Thảo luận E cần cccm tư vấn Xe EcoSport.

nguyendung3456

Xe tải
hic, em đang ngắm em Ecosport mà vào xem các cụ kháo nhau vụ lỗi hộp số bị rỉ sét với vào nước mà hãi quá, hay là cố chờ bản mới 2018 các cụ nhỉ :-s

manhthang830424

Đi bộ
Không riêng gì Fiesta mà ngay cả Focus từ 2012 đến 2105 Ford VN dùng hộp số ly hợp kép loại hở 6 cấp cho xe, do loại hộp số này không dc ngâm dầu dẫn đến chỉ cần xe không đi trong 1 tuần là hộp số đã bị oxi hoá gây kẹt càng cua không ra, vào số hoặc không chuyển số được, nếu thời tiết mà Nồm hay đi mưa các bác vô tình qua vũng nước mà bị bắn hay bị ngập thì nước sẽ tấn công ngay vào hộp số này... nên đến 2016 Ford VN đã bỏ loại hộp số này chuyển sang dùng hộp số cũng ly hợp kép nhưng dc ngâm dầu hay làm kín gì đó thì chưa thấy ai kêu ca...

Với xe của bác đã hết bảo hành thì vấn đề này bác hoàn toàn chịu kinh phí bảo dưỡng cũng như thay thế linh kiện liên quan... Để Ford VN thừa nhận đây là lỗi hệ thống của loại hộp số này thì ở xứ thiên đường không có đâu bác ah... Em không nhầm chí phí tháo và bảo dưỡng lại hộp số này tầm 2,5tr gì đó, nếu có hỏng thêm linh kiện gì thì cộng thêm tiền thôi... chúc cụ sớm đón vợ 2 về nhà...
em thích câu trả lời của cụ

winnghiepdu

Xe điện
xem xong bài này e chả mua ford nữa phốt nhiều lắm rồi

Expressway

Xe hơi
sao thế nhỉ, suv gầm cao mà bị nước vào nhỉ, mà nếu nó không vào từ gầm thì nó chui kiểu gì vào hộp số, a fo` lắm chiện nhỉ, thế đi mịa hb, sd cho nó bám đường, suv lgi

haipvg

Xe tăng
sao thế nhỉ, suv gầm cao mà bị nước vào nhỉ, mà nếu nó không vào từ gầm thì nó chui kiểu gì vào hộp số, a fo` lắm chiện nhỉ, thế đi mịa hb, sd cho nó bám đường, suv lgi
Theo giải thích thì dừng xe tại chỗ nước ngập 2 giây là nước ngấm vào, chạy lướt qua thì không sao.

kojio

Xe máy
Đag lăn tăn cx5 và eco sì pót mà đọc bài này nản vãi nhái...

Sent from my iPhone using Tapatalk

kt3x

Xe buýt
Đag lăn tăn cx5 và eco sì pót mà đọc bài này nản vãi nhái...

Sent from my iPhone using Tapatalk
Có tiền mua CX5 thì lăn tăn Ecosport làm quái gì cho đau đầu cụ ơi \:D/

dvhai2609

Xe hơi
Lạ nhỉ, e cũng Eco mấy hôm rồi Hà Nội mưa như thác đổ, đường ngập như sông thế mà e vẫn phi ầm ầm, trộm vía có sao đâu nhỉ. E thì chả nghĩ là có oto thì trời mưa e lại để ở nhà rồi phi xe máy đâu.

cong181

Xe đạp
Ngày trước em nhớ Ford BH ngon lắm mà, xe em Fiesta 2011 , hỏng hộp số ngay năm đầu tiên ( nổ máy ok nhưng vào D xe không di chuyển ), đc hãng thay mới ko mất tiền, hoặc cũng có thể đợt đó check xe em không bị vào nuwóc.

phamthiethung

Xe tải
Các cụ cho e hỏi. Eco đi lúc tăng tốc ngồi đủ người trên xe thấy hơi giật là vì máy nhỏ yếu nên vậy hay do lỗi gì ah? E đọc xong bài này cũng thấy hơi ghê. Hà Nội có năm nào thoát lội đâu.

tuancisco

Xe tải
ơ hay, đi gầm cao để tự tin lội nước mà lại thế này thì chán nhỉ, em đang đợi bản mới để mua, phân vân quá!!!

