là kd khó khăn