E bị tra tấn dã man

Thichcuala

Xe buýt
Em cũng đã từng bị tra tấn như cụ rồi nên em hiểu. Thôi hàng xóm mà, chịu chó nhé!

daudoc

Xe buýt
Ối giời ! cụ bị như thế vẫn muỗi, nhà em đây này người ta phá nhà để xây nhà mới dưng mờ thuê được đội phá dỡ ở đâu ý ngu hết chỗ nói, cả 1 bức tường cao hơn 3m rộng 4 gian chúng nó kéo đổ 1 phát uỳnh như động đất luôn, ngồi trên t2 nhà mình thấy rõ nó rung kinh khủng như thế nào :59:, vụ ý tất cả hàng xóm xung quanh quây lại chửi cho lũ ngu kia 1 trận nhưng rồi vẫn cho làm tiếp 3:-O!

TÔN

Xe container
Em chẳng biết nói với Cụ câu gì chỉ biết nói với cụ một câu là: CỤ QUÁ ÍCH KỈ với hàng xóm.
thế nào mới ko ích kỉ.bảo mày đập cả đêm cũng đc là ko ích kỉ à
ngõ nhà em mà đập phá trước 9h sáng còn ăn chửi bỏ mẹ,giờ đấy dân ngõ còn đang ngủ,9h mới dạy nhá.chủ nhà có bảo 7h30 phá đi thì thợ cũng ko dám

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ chủ sợ mất lòng hàng xóm thì nên báo chính quyền can thiệp, không để hàng xóm cho thợ làm quá khuya (nếu họ chạy tiến độ để khởi công thì cũng thông cảm) còn ban ngày họ làm thì là bình thường rồi, cụ cũng nên khách quan một chút vì ngày xưa nhà cụ làm thì cũng làm ảnh hưởng đến hàng xóm (không nhiều thì ít) đó thôi :D

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Kụ cứ kêu ca nhỉ, nói thẳng với chủ nhà, không nghe thì làm cái đơn -> mà cái vụ đơn từ này thì CQ thích lắm, có cơ hội kiếm $ mà
Đơn giản thôi
(tất nhiên kụ cũng nên linh động h vì nếu mà chủ nhà hứa được là e chỉ dọn đêm 2-3 hôm thôi)

tung lavi

Xe tăng
nhà hàng xóm nhà cụ to thật, phá mãi không song...
Thui cố gắng tí cụ ạ, ở với hàng xóm vô ý thức khổ thật

Nói chung chỉ thông cảm với những thằng biết điều. Chứ 12h đêm còn làm thì bố thằng nào chịu dc

công nông tàu

Xe container
CỤ chủ top lại làm em nhớ năm 2006 em trông ông cụ nhà em ốm.
Mùa tháng 7, không khí nóng bức, ngột ngạt, bố em bị ung thư nên thường xuyên phải uống thuốc giảm đau và thuốc ngủ. Trong khi nhà đối diện thì đang sửa nhà,lúc nào cũng đập phá ầm ầm, nhà bên cạnh thì trông xe suốt ngày xe ra xe vào nổ máy khét lẹt.~X(
Nhiều lúc như phát rồ lên vì tiếng ồn, em cứ trông ông cụ vài hôm lại phải về nhà chồng nghỉ ngơi vài hôm vì nhà chồng em trong ngõ nhỏ ít xe qua lại chỉ có buổi sáng, đều như vắt chanh có nhà bên hàng xóm lôi thịt ra sân băm. MK đã hay ăn thịt mà có cái cối xay thịt cũng éo mua được~X(
Ở VN thực sự đã phải lên tiếng báo động về ô nhiễm âm thanh.
Nhà em ở bển ngay sát đường nhưng rất yên tĩnh, thỉnh thoảng lắm mới có tiếng còi xe . Nóng lạnh thì còn có thể bật quạt bật điều hòa, khói bụi thì che nón, khẩu trang còn tiếng ồn chả lẽ suốt ngyaf bịt bông vào tai như bà đẻ à????

Chỉnh sửa cuối:

kevoduyen

Xe buýt
tưởng gì, hàng xóm nhà cụ đập mấy ngày là xong. nhà em còn cạnh công trường (bọn nó lấy ruộng nhà iem rồi dựng cái nhà cao tầng) 3 năm rồi còn chửa xong kìa #:-s

Ma Mút

Xe tăng
Em có 1 kinh nghiệm trong chuyện này. Em từng bị tra tấn thế 1 đêm (vì nghĩ họ làm 1 đêm là xong), đêm hôm sau họ vẫn thế. 12h E gọi điện cho công an phường nói rõ tôi ở ngõ này...hiện bên cạnh đnag có 1 ngôi nhà đang đập phá rất ầm ĩ. Chúng tôi làm công chức nhà nước, con cái thì nhỏ cần phải nghỉ ngơi để sáng mai còn dậy đi làm và đi học. Các a can thiệp giúp!
10p sau công an xuất hiện và không đêm nào em bị tra tấn nữa....hehheh

E43000

Xe tăng
Khu nhà em thì như có lệ rồi, nhà nào xây sửa cũng phải dành 2 tiếng trưa và tối chỉ gây ồn tới 21h. Chở vật liệu và đất thì quy định bắt buộc phải sau 22h thì không tính.

rgvmen

Xe container
Bác nên thông cảm cho nhà hàng xóm vì đó là nhu cầu của họ nhưng giờ đêm thì trừ trường hợp đổ bê tông còn lại cần yêu cầu họ tôn trọng giờ nghỉ của mọi người, cái này bác nên trao đổi với tổ dân phố và phường thì em nghĩ là ok thôi, thường thì mấy ông bà xây dựng nhà bao giờ cũng rau húng, có khi lấn lướt cả ma cũ cho nên cũng là chuyện thường, xử lý hợp tình hợp lý là xong thôi cụ ạ :)

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn

lovespeed

Xe tải
Đây là cái lợi ích của việc cố làm một mảnh đất, muốn xây gì thì xây theo ý mình chả phải dựa vào bố con thằng nào của các cụ không thích nhà chung cư đây mà:)

Fun tí thôi chứ hồi xưa cạnh nhà em nó cũng khoan bê tông để làm lại nhà. Chả hiểu nó tranh thủ khoan hộ mấy nhà nữa hay sao mà mỗi cái nhà bé tí nó làm cho 6 tháng trời, lúc nào cũng rầm rầm điếc cả tai. Công an phường qua hỏi một câu nhận ít quà về rồi thì kệ nó. Hàng xóm cũng đành kệ, sống chung với lũ chứ biết làm thế nào. Dân ta được cái chịu đựng giỏi.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em có 1 kinh nghiệm trong chuyện này. Em từng bị tra tấn thế 1 đêm (vì nghĩ họ làm 1 đêm là xong), đêm hôm sau họ vẫn thế. 12h E gọi điện cho công an phường nói rõ tôi ở ngõ này...hiện bên cạnh đnag có 1 ngôi nhà đang đập phá rất ầm ĩ. Chúng tôi làm công chức nhà nước, con cái thì nhỏ cần phải nghỉ ngơi để sáng mai còn dậy đi làm và đi học. Các a can thiệp giúp!
10p sau công an xuất hiện và không đêm nào em bị tra tấn nữa....hehheh
Cụ sống ở nước nào mà CA nhiệt tình thế:)

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ theo e đê xem cái nhà cụ đang ở có kd đc ko cho thuê đi rồi kiếm cái cc ở cho lành yên tĩnh chả bị ai quấy rối cả nếu cứ t15 trở lên chả khác gì sống trên núi ko bụi ko muỗi ko tiếng xe!