Lecheo

Xe hơi
Em vẫn thấy EcoSport là tiện dụng nhất, các xe khác đi ngập nước thì cũng bị hết mà nhỉ. Nếu gấu nhà em đồng ý thì em đã chọn xe này, dưng mà gấu lại thích Fiesta, Focus hoặc Mini nên cứ hóng loạn cả off

diennuocxaydung

Xe buýt
Em vẫn thấy EcoSport là tiện dụng nhất, các xe khác đi ngập nước thì cũng bị hết mà nhỉ. Nếu gấu nhà em đồng ý thì em đã chọn xe này, dưng mà gấu lại thích Fiesta, Focus hoặc Mini nên cứ hóng loạn cả off
Cụ bảo xe nào đi như thế mà hỏng lấy minh chứng cho e xem cái. E đi ít nhất năm sáu cái các thể loại. Mà có 20 cm nước đã hỏng thì đi làm xxx gì xe hở cụ!

diennuocxaydung

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi. Eco đi lúc tăng tốc ngồi đủ người trên xe thấy hơi giật là vì máy nhỏ yếu nên vậy hay do lỗi gì ah? E đọc xong bài này cũng thấy hơi ghê. Hà Nội có năm nào thoát lội đâu.
Cụ nên đi kiểm tra có thể do bu gi. Có thể do cái này cái kia nhưng với 4 người thì không lo máy yếu đi giật giật đâu. Kiểm tra sớm khắc phục ngay có khi tiết kiệm cả mớ đó. Còn hơn nặng ra là tốn lắm đó. Và đi eco cccm cứ tập xác định luôn cho nhanh sẽ như vậy về bộ ly hợp. Chỉ là Tg thôi nhé.

Lecheo

Xe hơi
Cụ bảo xe nào đi như thế mà hỏng lấy minh chứng cho e xem cái. E đi ít nhất năm sáu cái các thể loại. Mà có 20 cm nước đã hỏng thì đi làm xxx gì xe hở cụ!
Thế ạ, em cũng chỉ nghĩ thế nên vẫn đặt dấu hỏi chứ chưa có khẳng định, có điều vẫn thích nó nên bảo vệ quan điểm chút thôi, mà nhiều xe chạy thế nhưng mới vài bác kêu bị hộp số dính nước mà cũng chả biêt các bác ấy lội 20cm hay 50 cm, có gì cụ đại xá nhé

Lecheo

Xe hơi
Vậy mợ
Với giá tiền như hiện tại thì em Em Ecosport là một lựa chọn số 1 hiện nay. Em bán xe này thấy khách hàng rất hài lòng, các cụ có như cầu cứ alo em để nhận được các chính sách giá tốt nhất thị trường.
vậy mợ báo cái giá mới nhất bản titannium giúp nhé, để e còn thuyết phục vợ xem có chốt đc không

leobungto

Xe hơi
Vậy chốt lai bản 2017 có bị lỗi như chủ topic ko ạ

thichxeco

Xe hơi
Kính cccm!
E có một việc thỉnh giáo cccm. Xe của e EcoSport đời 2014. Đăng ký 2015. Sử dụng và bảo dưỡng theo đúng lịch trình của hãng tại hãng. Đang đi bỗng phát hiện xe ko lùi được. E dùng xe thông báo cho show room. Kéo xe về show room. Sau khi kiểm tra phát hiện lỗi ở bộ côn. Khi kiểm tra e đã quay phim chụp ảnh lại đầy đủ. Khi tháo ra xe còn nguyên bản chưa thay tháo. Có một vài giọt nước trong bộ ly hợp. Có vết nước ngấm qua gioăng sắt. Show room lập biên bản kiểm tra và báo sẽ báo hãng. Sau đó thông báo về là do xe đi vào vũng nước 20 cm nên hỏng bộ ly hợp, và yêu cầu e phải chịu tổn thất sửa chữa!
E khẳng định xe e sử dụng hoàn toàn đúng kỹ thuật. Không ngập nước và lỗi này là do nhà sản xuất.
E lên đây trình bày hơi dài dòng mong cccm tư vấn giúp e xử lý trường hợp này.
Kính riệu cccm!
Cái này dc bảo hành cụ nhé. Cụ vào gara nào. Nếu có thể cụ join vào group ecosport & friends hoặc pm e, e cố gắng giúp cụ. 1 2 trường hợp e đã xử lý cho ae